[Funland] Hỏi về thủ tục chuyển hộ khẩu? Có cò quay gì không?

xebobabanh17201

Xe điện
20k vừa làm hôm qua :)

trungthanhkt86

Xe hơi
bác chuyển từ phường này sang phường khác thì dễ, chứ như e từ hải phòng lên hà nội đủ các loại giấy tờ linh tinh lằng nhằng hix

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

tieunhupha

Xe điện
Nếu cụ chủ làm đúng hiện trạng thì ko có vấn đề gì đâu. Nếu hộ khẩu cụ ở kia nhưng cụ ko ở đó thật thì lúc xác nhận cskv theo hộ khẩu mới cò quay tí thôi.

Nhudadauyeu

Xe tăng
Từ phường này sang phường khác đơn giản mà, nhà em khai ở phường mới và tổ dân phố xác nhận là xong

shinichi2105

Xe buýt
Giấy tờ cụ chuẩn không vướng mắc gì họ không dám làm bậy đâu , em chuyển từ quận này sang quận kia chả bị hành gì cả , mất đúng 20k lệ phí làm sổ .

nam_hoai

Xe tăng
Vụ chuyển khẩu từ quận này sang quận kia năm ngoái e cũng bị mất 1,5củ. Lên quận làm thủ tục,e cung cấp đầy đủ hs rồi,cuối cùng e thu lý hs bảo “tên a chưa có trong hs dữ liệu quốc gia” a quay lại nơi ở cũ bảo cskv ghi tên vào mới đc. E quay lại phường cũ tìm a cskv mấy lần toàn kêu bận nên đành nhờ e cakv nơi ở mới làm mất 1,5củ

bi2006

Xe buýt
Vụ chuyển khẩu từ quận này sang quận kia năm ngoái e cũng bị mất 1,5củ. Lên quận làm thủ tục,e cung cấp đầy đủ hs rồi,cuối cùng e thu lý hs bảo “tên a chưa có trong hs dữ liệu quốc gia” a quay lại nơi ở cũ bảo cskv ghi tên vào mới đc. E quay lại phường cũ tìm a cskv mấy lần toàn kêu bận nên đành nhờ e cakv nơi ở mới làm mất 1,5củ
Có tên hay chưa có tên thì có ảnh hưởng đến việc chuyển khẩu đâu cụ. Việc đấy là của công an chứ có phải của người dân đâu

khanhnz

Xe tải
Website
www.phs.vn
Kể ra bực lắm, e mua cái nhà đi đăng ký tạm trú tại nơi mình mua nó đòi xem sổ đỏ, rồi bắt xác nhận địa phương cho mấy lít chắc chê ít. Cháo hành phát nản. Trước ở Trung Hòa cho hộ tịch 5 lít chỉ việc chờ ngày lấy sổ tạm trú. Ra ngoại ô rách việc cái thủ tục hành chính thật.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nhà em vừa làm. Quận này sang quận kia. Về luật thì điều kiện là có chỗ ở hợp pháp và thường xuyên cư trú tại nơi đăng ký. Nếu ở tỉnh khác về thì phải thêm đk tạm trú 2 năm hoặc hợp đồng dài hạn.
Do vậy trình tự có thủ tục cskv sẽ đến lập biên bản kiểm tra cư trú có 3 chữ ký chủ nhà, cskv và đóng dấu xxx phường.
Mà theo luật thường xuyên cư trú thì phải đăng ký tạm trú. Đăng ký tạm trú thì sẽ có dữ liệu trên hệ thống.
Nếu đi làm hk mà chưa đk tạm trú thì cskv có lí do để cò quay.
Nhà em mua nhà, chưa dọn đến ở nhưng làm hộ khẩu trước. Cskv cũng biết nên em nhẹ nhàng 2 lít, ký biên bản kiểm tra luôn.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Nghe nói giờ thủ tục đơn giản gọn nhẹ!

Toietmoi

Xe điện
Em chuyển vào Bình Dương, 1 tuần xong, không mất đồng nào.

Audi fan

Xe tải
Thằng em em chuyển khẩu từ quê lên H Thanh trì cũng chả mất đồng nào.Mỗi giấy hẹn là xong. Cơ mà em đc biết 2021 bỏ sổ hk rồi.cụ chuyển phường này sang phường khác làm chi cho mệt
Năm nay thằng bé nhà em chuyển cấp nên e làm để còn nhập học cho con.
Sáng nay đồng chí công an khu vực gọi điện cho em, bẩu em photo sổ đỏ nhà mang ra phường cho nó. Em mạnh dạn bẩu chị nộp hết lên quận rồi. đồng chí ý bảo em vẫn cần xác minh. Em mới bảo chị nộp hết lên đó rồi, nếu cần gì em cứ báo lên quận. Thế là nó bảo tùy chị. Để em xem nó còn định cò quay gì nữa. Ghét!

