Hội xế Exciter chia sẻ kinh nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng

docthan_csa

Xe tải
xe có 11 con ngựa với cả mô men cũng thấp nên là lắp côn tay cũng ko thấy sướng lắm.
đi côn tự động tiện hơn (k)

Kyon Thinh

Xe đạp
Mấy bác hù thế bác ấy cũng sợ đấy.
Nói chung bác xác định là có gắn bó lâu dài với cái tay côn không? Nếu không thì cứ đi côn tự động là ngon nhất.
Em thì sau này lên mông to nên phải đi quen, vả lại tay côn cũng chả khó tập lắm, em mới biết đi từ hồi mua ex thôi :).

rock_bui_vn87

Xe máy
Mình ở TP Bắc Giang.
Cụ cứ chạy bình thường, bảo dưỡng kịp thời thì chắc là 10 năm sẽ không phải sửa chữa lớn trừ thay ắc quy, bánh, dầu....
Sắp Tết, nhiều cụ được mua xe nên nhiều mem mới.
Các cụ off cà phê đê! Nhà cháu ủng hộ nhiệt tình!(c)(c)(c):6::6::6:
HEHE thank bác nha. hjhj. tôi chạy chả thấy vấn đề gì cả. Nói chung EX được. không hối hận khi mua EX. her her. bác sn nhiu?
mình sinh 1987 đang học Ngân Hàng ngoài HN. tết nịnh mãi cụ mới mua xe. bằng đc EX . con khác ko đi :77:

rock_bui_vn87

Xe máy
Đúng rùi. Máy 135cc. Phân khối lớn hơn các dòng thông thường tẹo những cũng chưa hợp lắm vì tạo sự khác biệt không cao lắm. Ai bít đi côn và đam mê thì XÚC. ko phải xoắn. ko phải lăn tăn. E ko bít đi côn. làm con tự động thấy cũng luột lắm. :6: cả nhà đi đc. cho ĐĨ mượn cũng đi đc. xe côn mà cho ĐĨ mượn là ko đi đc đâu.
hí hí

1cent

Xe tải
Các kụ cứ hỏi nhau nên xài côn tay hay côn tự động, cháu thấy vấn đề đó thật buồn cười. Vì cái này xét ra thì rất vô cùng...
Chạy loại nào phải tùy vào tiêu chí của người sử dụng chứ.
Kụ nào ưa phong cách, thik kỹ thuật, muốn cá nhân hóa... thì khoái côn tay.
Kụ nào ưa tiện dụng, mua xe để cho cả nhà cùng đi đc... thì khoái côn tự động.
Cứ bám theo tiêu chí của mình mà mua là chuẩn nhất, còn về chất lượng thì cũng như nhau.
Hỏi như các kụ chẳng khác nào hỏi 1 ông nghiện 555 và 1 ông nghiện Marlboro là: Loại nào hút ngon hơn? Kiểu j cũng đá nhau choanh choách.
Chung quy lại, loại nào cũng phê, cũng ngon, cũng giảm thọ và hôi hám như nhau cả :21: :21: :21:
-----------------------------------------------------------------------------------------------
P/S: Mà các cụ bảo loại nào hút ngon nhất??? Cháu là thấy thuốc lào là chuẩn. Còn các loại thuốc lá khác đều vớ vẩn
Cơ mà fải hút điếu bát nó mới sướng cơ! Cụ nào có tiêu chí khác cứ vào đây cãi nhau với cháu.

Chỉnh sửa cuối:

Phờ Râu

Xe điện
Các kụ cứ hỏi nhau nên xài côn tay hay côn tự động, cháu thấy vấn đề đó thật buồn cười. Vì cái này xét ra thì rất vô cùng...
Chạy loại nào phải tùy vào tiêu chí của người sử dụng chứ.
Kụ nào ưa phong cách, thik kỹ thuật, muốn cá nhân hóa... thì khoái côn tay.
Kụ nào ưa tiện dụng, mua xe để cho cả nhà cùng đi đc... thì khoái côn tự động.
Cứ bám theo tiêu chí của mình mà mua là chuẩn nhất, còn về chất lượng thì cũng như nhau.
Hỏi như các kụ chẳng khác nào hỏi 1 ông nghiện 555 và 1 ông nghiện Marlboro là: Loại nào hút ngon hơn? Kiểu j cũng đá nhau choanh choách.
Chung quy lại, loại nào cũng phê, cũng ngon, cũng giảm thọ và hôi hám như nhau cả :21: :21: :21:
-----------------------------------------------------------------------------------------------
P/S: Mà các cụ bảo loại nào hút ngon nhất??? Cháu là thấy thuốc lào là chuẩn. Còn các loại thuốc lá khác đều vớ vẩn
Cơ mà fải hút điếu bát nó mới sướng cơ! Cụ nào có tiêu chí khác cứ vào đây cãi nhau với cháu.
cái điếu cày làm cháu liên tưởng tới ống bô :21::21:
mà cháu biết sao tay phanh cháu cong rồi, mấy ông trông xe trường cháu, lấy xe ra, lấy xe vào, toàn làm đổ xr, hnay mới phát hiên ra thêm 1 vết ở bên phải :102::102::102:

