[Funland] Hỡi Xuân hồng, ta muốn cắn ...

6997

Xe container
Khi một người phụ nữ gọi một người đàn ông, bằng đại từ chú hay bác, xưng là cháu, nghĩa là họ đã cố tình dựng hàng rào kỹ thuật.
Hy vọng còn, nhưng mong manh lắm :D
Chú, bác, ông với ... em nghe cũng hay mà cụ ;)

DaDieuchienxu

Xe container
Khi một người phụ nữ gọi một người đàn ông, bằng đại từ chú hay bác, xưng là cháu, nghĩa là họ đã cố tình dựng hàng rào kỹ thuật.
Hy vọng còn, nhưng mong manh lắm :D
:D Nhà cháu nghĩ là bạn bè thì cần gì dựng hàng rào đâu cụ. Thích thì chơi, ko vừa lòng thì ignore.
Đại từ nhân xưng đôi khi ko phản ánh đúng bản chất của mối quan hệ.:D

• Vodka
Reactions: Aug

April_

Xe điện
:D Nhà cháu nghĩ là bạn bè thì cần gì dựng hàng rào đâu cụ. Thích thì chơi, ko vừa lòng thì ignore.
Đại từ nhân xưng đôi khi ko phản ánh đúng bản chất của mối quan hệ.:D
Cụ đừng nghe các cụ ấy hehe, ở trên of thì có phân biệt tuổi tác đâu. Em trêu cụ play dân vậy thôi, nhưng ở quê nhà em thì đúng hay gọi như vậy :D

A pied

Xe hơi
Anh này thì quá nổi tiếng rồi :D bài nào cũng hay.
Em thích bài này hơn cả, từ nhạc đến lời. Bài hát như một bài thơ.

Không nha, em không nói em "thích". Là em bình loạn video trên kia thoai mà cụ, :((:((. Hay chuyển chủ đề Xuân sang chủ đề bình loạn các mẫu đàn ông "làm tan chảy trái tim phụ nữ" đi ợ,=))=)).
Em bị tan chảy rồi ạ, bởi anh...$, :P
Mợ thử tham khảo ý kiến mợ Tư xem, em thấy mợ í tan chảy rồi đấy :D

Còn anh Washington của mợ thì không chỉ tan chảy phụ nữ đâu, mà em cứ tưởng khi mợ đang thả hồn bay bổng với giọng hát ngọt ngào của anh Bocelli thì mợ quên anh Washington chứ 😋

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đừng nghe các cụ ấy hehe, ở trên of thì có phân biệt tuổi tác đâu. Em trêu cụ play dân vậy thôi, nhưng ở quê nhà em thì đúng hay gọi như vậy :D
Liệu có cần phải có explanation thế này ngay không nhỉ :))

P/S:Em đá tý French vào cho nó hợp trend OF tuần này

DaDieuchienxu

Xe container
:)) Mợ yên tâm. Nhà cháu rất hâm mộ nhân vật Quách Tỉnh của Kim tiên sinh nên các cụ ấy cứ việc rung thoải mái.
Còn chuyện mợ troll thì nhà cháu hiểu ngay từ đầu :D, nhưng sẵn đưa đẩy như lời "tâm sự loài cua biển" í mờ.
À, nói đến cua, mới thấy "thánh cua" Bình minh biển lượn trong thớt này, giờ chả biết lội qua đâu rồi? >:)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ thích type các cụ dịu dàng. Mợ cũng viết về type đó nhé :D
Các cụ nhà ta mỗi người một vẻ nên đề bài này thiệt sự khó cho em quá í. Người giỏi cầm kì, người giỏi thi hoạ. Người lại giỏi văn, người thì võ cũng điêu luyện. Rồi chém gió cứ phần phật cả, em xém bay sang Trung Quốc. May có bụi cỏ ở Lạng Sơn để em bám vào, chứ không em bay đến tám tầng mây rồi í mợ April, :P:P

• Vodka

April_

Xe điện
Liệu có cần phải có explanation thế này ngay không nhỉ :))

P/S:Em đá tý French vào cho nó hợp trend OF tuần này
Hehe có chứ, từ năm ngoái đến năm nay em đã học đc cách là sau khi đùa xong thì phải giải thích là mình chỉ đùa thôi =)
Ngày xưa thì nhăn nhở xong là em kệ, nên hay bị hiểu nhầm :D

