[Funland] Hỏi về việc bó lá khi bị gãy xương

Chuyện là nhà em có ông chú bị tai nạn xe máy.Khi đưa vào Việt Đức thì bác sĩ bảo là bị vỡ xương chậu và cho vè nhà nằm chờ liền chứ ko bó được,nên hiện nay phải nằm 1 chỗ.Nhà cháu có nghe nói là bó thuốc lá sẽ nhanh liền hơn nhưng chưa rõ thật hư thế nào ạ.Cccm ai có biết về việc này thì tư vấn giùm cháu vs.Nhà cháu xin chân thành cảm ơn,rượu cháu chuẩn bị sẵn rồi ợ
Ông già cháu vừa bó lá xong đây.e thấy hiệu quả trên mức tuyệt vời.mỗi tội hơi đắt.tuỳ vết đau cần đắp to hay nhỏ.loanh quanh 2-4tr cho chân.nhưng e công nhận nó hiệu quả cao.vừa đắp lá vừa vdc cho thêm 1 chai dầu gia truyền.thầy đến tận nhà thay thuốc

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Bó lá là khi chỉ rạn xương thôi ạ , chứ gãy lệch thì phải bó bột cho cố định . mà ông lang Cường giờ có làm đâu ,con hay cháu gi đó làm cơ , nói chung ko ok lắm đâu ạ
Vâng, đúng là con trai làm lão Kéo ơi.
Theo sự góp ý của ông bs chuyên khoa xương viện 354 nói với e rằng " bó lá để hỗ trợ khi xương bị gãy hoặc rạn sau khi đã xử lý bằng tây y", nó sẽ nhanh liền hơn cụ ợ, còn trường hợp xương bị gãy mà chỉ bó lá mà không có sự can thiệp của tây y thì không nên.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Cháu dưới thái bình cụ ạ.nếu đi thì pải thuê xe cấp cứu mới đi dc cụ ơi
Nếu cụ ở Thái Bình thì nên tìm thầy ở đó cho thuận tiện, bó lá cứ 2,3 ngày phải thay 1 lần, nếu cụ đi xa sẽ bất cập lắm đấy.

vieteuro

Xe container
Cụ lên ông lang ở mía sơn tây
Nhà e nhiều người đắp thuốc lá và khỏi ạ
Mà cụ nói đại chỉ ở đâu cho mọi người dễ tư vấn
Lên bà lang tý thì cũng đông lắm

vieteuro

Xe container
Bà lang tý thì cụ bắt xe khách đi đến thành phố bắc giang rồi đi xe bus bắc giang sơn động xuống thị trấn chũ rồi trọ ở đấy mà lấy thuốc về đắp chứ ko cần đưa người bệnh đến đâu
Ps.rất đông nên cứ xác định đi 2 ngày

tquang

Xe tăng
Bác đã định lên đây khám thì vào hẳn việt đức khám và chữa, chứ đắp thuốc e nghĩ cũng khó
Nằm cố định 3 tháng là không ổn, e biết có ng nghe bác sỹ nằm cố định xong phổi xẹp luôn, vì không chịu vận động
Em cũng nghĩ là từ TB lên HN, cụ hãy đưa người nhà vào Việt Đức chiếu chụp khám xét cho cẩn thận. Xem bs phán ra sao. Chứ tự nhiên bảo đi bó cũng ko ổn đâu.
Đắp lá là hên xui thôi cụ nhé. Còn chuyện gãy xương 1 tuần bê vác đc chắc là hư cấu.
Nếu cụ thấy bác sĩ chưa ok nên tìm bác sĩ khác check chéo. Ko nên vội vàng đắp lá ngay.
Dạ người nhà cháu bị tai nạn đưa vào bv tuyến tỉnh xong là dc yêu cầu chuyển viện lên Việt Đức luôn ạ.kết luận nằm yên chờ lành cũng của Việt Đức các cụ ạ

