[Funland] Hỏi về thủ tục chuyển hộ khẩu? Có cò quay gì không?

series3

Xe tăng
Các cụ thạo việc cho em hỏi thủ tục này với ạ. Nhà em làm thủ tục chuyển hộ khẩu từ phường này sang phường khác (cùng quận). Giấy tờ đã nộp đủ lên quận và đã nhận dc giấy hẹn. Hôm qua thấy đồng chí công an khu vực nói đại ý là thủ tục quận đã chuyển xuống phường để xác minh (phường mà em chuyển khẩu về, em đã có sổ đỏ nhà ở đây), và bảo là sẽ chuyển cho em giấy tờ xác minh để e điền và sau đó em mang ra phường nộp.
Cho em hỏi là về thủ tục em có phải đi ra phường khai thông tin gì không ạ? Hay công an họ phải tự xác minh rồi báo cáo quận chứ sao họ lại bảo em ra phường khai (tờ khai thông tin đã nộp đủ trong bộ hồ sơ nộp quận rồi). Hay đồng chí khu vực lại có ý cò quay gì ở đây? Cá nhân em rất ghét phải đi phong bì hay cửa sau nên e muốn hỏi cho rõ. Cảm ơn các cụ!
Chuyển trong cùng quận thì đơn giản mà cụ, họ phát tờ khai để lấy thông tin dữ liệu dân cư thôi, khai xong nộp lại cho CSKV là done, em cũng mới chuyển xong có mất đồng nào đâu :)

đoienvai

Xe đạp
Năm ngoái em chuyển hộ từ Hoàng mai về Hà đông nhà sổ đỏ mình chưa về ở bọn hộ khẩu ở HĐ nó cò quay em mất 5 củ bố mẹ nó