Hội xế Exciter chia sẻ kinh nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng

fightstinger

Xe tăng
Xin phép cả nhà, theo cách tính trên OF em thử đặt phép tính ạ:
Đồ đã mang về nhà (kể cả chưa dùng) đều bán với 80% giá mới hiện tại, ko quan tâm giá lúc mua: 35.5 x 80% = 28.4
Không tính xiền độ thêm (vì độ là theo ý thích của chủ cũ), không tính xiền đăng ký (vì phí sang tên cũng tương đương).

Vậy nên dù bác typn đã fix 32tr và bác taxi giao 33,333333 em cũng xin mạnh dạn trả 29tr dựa trên thực tế bác tả xe còn rất ngon, chưa va chạm đổ vỡ. (em vừa kiểm lại xiền thì cũng chỉ còn đúng 29tr cho vụ này, hihi)

P/S: nếu bác nào bằng lòng thì em xin xuống tiền vác xe về ngay chứ chẳng đợi nổi tới 25/10 vì không hoãn được sung sướng và cũng ko giữ nổi xiền lâu thế, hao hụt mất
bác có đúng 29 triệu thì cứ thế mà làm việc đi có khi anh em còn thông cảm. đưa ra cái công thức 80% em thấy không hợp lý lắm.

caisua

Xe lăn
bác có đúng 29 triệu thì cứ thế mà làm việc đi có khi anh em còn thông cảm. đưa ra cái công thức 80% em thấy không hợp lý lắm.
Công thức này em vay mượn bên thớt mua bán đồ điện tử các bác ấy vẫn hay tính thế, có thể chưa hợp lý với xe mong bác điều chỉnh giúp

typn1975

Xe tăng
Công thức này em vay mượn bên thớt mua bán đồ điện tử các bác ấy vẫn hay tính thế, có thể chưa hợp lý với xe mong bác điều chỉnh giúp
Nhà cháu dừng vụ mua bán ở đây, em nó đã được gả chồng, lễ đen 31.5tr, 25/11 em nó về với chồng mới...(b)(b)(b)

wtpwt

Xe điện
thế thì bác nhầm rồi ạ
con wave kia k dc 100cc đâu ạ chỉ dc 97 cc
nó mà đi lên dc hơn 100 chắc là doa xi lanh lên 150cc rồi ạ
hix hix
Lắm con đột xuất lắm bác ạh. :77: Em xác nhận từng có con Wave S 100cc cùi lên trên 100km/h đấy bác ạh. Vì Nouvo 115cc mới chạy xấp xỉ 100, nó qua cái vèo. :|

buloonggi

Xe điện
:77: otô cung không ai đi được như cụ đấy .huống hồ xe máy
Hố hố, cụ nại nhầm roài... oto có việc của oto, xe máy có việc của xe máy...

Ai bẩu cụ là oto không chạy được như thế??? Cụ sang Thái xem taxi nó chạy nhé... (đường ở mình chằng qua chả vít được thôi, vít được thì tài nhà mình chả kém tài Thái Lan đâu). Xe máy thì nhỏ gọn, tay lái cứng tí thì vít vô tư bác nhá... cái này đợt chạy Pan Asean (6 nước Đông Nam Á, 2006) bằng xe Ex côn tự động và đợt bọn em chạy xuyên việt (8/2009) bằng Ex côn tay thì em test hết rồi ạ... chạy ngon....

ngocblm

Đi bộ
Nhà cháu dừng vụ mua bán ở đây, em nó đã được gả chồng, lễ đen 31.5tr, 25/11 em nó về với chồng mới...(b)(b)(b)
Cảm ơn bác TYPN1975 đã nhiệt tình đón tiếp vợ chồng em ngày hôm nay. Xe ngon, giá tốt, chủ nhà niềm nở. Quả thực em không có gì phải lăn tăn cả! :6:

Chúc bác được "động phòng hoa chúc" với vợ mới FZ-16 sớm hơn dự kiến! Em đoán là bác cũng sốt ruột lắm, nhưng thôi, đã chờ được 1 tháng rùi thì chờ thêm nửa tháng nữa cũng vô tư bác nhể? (l)

