Hỏi về kỹ thuật lùi xe khi trời tối

quynhhp82

Xe hơi
Em thấy cái món này của cụ Shopkorea đang bán lắp chắc lùi tốt hơn đấy ạ:

phamquangthai

Xe hơi
Theo em thì nếu có người bác nhờ người xuống xi nhan, nếu không có thì nên lùi chậm cần thiết thì xuống ngắm cho nó chắc ăn
Vâng em cũng như cụ, còn không cứ cố kiếm lấy chỗ đỗ nào an toàn đỗ đã. Tay lái non, lùi trời tối nguy hiểm lắm

gocart

Xe cút kít
Chốt hạ là xuống ngắm nghía cẩn thận rồi lùi.
Hôm rồi có chàng taxi lùi vào một ngõ, em ra ký hiệu không lùi vào được rồi bảo chàng lùi ra đường lớn.
Chàng xuống xe ngắm địa hình rồi tự tin lùi vào ngõ nhỏ rồi tiến ra.
Bụp.
Cong cánh cửa.
Xe chàng va vào hòn đá mà nhà đầu ngõ xây để cản xe lùi vào.
Cái hòn đá đấy nó làm nhiệm vụ trừng trị những ông tiến ra.

dream han quoc

Xe hơi
xe e mới lấy 2 tháng,đèn vẫn sáng,e có hạ cả kính nữa,cái đèn lùi xe e nó bé tẹo cụ ah,mỗi bên cũng chỉ to 2.5cm*7cm thôi cụ ah

Bin_2013

Xe hơi
Đổi camera đi cụ, thường e thấy xe Hàn hệ thống camera lùi của nó sáng choang thế cơ mà nhẩy

thanhsquin

Xe buýt
E hay chạy khách nên thường xuyên đi vào buổi tối,nhiều khi đi vào đường làng đường ngõ không có đèn đường,trời tối quá lúc muốn lùi ra rất vất vả mặc dù xe e có camera lùi và cảm biến lùi(Kia Forte),cứ được vài chục cm là e lại phải nhá phanh cho sáng để nhìn đường.E định đấu 1 dải dây LED dán ở cuối xe,điện ăn theo đèn lùi nhưng không biết có được không,mong các cụ chỉ giáo cho e vài chiêu"lùi quyền" e sẽ vodka nhiệt tình các cụ.
Cụ cứ hạ kính xuống, chỉnh gương thấp xuống. Bật thêm đèn khẩn cấp để tăng ánh sáng. Đoạn nào hẹp hoặc khó thì cụ xuống, ra sau ngó mà ước lượng khoảng cách để mà đưa ra cách xử lý về chân ga và oánh lái

Khonghieu

Xe container
Kinh nghiệm thực tế thì phải ngó ra đằng sau thôi. CHứ nhìn đèn hậu tối lắm . có ngày oan gia
Ngó ra đằng sau mà lùi vào cổng là cụ mất đầu đấy.

oncafe

Xe hơi
Học hỏi kinh nghiệm và đợi đủ 100 bài

anhtho

Xe ngựa
Ngó ra đằng sau mà lùi vào cổng là cụ mất đầu đấy.
Cái này đáng phải vote đây các cụ ạ. Hồi mới tập lái, có lần em thò đầu ra để lùi, khi tiến gần đến một cái cột mới để ý và cho đầu vào. Chợt nghĩ, chẳng may mình rồ ga cuớp lái thì đúng là ... không dám nghĩ tiếp. Vậy các cụ luôn phải cẩn thận khi phải thò đầu ra ngoài. Tốt nhất là làm như em: cần thì xuống xe, nếu ko thì cứ ngồi trên xe, nhìn gương, quay đầu, ngoái cổ thoải mái, nhưng không thò đầu ra ngoài.

Khonghieu

Xe container
Cái này đáng phải vote đây các cụ ạ. Hồi mới tập lái, có lần em thò đầu ra để lùi, khi tiến gần đến một cái cột mới để ý và cho đầu vào. Chợt nghĩ, chẳng may mình rồ ga cuớp lái thì đúng là ... không dám nghĩ tiếp. Vậy các cụ luôn phải cẩn thận khi phải thò đầu ra ngoài. Tốt nhất là làm như em: cần thì xuống xe, nếu ko thì cứ ngồi trên xe, nhìn gương, quay đầu, ngoái cổ thoải mái, nhưng không thò đầu ra ngoài.
Đầu nghẻo rồi. Chỉ có đập cổng để bê xác ra thôi ạ. Vì cửa không mở đuơc, số đang lùi có 10 ông thanh niên may ra mới ủn tiến được. Em chưa chứng khiến vụ này. Nhưng đã chứng kiến phụ xe thò đầu ra chửi xe sau khi đang chạy vào trạm soát vé. Mới chỉ sượt qua cái cột sắt thôi. Từ đó em nghiệm ra vụ lùi xe thò đầu cũng thế.