[Funland] Hỏi về việc bó lá khi bị gãy xương

LongLH

Xe điện
Bà Lang Tí đi vào Chũ-Bắc Giang thẳng tiến cụ nhé. Nhà em mấy người đều bó ở đấy rồi

tquang

Xe tăng
Lạ nhỉ, vỡ xương mà lại khuyên đi bó lá em thấy ko ổn lắm.
Dạ vỡ xương nhưng ko vỡ vụn ạ nên chắc ko pải mổ xếp lại cụ ạ.bs chỉ định nằm cố định mấy tháng cơ và nghe nói thuốc lá kích thích xương nhanh liền hơn nên mới vậy cụ ạ
Chỗ này chữa linh tinh lắm, giờ ông này còn chữa nữa đâu mà là 1 chị là con cháu chữa. Ai đến chữa cũng chỉ cho thuốc các kiểu. Chị em bị trật khớp tay, nhà gần đấy nên phi đến chữa thì lại phán là bong gân, cho thuốc về dùng có đỡ quái đâu, kêu trời cả đêm. Sáng hôm sau em lại phải đưa ra ông lang Luân ngõ 16 Ng.Khánh Toàn. Vặn vẹo mấy cái bẻ lại khớp la oai oái xong về bôi ít thuốc lá đu đủ cái qua 1 ngày hết đau luôn. Ông này mới gọi là bậc thầy chữa đau xương, viêm khớp, thuốc lá. Cách đây 3 năm mẹ em tưởng hỏng gối phải thay khớp. Mà may cứ chịu khó qua chữa thử mà sau 3 tháng đỡ hẳn. Rồi kiên trì chữa hẳn cho khỏi tiệt đến giờ.
Vậy ak cụ.cụ có sdt hoặc biết ông lang Luân có bó gãy xương ko ạ

Dan du an

Xe ba gác
Em chỉ thấy bà lang ở Bắc Giang (trên đường vào Sơn Động) là chuẩn nhất. Nhiều ngườời đến đấy bà ấy toàn cắt bột đã bó của bệnh viên ra bó lại, nhanh liền hơn rất nhiềều. Có điều không hiểu những ca mà phải dùng đinh cố định thì bà ấấy có giải quyết được không

tquang

Xe tăng
Bà Lang Tí đi vào Chũ-Bắc Giang thẳng tiến cụ nhé. Nhà em mấy người đều bó ở đấy rồi
Vâng nhà cháu cũng có người chỉ lên Bắc Giang rồi nhưng ng chỉ cũng chỉ nghe kể nên cũng muốn xin địa chỉ để đi chứ bjo người nhà nằm cố định mà đi lại oto cũng khó nên pải chắc cụ ạ.nếu cụ có sdt hay địa chỉ cho cháu xin vs.cháu cám ơn ạ

Lambatda

Xe điện
Dạ vỡ xương nhưng ko vỡ vụn ạ nên chắc ko pải mổ xếp lại cụ ạ.bs chỉ định nằm cố định mấy tháng cơ và nghe nói thuốc lá kích thích xương nhanh liền hơn nên mới vậy cụ ạ

Vậy ak cụ.cụ có sdt hoặc biết ông lang Luân có bó gãy xương ko ạ
Nhà em chuyển vô SG nên lau rồi cũng mất sđt. Cụ cứ đến đúng ngõ 16 NKT rồi hỏi từ đầu ngõ đến cuối ngõ ai cũng biết nhà ông ấy thôi.

tquang

Xe tăng
Nhà em chuyển vô SG nên lau rồi cũng mất sđt. Cụ cứ đến đúng ngõ 16 NKT rồi hỏi từ đầu ngõ đến cuối ngõ ai cũng biết nhà ông ấy thôi.
Vâng cháu cám ơn cụ lần nữa ạ

tridaulau

Xe tăng
Tuỳ thôi cụ ơi
Mình cứ nghe này nọ nhiều thì sẽ hoang mang lắm đấy
Em vỡ xương mác chân, chả bó bột cũng chả đắp thuốc
Em xác định cố định rồi đi vật lý trị liệu thôi.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cháu dưới thái bình cụ ạ.nếu đi thì pải thuê xe cấp cứu mới đi dc cụ ơi
Cụ muốn đến ông Cường thì em chỉ đường cũng được , tuy nhiên ở đây cũng thường thôi , không ok lắm đâu . cạnh nhà em em biết mà , gấu em cũng 1 lần qua chữa đau lưng em ngồi xem và em không đánh giá cao đâu ạ !

