[Funland] Hỏi về việc bó lá khi bị gãy xương

tquang

Xe tăng
Chuyện là nhà em có ông chú bị tai nạn xe máy.Khi đưa vào Việt Đức thì bác sĩ bảo là bị vỡ xương chậu và cho vè nhà nằm chờ liền chứ ko bó được,nên hiện nay phải nằm 1 chỗ.Nhà cháu có nghe nói là bó thuốc lá sẽ nhanh liền hơn nhưng chưa rõ thật hư thế nào ạ.Cccm ai có biết về việc này thì tư vấn giùm cháu vs.Nhà cháu xin chân thành cảm ơn,rượu cháu chuẩn bị sẵn rồi ợ

Liên Trì

Xe buýt
Dạn xương hay vỡ cụ.vỡ mà không can thiệp bảo để cho tự khỏi thì em thấy là lạ ak

BKG

Xe tăng
Mẹ em bị gãy cài cổ xương đùi đây ạ, có đắp lá và đã khỏi, không biêt là nhờ lá hay thời gian. Nhưng kiêng cung khoảng 3-4 tháng hầu như ko đi lại nhiều, chỉ đi lại sinh hoạt cá nhân trên 1 mặt sàn. Trong những người đó co bà lang Tý Bắc Giang/ Ninh gì đó. Cụ gg là ra.

tquang

Xe tăng
Mẹ em bị gãy cài cổ xương đùi đây ạ, có đắp lá và đã khỏi, không biêt là nhờ lá hay thời gian. Nhưng kiêng cung khoảng 3-4 tháng hầu như ko đi lại nhiều, chỉ đi lại sinh hoạt cá nhân trên 1 mặt sàn. Trong những người đó co bà lang Tý Bắc Giang/ Ninh gì đó. Cụ gg là ra.
Dạ cám ơn cụ ạ.Nhà cháu cũng chưa chứng kiến bao giờ.thấy có ông kể bị gãy 2 xương sườn mà đắp thuốc 1 tuần đã vác đồ được nên hoang mang quá.để cháu google xem sao ạ

Bồ Nông

[Tịch thu bằng lái]
À em thấy bó lá ok đấy lão ạ. Có ông lang Liêu ở chỗ đầu Nguyễn Khánh Toàn ấy chuyên bó lá ok lắm.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ở HN đến ông lang Cường ngõ 183 chùa láng nhé, nhưng thuốc lá nếu cơ địa không hợp dễ gây phản ứng phụ đấy cụ ợ.

tquang

Xe tăng
Cám ơn cụ ạ.Mà cụ có nhớ địa chỉ ko ạ.Tại cháu dưới quê nên ko rành ạ

BKG

Xe tăng
Dạ cám ơn cụ ạ.Nhà cháu cũng chưa chứng kiến bao giờ.thấy có ông kể bị gãy 2 xương sườn mà đắp thuốc 1 tuần đã vác đồ
được nên hoang mang quá.để cháu google xem sao ạ
Theo em không có gì hoang mang cả, mẹ em cũng là bác sĩ tây i, đấu tranh mãi cuối cùng ko cho mổ, trước mắt đắp lá. Trong khi bs Việt Đức khăng khăng nên mổ. E nghĩ đắp cũng chả hại gì, hơn nữa người nhà cụ cũng ko đc chỉ đinh phẫu thuật, vậy quá hợp lý để ko fai cân nhắc.

ColorisRed

Xe hơi
Lúc trước e có người nhà bị gãy xương, có anh bs bên Việt Đức bảo thuốc lá nó có tác dụng làm cho máu lưu thông đến chỗ bó thuốc nhiều hơn. Như vậy sẽ đc bồi bổ nhanh hơn, nghĩa là có thể lành nhanh ạ!

tquang

Xe tăng
Theo em không có gì hoang mang cả, mẹ em cũng là bác sĩ tây i, đấu tranh mãi cuối cùng ko cho mổ, trước mắt đắp lá. Trong khi bs Việt Đức khăng khăng nên mổ. E nghĩ đắp cũng chả hại gì, hơn nữa người nhà cụ cũng ko đc chỉ đinh phẫu thuật, vậy quá hợp lý để ko fai cân nhắc.
Cháu hoang mang là bảo gãy xương sườn mà tuần đã vác đồ dc í ạ.còn bjo mong muốn bó lá cho nhanh chứ mà nằm 1 chỗ mấy tháng thì lâu quá ạ

tquang

Xe tăng
Lúc trước e có người nhà bị gãy xương, có anh bs bên Việt Đức bảo thuốc lá nó có tác dụng làm cho máu lưu thông đến chỗ bó thuốc nhiều hơn. Như vậy sẽ đc bồi bổ nhanh hơn, nghĩa là có thể lành nhanh ạ!
Người nhà cụ có bó lá ko ạ
Ối, e nhầm địa chỉ. Ngõ 185 chùa láng cụ ạ.
Cháu cám ơn 2 cụ ạ

