[Funland] Hỏi về khu liền kề Geleximco

cobangchuacotien

Xe tăng
Aeon Mall không có vị gì đâu cụ ơi,
khu dưới này để ở thì đc nhưng chắc 20 năm nữa mới lấp đầy. Cụ cứ nhìn khu A thì sẽ suy ra thôi, chẳng có ai mua ở mấy đâu mà toàn dân đầu cơ và cò thôi. Em thật,
không ở thì té chứ vào là kẹp đấy!
Tin Aeon Mall lâu rồi mà. E đang băn khoăn giưã đường 25m và 20.5m. Em thấy đường 25m bị cụt, đâm vào nhà dân, không biết nối với đường 27m của Nam Cường thế nào nữa. Các cụ có thông tin gì không?

Moony2018

Xe đạp
Em cũng có xem khu A, xây không đẹp như khu C, lại có tầng hầm, tha hồ mà chứa nước mưa. Giao thông cũng bất tiện, phải chui cái hầm Đại Lộ Thăng Long mới vào đc. Khu C em thấy đường xá ok, tương lai sẽ có nhiều đường mở, như mấy đường quanh Aeon dự sẽ hoàn thành cùng lúc với cái trung tâm thương mại đấy. Lại còn đường 3.5 lên đường 32, Lê Quang Đạo kéo dài, đẹp hơn khu A rất nhiều.
Chỉ đang băn khoăn thời điểm mua với giá thôi, chắc ra Tết sẽ quyết định

Mr.Tran13111978

Xe hơi
Em cũng có xem khu A, xây không đẹp như khu C, lại có tầng hầm, tha hồ mà chứa nước mưa. Giao thông cũng bất tiện, phải chui cái hầm Đại Lộ Thăng Long mới vào
đc. Khu C em thấy đường xá ok, tương lai sẽ có nhiều đường mở, như mấy đường quanh Aeon dự sẽ hoàn thành cùng lúc với cái trung tâm thương mại đấy. Lại còn đường 3.5 lên đường 32, Lê Quang Đạo kéo dài, đẹp hơn khu A rất nhiều.
Chỉ đang băn khoăn thời điểm mua với giá thôi, chắc ra Tết sẽ quyết định
Rất đồng ý với Bác, khu C sẽ Ok nhất của 03 khu. Hai bên giáp 02 làng Là Dương, La nội, một bên thì có Lê Trọng Tân, bên kia thì giáp khu Aeon và khu đất giãn dân. Trường cấp 1 trong khu Đất giãn dân đã xây xong, sắp đi vào hoạt động. Mấy yếu tố này chắc chắn khu này sẽ sầm uất nhanh chóng! Khuyên bác nên mua thời điểm này dễ mua, sau tết (Aeon làm lễ khởi công chính thức) giá sẽ nhích đôi chút.

Moony2018

Xe đạp
Bác chuẩn, đường 2 đẹp, đường 03 đang bị sai quy hoạch!
Đường 02 đẹp thật nhưng giờ toàn đòi 36~37 thôi bác ạ. Đường 03 rẻ hơn, nhưng đoạn nối đường 26m của Geleximco và 27m của Nam Cường e không chắc là đường to hay đường 13.5m thôi. Khó nghĩ quá :-??

Tom.My

Xe hơi

Đường 02 đẹp thật nhưng giờ toàn đòi 36~37 thôi bác ạ. Đường 03 rẻ hơn, nhưng đoạn nối đường 26m của Geleximco và 27m của Nam Cường e không chắc là đường to hay đường 13.5m thôi. Khó nghĩ quá :-??
Chắc chắn là đường 27-27m cụ ơi vì có quy hoạch S4 từ trước rồi. Đường này kéo dài từ vành đai 4 đến Lê Quang Đạo, sang cả khu Louis của Lã Vọng nữa cơ ma

