Hỏi về nhập hộ khẩu Hà Nội

Leo Lee

Xe tăng
làm chặt thì tốt cho TP chứ sao, chỉ sợ mấy con sâu đục khoét

congaconcon

Xe hơi
Em đọc đi đọc lại thì nếu là công nhân viên chức, có hợp đồng vô thời hạn và có nhà Hn thì đc nhập khẩu mà ko cần cái đk 3 năm kia cơ mà.

congaconcon

Xe hơi
Em đọc thì đại khái như sau:
Trong Luật thủ đô:

Điều 19. Quản lý dân cư

1. Dân cư trên địa bàn Thủ đô được quản lý với quy mô, mật độ, cơ cấu theo Quy hoạch chung xây dựng Thủ đô.

2. Hội đồng nhân dân thành phố Hà Nội ban hành chính sách ưu tiên đầu tư và huy động các nguồn lực đầu tư xây dựng các khu đô thị, nhà ở, hệ thống hạ tầng kỹ thuật, hạ tầng xã hội đồng bộ, hiện đại, thuận tiện ở ngoại thành; phối hợp với các tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương trong Vùng Thủ đô phát triển kinh tế - xã hội và giải quyết việc làm nhằm hạn chế tình trạng di dân tự phát vào nội thành.

3. Việc đăng ký thường trú ở ngoại thành được thực hiện theo quy định của pháp luật về cư trú.

4. Công dân thuộc một trong các trường hợp sau đây thì được đăng ký thường trú ở nội thành:

a) Các trường hợp quy định tại các khoản 2, 3 và 4 Điều 20 của Luật cư trú;

b) Các trường hợp không thuộc điểm a khoản này đã tạm trú liên tục tại nội thành từ 3 năm trở lên, có nhà ở thuộc sở hữu của mình hoặc nhà thuê ở nội thành của tổ chức, cá nhân có đăng ký kinh doanh nhà ở; đối với nhà thuê phải bảo đảm điều kiện về diện tích bình quân theo quy định của Hội đồng nhân dân thành phố Hà Nội và được sự đồng ý bằng văn bản của tổ chức, cá nhân có nhà cho thuê cho đăng ký thường trú vào nhà thuê.

Trong Luật cư trú:

Điều 20. Điều kiện đăng ký thường trú tại thành phố trực thuộc trung ương

Công dân thuộc một trong những trường hợp sau đây thì được đăng ký thường trú tại thành phố trực thuộc trung ương:

1. Có chỗ ở hợp pháp và đã tạm trú liên tục tại thành phố đó từ một năm trở lên. Trường hợp chỗ ở hợp pháp do thuê, mượn, ở nhờ của cá nhân thì phải được người cho thuê, cho mượn, cho ở nhờ đồng ý bằng văn bản;

2. Được người có sổ hộ khẩu đồng ý cho nhập vào sổ hộ khẩu của mình nếu thuộc một trong các trường hợp sau đây:

a) Vợ về ở với chồng; chồng về ở với vợ; con về ở với cha, mẹ; cha, mẹ về ở với con;

b) Người hết tuổi lao động, nghỉ hưu, nghỉ mất sức, nghỉ thôi việc chuyển về ở với anh, chị, em ruột;

c) Người tàn tật, mất khả năng lao động, người bị bệnh tâm thần hoặc bệnh khác làm mất khả năng nhận thức, khả năng điều khiển hành vi về ở với anh, chị, em ruột, cô, dì, chú, bác, cậu ruột, người giám hộ;

d) Người chưa thành niên không còn cha, mẹ hoặc còn cha, mẹ nhưng cha, mẹ không có khả năng nuôi dưỡng về ở với ông, bà nội, ngoại, anh, chị, em ruột, cô, dì, chú, bác, cậu ruột, người giám hộ;

đ) Người thành niên độc thân về sống với ông, bà nội, ngoại;

3. Được điều động, tuyển dụng đến làm việc tại cơ quan, tổ chức hưởng lương từ ngân sách nhà nước hoặc theo chế độ hợp đồng không xác định thời hạn và có chỗ ở hợp pháp. Trường hợp chỗ ở hợp pháp do thuê, mượn, ở nhờ của cá nhân thì phải được người cho thuê, cho mượn, cho ở nhờ đồng ý bằng văn bản;

4. Trước đây đã đăng ký thường trú tại thành phố trực thuộc trung ương, nay trở về thành phố đó sinh sống tại chỗ ở hợp pháp của mình. Trường hợp chỗ ở hợp pháp do thuê, mượn, ở nhờ của cá nhân thì phải được người cho thuê, cho mượn, cho ở nhờ đồng ý bằng văn bản.