Bác đi em FZ-16 mà thấy ổn thì em cũng sẽ noi theo gương bác đấy. :69: Tại biết thông tin đợt 1 muộn nên ko theo kịp các bác, tiếc quá! :102:

Chỉnh sửa cuối:

nganhabtgtu

Xe buýt
Báo cáo các bác, em mua xe mới và nhận ra điều này, đề nghị các bác thật lưu ý:
Em mua xe ngày 18/10 mà tới hôm qua 11/11 mới lấy được cái sổ bảo hành. Tại sao lại chậm chễ như vậy là vì em ra đòi rất nhiều lần. đại lý đều bảo là nó đang nằm ở đại lý nọ, đại lý kia, chưa tìm về được và hứa là tìm thấy sẽ gọi ra lấy. Mãi đến hôm qua em bực quá, ra tận nơi nói là nếu không có sẽ đăng thông tin này lên mạng, báo chí và gửi đơn về Hãng Yamaha, nó xin lỗi rối rít và đưa cho em một quyển sổ bảo hành nhưng không đúng số máy, em không nhận và yêu cầu lấy đúng quyển của em, nó lại hẹn trong thời gian sớm nhất và còn nói thêm vài câu ý là không cần thiết phải có sổ bảo hành, có vấn đề gì cứ đến nó khác xử lý cho. Em ra về sau đúng 25phút, nó gọi điện bảo em ra lấy, em ra cái lấy được ngay.
Em có tìm hiểu và đọc trong sổ bảo hành thì em nhận ra là, mỗi sổ bảo hành đó chứa khoảng 270 nghìn. Nếu khách hàng dễ tính, không lấy sổ, nó sẽ tự xé phiếu bảo hành và lấy tiền của hãng, còn khách hàng thì mất toi quyền được bảo hành xe (thực ra mình hiểu biết và đi đúng cách thì việc bảo hành cũng không phải là vấn đề, nhưng ở đây đã bị đại lý ăn chặn mấy cái phiếu và được hãng tính thành tiền).
Đề nghị các bác lưu ý, mua xe là phải lấy sổ bảo hành ngay.

buloonggi

Xe điện
Báo cáo các bác, em mua xe mới và nhận ra điều này, đề nghị các bác thật lưu ý:
Em mua xe ngày 18/10 mà tới hôm qua 11/11 mới lấy được cái sổ bảo hành. Tại sao lại chậm chễ như vậy là vì em ra đòi rất nhiều lần. đại lý đều bảo là nó đang nằm ở đại lý nọ, đại lý kia, chưa tìm về được và hứa là tìm thấy sẽ gọi ra lấy. Mãi đến hôm qua em bực quá, ra tận nơi nói là nếu không có sẽ đăng thông tin này lên mạng, báo chí và gửi đơn về Hãng Yamaha, nó xin lỗi rối rít và đưa cho em một quyển sổ bảo hành nhưng không đúng số máy, em không nhận và yêu cầu lấy đúng quyển của em, nó lại hẹn trong thời gian sớm nhất và còn nói thêm vài câu ý là không cần thiết phải có sổ bảo hành, có vấn đề gì cứ đến nó khác xử lý cho. Em ra về sau đúng 25phút, nó gọi điện bảo em ra lấy, em ra cái lấy được ngay.
Em có tìm hiểu và đọc trong sổ bảo hành thì em nhận ra là, mỗi sổ bảo hành đó chứa khoảng 270 nghìn. Nếu khách hàng dễ tính, không lấy sổ, nó sẽ tự xé phiếu bảo hành và lấy tiền của hãng, còn khách hàng thì mất toi quyền được bảo hành xe (thực ra mình hiểu biết và đi đúng cách thì việc bảo hành cũng không phải là vấn đề, nhưng ở đây đã bị đại lý ăn chặn mấy cái phiếu và được hãng tính thành tiền).
Đề nghị các bác lưu ý, mua xe là phải lấy sổ bảo hành ngay.
Em xin trình bày vấn đề dư lày:

Mỗi chiếc xe của YMVN sản xuất ra đều được bảo hành và bảo dưỡng miễn phí trong vòng 3 năm (9 lần bảo dưỡng). Mỗi xe đều có một quyển sổ riêng, có đủ số khung số máy đúng theo xe. Quyển sổ này có 9 "phiếu bảo dưỡng định kỳ" tất cả.

