[Funland] Hỏi về quản lý thị trường

Tnawerstle13

Xe đạp
Chào các bác.
Mình có đứa bạn mới thi công chức qltt chả biết đậu ko.
Hôm rồi cf tâm sự nghe nó kể bảo nghề này lực thế này thế nọ, thu nhập khá. Mình nghe mà thấy cũng ham.
Xưa giờ cũng ko để ý mấy ngành nhà nước này, nghe kể thì thấy ngành khá nhạy cảm nhưng cũng dễ kiếm ăn.
Bác nào có kinh nghiệm bàn luận cho em đc mở mang tầm mắt 😁

Rong Ruổi

Xe container
Hàng lậu, hàng giả, hàng kém chất lượng có mặt trên thị trường góp công chủ yếu từ bọn này mà ra. Mang tiếng làm nv để ngăn chặn những loại hàng trên nhưng hầu như bọn này chẳng bao giờ làm gì. Chủ yếu là đi ăn tiền bẩn, chia chác từ những sai trái trên. Chẳng qua bọn này nó ko va chạm trực tiếp với dân nên ít điều tiếng thôi. Nhưng hệ luỵ từ bọn này gây ra ko nhỏ chút nào

kairui

Xe tải
Nhường cụ dưới, món này e chịu

Website
talata.uk
Chào các bác.
Mình có đứa bạn mới thi công chức qltt chả biết đậu ko.
Hôm rồi cf tâm sự nghe nó kể bảo nghề này lực thế này thế nọ, thu nhập khá. Mình nghe mà thấy cũng ham.
Xưa giờ cũng ko để ý mấy ngành nhà nước này, nghe kể thì thấy ngành khá nhạy cảm nhưng cũng dễ kiếm ăn.
Bác nào có kinh nghiệm bàn luận cho em đc mở mang tầm mắt 😁
Công chức bộ thương thì cũng ko phải lính lệ,

Cơ mà tính măm măm sớm thế lại bô lên thôi thì tránh xa, thuyền con nó chìm cũng vùng vẫy mạnh lắm.

ngotiteo

Xe điện
Công chức bộ thương thì cũng ko phải lính lệ,

Cơ mà tính măm măm sớm thế lại bô lên thôi thì tránh xa, thuyền con nó chìm cũng vùng vẫy mạnh lắm.

Cứ t cũng phải mất công nậy bể p hốt ra mới ăn được. tưởng sẵn mà có ý. cụ nhề :))

Website
talata.uk
Cứ t cũng phải mất công nậy bể p hốt ra mới ăn được. tưởng sẵn mà có ý. cụ nhề :))
Khự khự, cụ thô quá đi.

Cái bộ này rất to, nhiều đv có hàm hiệu oai phết, nhưng thời này măm bửn lông dân họ chưởi cho, 4.0 mà lỵ, ghi âm ghi hình nhỏ mà có võ, mong vào mâm kiếm ăn loanh quanh chắc cũng oằn người.

Nhẽ đâu chính ông thớt, làm gì có qltt tương lai nào có bạn xấu tính thế.

E té, nhường cccm.

xuantien_mobis

Xe lăn
Mấy anh này mà đá cặp với mấy anh C03/PC03 thì mắc phê

Tnawerstle13

Xe đạp
Nghe các bác nói mình thấy cũng chả có gì ham. Chả hiểu sao cu cậu đang làm kế toán trưởng cho tư nhân cũng ổn định, lại quyết tâm muốn vào trong này.

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Hàng lậu, hàng giả, hàng kém chất lượng có mặt trên thị trường góp công chủ yếu từ bọn này mà ra. Mang tiếng làm nv để ngăn chặn những loại hàng trên nhưng hầu như bọn này chẳng bao giờ làm gì. Chủ yếu là đi ăn tiền bẩn, chia chác từ những sai trái trên. Chẳng qua bọn này nó ko va chạm trực tiếp với dân nên ít điều tiếng thôi. Nhưng hệ luỵ từ bọn này gây ra ko nhỏ chút nào
chết cụ bôi xấu cán bộ rồi

via OTOFUN for iPhone

sontranvu

Xe điện
Đội này ăn mặn hơn CAKT. Thỉnh thoảng thì liên ngành phối hợp thôi chứ cũng xanh đỏ vs xxx phết.

minhhai985

Xe lăn
Kiếm khá nhưng phả tha hóa đạo đức, vào đấy thẳng lưng là nó bảo cụ khuyết tật đấy :)) câu đấy e ăn cắp của ngành chứ ko phải e nói đâu.

Chekmate

Xe điện
Em có người nhà làm ngành này, thấy kiếm cũng đc nhưng ngày càng xấu đi, mặt mũi tối tăm.

Taihoatu

Xe lăn
Cũng tùy từng vị trí, ngon thì ok, ko cẩn thận thì mặc áo juve hoặc bọn buôn lậu nó thịt chết

juve99

Xe cút kít
Vậy nhưng không phải vậy

richsea2222

Xe tải
Em biết thì như thế này. Ở đâu mà có thể kinh doanh chuẩn chỉnh được thì thường rất rất hiếm và ít lãi. Các tỉnh lẻ thu nhập đa phần là thấp thì dùng hàng giá rẻ mà giá rẻ thì thường là xuất xứ, giấy tờ không có nên QLTT bảo đúng là đúng, sai là sai và trường hợp này thì thường là hiểu nhau thì cùng có lợi. Như bên CA giao thông nhiều khi còn bị ghi âm, ghi hình nhưng bên QLTT sẽ ít hơn nhiều vì đa phần người kinh doanh là lâu dài nên muốn yên thân. Họ thường có mức khoán theo năm tùy theo mặt hàng, quy mô, ngoài ra còn thăm hỏi, giao lưu, động viên nhau mỗi độ Tết đến, Xuân về, nhà có tiệc vui, buồn...Đó là các cửa hàng tư nhân nho nhỏ thông thường còn các Đại đội, đại đoàn thì em không biết cũng như quy chế, quy trình phân chia nội bộ. Lương thưởng thì theo ngạch bậc công chức nhưng em hơi mê tín 1 tí là phong thủy cán bộ QLTT rất tốt, ai cũng béo tốt, khỏe mạnh cả.