Hỏi về Santa Fe 2.2 VGT

xmobile

Xe máy
Website
www.vinhcuong.com
Santa Fe nhập về Hyundai VN có 3 serie: SLx, MLx, CLx tương đương với 3 dòng: Super, Medium, Compact.
1. Dòng CLx: Giá tầm 45k, cắt giảm nhiều thứ như đèn, phanh ABS, túi khí, điều hòa tự đông...
2. Dong MLx: Giá tầm 48k, Có thêm đèn xenon, hệ thống điều hòa, phanh ABS...
3. Dòng SLx: Giá tầm 51k, Đèn bi-xenon, Thêm túi khí hông, khay để đồ uống cho băng ghế sau, cửa gió điều hòa, màn LCD, đồng hồ, la bàn trên gương chiếu hậu...

Em chỉ nhớ được đến thế vì vừa đi xem con Santa Fe về đây tức thì, xem xong là online liền
Còn về loại VGT... thì ko dám bàn viì trước khi đi xem xe thì em ko có ý định luộc con này. Xem về xong mới thấy lâng lâng vì chạy thử nó thấy khoái lắm ạ

Chừng nào em mua sẽ báo các tài anh, tài chị trên này,

Nhưng chốt lại 1 câu: Con này được

Xman1368

Đi bộ
Bác xem ở đâu thệ Ở VN làm gì có chuyện phân biệt được 3 dòng như bác nọi Chỉ có mỗi một loại là dòng gì cũng chẳng rõ nữa.

khoaendo

Xe đạp
Xem topic New Santa Fe SLX của bác Color đã quá. Cảm ơn Bác Color.
@ Bác kienvang: Em xin cảm ơn Bác nhiều lắm, đã pm sớm cho em. Nhưng sao em chờ mãi mà không thấy thư vào hộp thư của mình nhỉ. Không biết có trục trặc gì không?

khoaendo

Xe đạp
Em lang thang và tìm được thông tin này:
Khung sườn của Santa Fe 2007 cứng chắc hơn 59% so với Toyota Highlander (theo đường link http://www.motortrend.com/oftheyear/suv/112_0612_2007_suv_of_the_year/2007_hyundai_santa_fe.html
) - nói dại, nhỡ có chạy hơi nhanh cũng chả sao, hehe, Toyota vỏ mỏng lắm (mặc dù em đang cưỡi em Camry 2.2 đời cô lựu) :)) :)) :)) . Cũng theo link này, người ta đã xếp hạng 5 sao khi rating cho Santa Fe về tiêu chuẩn Value (giá trị tương ứng với số tiền bỏ ra, đáng đồng tiền bát gạo).
Còn về tiêu thụ nhiên liệu của Santa Fe 2.2 VGT chạy dầu, theo carpages.co.uk (link: http://www.carpages.co.uk/hyundai/hyundai-santa-fe-review-part-1-16-05-07.asp),
Trong thành phố 26.4 mpg
Trên xa lộ 42.2 mpg
Kết hợp 34.4 mpg
Các Bác đã cưới, xem thử em nó ăn uống thế nào cho em xin biết với. Thấy các con số của nhà sx đưa ra ấn tượng quá.
Em xin post để hầu các Bác, và cũng xin chúc mừng những Bác nào đã sáng suốt cưới em Santa Fe về làm vợ hai. He He.
Khoa

Con-Heo-Béo-Xinh

Xe đạp
@khoaendo :
Hyundai claims the new Santa Fe's body structure is 59 percent more rigid than the Toyota Highlander's.

haha Hyundai nói :)) :)) :))

kienvang

Xe buýt
@khoaendo :
Hyundai claims the new Santa Fe's body structure is 59 percent more rigid than the Toyota Highlander's.

haha Hyundai nói :)) :)) :))
Vấn đề là dám tuyên bố.... Vấn đề là Toyota có phản ứng gì không hay im lặng? Vấn đề là Toyota có dám tuyên bố ngược lại ko? Rất nhiều câu hỏi có thể đặt ra như vây...:D :^)

thanhden

Xe hơi
Website
www.sgnhosting.com
Chỉnh sửa cuối:

brownrat

Xe hơi
Santa Fe nhập về Hyundai VN có 3 serie: SLx, MLx, CLx tương đương với 3 dòng: Super, Medium, Compact.
1. Dòng CLx: Giá tầm 45k, cắt giảm nhiều thứ như đèn, phanh ABS, túi khí, điều hòa tự đông...
2. Dong MLx: Giá tầm 48k, Có thêm đèn xenon, hệ thống điều hòa, phanh ABS...
3. Dòng SLx: Giá tầm 51k, Đèn bi-xenon, Thêm túi khí hông, khay để đồ uống cho băng ghế sau, cửa gió điều hòa, màn LCD, đồng hồ, la bàn trên gương chiếu hậu...

Em chỉ nhớ được đến thế vì vừa đi xem con Santa Fe về đây tức thì, xem xong là online liền
Còn về loại VGT... thì ko dám bàn viì trước khi đi xem xe thì em ko có ý định luộc con này. Xem về xong mới thấy lâng lâng vì chạy thử nó thấy khoái lắm ạ

Chừng nào em mua sẽ báo các tài anh, tài chị trên này,

Nhưng chốt lại 1 câu: Con này được
Bác Xmobile có thể cho biết bác hỏi giá ở đâu được không? giá đó bao giờ lấy xe? tôi có hỏi tại Showroom Thăng Long trên đường Trần duy Hưng em SLX nhưng có giá tới 54k là sao nhỉ? tôi muốn đưa 1 em về nhà nhưng rổ giá linh tinh qúa. mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo để sớm rước em SLx về. Xin cám ơn các bác(b)

Super_FOX

Xe đạp

Civic2306

Xe điện
BÁc chắc quen nghe tiếng HiLander hay cùng lắm là Everest máy dầu. Bác hãy thử nghe tiếng Merc Sprinter đang chạy chở khách trên đường, rồi sau đó nghe tiếng Santafe máy dầu VGT hay CRDi và lúc đó hãy có câu trả lời cuối cùng. Hôm nay, nhóm anh em chúng tôi tést 2 xe dầu và xăng. Nhận xét: xe máy dầu bốc hơn, lúc tăng tốc êm hơn máy xăng do có số tự động 5 cấp so với 4 cấp của máy xăng.
Xe em 2.0 SLX mới lấy, chưa ra biển cụ kiến ạ. Nhưng em khẳng định với cụ, nếu chạy không tải, tắt hết nhạc nhẽo thì vẫn nghe thấy tiềng rào rào, cành cành của xe máy dầu. Khi tăng tốc, ep đạp ga lên 1500 vòng thì nghe rõ tiềng gầm của máy. Cụ không tin, hôm nào em vác xe em ra cho cụ thử. Nói máy dầu êm như máy xăng thì là không đúng, nhưng nói santa fe rất phê với tầm tiền đó thì là quá đúng. Nói chung, với 45.5K để sở hữu một em SLX 2.0 có cae VDC, cửa nóc, ghế da lộn...theo em là quá rẻ, và sau này có xèng em sẽ lại tiếp tục múc SF, nhưng không phải máy dầu, mà là máy xăng 3.0 cơ.
Hôm nào ra biển em xin phép gia nhập hội SF bác kiến nhé

Billduy

Xe tăng
bác giỏi khai quật đồ cổ quá!:77:

kem bear

Xe hơi
dạo này ít bài về STF wa

cinus

Xe đạp
loại này chẳng có gì để nói cả