1_NaiChuoi_9

Xe hơi
Các cụ tư vẫn cho em nhông xích với ạ. Xe em mới đi đc 10.000km mà nhông xích đã chỗ căng, chỗ trùng, kêu hú đòi tiền rồi al. :102:

rock_bui_vn87

Xe máy
À các bác ơi. cái hộp xích có bác nào lắp kín vào ko ? e thấy bảo EX xích trần nhanh hỏng. có lên lắp kín hộp xích vào ko nhỉ. đang phân vân ko bít ntn ai lắp rồi cho lời khuyên với. và lắp ở đâu nhỉ?(b)(b)

nganhabtgtu

Xe buýt
HEHE thank bác nha. hjhj. tôi chạy chả thấy vấn đề gì cả. Nói chung EX được. không hối hận khi mua EX. her her. bác sn nhiu?
mình sinh 1987 đang học Ngân Hàng ngoài HN. tết nịnh mãi cụ mới mua xe. bằng đc EX . con khác ko đi :77:
Cảm ơn cụ đã hỏi, Nhà cháu sinh năm cũng 19 nhưng đổi hai số của cụ lại thành 78 cơ. Nhà cháu làm ở TP Bắc Giang, học ở HN.
Àh, cái vụ hộp xích thì nhà cháu có ý kiến thế này: Ex nói riêng và xe phân khối hơi lớn nói chung thì để xích trần cũng là một đặc thù, nghe tiếng xích rè rè, rì rì rầm rầm cũng thú đấy chứ, vì Ex ngồi trên xe thì nghe tiếng máy hơi to nhưng đi bên cạnh thì tiếng êm tuyệt vời, thế nên tiếng xích cũng làm điểm nổi bật của xe.
Vậy nên để thế sẽ hay hơn. Phải không các cụ!

rock_bui_vn87

Xe máy
Cảm ơn cụ đã hỏi, Nhà cháu sinh năm cũng 19 nhưng đổi hai số của cụ lại thành 78 cơ. Nhà cháu làm ở TP Bắc Giang, học ở HN.
Àh, cái vụ hộp xích thì nhà cháu có ý kiến thế này: Ex nói riêng và xe phân khối hơi lớn nói chung thì để xích trần cũng là một đặc thù, nghe tiếng xích rè rè, rì rì rầm rầm cũng thú đấy chứ, vì Ex ngồi trên xe thì nghe tiếng máy hơi to nhưng đi bên cạnh thì tiếng êm tuyệt vời, thế nên tiếng xích cũng làm điểm nổi bật của xe.
Vậy nên để thế sẽ hay hơn. Phải không các cụ!
Chào chú. hehe. sn 1978 mà chú vẫn đi học gì ngoài HN thía. tò mò quá.
chả gặp ai đồng hương đồng hao nhể. hế hế.
Cái vụ xích nghe theo chú. để thế nghe tiếng xịch xịch hay phết. lắm lúc vượt xe khác ko có gương nó giật mình vì ko nghe tiếng máy của xe mình. hí hí , :41:

rock_bui_vn87

Xe máy
À còn vấn đề nữa hổi nốt ai bít EX dùng loại khóa chồng trộm nào ko? mua ở đâu? dùng khóa càng bt thì ko đc rồi nhỉ? :^) mà cái khóa điện ko có khóa từ như mấy xe HONDA

Phờ Râu

Xe điện
bác mua cái khóa đĩa về dùng thử đi :^)

wtpwt

Xe điện
Em mới chỉnh Granti lại cho em nó. Ngon lắm các cụ ạh, sáng ra lại đề phát nổ, tiếng thỏ thẻ êm ái như khi em nó mới về.(b)

thangex

Đi bộ
các chú ơi.con ex cua cháu chạy từ 2007.cháu cảm thấy nó lên từ số 4 hơi ì,tiếng bô rú lên,không đc thanh thoát như hồi mới chạy.các chú nào co kinh nghiem xử lý hộ cháu vs.co phải do máy nó yếu r k ạ?

wtpwt

Xe điện
(b) Từ 2007 thì máy cũng đỡ khỏe đi chứ. Kéo có hụp xăng, hay máy có gào to quá không bác???

oaint

Xe hơi
Ui'! E cung muon di lam! nhung E dang la SV nam 1(FPT-APTECH) dang trong thoi gian lam Project nen ko co thoi gian bac a! :'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(

oaint

Xe hơi
Dù sao cũng cám ơn các bác nhiều nha!:77: Qua tết E quyết định đổi con Ex2008(Côn tự động) lấy con Ex2009 côn tự động ( Vì E thấy Ex2010 cứ xấu xấu thế nào ý :P) hìhì! :6::6:

Kyon Thinh

Xe đạp
Dù sao cũng cám ơn các bác nhiều nha!:77: Qua tết E quyết định đổi con Ex2008(Côn tự động) lấy con Ex2009 côn tự động ( Vì E thấy Ex2010 cứ xấu xấu thế nào ý :P) hìhì! :6::6:
Đổi chi vậy bác, 2008 vẫn ngon hơn 2009 mà *-), nếu đổi thế thì đổi hẳn côn tay chứ côn tự động chi bác.

nganhabtgtu

Xe buýt
Chào chú. hehe. sn 1978 mà chú vẫn đi học gì ngoài HN thía. tò mò quá.
chả gặp ai đồng hương đồng hao nhể. hế hế.
Cái vụ xích nghe theo chú. để thế nghe tiếng xịch xịch hay phết. lắm lúc vượt xe khác ko có gương nó giật mình vì ko nghe tiếng máy của xe mình. hí hí , :41:
Này cậu, cậu đừng để tớ già thế, mới có tuổi băm thôi, mà vẫn thích Ex thì chắc vẫn còn xuân chán. he he!
Thế nên đừng có chú cháu gì (có họ hàng giề đâu nhể).
Các mem mới giờ nhiều rồi, Nhà cháu kêu gọi trước Tết cả nhà off cà phê cái đê!(c):6:(c):6:(c):6:

Trạng thái
Thớt đang đóng