tquang

Xe tăng
Cái vụ đắp lá là có thật cụ, Nếu cụ có người nhà trên lạng sơn thì chắc biết. Ông cụ ấy là y tá hay y sĩ quân đội về hưu, ông mới mất giữa năm nay nhưng con cháu được truyền lại. Cụ cần thì để cháu tìm lại địa chỉ cháu gửi cho.
Dạ nếu đc cụ hỏi xin giúp cháu vs ạ.cháu cám ơn

xe oto rùa

Xe điện
Em cũng biết 1 ông trước làm bác sĩ việt đức khoa xương h về làm pó thuốc tại nhà cũng làm tốt nhà làng thuốc ngọc hà

tquang

Xe tăng
Bà lang tý thì cụ bắt xe khách đi đến thành phố bắc giang rồi đi xe bus bắc giang sơn động xuống thị trấn chũ rồi trọ ở đấy mà lấy thuốc về đắp chứ ko cần đưa người bệnh đến đâu
Ps.rất đông nên cứ xác định đi 2 ngày
Vâng cháu cám ơn cụ ạ

susu

Xe điện
Theo em không có gì hoang mang cả, mẹ em cũng là bác sĩ tây i, đấu tranh mãi cuối cùng ko cho mổ, trước mắt đắp lá. Trong khi bs Việt Đức khăng khăng nên mổ. E nghĩ đắp cũng chả hại gì, hơn nữa người nhà cụ cũng ko đc chỉ đinh phẫu thuật, vậy quá hợp lý để ko fai cân nhắc.
Giống mẹ em thế, bệnh viện nói phải thay cổ xương đùi, không còn cách nào khác. Em cứ đánh liều về lấy lá đắp. Ơn giời đắp lá có hơn 20 ngày, và kiêng vận động mạnh thêm hơn tháng rồi tập đi. Giờ đi lại bình thường. Phóng xe máy ầm ầm.

tquang

Xe tăng
Em cũng biết 1 ông trước làm bác sĩ việt đức khoa xương h về làm pó thuốc tại nhà cũng làm tốt nhà làng thuốc ngọc hà
Giống mẹ em thế, bệnh viện nói phải thay cổ xương đùi, không còn cách nào khác. Em cứ đánh liều về lấy lá đắp. Ơn giời đắp lá có hơn 20 ngày, và kiêng vận động mạnh thêm hơn tháng rồi tập đi. Giờ đi lại bình thường. Phóng xe máy ầm ầm.
Vâng nhà cháu cũng hi vọng gặp dc thầy và may mắn như 2 cụ ạ

NVQ

[Tịch thu bằng lái]
e từng chứng kiến gãy chân trái mà đắp chân phải khỏi rồi ạ, lạ nhưng quá thần kỳ.

Sent from my Classic using Tapatalk

tquang

Xe tăng
Để em tìm xem có cái tô lô vít của ông ý cho em ko em chụp cho cụ , ông này cũng giỏi con ông ý bây h cũng làm bác sĩ
Vâng cám ơn cụ trc ạ
e từng chứng kiến gãy chân trái mà đắp chân phải khỏi rồi ạ, lạ nhưng quá thần kỳ.

Sent from my Classic using Tapatalk
Hi có ông gần nhà cháu bảo gãy 3 rẻ xương sườn đắp thuốc 1 tuần mà vác dc hàng mà cháu ko dám tin ạ

honghaibn

Xe máy
Nếu gần Hà nội thì cụ tìm hiểu lương y Hùng ở Tam đa, Yên phong, Bắc ninh xem sao. Chủ nhật tuần trước em cũng đưa người nhà đến lấy thuốc. Cũng rất đông bệnh nhân, chi phí thì khá rẻ, chỉ cần dán thuốc vào chỗ xương gãy, 3 hôm thay một lần, khoảng 3 đến 6 lần. Nghe mọi người nói thì rất hiệu quả, còn người nhà em mới dc 1 tuần nên cũng chưa biết kết quả, nhưng có vẻ đã đỡ đau hơn so với trc khi dán thuốc

Gửi từ SM-A800I của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

29a 136 20

Xe tải
E khuyên cụ đưa lên ông Lang Cường chùa láng, cứ lên rồi sẽ biết, rất ổn và rất đông khách. Thường thì lúc đông quá có 3,4 bố con bó cho khách cơ.