• Vodka

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ thử tham khảo ý kiến mợ Tư xem, em thấy mợ í tan chảy rồi đấy :D

Còn anh Washington của mợ thì không chỉ tan chảy phụ nữ đâu, mà em cứ tưởng khi mợ đang thả hồn bay bổng với giọng hát ngọt ngào của anh Bocelli thì mợ quên anh Washington chứ 😋
Em chỉ tan chảy bởi anh tên "Money" thoai cụ ui. Bay bổng là em chém vầy, chứ em mà bay bổng được đã không phải đi...cấy, :((:((

April_

Xe điện
Các cụ nhà ta mỗi người một vẻ nên đề bài này thiệt sự khó cho em quá í. Người giỏi cầm kì, người giỏi thi hoạ. Người lại giỏi văn, người thì võ cũng điêu luyện. Rồi chém gió cứ phần phật cả, em xém bay sang Trung Quốc. May có bụi cỏ ở Lạng Sơn để em bám vào, chứ không em bay đến tám tầng mây rồi í mợ April, :P:P
Các cụ giỏi cầm kỳ thì em chưa biết nhưng làm thơ như đánh cờ, lên tốt 2 nước xong chạy mã rồi lại đi tượng chéo là em đã biết =)

DaDieuchienxu

Xe container
Mợ nhắc mới nhớ. Ngày còn là SV, nhà cháu rất giỏi cầm...đồ mợ ạ. >:)
Đi làm thủ công mỹ nghệ để có xèng ăn học, mà hàng làm xong giao cho HTX bán sang Liên Xô & các nước Đông Âu, có khi 4-5 tháng mới có tiền về nên đành chấp nhận là khách hàng thân thiết của bà cầm đồ trong xóm.:D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ giỏi cầm kỳ thì em chưa biết nhưng làm thơ như đánh cờ, lên tốt 2 nước xong chạy mã rồi lại đi tượng chéo là em đã biết =)
Còn tài cho tất cả các loài bò sát, lưỡng cư các kiểu vô thơ như thần nữa ợ, =))=))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Đi làm thủ công mỹ nghệ để có xèng ăn học, mà hàng làm xong giao cho HTX bán sang Liên Xô & các nước Đông Âu, có khi 4-5 tháng mới có tiền về nên đành chấp nhận là khách hàng thân thiết của bà cầm đồ trong xóm.:D
Cụ thật có tố chất của bậc...ranh nhân. Ấy là biết bóc ngắn cắn dài, :P:P

Aug

[Tịch thu bằng lái]
Hay chuyển chủ đề Xuân sang chủ đề bình loạn các mẫu đàn ông "làm tan chảy trái tim phụ nữ" đi ợ,=))=)).
Mợ chuyển chủ đề đi, chứ cái tiêu đề kèm theo ảnh vết cắn tay của cụ 6997 nó riêng tư quá làm em vào đây chẳng nỡ viết gì.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ chuyển chủ đề đi, chứ cái tiêu đề kèm theo ảnh vết cắn tay của cụ 6997 nó riêng tư quá làm em vào đây chẳng nỡ viết gì.
Mợ lại đặt em vào thế tiến thoái lưỡng nan rồi, :((:((. Mợ cứ viết những gì mợ thấy thoải mái, chủ đề rất mở mà. Em chỉ giỏi chém gió thôi í,:D

Aug

[Tịch thu bằng lái]
Mợ lại đặt em vào thế tiến thoái lưỡng nan rồi, :((:((. Mợ cứ viết những gì mợ thấy thoải mái, chủ đề rất mở mà. Em chỉ giỏi chém gió thôi í,:D
Em nói với mợ nhưng chủ đích là để cho cụ chủ thớt đọc ý mà :D chứ em biết viết gì về cắn đâu, bé giờ chưa hề cắn ai :D

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Không nha, em không nói em "thích". Là em bình loạn video trên kia thoai mà cụ, :((:((. Hay chuyển chủ đề Xuân sang chủ đề bình loạn các mẫu đàn ông "làm tan chảy trái tim phụ nữ" đi ợ,=))=)).
em bị thích bề ngoài của Pitt, và tính cách của Tristan

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Xù giờ đây vẫn chuẩn ông già gân chứ hả ?! nhưng em nghe thấy bẩu Xù ưa chất cồn, đúng hay sai thế :D

thngaylangthang

Xe ngựa