Theo quy định của hãng, nếu mình có sổ bảo hành, bảo dưỡng (đủ 9 phiếu) thì mình có thể đến bất kỳ đại lý ủy quyền nào của Yamaha để bảo dưỡng (YFS, YSS, 3S...), mỗi lần bảo dưỡng đại lý sẽ xé một phiếu và sẽ thanh toán lại với công ty. Vì vậy, nếu các bác mua xe ở đại lý, thông thường đại lý sẽ xé hết số phiếu và giữ lại thanh toán với công ty và nói với mình là có vấn đề gì cứ mang lên đại lý. Việc này về bản chất cũng không có gì ghê gớm nếu như đại lý đó gần nhà mình và mình có thể mang ra bảo dưỡng định kỳ một cách thuận lợi.

Tuy nhiên, phát sinh bất cập là nếu ta phải di chuyển (các đ/c lên HN học hay công tác, hay chạy đường dài, đi chơi xa...) thì chúng ta lại không thể mang xe đến các đại lý khác để làm bảo dưỡng miễn phí (muốn làm lại mất tiền - dù không nhiều- nhưng tức). Thứ 2, đại lý mà làm bảo dưỡng/bảo hành miễn phí thì cực kỳ "bố láo"... qua loa cho xong chuyện... bực mình thêm.

Vì vậy, em khuyên các bác:

- ĐÒI BẰNG ĐƯỢC SỔ BẢO HÀNH NGAY KHI MUA XE.
- NẾU ĐẠI LÝ Ở GẦN NHÀ, CÓ QUEN BIẾT, THỢ TIN TƯỞNG ĐƯỢC THÌ HÃY MANG RA BẢO HÀNH BẢO DƯỠNG, CÒN KHÔNG ĐẾN KỲ THÌ CỨ VÁC LÊN YAMAHA FACTORY SERVICE (YFS) CHO EM NHỜ. Dẫu gì thì YFS nó cũng không dám bố láo vì còn công ty ngay cạnh... lơ mơ to mồm là nó kinh (YFS ở HN là đằng sau Yamaha Town HN, đi cổng 114 Mai Hắc Đế, cạnh lối vào gara của tòa nhà mới Vincom)

nganhabtgtu

Xe buýt
Em xin trình bày vấn đề dư lày:

Mỗi chiếc xe của YMVN sản xuất ra đều được bảo hành và bảo dưỡng miễn phí trong vòng 3 năm (9 lần bảo dưỡng). Mỗi xe đều có một quyển sổ riêng, có đủ số khung số máy đúng theo xe. Quyển sổ này có 9 "phiếu bảo dưỡng định kỳ" tất cả.

Theo quy định của hãng, nếu mình có sổ bảo hành, bảo dưỡng (đủ 9 phiếu) thì mình có thể đến bất kỳ đại lý ủy quyền nào của Yamaha để bảo dưỡng (YFS, YSS, 3S...), mỗi lần bảo dưỡng đại lý sẽ xé một phiếu và sẽ thanh toán lại với công ty. Vì vậy, nếu các bác mua xe ở đại lý, thông thường đại lý sẽ xé hết số phiếu và giữ lại thanh toán với công ty và nói với mình là có vấn đề gì cứ mang lên đại lý. Việc này về bản chất cũng không có gì ghê gớm nếu như đại lý đó gần nhà mình và mình có thể mang ra bảo dưỡng định kỳ một cách thuận lợi.

