[Funland] Hỏi về khu liền kề Geleximco

Loveinlove

Xe đạp
Các cụ toàn tay to, 2015 e chật vật chỉ ước có 5 tỷ mua căn nhà đẹp đẽ ,rôngk rãi hơn để ở..mua 1 lô hòa lạc 900tr vay lên vay xuống...đất q ninh rẻ vật vã, bán mãi không xong,mãi 2019 -2020 sốt đất tỉnh ,vùng ven hà nội mới bật lên nổi:))....10 năm trôi nhanh thật
2014 em chật vật vay mượn mua được con oto đầu tiên, giờ em mua được cả trăm con như thế. 10 năm qua như giấc mộng.

elmk264

Xe hơi
E thấy các cụ ở đây cập nhật giá thì đỉnh điểm căn nhà e lên 18 tỷ cụ ạ!! Loại 114 m2!! Hỏi có tiếc không?? Thì chắc chắn là quá tiếc ! Thời điểm e mua thì vẫn đánh giá gele khá cao trừ vấn đề ngập nước thì với giá 4 tỷ cho 1 căn liền kề 114m2 thời điểm 2015 là quá rẻ nên 2021 nó có sóng đẩy lên 11-12 tỷ e sút luôn!! Công nhận tầm nhìn mình vẫn kém không nghĩ tới gele nó còn 1 key lớn là thông đường với vin smart vì thực sự từ trước đến nay hầu như chưa dự án nào có thể ăn ké được hạ tầng của Vin, rất nhiều khu xây giáp Vin nhưng bị chặn đương không cho thông, đơn cử như mấy khu chung cư lĩnh nam giáp với times city park hill, chỉ cách nhau 1 bức tường là thông đường nhưng vin nó đâu có đập tường cho thông, cái này bác nào ở mấy khu đó chắc rõ hơn ai hết!! Còn lê quang đạo kéo dài có thông thì giá cũng tăng ngay từ khi nó khởi công rồi bác ạ nên giá cũng chẳng tăng nhiều đâu và có tăng thì chỉ tăng cho khu dương nội là chính chứ gele ở cách chỗ đó khá xa đâu có mấy liên quan!! Ở việt nam mình giá luôn tăng ngay khi có dự án khởi công nên đến lúc khánh thành thông xe gần như bđs chỉ còn tăng nhẹ!! Ocp2 thì e đánh giá ít nhất muốn tăng gấp đôi thì phải 5 năm bữa khi xong vành đôi 4 , cộng thêm việc thông vành đai 3.5 xây cầu ngọc hồi!! Ngoài ra sự thành công còn phụ thuộc lớn vào tình hình triển khai các toà chung cư có thành công hay không, kéo dân tốt hay không?? Nếu Vin sớm tung được ra tầm 40--50 toà chung cư nhà ở xã hội giá hợp lý ở khu ocp2-3 thì sẽ tăng được khả năng kéo dân còn không thì tỷ lệ thành công vẫn là dấu hỏi lớn bác ạ!! Eco nó theo hệ khác, định hướng khác nên tập khách hàng của nó rất riêng
Đúng là chỉ mua bán một lần thay đổi số phận của 3 đời. 10 năm trước cụ có 4 đồng to cũng là khủng bố rùi.

xedapmatphanhqn

Đi bộ
thu ngân sách không đánh giá hết được tiềm năng mà cần nhìn trên góc nhìn định hướng QH, tại sao vậy, vi thu ngân sách trong 1 thời điểm (giai đoạn 2-3 năm) có thể có sự đột biến do có một dự án của chủ đầu tư lớn thực hiện triển khai tại đó (nhất là dự án sử dụng đất) từ đó dẫn đến ngân sách có sự vượt trội lên top trong 1-2 năm nhưng sau đó sẽ về vị trí vốn có của nó. Tóm lại nó là biểu hiện k là bản chất vấn đề, nếu các cụ lướt lát thì có thể dựa vào nhưng tầm nhìn từngắn và trung hạn nhưng tầm nhìn từ trung đến dài hạn thì k nên xem nó là key để đánh giá tiềm năng.
nay đọc 1 bài thấy kiến thức của cụ có hệ thống bài bản quá.
em cũng tìm hiểu về quy hoạch thì nghiên cứu tài liệu nào ạ.
ah cụ có quy hoạch tỉnh quảng ninh cho em xin với. càng chi tiết càng tốt ạ.
có cơ hội xin giao lưu cùng cụ, em đổi hướng bắt đầu lần mò và học pháp lý đất đai ạ

