[Funland] Hỏi ý kiến các cụ: có nên khởi nghiệp bằng Bán ăn sáng ở chung cư

Altis 2011

Xe điện
Em thấy bán đồ ăn vặt là kiếm ngon hơn bán ăn sáng. Khâu chuẩn bị không nhiều, thời gian nghỉ ngơi tái tạo sức lao động cũng thoải mái.

Ví dụ bán quẩy chân dài chấm nước chấm kiểu trên phố cổ HN là bán mùa lạnh ngon lắm, bán từ 3-4h chiều đến 8-9h tối đông không có chỗ ngồi.

Mùa nóng không phải xếp hàng nhưng vẫn đông.

Cụ nên lên các khu phố ở quận Hoàn Kiếm mà để ý.
Bán tốt 1 món thì chẳng phải vất vả: sữa chua dẻo Cây Đa ở Đường Thành, cháo trai Trần Xuân Soạn, cháo sườn cô Là ở Lý Quốc Sư, bánh giò Thụy Khuê, etc.

Người HN mình hay có tính trung thành với quán ăn, nếu ăn ngon và sạch sẽ người ta chỉ ăn quán ấy mỗi khi nghĩ về món đó. Ăn từ đời ông, bố đến đời con và cháu luôn.

Chúc quán cụ chủ và gia đình luôn luôn đông khách và may mắn!
Thương hiệu họ xây dựng lâu rồi Cụ ah, hơn nữa lại gần khu du lịch, khách vãng lai đông, nghe danh tiếng nên ăn thôi. Nhu cụ chủ nhà ở trên tầng thì khách chủ đạo trong tòa nhà thôi ah.

tuongcap

Xe buýt
Em thấy làm thêm yaourt, bánh flan. Đồ sáng thì có sữa đậu nành, cháo dinh duỡng cho trẻ em- mấy cái này mà làm đc tý với ngon vệ sinh an toàn thực phẩm dễ có khách quen.
Chắc em làm bánh mì tươi nóng hổi cụ ah

sieunhan_me

Xe tải
Ở hà nội .e thấy ăn sáng các món phổ biến như cháo ,bún ,phở ,bánh mì ,xôi ...là phổ biến nhất ...
Cháo có vẻ như chỉ nên bán kèm cùng bún miến phở (gà ) chẳng hạn .
Còn cháo thịt băm t rẻ con ăn là chính ...người lớn tiêu thụ giảm hơn .
Bánh trôi tàu ăn vặt vào tầm chiều chiều là hợp lý .
Nên e nghĩ tốt nhất bán xôi ,bánh mỳ ,bún ,phở gì đó sẽ chạy hơn

juve99

Xe cút kít
Giờ quán đấy thuê nhà cạnh đấy bán cụ ah, không còn được đông khách như xưa; có hôm em qua chỉ có 1-2 người. Có thể là hơi đắt hơn trước, miến cua trộn thịt bò 45k.
Quán này trước rất đông và cũng khá đắt, e cũng k hiểu mặt bằng gần như miễn phí mà đắt vậy, ko chỉ trưa và xế chiều rất nhiều ng ăn. Nhưng đợt đó cũng cách đây phải 10 năm r cụ

blackhole1

Xe tăng
Làm bán đồ ăn sáng hay ăn vặt thì cực vất vả nhất là cụ bán lai rai và kèm ship thì là cực hình đương nhiên là có lãi vì chi phí là thấp nhất nhưng lãi và doanh thu chỉ tăng đến mức nhất định là dừng vì gói gọn khu riêng biệt đa phần làm thời gian thấy chán vì chỉ đủ tiêu và việc như con mọn suốt ngày . bán kiểu này chỉ phù hợp gần cổng trường học lớn đông học sinh sinh viên
Cụ bán ăn sáng nên chọn đỉa điểm thuận tiện đường đi khách vãng lai và làm thật ngon thật chuẩn môt món thôi và chỉ bán vào một thời điểm trong ngày dần nâng tầm lên ngon và đặc biệt chứ làm nhiều món mà ko đặc sắc thì thà đi làm việc khác cho đỡ vất vả .

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Bânh trôi tàu là món ăn vặt có phải món ăn sáng đâu cụ.
Cháo thịt băm thì chỉ có trẻ em mới ăn thường xuyên chứ nhỉ.
Chốt lại bán ăn sáng vẫn là bún , phở là truyền thống nhất nhiều khách ăn nhất không thì bán xôi bánh mỳ là các món để mang đi.
Nếu bán ở khu dân cư thì cứ kiếm chỗ ngồi, sau đó bán sôi thịt, ruốc, thêm ít dưa chuột chua chua, tiếp là trứng vịt lộn, cháo trai, cháo sườn thịt bằm, có thời gian thì làm thêm ngô khoai sắn... Chỉ sợ ko có sức, chứ làm tốt và ngon thì luôn đông khách ạ, vì bún miến mãi cũng chán thì ăn các món trên hạt dẻ hơn và cũng ngon lắm ạ

ly xây chừng

Xe tải
Cháo thì bán sáng và chiều tối...bánh trôi tàu từ 10g đến tối,tất nhiên nhà cụ phải có thời gian. Nếu chạy theo món phổ thông, sẽ gặp cạnh tranh nhiều....tóm tắt như vậy là ý cháu ạ!

tuongcap

Xe buýt
Làm bán đồ ăn sáng hay ăn vặt thì cực vất vả nhất là cụ bán lai rai và kèm ship thì là cực hình đương nhiên là có lãi vì chi phí là thấp nhất nhưng lãi và doanh thu chỉ tăng đến mức nhất định là dừng vì gói gọn khu riêng biệt đa phần làm thời gian thấy chán vì chỉ đủ tiêu và việc như con mọn suốt ngày . bán kiểu này chỉ phù hợp gần cổng trường học lớn đông học sinh sinh viên
Cụ bán ăn sáng nên chọn đỉa điểm thuận tiện đường đi khách vãng lai và làm thật ngon thật chuẩn môt món thôi và chỉ bán vào một thời điểm trong ngày dần nâng tầm lên ngon và đặc biệt chứ làm nhiều món mà ko đặc sắc thì thà đi làm việc khác cho đỡ vất vả .
Cảm ơn cụ đã góp ý ạ

chientm

Xe máy
bán ở chung cư cũng tiện nhiều cái
nếu ship được thì cũng chạy

tuongcap

Xe buýt
Bánh trôi tàu nhà em đây

tuongcap

Xe buýt
Em mới ra lò ạ.