Hội xế Exciter chia sẻ kinh nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng

M2_DocThanHoi

Xe máy
Phù, lâu lắm mới lại vào diễn đàn. Hôm nay em vừa kết thúc chuyến đi chơi nhỏ 2 ngày lên Thung Nai - Hòa Bình, lần đầu đi Ex đi xa, công nhận mệt thật, cả đi cả về vòng vèo linh tinh chắc cũng khoảng 250km, mà đi đoạn lên Thung Nai toàn đèo với dốc, em chẳng biết đi thế nào cho đúng nữa, lúc về thấy xe có tiếng kim loại cạ vào nhau ở phần phía trước của xe, là sao các bác nhỉ?Tạm thế đã, bi h em mệt lắm rồi, đi ngủ thôi, ảnh em xin phép up lên sau nhé! :D

nganhabtgtu

Xe buýt
Thế bác đã từng chạy Wave tàu lên Tam Đảo chưa? Em thì em hú hồn!
Ngày trước em chạy về xong thay luôn mấy cái gioăng (cháy sạch).

buloonggi

Xe điện
Tết nhất đến nơi mà cụ dính hạn to thế!
Chia buồn cùng cụ vậy, bọn em cùng ngó nghiêng xem tình hình thế nào.
Chắc là cụ không xoáy chặt cái bu gi lại chứ gì (Buloongi - bu gi lỏng).
Không phải em, em bảo là thằng em dai của em mà... có phải em đâu.

thangex

Đi bộ
cháu chào các bác bị tấy,bu lông jỉ và toàn thể các bác trong hội ex ạ.cháu xin phép đc tham gia hội - 1 là giao lưu vs các bác,2 là chia sẻ cùng các bác về e ex mà cháu cho là đã ngồi lên là chỉ muốn vít thật tít ạ.

nganhabtgtu

Xe buýt
Chào mừng cụ đã ra nhập Hội Ex.
Chúc cụ năm mới nhiều may mắn và vít ga tít nhưng phải an toàn cụ nhé!

rock_bui_vn87

Xe máy
Em chào các anh:D.cho em vào hội EX với. tuần trước bố Mua cho 1 cái Ex Đen Trắng ở Sóc Sơn( EM ở Bắc Giang). nhìn đẹp, đi thì máu lắm. mỗi tội hôm qua đi mưa về ướt sạch giầy.:'(
E cũng gặo tình trạng như các bác ở trên. mới đi thấy khét khét. e di từ nhà lên HN đi cao tốc thấy công tơ mét báo 110km/h.nhưng chỉ 1 tẹo thôi ( sợ chết lắm) về đến phòng trọ, tắt máy rồi lại bật lên( nhưng ko nổ máy, về mo) thì thấy có tiếng rè rè rung rung xe. 1 lúc lại hết. ko hiểu tiếng gì? Ai giúp e với. lên mạng searh thấy 4room này hay hay có gì chỉ bảo giùm. THANK !!!

rock_bui_vn87

Xe máy
À mà cho e hỏi phát nữa rồi đi ăn cơm cho ngon. Hôm mua quên không hỏi là chạy roda như thế nào. xe mới đi được có 160km. vẫn ZIN lắm. mà em đã đóng lên 110km/h. chạy thường thường ở cao tốc Nội Bài - HN cũng 80. thế dc khong hay phai đi chậm để thay dầu đã :( ?

Phờ Râu

Xe điện
À mà cho e hỏi phát nữa rồi đi ăn cơm cho ngon. Hôm mua quên không hỏi là chạy roda như thế nào. xe mới đi được có 160km. vẫn ZIN lắm. mà em đã đóng lên 110km/h. chạy thường thường ở cao tốc Nội Bài - HN cũng 80. thế dc khong hay phai đi chậm để thay dầu đã :( ?
hơ, ngày nào cũng thế hả bác :^)
nếu thế thì chúc mừng bac vì chả mấy nữa là bác có xe mới :6::6::6:

rock_bui_vn87

Xe máy
:(:( mới hôm nay thôi. Thế mới hỏi ngay :( . thế phải làm thế nào để ko phai đi xe mới :'( bảo e lun đi anh

Phờ Râu

Xe điện
thế thì chả sao đâu
bác ăn cơm đê :P

rock_bui_vn87

Xe máy
thế thì chả sao đâu
bác ăn cơm đê :P
Ờ. thank. ăn rồi nhưng cũng chẳng ngon lắm :(. Thế giờ e đi tốc độ bao nhiu thì hợp lý nhỉ? Đi được 160km rồi vác lên HN. mịe ôm ở nhà ông cậu bảo không phải roda gì hết. Bực quá. làm hôm nay lỡ tay vì lần đầu đi EX trên cao tốc.
À ai giúp cái vụ đi về có tiếng rè rè hộ e với. Đèn báo Mo xanh két thì có tiếng rè rè 1 lúc lại hết