ColorisRed

Xe hơi
Người nhà e cũng bị xương sườn. Bó bột cũng khó vì xương sườn nó mềm, để cố định bó bột như tay chân ko dễ. Nên bó lá là ổn, ông lang Cường ở chùa láng là ok đấy cụ tquang ạ. Chúc người thân của cụ mau lành còn ăn tết nhé!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ ở HN đến ông lang Cường ngõ 183 chùa láng nhé, nhưng thuốc lá nếu cơ địa không hợp dễ gây phản ứng phụ đấy cụ ợ.
Người nhà e cũng bị xương sườn. Bó bột cũng khó vì xương sườn nó mềm, để cố định bó bột như tay chân ko dễ. Nên bó lá là ổn, ông lang Cường ở chùa láng là ok đấy cụ tquang ạ. Chúc người thân của cụ mau lành còn ăn tết nhé!
Bó lá là khi chỉ rạn xương thôi ạ , chứ gãy lệch thì phải bó bột cho cố định . mà ông lang Cường giờ có làm đâu ,con hay cháu gi đó làm cơ , nói chung ko ok lắm đâu ạ

ColorisRed

Xe hơi
Bó lá là khi chỉ rạn xương thôi ạ , chứ gãy lệch thì phải bó bột cho cố định . mà ông lang Cường giờ có làm đâu ,con hay cháu gi đó làm cơ , nói chung ko ok lắm đâu ạ
Vâng, người nhà e bị rạn xương sườn, ở vị trí gần trên cùng nên ko bó bột đc. Đúng là giờ thì chỉ có con ông lang Cường làm thôi. Theo e thì quan trọng là bài thuốc thôi, chứ bó thì ko nhất thiết phải ô lang Cường. Cái phòng bốc thuốc là tên ông ấy. Người nhà e ổn khi bó thuốc ở đó. Có thể còn tuỳ cơ địa nữa. Cụ Xe Đầu Kéo có cao kiến gì ko thì tư vấn thêm để cụ tquang tìm đc chỗ tốt nhất cho người nhà ạ.

LeTai1979

Xe cút kít
Lạ nhỉ, vỡ xương mà lại khuyên đi bó lá em thấy ko ổn lắm.

Lambatda

Xe điện
Chỗ này chữa linh tinh lắm, giờ ông này còn chữa nữa đâu mà là 1 chị là con cháu chữa. Ai đến chữa cũng chỉ cho thuốc các kiểu. Chị em bị trật khớp tay, nhà gần đấy nên phi đến chữa thì lại phán là bong gân, cho thuốc về dùng có đỡ quái đâu, kêu trời cả đêm. Sáng hôm sau em lại phải đưa ra ông lang Luân ngõ 16 Ng.Khánh Toàn. Vặn vẹo mấy cái bẻ lại khớp la oai oái xong về bôi ít thuốc lá đu đủ cái qua 1 ngày hết đau luôn. Ông này mới gọi là bậc thầy chữa đau xương, viêm khớp, thuốc lá. Cách đây 3 năm mẹ em tưởng hỏng gối phải thay khớp. Mà may cứ chịu khó qua chữa thử mà sau 3 tháng đỡ hẳn. Rồi kiên trì chữa hẳn cho khỏi tiệt đến giờ.

tquang

Xe tăng
Vâng, người nhà e bị rạn xương sườn, ở vị trí gần trên cùng nên ko bó bột đc. Đúng là giờ thì chỉ có con ông lang Cường làm thôi. Theo e thì quan trọng là bài thuốc thôi, chứ bó thì ko nhất thiết phải ô lang Cường. Cái phòng bốc thuốc là tên ông ấy. Người nhà e ổn khi bó thuốc ở đó. Có thể còn tuỳ cơ địa nữa. Cụ Xe Đầu Kéo có cao kiến gì ko thì tư vấn thêm để cụ tquang tìm đc chỗ tốt nhất cho người nhà ạ.
Vâng người nhà cháu cũng bị chuẩn đoán là vỡ xương chậu nhưng ko chỉ định mổ mà chỉ nằm im đợi liền thôi ạ.2 cụ có số dt hay địa chỉ cho cháu xin vs ạ vì cháu dưới tỉnh nên đường xá hn ko thuộc lắm ạ.cháu cám ơn 2 cụ

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vâng người nhà cháu cũng bị chuẩn đoán là vỡ xương chậu nhưng ko chỉ định mổ mà chỉ nằm im đợi liền thôi ạ.2 cụ có số dt hay địa chỉ cho cháu xin vs ạ vì cháu dưới tỉnh nên đường xá hn ko thuộc lắm ạ.cháu cám ơn 2 cụ
Ngõ 185 chùa láng , cụ bên trên chỉ rồi đó cụ ! mà cụ ở tỉnh nao va định đi băng gì lên thế ạ ?