Vinvision

Xe điện
Các cụ có mua thì cũng nên tỉnh táo chút, tránh bị bong bóng nhé.
Cả hai đường số 2 và số 3 lối vào aeon đều không thông nhất được
đành rằng quy hoạch là vậy nhưng mạnh chủ đầu tư nào thì chủ ấy làm, nên không khới nối hạ tầng được với nhau.
Đường số 3 sẽ có đoan nút thắt cổ chai lối giữa nam cường và gelex,
Đường số 2 trường học xây chắn ngang, làm gì còn đất mà thông, nguy cơ cũng lại nút thắt cổ chai.
Lưu ý: Các bác cứ bình tĩnh lữa chọn cho mình một mảnh đất ưung ý, hết sức tỉnh táo với một số nhà đầu cơ. họ thông minh hơn chúng ta nhiều, họ biết aeon mail mở ở đó trước chúng ta cả năm cơ, nên khi khởi công hay chưa thì bản chất nó đã tăng quá cao rồi.
Nên nhớ: trước khì các bác kì vọng vapf aeon thì hãy sang long biên ngắm kĩ aeon bên đó đi, tìm hiểu xem dân quanh đó có sợ múi gì được không? các bác kì vọng mấy đường này để ăn theo em nghĩ hơi khó. vì aeon mall nó là mô hình dịch vụ giải trí và mua sắm khép kín bên trong.

phihong5000

Xe máy
Em đang tìm hiểu căn 120m2 khu A để ở có cụ nào bán không ạ? Giá thế nào ạ? Các khu C, D nhà thì đẹp nhưng để ở chắc lâu lắm. Có cụ nào có giá hợp lý, có sổ thì ới để em mua với ạ. Em phải vậy ngân hàng nữa ạ

Moony2018

Xe đạp
Các cụ có mua thì cũng nên tỉnh táo chút, tránh bị bong bóng nhé.
Cả hai đường số 2 và số 3 lối vào aeon đều không thông nhất được
đành rằng quy hoạch là vậy nhưng mạnh chủ đầu tư nào thì chủ ấy làm, nên không khới nối hạ tầng được với nhau.
Đường số 3 sẽ có đoan nút thắt cổ chai lối giữa nam cường và gelex,
Đường số 2 trường học xây chắn ngang, làm gì còn đất mà thông, nguy cơ cũng lại nút thắt cổ chai.
Lưu ý: Các bác cứ bình tĩnh lữa chọn cho mình một mảnh đất ưung ý, hết sức tỉnh táo với một số nhà đầu cơ. họ thông minh hơn chúng ta nhiều, họ biết aeon mail mở ở đó trước chúng ta cả năm cơ, nên khi khởi công hay chưa thì bản chất nó đã tăng quá cao rồi.
Nên nhớ: trước khì các bác kì vọng vapf aeon thì hãy sang long biên ngắm kĩ aeon bên đó đi, tìm hiểu xem dân quanh đó có sợ múi gì được không? các bác kì vọng mấy đường này để ăn theo em nghĩ hơi khó. vì aeon mall nó là mô hình dịch vụ giải trí và mua sắm khép kín bên trong.
Em cũng đồng ý với bác, tin aeon mall và đường xung quanh có cũng lâu, so với năm ngoái cũng đã lên kha khá rồi, vì vậy không nên kỳ vọng nhiều. Nếu cụ nào muốn bứt phá nhanh, e khuyên nên đầu tư con shophouse bên ngoài đường Lê Trọng Tấn, giờ đang 70-75 nhưng một thời gian nữa e dự sẽ không còn giá đấy đâu.
Em thì muốn đầu tư lâu dài, sau này cũng muốn về đây ở (họ hàng e cũng nhiều ng ở Hà Đông, e cũng muốn cho con học trường Nhật gần đấy). Khả năng tài chính có hạn, không đú đởn bên ngoài được, đành chui vào đường nội bộ thôi. Em thấy mặt bằng giá khu này vẫn còn rẻ, nếu so với xung quanh, các cụ cứ đi tìm hiểu sẽ thấy.

P/S: Đường số 2 em nghĩ sẽ thông dễ. Đường số 3 thì e cũng đoán có nút cổ chai, trừ khi gelex bỏ cái khu gom rác sinh hoạt đi để làm đường.