oriole189

Xe tải
các cụ cho hỏi em ở hà nội đi làm hợp đồng ko xác định thời hạn , đóng BHXH 5 năm nay ở hn, em có cái nhà riêng của ông cậu ko ở cho ở nhờ trông nom nhà luôn, các cụ cho em hỏi em làm sổ riêng hay là nhập về hộ khẩu với cậu ruột dễ hơn, em thấy có cái giấy chứng minh chỗ ở hợp pháp ở tp trực thuộc trung ương phải thêm diều kiện diện tích sử dụng theo quy định của hội đồng nhân dân rồi còn xác nhận công chứng của ủy ban nhân dân xã phường, xong lại còn chứng minh mối quan hệ là cháu ruột với chủ nhà nữa, phức tạp quá. Hai cái đó thì xác nhận ở đâu thủ tục giấy tờ như thế nào ? các cụ tư vấn dùm

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
các cụ cho hỏi em ở hà nội đi làm hợp đồng ko xác định thời hạn , đóng BHXH 5 năm nay ở hn, em có cái nhà riêng của ông cậu ko ở cho ở nhờ trông nom nhà luôn, các cụ cho em hỏi em làm sổ riêng hay là nhập về hộ khẩu với cậu ruột dễ hơn, em thấy có cái giấy chứng minh chỗ ở hợp pháp ở tp trực thuộc trung ương phải thêm diều kiện diện tích sử dụng theo quy định của hội đồng nhân dân rồi còn xác nhận công chứng của ủy ban nhân dân xã phường, xong lại còn chứng minh mối quan hệ là cháu ruột với chủ nhà nữa, phức tạp quá. Hai cái đó thì xác nhận ở đâu thủ tục giấy tờ như thế nào ? các cụ tư vấn dùm
tạm trú 36 tháng có chưa ạ

oriole189

Xe tải
ác cụ cho hỏi em ở hà nội đi làm hợp đồng ko xác định thời hạn , đóng BHXH 5 năm nay ở hn, em có cái nhà riêng của ông cậu ko ở cho ở nhờ trông nom nhà luôn, các cụ cho em hỏi em làm sổ riêng hay là nhập về hộ khẩu với cậu ruột dễ hơn, em thấy có cái giấy chứng minh chỗ ở hợp pháp ở tp trực thuộc trung ương phải thêm diều kiện diện tích sử dụng theo quy định của hội đồng nhân dân rồi còn xác nhận công chứng của ủy ban nhân dân xã phường, xong lại còn chứng minh mối quan hệ là cháu ruột với chủ nhà nữa, phức tạp quá. Hai cái đó thì xác nhận ở đâu thủ tục giấy tờ như thế nào ? các cụ tư vấn dùm

oriole189

Xe tải
ác cụ cho hỏi em ở hà nội đi làm hợp đồng ko xác định thời hạn , đóng BHXH 5 năm nay ở hn, em có cái nhà riêng của ông cậu ko ở cho ở nhờ trông nom nhà luôn, các cụ cho em hỏi em làm sổ riêng hay là nhập về hộ khẩu với cậu ruột dễ hơn, em thấy có cái giấy chứng minh chỗ ở hợp pháp ở tp trực thuộc trung ương phải thêm diều kiện diện tích sử dụng theo quy định của hội đồng nhân dân rồi còn xác nhận công chứng của ủy ban nhân dân xã phường, xong lại còn chứng minh mối quan hệ là cháu ruột với chủ nhà nữa, phức tạp quá. Hai cái đó thì xác nhận ở đâu thủ tục giấy tờ như thế nào ? các cụ tư vấn dùm

oriole189

Xe tải

Quân Vũ

Xe tăng
Rất dễ thôi, thủ tục gồm:
1. Hợp đồng lao động (nên lấy ngày hơn 1 năm)
2. Nếu chưa có nhà thì bạn phải tạm trú trên 1 năm trở lên (gặp CA khu vực)
3. Tớ sẽ cho bạn số ĐT của Anh bạn CA Cầu giấy (Đội hành chính hộ khẩu) để bạn hỏi thêm
bác xem giúp em với , em mua nhà ở thạch bàn, muốn làm hổ khẩu thì cần nhưng gì bác nhỉ

