[Funland] Hỏi ý kiến các cụ: có nên khởi nghiệp bằng Bán ăn sáng ở chung cư

JasonNghia

Xe điện
Cháo sườn quẩy, trứng vịt lộn, trứng cút lộn, sữa chua tự làm, bánh giò -> Bán mấy món này nếu khu nhà cụ nhiều trẻ con, có trường cấp 1 cấp 2 thì cũng khá ổn đấy ạ. Trước đầu ngõ nhà em có bà cụ bán đủ combo như này luôn, đắt khách lắm, tiếc là từ ngày cụ ông mất, không ai phụ nên cụ bà cũng nghỉ luôn không bán nữa.
Còn nhiều người đi làm thì em thấy xôi, ngô khoai sắn, bánh mì bánh bao là hợp lí.
Bún phở miến thì cũng được, tuy nhiên cầu kỳ hơn mấy món kia.

Charmsalot

Xe tăng
Mợ nhà định làm bán hả cụ? Cụ xem kĩ như cầu dân chỗ cụ xem thế nào, chỗ e có nhà bán xôi trên tầng nhưng ế ẩm lắm. Phở ở sảnh thì tàm tạm.
Bán phở ở sảnh mà hàng xóm chịu được hở cụ?

Toi88888

Xe điện
Cụ tuongcap làm con xe 5 tạ đỗ cửa mấy khu VP buổi sáng. Chiều đỗ gần trường học có khi ăn hơn

tuongcap

Xe buýt
Cháo sườn quẩy, trứng vịt lộn, trứng cút lộn, sữa chua tự làm, bánh giò -> Bán mấy món này nếu khu nhà cụ nhiều trẻ con, có trường cấp 1 cấp 2 thì cũng khá ổn đấy ạ. Trước đầu ngõ nhà em có bà cụ bán đủ combo như này luôn, đắt khách lắm, tiếc là từ ngày cụ ông mất, không ai phụ nên cụ bà cũng nghỉ luôn không bán nữa.
Còn nhiều người đi làm thì em thấy xôi, ngô khoai sắn, bánh mì bánh bao là hợp lí.
Bún phở miến thì cũng được, tuy nhiên cầu kỳ hơn mấy món kia.
Em đang nấu trong nhà và ship tới từng căn hộ cụ ạ

bút hêt mực

Xe tăng
Bánh trôi tàu chỉ là đồ ăn vặt, ăn thay đổi vị thôi cụ, tương tự cháo nóng ăn lâu mất thời gian, hợp với con trẻ hơn, còn bán cho người đi làm thì ưu tiên đồ ăn tiện, ăn nhanh gọn như phở bún bánh mỳ v.v... húp phát xong hoặc vác đi ăn mới nhiều khách.

Trang Nguyen

Xe điện
Bán phở ở sảnh mà hàng xóm chịu được hở cụ?
Em ngại bấm nên gọi tạm như vậy 😂, chứ thực ra là tầng 1, người ta có nhà hàng tử tế, thông lên tầng 2, rộng mênh mông, tiền thuê một tháng 200 củ cụ ạ.

lephong2112

[Tịch thu bằng lái]
Hàng xóm nhà em có đợt mở bán xôi, được 2 tuần phải đóng cửa vì không có khách

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl

tungna414

Xe tăng
Em thấy bán đồ ăn vặt là kiếm ngon hơn bán ăn sáng. Khâu chuẩn bị không nhiều, thời gian nghỉ ngơi tái tạo sức lao động cũng thoải mái.

Ví dụ bán quẩy chân dài chấm nước chấm kiểu trên phố cổ HN là bán mùa lạnh ngon lắm, bán từ 3-4h chiều đến 8-9h tối đông không có chỗ ngồi.

Mùa nóng không phải xếp hàng nhưng vẫn đông.

Cụ nên lên các khu phố ở quận Hoàn Kiếm mà để ý.
Bán tốt 1 món thì chẳng phải vất vả: sữa chua dẻo Cây Đa ở Đường Thành, cháo trai Trần Xuân Soạn, cháo sườn cô Là ở Lý Quốc Sư, bánh giò Thụy Khuê, etc.

Người HN mình hay có tính trung thành với quán ăn, nếu ăn ngon và sạch sẽ người ta chỉ ăn quán ấy mỗi khi nghĩ về món đó. Ăn từ đời ông, bố đến đời con và cháu luôn.

