[Funland] Hỏi về khu liền kề Geleximco

booatoa

Xe tải
Ông này chả hiểu gì về xây dựng toàn suy nghĩ linh tinh
Khi các khu đô thị đc kết nối hạ tầng với nhau: đường giao thông, thoát nước....thì ngập thế nào được, Gleximco A ngập thì Vincity cũng chìm nghỉm luôn
Dạ, cái bọn sở ban nghành của Hà nội cũng chẳng bit gì về xây dựng cả. Cứ để HN mưa tý là ngập tùm lum cả! Haiza...

vitdhtl

Xe buýt
Mk nghe ngóng dk là cầu vượt đó nó sẽ xử lí qua đường sắt và kết nối luôn với LTT bạn ạ.Ko vượt sang phía chùa nữa
Em cũng đang hồi hộp xem chỗ nối này sẽ xử lý ra sao vì nếu vượt qua LTL thì sẽ vào làng, chùa hoặc Bảo Sơn.

keepgoing

Xe máy
Các bác cho em hỏi, em đang dự định mua ở khu B mới, giáp Vinsmart. Do tài chính của em có hạn nên em thích căn 75m mặt tiền 5m, chưa xây, bên mô giới báo em giá 43tr/m2. Nhưng lại ký hợp đồng góp vốn với công ty Hạ Tầng. Vấn đề là em không biết công ty này có ổn không, và có rủi ro gì không? Mong các bác thông não cho em với

Vitamin gogo

Xe buýt
Các bác cho em hỏi, em đang dự định mua ở khu B mới, giáp Vinsmart. Do tài chính của em có hạn nên em thích căn 75m mặt tiền 5m, chưa xây, bên mô giới báo em giá 43tr/m2. Nhưng lại ký hợp đồng góp vốn với công ty Hạ Tầng. Vấn đề là em không biết công ty này có ổn không, và có rủi ro gì không? Mong các bác thông não cho em với
Mua Gleximco thì đúng của Gleximco mà mua, còn thằng khác thì xin phép. Hàng ngon không có giá 45tr/m2 đâu, chung cư của vinsmart còn 50tr/m2 đó

GeleximcoD

Xe tải
Mua Gleximco thì đúng của Gleximco mà mua, còn thằng khác thì xin phép. Hàng ngon không có giá 45tr/m2 đâu, chung cư của vinsmart còn 50tr/m2 đó
Ông này không vào Sài Gòn à, sao quan tâm tới nhà thằng đệ lâu thế, hay ý định tòm tem với vợ thằng đệ :))

Vitamin gogo

Xe buýt
Ông này không vào Sài Gòn à, sao quan tâm tới nhà thằng đệ lâu thế, hay ý định tòm tem với vợ thằng đệ :))
Ra HN cuối tuần trước rồi, thằng đệ cứ gạ Gleximco cho vui, xuống thăm quan thấy đẹp, yên tĩnh, quan trọng là đã kết nối hạ tầng với các khu khác.
Đang nhờ sales tìn cho lô khu A ngon bổ và hơi rẻ

pkpk

Xe máy
Em cũng đang hồi hộp xem chỗ nối này sẽ xử lý ra sao vì nếu vượt qua LTL thì sẽ vào làng, chùa hoặc Bảo Sơn.
Ko vượt vào đó đâu bạn ạ.Chỉ vượt qua đường sắt và kết nối LTT thôi

pkpk

Xe máy
HĐGV kí geleximco hay bảo sơn bạn

keepgoing

Xe máy
Yên tâm bạn nhé.Geleximco pháp lí là ổn áp nhất khu đó ạ
Vâng Geleximco là ổn, nhưng em ký hợp đồng góp vốn với Hạ Tầng thì liên quan gì đến Geleximco hả bác. Em không hiểu lắm. Họ om sấu cho 10 năm không xây cho cũng chết, mà họ không làm sổ đỏ cho cũng mệt. Vì giàng buộc chỉ là hợp đồng góp vốn. Khổ cả gia tài nhà em nên em lo lắm ạ.

pkpk

Xe máy
Vâng Geleximco là ổn, nhưng em ký hợp đồng góp vốn với Hạ Tầng thì liên quan gì đến Geleximco hả bác. Em không hiểu lắm. Họ om sấu cho 10 năm không xây cho cũng chết, mà họ không làm sổ đỏ cho cũng mệt. Vì giàng buộc chỉ là hợp đồng góp vốn. Khổ cả gia tài nhà em nên em lo lắm ạ.
Bạn có 2 sự lựa chọn mà.
1. Là hợp đồng góp vốn
2.Là hợp đồng mua bán
Nếu muốn chắc thì chọn hơpk đồng mua bán đó cụ.Theo mk mua sang bên B cũ đẹp hơn bạn ạ vì nếu bạn để ở.Còn đầu tư thì mua bên b mới

keepgoing

Xe máy
Da em hiểu nhưng em xin đính chính là chung cư Vinsmart giá dưới 40tr bác ạ, loanh quanh 35tr ạ

keepgoing

Xe máy
Bạn có 2 sự lựa chọn mà.
1. Là hợp đồng góp vốn
2.Là hợp đồng mua bán
Nếu muốn chắc thì chọn hơpk đồng mua bán đó cụ.Theo mk mua sang bên B cũ đẹp hơn bạn ạ vì nếu bạn để ở.Còn đầu tư thì mua bên b mới
Bác cho em hỏi chút là mua đất mà muốn ký hợp đồng mua bán có được không ạ? Vì em nghe nói phải xây móng mới được ký hợp đồng mua bán.

pkpk

Xe máy
Bác cho em hỏi chút là mua đất mà muốn ký hợp đồng mua bán có được không ạ? Vì em nghe nói phải xây móng mới được ký hợp đồng mua bán.
Đâu có.Bữa em mua là vẫn là đất không chứ có móng đâu bác ơi.Bác tham khảo cho kĩ

HuongCrv

Xe điện
Ko vượt vào đó đâu bạn ạ.Chỉ vượt qua đường sắt và kết nối LTT thôi
Với khoảng cách đó vượt mỗi đường sắt sẽ không đủ độ dốc dọc để vuốt vào lê trọng tấn đâu cụ. Chắn chắn luôn.