Hỏi về nhập hộ khẩu Hà Nội

Xe hoán cải

Xe buýt
Thằng bạn cháu thì hơi ngược tí , các cụ tư véo hộ .
nó mua nhà và chuyển khẩu về Đông anh từ năm 2009 nhưng năm ngoái nó bị phá sản phải bán nhà rồi , cmt vaf hộ khẩu nó vẫn ở đó , thỉnh thoảng có việc về chính quyền xin cái giấy tờ , cán bộ nhắc khéo là bán nhà rồi sao vẫn để khẩu ở đây ! rồi xin nó số đt . chẳng biết để làm gì ? nó chưa muốn chuyển khẩu về vì nhiều lý do . Theo các cụ nó bij bắt buộc chuyển không ? không chuyển có sao không ợ ?

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Thằng bạn cháu thì hơi ngược tí , các cụ tư véo hộ .
nó mua nhà và chuyển khẩu về Đông anh từ năm 2009 nhưng năm ngoái nó bị phá sản phải bán nhà rồi , cmt vaf hộ khẩu nó vẫn ở đó , thỉnh thoảng có việc về chính quyền xin cái giấy tờ , cán bộ nhắc khéo là bán nhà rồi sao vẫn để khẩu ở đây ! rồi xin nó số đt . chẳng biết để làm gì ? nó chưa muốn chuyển khẩu về vì nhiều lý do . Theo các cụ nó bij bắt buộc chuyển không ? không chuyển có sao không ợ ?
theo em.biết.phải làm tạm vắng
còn không thì chuyển.khẩu.theo.chỗ.mới

lionking1884

Xe tải
Rất dễ thôi, thủ tục gồm:
1. Hợp đồng lao động (nên lấy ngày hơn 1 năm)
2. Nếu chưa có nhà thì bạn phải tạm trú trên 1 năm trở lên (gặp CA khu vực)
3. Tớ sẽ cho bạn số ĐT của Anh bạn CA Cầu giấy (Đội hành chính hộ khẩu) để bạn hỏi thêm
Bác có còn số không giúp em aloo cho em 0983821418. em đang muốn làm hộ khẩu cầu giấy

lionking1884

Xe tải
số dt của em 0983821418. có gì cụ alo cho em nhé. thanks

thanhnam85

Xe hơi
lúc em đi nhập khẩu cho cả ông bà già ở quê lên cả em về nhà mới. nhà chưa có sổ đỏ chỉ mới có Kt3 mà em chả cho chúng nó đồng nào lúc nhận sổ e cho 100. he. chúng nó giam cho em 2 tháng nhưng em đêch cần nên có cũng chả làm gì được. sau nó cũng phải làm cho mình

Nhu_Bien_77

Xe hơi
Website
lienan.com.vn
Em biết không liên quan đến oto nhưng có nhu cầu nên vẫn đánh liều hỏi các cụ trên này.
Có đứa em hộ khẩu ngoại tỉnh, giờ đang làm ở 01 cty ở hà Nội. Mới làm đc gần 01 năm thôi ạ. bây giờ em nó có nhu cầu làm hộ khẩu ở Hà Nội để cho con tiện học hành sau này. Nó muốn làm hộ khẩu ở khu Dịch Vọng, Cầu Giấy.
Xin hỏi các cụ chuyên gia là bây giờ thủ tục nhập khẩu có dễ không? Có cần yêu cầu gì không? Nếu có thì có dịch vụ làm không? Giá cả như thế nào để em nó liệu!
Cảm ơn sự quan tâm của các cụ!
cụ cứ gọi đ/c cskv đến,,,Là ok ngay mà...Không phải làm gì cả,,chỉ việc ký và sau 2 tuần có ngay sổ HK cụ ah...Tất nhiên có tí chi pí

xzibit

Xe hơi
các cụ cho em hỏi, em có hộ khẩu Hà Nội và mới cưới vợ xong (vợ em hộ khẩu ở tỉnh) nên bây giờ em định nhập khẩu cho vợ em vào hộ khẩu nhà em thì cần thủ tục gì ạh? Các cụ có ai làm giúp được em thì inbox cho em cũng đc, chi phí như nào các cụ cứ phán em sẽ lo ạh để vợ em thuận tiện công việc! Em rót sẵn vodka hầu các cụ rồi đây ạh!!!

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
các cụ cho em hỏi, em có hộ khẩu Hà Nội và mới cưới vợ xong (vợ em hộ khẩu ở tỉnh) nên bây giờ em định nhập khẩu cho vợ em vào hộ khẩu nhà em thì cần thủ tục gì ạh? Các cụ có ai làm giúp được em thì inbox cho em cũng đc, chi phí như nào các cụ cứ phán em sẽ lo ạh để vợ em thuận tiện công việc! Em rót sẵn vodka hầu các cụ rồi đây ạh!!!
0936804148

congaconcon

Xe hơi
Em cũng muốn nhập khẩu HN để con đi học cho rẻ.
Em đọc nhiều loạn hết cả óc, mỗi người 1 giá, chẳng biết đằng nào mà lần.
Em ở Hn gần 10 năm rồi nhưng chả có tạm vắng, tạm trú gì cả. Làm trong cơ quan nhà nước, có hợp đồng dài hạn.
Nhà thì em mới mua đc cái chung cư cuối năm nay mới nhận.
Vậy như em thì có được nhập hộ khẩu khi ko cần điều kiện tạm trú ko (Em chỉ cần nhập vào Cổ Nhuế thôi).
EM thì thừa thời gian để đánh đu với các cán bộ nên muốn tự đi làm xem nó thế nào. Chứ giá các xxx báo chát quá, em không muốn kham.
Cụ nào biết rõ chỉ đường cho em cái.
Vodka cho các cụ đưa thông tin hữu ích.

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Em cũng muốn nhập khẩu HN để con đi học cho rẻ.
Em đọc nhiều loạn hết cả óc, mỗi người 1 giá, chẳng biết đằng nào mà lần.
Em ở Hn gần 10 năm rồi nhưng chả có tạm vắng, tạm trú gì cả. Làm trong cơ quan nhà nước, có hợp đồng dài hạn.
Nhà thì em mới mua đc cái chung cư cuối năm nay mới nhận.
Vậy như em thì có được nhập hộ khẩu khi ko cần điều kiện tạm trú ko (Em chỉ cần nhập vào Cổ Nhuế thôi).
EM thì thừa thời gian để đánh đu với các cán bộ nên muốn tự đi làm xem nó thế nào. Chứ giá các xxx báo chát quá, em không muốn kham.
Cụ nào biết rõ chỉ đường cho em cái.
Vodka cho các cụ đưa thông tin hữu ích.
cụ tìm google hồ sơ nhập khẩu về thủ đô tuyến quận và huyện là rõ
1. sổ đỏ nhà chứ ko phải đất tại địa chỉ muốn về
2, hd lao động dài hạn
3. tạm trú 36 tháng liên tục tại hà nội
4. đang sống tại địa chỉ muốn nhập về cụ nhá
4 yếu tố đới để hiểu là hồ sơ cụ đạt chuẩn hay không
nếu chuẩn thì chả có lý do gì mà xxx không làm cho cụ
theo hóa đơn thì chắc vài trăm k thôi ạ

thang_con80

Xe buýt
Em tưởng phải tạm trú cố định trên 3 năm thì mới làm được chứ nhể.