Vinvision

Xe điện
Em cũng đồng ý với bác, tin aeon mall và đường xung quanh có cũng lâu, so với năm ngoái cũng đã lên kha khá rồi, vì vậy không nên kỳ vọng nhiều. Nếu cụ nào muốn bứt phá nhanh, e khuyên nên đầu tư con shophouse bên ngoài đường Lê Trọng Tấn, giờ đang 70-75 nhưng một thời gian nữa e dự sẽ không còn giá đấy đâu.
Em thì muốn đầu tư lâu dài, sau này cũng muốn về đây ở (họ hàng e cũng nhiều ng ở Hà Đông, e cũng muốn cho con học trường Nhật gần đấy). Khả năng tài chính có hạn, không đú đởn bên ngoài được, đành chui vào đường nội bộ thôi. Em thấy mặt bằng giá khu này vẫn còn rẻ, nếu so với xung quanh, các cụ cứ đi tìm hiểu sẽ thấy.

P/S: Đường số 2 em nghĩ sẽ thông dễ. Đường số 3 thì e cũng đoán có nút cổ chai, trừ khi gelex bỏ cái khu gom rác sinh hoạt đi để làm đường.
Chuẩn đó bác. Nếu muốn thì làm quả Shophouse đường Le trong tấn mới ra thóc đuợc ạ. Đoạn đuờng so 3 geleximco hạ mong xây liền kề rồi. Gio chỉ cong cái khe 13 mét thoai.

Vinvision

Xe điện
Có bác nào biết C26 giờ chuyển đổi thành khu gì không ạ hay là phong khám đa khoa nhà tang lẽ ạ. Trước nó là chung cư ạ.

bosuutapcrv2017

Xe tải
cccm cho em hỏi biệt thự khu này giá ntn , diện tích bao nhiêu m / căn vậy

Vinvision

Xe điện
cccm cho em hỏi biệt thự khu này giá ntn , diện tích bao nhiêu m / căn vậy
Biệt thự khu nay giá khoảng 18-20tr /m dt 240 đếm 300. Còn loại dt 200 thiết kế nhà dở ẹc, em khuyên các cụ ko lên mua bt dt200m

Vinvision

Xe điện
Em đang tìm hiểu căn 120m2 khu A để ở có cụ nào bán không ạ? Giá thế nào ạ? Các khu C, D nhà thì đẹp nhưng để ở chắc lâu lắm. Có cụ nào có giá hợp lý, có sổ thì ới để em mua với ạ. Em phải vậy ngân hàng nữa ạ
Nếu cụ mua khu A thì đứng ở cổng ho một tiếng có đầy nhà. Giá tầm 4,2tỉ đến 4,5tỉ. Vị trí địa lý tuơng đối đẹp và đất rất sạch. Mỗi tôi cốt nền thấp quá nên không hơi ngại.
Trước em cũng định mua căn ở đó nhưng gặp phải chủ nhà đểu nên em ko mua nữa. Và giờ quyết định tiim khu D, lý do em chọn khu D vè mật độ xd rất thoáng và đẹp.
QUa tìm hiểu của em thì geleximco có 4 khu
Khu A vị trí đẹp thoáng nhưng cốt nền thấp
Khu B đất không đuọc sạch lắm và nhiều nhà nghiên cứu ở thuơng mại 60m2 nên em ko thích. Bỏ qua
Khu C vị trí thuận tiện nhưng dự an mang tính chất thưong mại quá nhiều nhà liền kề và Chung Cư nằm ở giữa dự an và bị kẹp 2 làng la Dương và Duơng nội , về tương lai khu này an linh không tốt
Khu D vị trí không thuận bằng C nhưng quy hoạch rất thoáng và đep DA nằm dài theo đuơng LTT và 8 toà CC cũng nằm ở mặt đuờng LTT. Toàn nhà Dt lớn.
Em ý định mua ở nên vẫn quyết định chọn khu D