tquang

Xe tăng
Cụ muốn đến ông Cường thì em chỉ đường cũng được , tuy nhiên ở đây cũng thường thôi , không ok lắm đâu . cạnh nhà em em biết mà , gấu em cũng 1 lần qua chữa đau lưng em ngồi xem và em không đánh giá cao đâu ạ !
Dạ vâng cháu cám ơn cụ ạ.để cháu nói chuyện vs ng nhà ạ.có gì cụ chỉ đường giúp cháu vs.Cám ơn cụ

tquang

Xe tăng
Tuỳ thôi cụ ơi
Mình cứ nghe này nọ nhiều thì sẽ hoang mang lắm đấy
Em vỡ xương mác chân, chả bó bột cũng chả đắp thuốc
Em xác định cố định rồi đi vật lý trị liệu thôi.
Vâng ng nhà cháu chỉ định nằm cố định 3 tháng cơ cụ ạ

datbq

Xe tải
Chuyện là nhà em có ông chú bị tai nạn xe máy.Khi đưa vào Việt Đức thì bác sĩ bảo là bị vỡ xương chậu và cho vè nhà nằm chờ liền chứ ko bó được,nên hiện nay phải nằm 1 chỗ.Nhà cháu có nghe nói là bó thuốc lá sẽ nhanh liền hơn nhưng chưa rõ thật hư thế nào ạ.Cccm ai có biết về việc này thì tư vấn giùm cháu vs.Nhà cháu xin chân thành cảm ơn,rượu cháu chuẩn bị sẵn rồi ợ
Thầy Nghị địa chỉ Nga Lộc, Can Lộc, Hà Tĩnh. Cụ cứ tìm đến, Thầy Nghị đầu bảng về khoản này, chi phí thuốc men cực rẻ như từ thiện. Thông tin đầy trên báo chí, cụ search Thần y Nga Lộc ra cả mớ, em xác nhận báo chí không nói quá so thực tế

Chỉnh sửa cuối:

tridaulau

Xe tăng
Vâng ng nhà cháu chỉ định nằm cố định 3 tháng cơ cụ ạ
Bác đã định lên đây khám thì vào hẳn việt đức khám và chữa, chứ đắp thuốc e nghĩ cũng khó
Nằm cố định 3 tháng là không ổn, e biết có ng nghe bác sỹ nằm cố định xong phổi xẹp luôn, vì không chịu vận động

MTD

Xe buýt
Quan trọng nhất là cố định cụ ạ, có lá hay không cũng không khác nhau gì

ColorisRed

Xe hơi
Em cũng nghĩ là từ TB lên HN, cụ hãy đưa người nhà vào Việt Đức chiếu chụp khám xét cho cẩn thận. Xem bs phán ra sao. Chứ tự nhiên bảo đi bó cũng ko ổn đâu.

Ngô.Tường

Xe tăng
Cụ tìm đến ông lang chỗ chùa láng đắp thử xem, trước vk em bị gãy xương cũng qua đấy đắp về thấy OK.

HyperSport

Xe buýt
Cụ có cao hổ hay cao ngựa thì cho ăn bổ sung cho chắc xương chóng lành.

yeuthanhvan

Xe buýt
Đắp lá là hên xui thôi cụ nhé. Còn chuyện gãy xương 1 tuần bê vác đc chắc là hư cấu.
Nếu cụ thấy bác sĩ chưa ok nên tìm bác sĩ khác check chéo. Ko nên vội vàng đắp lá ngay.

tiểu rắt

Xe tải
Cái vụ đắp lá là có thật cụ, Nếu cụ có người nhà trên lạng sơn thì chắc biết. Ông cụ ấy là y tá hay y sĩ quân đội về hưu, ông mới mất giữa năm nay nhưng con cháu được truyền lại. Cụ cần thì để cháu tìm lại địa chỉ cháu gửi cho.