Chúc quán cụ chủ và gia đình luôn luôn đông khách và may mắn!

Chỉnh sửa cuối:

juve99

Xe cút kít
Cháo sườn quẩy thường bán kèm trứng lộn và bánh giò bò. Đồ ngon bán hàng thái độ nhã nhận thì cũng đông và thu nhập tốt đó.

Bemagauvn

Xe điện
Nhà nén dưa, cà với làm đậu phụ để bán độc có 3 món đó gần nhà em năm ngoái cả nhà vừa đi du lịch Châu Âu ạ.:D
Hướng đi này của cụ chủ em thấy cực kì khả thi, tính toán bán gì thôi.

Chỉnh sửa cuối:

tuongcap

Xe buýt
Em thấy bán đồ ăn vặt là kiếm ngon hơn bán ăn sáng. Khâu chuẩn bị không nhiều, thời gian nghỉ ngơi tái tạo sức lao động cũng thoải mái.

Ví dụ bán quẩy chân dài chấm nước chấm kiểu trên phố cổ HN là bán mùa lạnh ngon lắm, bán từ 3-4h chiều đến 8-9h tối đông không có chỗ ngồi.

Mùa nóng không phải xếp hàng nhưng vẫn đông.

Cụ nên lên các khu phố ở quận Hoàn Kiếm mà để ý.
Bán tốt 1 món thì chẳng phải vất vả: sữa chua dẻo Cây Đa ở Đường Thành, cháo trai Trần Xuân Soạn, cháo sườn cô Là ở Lý Quốc Sư, bánh giò Thụy Khuê, etc.

Người HN mình hay có tính trung thành với quán ăn, nếu ăn ngon và sạch sẽ người ta chỉ ăn quán ấy mỗi khi nghĩ về món đó. Ăn từ đời ông, bố đến đời con và cháu luôn.

Chúc quán cụ chủ và gia đình luôn luôn đông khách và may mắn!
Em cảm ơn chia sẻ nhiệt tình của cụ ạ. Em đang tìm tòi thêm món ăn vặt ạ

tuongcap

Xe buýt
Cháo sườn quẩy thường bán kèm trứng lộn và bánh giò bò. Đồ ngon bán hàng thái độ nhã nhận thì cũng đông và thu nhập tốt đó.
Cảm ơn cụ đã cho em thêm ý tưởng ạ

tuongcap

Xe buýt
Nhà nén dưa, cà với làm đậu phụ để bán độc có 3 món đó gần nhà em năm ngoái cả nhà vừa đi du lịch Châu Âu ạ.:D
Hướng đi này của cụ chủ em thấy cực kì khả thi, tính toán bán gì thôi.
Vâng. Em bắt đầu bán mấy hôm r cụ ạ. Chắc cò con như e chỉ đủ đi Sầm sơn thôi cụ

juve99

Xe cút kít
Cảm ơn cụ đã cho em thêm ý tưởng ạ
Cụ để ý món bánh giò, ăn cùng giò bò giò lợn, ăn được mọi thời điểm, dễ phục vụ, k phải rửa bát chén nhiều. Có cửa hàng ở Lương Định Của gần các khu TT, đông lắm, ăn vội vàng rồi đi vì ngồi lâu ngại. Với lượng khách như vậy ngày vài trăm cái là chuyện nhỏ thì thu nhập k kém nhà hàng to đẹp là mấy đâu cụ, ngoài Bắc mùa này bán thì đúng thời điểm rồi

tuongcap

Xe buýt
Cụ để ý món bánh giò, ăn cùng giò bò giò lợn, ăn được mọi thời điểm, dễ phục vụ, k phải rửa bát chén nhiều. Có cửa hàng ở Lương Định Của gần các khu TT, đông lắm, ăn vội vàng rồi đi vì ngồi lâu ngại. Với lượng khách như vậy ngày vài trăm cái là chuyện nhỏ thì thu nhập k kém nhà hàng to đẹp là mấy đâu cụ, ngoài Bắc mùa này bán thì đúng thời điểm rồi
Vâng. Em nhớ quán cụ nhắc tên trên. Quán đó từ ngày em với cô Ng Iù cũ công học cấp 3. Mà giờ con cô ấy sắp lấy chồng r ạ. Quán ấy đúng doanh số mơ ước của mọi quán ăn.