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Cụ inbox cho em vào chỗ kín giá nhập khẩu mới nhé. Em có 1 mình đã xin đc giây chuyển khẩu vào mễ trì thượng
cụ inbox em
1, sổ đỏ ntn
2. hợp đồng vô hạn
3. tạm trú 36thang

oriole189

Xe tải
cụ inbox em
1, sổ đỏ ntn
2. hợp đồng vô hạn
3. tạm trú 36thang
em ko có tạm tuus 36 tháng, vậy phải nhập vào nhà người thân ah, e ko thấy trong hồ sơ nhập khẩu thì chỉ có, phiếu báo thay đổi hộ khẩu nhân khâu, bản kê nhân khẩu, giấy chuyển hộ khẩu, giấy tờ chứng minh chỗ ở hợp phá, và nếu ở tp trực thuộc trung ương thì có thêm điều kiện ở điều 20 luật cư trú, và em đủ điều kiện cả về nhập 1 mình và theo hộ khẩu nhà cậu, nếu em nhập 1 mình thì cần hợp đồng ko thời hạn, giấy giới thiệu của cơ quan, sổ bảo hiểm. cụ in box cho em cụ thể chi tiết và chi phí, em nhập về quận hoàng mai

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
em ko có tạm tuus 36 tháng, vậy phải nhập vào nhà người thân ah, e ko thấy trong hồ sơ nhập khẩu thì chỉ có, phiếu báo thay đổi hộ khẩu nhân khâu, bản kê nhân khẩu, giấy chuyển hộ khẩu, giấy tờ chứng minh chỗ ở hợp phá, và nếu ở tp trực thuộc trung ương thì có thêm điều kiện ở điều 20 luật cư trú, và em đủ điều kiện cả về nhập 1 mình và theo hộ khẩu nhà cậu, nếu em nhập 1 mình thì cần hợp đồng ko thời hạn, giấy giới thiệu của cơ quan, sổ bảo hiểm. cụ in box cho em cụ thể chi tiết và chi phí, em nhập về quận hoàng mai
cụ check in đi ạ

langtulanhlung

Xe điện
Lại cái vụ hộ khẩu, gấu cằn nhằn mãi làm em đau đấu quá, em báo các các cụ tình trạng em như sau xem cụ nào chỉ giúp em:
- Em và vợ con sống ở hoàng mai, vợ làm ở hn hợp đồng dài dạn, em làm sài gòn.
- Em có nhà cc, có hd mua bán nhưng chưa có sd, có đất bên vĩnh tuy nhưng chưa sây nhà
- Cả nhà em tạm trú ở Tân Mai đã quá 3 mùa thu.
Bây giờ em muốn làm cái hk cho cả nhà em thì có đc ko, và cần thủ tục gì, gặp đơn vị nào để làm?
Nếu em làm cho gấu và nhóc nhà em thì có được ko, em lang bạt ko cần khẩu hn cũng đc?
Bác kieninova đâu rồi tư véo em tý, nếu có dv thì bác inbox hộ em xem thế nào ạ!

mrhuyhuy

Xe hơi
cho em hỏi ạ thế làm inh doanh tự do mua nhà thì thủ tục sao hả các cụ

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Lại cái vụ hộ khẩu, gấu cằn nhằn mãi làm em đau đấu quá, em báo các các cụ tình trạng em như sau xem cụ nào chỉ giúp em:
- Em và vợ con sống ở hoàng mai, vợ làm ở hn hợp đồng dài dạn, em làm sài gòn.
- Em có nhà cc, có hd mua bán nhưng chưa có sd, có đất bên vĩnh tuy nhưng chưa sây nhà
- Cả nhà em tạm trú ở Tân Mai đã quá 3 mùa thu.
Bây giờ em muốn làm cái hk cho cả nhà em thì có đc ko, và cần thủ tục gì, gặp đơn vị nào để làm?
Nếu em làm cho gấu và nhóc nhà em thì có được ko, em lang bạt ko cần khẩu hn cũng đc?
Bác kieninova đâu rồi tư véo em tý, nếu có dv thì bác inbox hộ em xem thế nào ạ!
dạ làm được cụ ạ
0936804148 số em ạ

phuongntp

Xe hơi
dạ làm được cụ ạ
0936804148 số em ạ
Chào cụ ạ. Em đang có nhu cầu chuyển hộ khẩu. Em vừa tin mật cho cụ. Cụ check lại xong cho em ý kiến với ạ. Vodka cụ. Trong giờ làm việc em chưa alo được mong cụ thông cảm

Chỉnh sửa cuối:

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
chào cụ ạ. Em đang có nhu cầu chuyển hộ khẩu. Em vừa tin mật cho cụ. Cụ check lại xong cho em ý kiến với ạ. Vodka cụ. Trong giờ làm việc em chưa alo được mong cụ thông cảm
em pm lẠi cho cỤ rỒi ĐỚi
em p