Audi fan

Xe tải
À, trường hợp này của cụ có thể là do đợt này đang triển khai làm Hộ khẩu điện tử nên cơ quan CA họ làm bia kèm lạc luôn. Hôm qua e cũng thấy đồng chí CAKV đến nhà e gửi hồ sơ khai thông tin để làm HKĐT.
Vâng, phường em cũng đang làm. Đồng chí công an ấy còn bảo em điền cái giấy tờ khai thông tin xong mang ra phường nộp cho nó, nhân tiện photo sổ đỏ mang ra cho nó xác minh mới điên chứ. Em bảo chị bận lắm, em vào khu dân cư mà lấy.

hitle888

Xe điện
Có tí vòi rồi, việc xác minh là quận bảo phường làm, có vướng mắc gì quận nó sẽ giã cụ chứ không đến lượt mấy thằng khu vực.
Nếu cụ ở Đống đa thì kệ cm bọn phường, quận làm chuẩn chỉ và đúng ngày hẹn lắm.
Mấy hôm trước có chú khu vực, gọi hỏi giọng gấu phết: đang có chương trình ra soát éo j đấy, yêu cầu em ở nhà để kiểm tra hộ khẩu, khai sinh với cmt (đại loại là tờ khai gì đó), yêu cầu em sáng t3 ở nhà, đúng hôm em có họp, em bẩu anh đi làm, còn tối anh ở nhà, cần gấp mai anh ra phường làm với chú. Chú em dịu giọng ngay để tối em đến.
Em không biết chỗ các cụ thế nào, chỗ em chi bộ mạnh, năm 2 lần họp 76 có vấn đề gì gửi đảng uỷ ngay. Đội phường cà công an phường sợ vãi tè

Audi fan

Xe tải
Có tí vòi rồi, việc xác minh là quận bảo phường làm, có vướng mắc gì quận nó sẽ giã cụ chứ không đến lượt mấy thằng khu vực.
Nếu cụ ở Đống đa thì kệ cm bọn phường, quận làm chuẩn chỉ và đúng ngày hẹn lắm.
Mấy hôm trước có chú khu vực, gọi hỏi giọng gấu phết: đang có chương trình ra soát éo j đấy, yêu cầu em ở nhà để kiểm tra hộ khẩu, khai sinh với cmt (đại loại là tờ khai gì đó), yêu cầu em sáng t3 ở nhà, đúng hôm em có họp, em bẩu anh đi làm, còn tối anh ở nhà, cần gấp mai anh ra phường làm với chú. Chú em dịu giọng ngay để tối em đến.
Em không biết chỗ các cụ thế nào, chỗ em chi bộ mạnh, năm 2 lần họp 76 có vấn đề gì gửi đảng uỷ ngay. Đội phường cà công an phường sợ vãi tè
Xuôi rồi cụ ạ. Hôm qua nắn em không được. Thế là sáng nay lại gọi điện xác minh lại mấy thông tin linh tinh nữa xong rồi. Hôm trước em mà ấm ớ, le te ra phường theo ý nó có khi lại phải đấm nó mấy trăm.
Còn cái tờ khai nhân khẩu mà cụ nói là đợt này đang triển khai toàn bộ, để tới đây cấp mã định danh công dân gì đó. Và việc họ phải vào từng khu dân cư hướng dẫn điền rồi tự đi thu, chứ mình không phải là phường làm gì cụ nhé!

hitle888

Xe điện
Xuôi rồi cụ ạ. Hôm qua nắn em không được. Thế là sáng nay lại gọi điện xác minh lại mấy thông tin linh tinh nữa xong rồi. Hôm trước em mà ấm ớ, le te ra phường theo ý nó có khi lại phải đấm nó mấy trăm.
Còn cái tờ khai nhân khẩu mà cụ nói là đợt này đang triển khai toàn bộ, để tới đây cấp mã định danh công dân gì đó. Và việc họ phải vào từng khu dân cư hướng dẫn điền rồi tự đi thu, chứ mình không phải là phường làm gì cụ nhé!
Vâng, chúc mừng cụ, mình đúng éo phải ngại bố con thằng nào.
Còn vụ tờ khai em biết mà, nhưng em cú cái kiểu gọi ra lệnh em phải ở nhà nên nắn thôi

gik_nguyen

Xe buýt
Giấy tờ đầy đủ thì chả lo gì đâu cụ. Em chuyển từ tỉnh về HN cũng chỉ đúng SLA là xong, không cần lobby.
Ra thẳng một cửa của Quận mà làm cụ ạ. Quận tự sẽ điều phường xác minh, nọ kia các kiểu.