nganhabtgtu

Xe buýt
Em chào các anh:D.cho em vào hội EX với. tuần trước bố Mua cho 1 cái Ex Đen Trắng ở Sóc Sơn( EM ở Bắc Giang). nhìn đẹp, đi thì máu lắm. mỗi tội hôm qua đi mưa về ướt sạch giầy.:'(
E cũng gặo tình trạng như các bác ở trên. mới đi thấy khét khét. e di từ nhà lên HN đi cao tốc thấy công tơ mét báo 110km/h.nhưng chỉ 1 tẹo thôi ( sợ chết lắm) về đến phòng trọ, tắt máy rồi lại bật lên( nhưng ko nổ máy, về mo) thì thấy có tiếng rè rè rung rung xe. 1 lúc lại hết. ko hiểu tiếng gì? Ai giúp e với. lên mạng searh thấy 4room này hay hay có gì chỉ bảo giùm. THANK !!!
Chúc mừng cụ nhập Hội xế Ex!
Cụ ở Bắc Giang chỗ nào thế, nhà cháu cũng ở BG đây. CŨng đen trắng, côn tự động.
Mà cụ máu quá, xe mới mà chạy thế thì chắc hay mua xe mới lắm hả!:21:
Xe mới chạy thì xe nào chẳng khét, mà chạy lên tốc độ cáo thế không khét mới hỏng.
Khi cụ mở chìa khoá nghe có tiếng rè rè và đồgn thời cái đèn đỏ bật sáng, khi tiếng rè rè hết phải khống? Như thế xe cụ chắc sắp hỏng rồi, chắc 10 năm nữa thể nào cũng có chỗ hỏng :))
Nói vậy thôi, xe cụ hoàn toàn bình thường, không thế mới hỏng. Ex nó thế mà.
Chúc cụ chăm chỉ lên mạng với anh em.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

1cent

Xe tải
Rốt đa theo kiểu hết ga hết số có cái hay riêng của hết ga hết số cụ ạ. Đek fải lăn con bà tăn j đâu.

Phờ Râu

Xe điện
có cụ nào giỏi pts ko nhỉ *-)

M2_DocThanHoi

Xe máy
Thế bác đã từng chạy Wave tàu lên Tam Đảo chưa? Em thì em hú hồn!
Ngày trước em chạy về xong thay luôn mấy cái gioăng (cháy sạch).
Tam Đảo thì em sợ thiệt rồi, mấy lần đi lên đấy (đi ô tô ko phải đi xe máy đâu ah), mà lên đến nơi xong lần nào mùi khét cũng cứ nồng nặc, chịu ko thấu.
Đây là chút ảnh mà em đã chụp ah, em chụp kém, máy lại lởm nên các bác ném đá nhẹ tay tí ah! (l)

Đầu tiên chính là "thằng ku" em và cô vợ xinh xắn đồng hành

Tiếp theo là mấy cảnh ở Thung Nai ah

Nhà nghỉ cối xay gió, rất tiếc đã hết phòng nên bọn em ko có dịp đc ghé chơi

Tối đến thì quây quần ngồi uống rượu với nướng nấu 1 số thứ :D

Đặc biệt trong chuyến đi này bọn em đã khai quật đc 1 tài năng triển vọng của nước nhà, nếu bác nào chịu khó đầu tư thì vài năm nữa em này cứ ẵm khoảng vài chục cái huy chương seagames về cho các bác :D

Lúc về bọn em tranh thủ nốt cái tượng đài Cù Chính Lan :))

Kyon Thinh

Xe đạp
Wow, bác chụp đẹp thật, cứ như ảnh nghệ thuật ấy. Em thích nhất 3 tấm 3, 5 và 6. Công nhận cảnh ngoài Bắc cũng đẹp thật, sau này có điều kiện chắc em cũng làm một chuyến công du ngoài đó chứ lần trước đi HN ở được có 3 ngày.

Phờ Râu

Xe điện
gần tết hay qua tết hội mình ọp 1 phát đi các bác đi
cháu ko uống rượu nhưng mà vưỡn muốn ọp :69:

oaint

Xe hơi
Các bác ơi! Cho E tham gia hội Ex với! E muốn đổi con Ex côn tự động cửa E để mua con côn tay. Nhưng từ bé đến giờ E chưa đi xe côn bao giờ :'( Ai đi rồi cho E kinh nghiệm dược không? Tk Các bác nhiều nha! Các bác gửi mail cho E thì càng tốt! hihi! pr3ttyb0y2106@gmail.com

Phờ Râu

Xe điện
Các bác ơi! Cho E tham gia hội Ex với! E muốn đổi con Ex côn tự động cửa E để mua con côn tay. Nhưng từ bé đến giờ E chưa đi xe côn bao giờ :'( Ai đi rồi cho E kinh nghiệm dược không? Tk Các bác nhiều nha! Các bác gửi mail cho E thì càng tốt! hihi! pr3ttyb0y2106@gmail.com
bác cứ đi côn tự động đi cho tiện
ko thì độ lên côn tay, hàng xịn hình như 3 hay 4 củ ý

Phờ Râu

Xe điện
có bác nào biết chỗ mua cái khẩu trang như anh kingpin đang đeo trên đầu ở đâu ko ạ, giá thế nào ạ :^)

Trạng thái
Thớt đang đóng