JunevsMon

Xe đạp
Cụ bán Gele đi mua OCP2 à.
Cho em hỏi từ lúc cụ bán đi thì giá căn cũ với căn mới cụ cụ giá tăng lần lượt là bao nhiêu ạ. Em hỏi để xem đà tăng của các dự án ntn thôi ạ.
E bán C50 80m gele đây. Bán được 8 tỏi 7. Đợt tết sale báo 12,5 tỏi. Quay sang mua O2 8 8tỏi 58m. Đợt xuống năm ngoái còn hơn 6 tỏi tý. Năm nay sale báo giờ hồi 7tỏi 5

Trúc Nhi 90

Xe hơi
E bán C50 80m gele đây. Bán được 8 tỏi 7. Đợt tết sale báo 12,5 tỏi. Quay sang mua O2 8 8tỏi 58m. Đợt xuống năm ngoái còn hơn 6 tỏi tý. Năm nay sale báo giờ hồi 7tỏi 5
Lỗ mất 5 tỏi. nhưng em nghĩ giá Gele bây giờ vẫn còn rẻ so với OCP2

JunevsMon

Xe đạp
Lỗ mất 5 tỏi. nhưng em nghĩ giá Gele bây giờ vẫn còn rẻ so với OCP2
Cái này thì khó trả lời. Dân trong phố mạn HK, HBT, LB họ sang đó nhiều chứ ai sang Hà Đông ạ. Còn dân Hà Đông, các quận mạn đó ko nhiều nhưng vẫn có tương đối cụ chọn Vin và Eco đấy ạ. Cá nhân e nghĩ Vin2,3 còn nhiều dư địa để tăng liên quan đến hạ tầng và dịch vụ tiện ích chưa lên như Vincom, trường học, bệnh viện và công viên. Như hàng xóm mới nhà e bên Chà Là 2 cụ ở Thanh Hà chuyển sang đó ở từ rất sớm.

ta261

Xe hơi
Cái này thì khó trả lời. Dân trong phố mạn HK, HBT, LB họ sang đó nhiều chứ ai sang Hà Đông ạ. Còn dân Hà Đông, các quận mạn đó ko nhiều nhưng vẫn có tương đối cụ chọn Vin và Eco đấy ạ. Cá nhân e nghĩ Vin2,3 còn nhiều dư địa để tăng liên quan đến hạ tầng và dịch vụ tiện ích chưa lên như Vincom, trường học, bệnh viện và công viên. Như hàng xóm mới nhà e bên Chà Là 2 cụ ở Thanh Hà chuyển sang đó ở từ rất sớm.
OCP1 có 2390 căn thấp tầng
OCP2 có 12.841 căn thấp tầng
OCP3 có 8.496 căn thấp tầng
Hồi OCP 1 bán nó chỉ có hữu hạn hơn 2 nghìn căn nên thổi giá dễ, chứ 2 + 3 tổng hơn 20k căn thì giá khó đột biến lắm, tính rẻ trung bình 10 tỷ 1 lô thì 2+3 ~~ 8 tỷ đô ở đây

bibi6789

Xe tải
Ocp2, 3 hồi về dc giá gốc chưa các cụ

ta261

Xe hơi
Ocp2, 3 hồi về dc giá gốc chưa các cụ
Giờ hàng sơ cấp vẫn đầy ra, được ck, tặng VF3, tặng 7% giá nhà để hoàn thiện. Cụ nào bắt đáy thì ấm chứ bắt đỉnh chắc vẫn còn xa lắm

Trúc Nhi 90

Xe hơi
Bên đấy đúng kiểu tất cả đều trông vào Vin.