Tuy nhiên, phát sinh bất cập là nếu ta phải di chuyển (các đ/c lên HN học hay công tác, hay chạy đường dài, đi chơi xa...) thì chúng ta lại không thể mang xe đến các đại lý khác để làm bảo dưỡng miễn phí (muốn làm lại mất tiền - dù không nhiều- nhưng tức). Thứ 2, đại lý mà làm bảo dưỡng/bảo hành miễn phí thì cực kỳ "bố láo"... qua loa cho xong chuyện... bực mình thêm.

Vì vậy, em khuyên các bác:

- ĐÒI BẰNG ĐƯỢC SỔ BẢO HÀNH NGAY KHI MUA XE.
- NẾU ĐẠI LÝ Ở GẦN NHÀ, CÓ QUEN BIẾT, THỢ TIN TƯỞNG ĐƯỢC THÌ HÃY MANG RA BẢO HÀNH BẢO DƯỠNG, CÒN KHÔNG ĐẾN KỲ THÌ CỨ VÁC LÊN YAMAHA FACTORY SERVICE (YFS) CHO EM NHỜ. Dẫu gì thì YFS nó cũng không dám bố láo vì còn công ty ngay cạnh... lơ mơ to mồm là nó kinh (YFS ở HN là đằng sau Yamaha Town HN, đi cổng 114 Mai Hắc Đế, cạnh lối vào gara của tòa nhà mới Vincom)
Hì, không cần chỉnh gì thêm!

caisua

Xe lăn
Cảm ơn bác BÍT ẤY và ĐINH GỈ, em vừa tạt qua đại lý yamaha trưa nay thấy sâu cứ xúi em các kiểu để mua côn tự động, chắc bản này hết khách.
Về giá: côn tự động hét 34tr; côn tay kêu 34,5tr. Em ngứa mồm lảm nhảm vài câu thì sâu chốt giá cuối là 34,2.
Về màu: còn mỗi màu đen + trắng cho cả 2 loại nên hết chọn

Em thấy giá đó ổn phết rồi, định trong ngày mai lùa 1 chú đua đòi với các bác. Bác nào có chỗ rẻ hơn hoặc nhiều màu hơn báo em biết với.

nganhabtgtu

Xe buýt
Em cũng ăn con Trắng đen, nhìn trang nhã, bác múc đi thôi, nhập hội cho zui zẻ.
Chúc bác mua tốt. Nhưng theo em bác lấy côn tự động cho lành, có lúc vợ con còn đi, còn cầm khăn tã cho con còn cầm được.(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)

caisua

Xe lăn
cảm ơn bác khuyên, F1 nhà em 5 năm nữa là phi được con này ròi (b)(b)(b)

gameover1107

Xe tăng
Cảm ơn bác BÍT ẤY và ĐINH GỈ, em vừa tạt qua đại lý yamaha trưa nay thấy sâu cứ xúi em các kiểu để mua côn tự động, chắc bản này hết khách.
Về giá: côn tự động hét 34tr; côn tay kêu 34,5tr. Em ngứa mồm lảm nhảm vài câu thì sâu chốt giá cuối là 34,2.
Về màu: còn mỗi màu đen + trắng cho cả 2 loại nên hết chọn

Em thấy giá đó ổn phết rồi, định trong ngày mai lùa 1 chú đua đòi với các bác. Bác nào có chỗ rẻ hơn hoặc nhiều màu hơn báo em biết với.
lệch so với web 2tr
bọn YA cũng mất dạy nhỉ
thế mà bác Bu lôg gỉ bảo qua Đại lí của nó có khi mua dc giá thấp hơn trên web
Ngày xưa thì đúng là thế thật

nganhabtgtu

Xe buýt
Thực ra ai chẳng biết thế, nhưng có mấy ai mua được đúng giá đâu các bác nhỉ, không phải cổ vũ đâu nhưng chỗ nào giờ chẳng thế, biết sao được.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

buloonggi

Xe điện
lệch so với web 2tr
bọn YA cũng mất dạy nhỉ
thế mà bác Bu lôg gỉ bảo qua Đại lí của nó có khi mua dc giá thấp hơn trên web
Ngày xưa thì đúng là thế thật
Bác nói thế có hơi quá không ạ... Đại lý nó làm giá chứ Ya làm cái gì mà bác nói Ya mất dạy?

Công suất sản xuất của dây chuyền thì như nhau, xe nào hot, bán chạy thì khan xe nên đại lý nâng giá, xe nào ế thì nó hạ giá, lấy thu bù chi.

Cụ thử ra đại lý mua Mio hay BW's xem giá có rẻ hơn giá hãng không?

binhauto

Xe tăng
Bác nói thế có hơi quá không ạ... Đại lý nó làm giá chứ Ya làm cái gì mà bác nói Ya mất dạy?

Công suất sản xuất của dây chuyền thì như nhau, xe nào hot, bán chạy thì khan xe nên đại lý nâng giá, xe nào ế thì nó hạ giá, lấy thu bù chi.

Cụ thử ra đại lý mua Mio hay BW's xem giá có rẻ hơn giá hãng không?
quá chuẩn cụ ạ,phải em em cũng làm thế chứ chả nói gì đến đại lý,làm ăn thì phải tính toán đến lợi nhuận chứ?dù sao thì cũng hơn khối lần cái bọn "tôi yêu Việt Nam đồng"

caisua

Xe lăn
chả bác nào chỉ cho em chỗ lấy xe côn tay thấp hơn 34tr à

AnhNB

Xe buýt
Các bác ạh, hôm 7/11 em đi Hà Nội- Bắc Ninh, có 2 con xe chạy le ve (1 dream Tàu, 1 Wave S) con Wave S chạy khá thật. Khi nó chạy ngang xe em, em thấy công tơ mét nó chỉ 100km/h, xe Ex của em cũng vậy. Em nhích lên tý thì nó chào thua luôn nhưng một lúc sau em chạy chậm lại, nó lại vượt em, em cho nó chạy trước khá xa, sau đó em kéo ga lên 120km/h (được nửa ga) chạy qua nó em thấy nó đang chạy khoảng 108km/h.
Vậy nên em kết luận là có thể khác nhau nhưng không lớn đâu (xe nó chạy 1 người, xe em chạy anh ông thanh niên to vật). Ông ngồi sau xe em cứ tấm tắc khen cái con Wave S mãi.
Em cũng đã từng điên rồ khi chạy con Ex của em đua với một chú cùng quê đi Wave S tình cờ trên cao tốc Bắc Ninh - Hà Nội. Trông Wave S thế mà khá phết đới. Em chạy 100, nó cũng 100. Đường tối khuya nên em ko dám chạy nhanh hơn (lúc đó tầm 10h đêm). Em tất nhiên vẫn thắng nhưng hơi ghê răng vì cậu kia bám liên tục và bền bỉ :41::41::41:

AnhNB

Xe buýt
Cậu bạn em ở Đông Hà - Quảng Trị chuyên độ gương cầu cho Ex khuyên em: ông mua con Ex côn tự động là đúng bởi nó thử đi Ex côn tay thì thấy nản và về phần đua thì thua hẳn con côn tự động. Nó chán Ex côn tay nên quyết định mua 1 con Ex côn tự động. Màu giống màu xe em.

Nhân tiện em khoe con xe luôn, kẻo mang tiếng chém bằng mồm ợ (y)
Em cũng nói trước luôn nó là dân chơi xe thứ thiệt ở Đông Hà ợ. Các cụ về Đông Hà cứ hỏi Tùng Đông Hà độ xe là biết ợ. (b)(b)(b)
Các cụ có xế cứ đem lên khoe cho anh em cùng ngắm! (l)(l)(l)

nganhabtgtu

Xe buýt
Em cũng nhận định như bác, nên mua côn tự động hay hơn các bác ạh, ở BG nhà em thấy có đại lý bán giá như nhau thì phải, không phân biệt đâu.

Trạng thái
Thớt đang đóng