[Funland] Hỏi về khu liền kề Geleximco

ta261

Xe hơi
rẻ rnhaats 9 tỉ 1 lô ở khu B nghĩa địa cũ rồi :)) 60m2
tháng 10 năm ngoái em đi xem lô 90m trục chính thông Vin khu B mới giá có 10.5. Về đọc thấy bảo khu này nghĩa địa cũ + xưa CĐT san phẳng nhiều mộ ko di dời nên thôi, thế mà giờ ko biết đẩy kiểu j lên ~~ 18 tỷ

nguyenvancuong88

Xe buýt
tháng 10 năm ngoái em đi xem lô 90m trục chính thông Vin khu B mới giá có 10.5. Về đọc thấy bảo khu này nghĩa địa cũ + xưa CĐT san phẳng nhiều mộ ko di dời nên thôi, thế mà giờ ko biết đẩy kiểu j lên ~~ 18 tỷ
cụ chắc chưa xem các bài viết của e rồi
e nói rõ rồi mà, vấn đề là mỹ đang in tiền quá khiếp để lấy vốn tái đầu tư cho "sản xuất tại mỹ"
cùng lúc đó nó lại tăng lãi xuất để giữ bình ổn
nó đang lợi dụng quá đà petrodollar
cho nên lạm phát bị phân tán toàn cầu, càng những nước như vn càng ảnh hưởng nặng ( xuất khẩu cho mỹ chiếm tỉ trọng lớn nhất )

Proplay

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nặng lời với nhau quá. Mỗi người mỗi quan điểm. Thị trường nó mới là thứ quyết định chứ ko phải vài cái còm trên ofun này.

Với em, chung cư 3 ngủ giá 8 tỷ thì liền kề đường to 30m giá 9 tỷ là quá rẻ. Oto cắm lút cán vào nhà, đường thông tứ phía, dân đông như quân mông. Tội gì leo lên cái chung cư 8 tỏi lốt oto còn chả đủ, đội mưa gió đi lấy xe cách cả km :))

Có sai ko ạ? :))

Bossman

Xe tải
Đọc tham khảo cho biết thêm thông tin chứ đếch ai mua nhà trên giấy cụ. Ngay cái khu gele cứ thổi thế nào em chẳng biết chứ đi dọc Lê Trọng Tấn có ma nào đâu, để không hết.
Hiện nay ơt Gele hàng bán toàn bộ là đội sale và NĐT ôm hàng và tư thiết lập giá mới cao hơn giá cũ rất nhanh, nên gần như chủ nhà k có cơ hội bán trực tiếp cho ng tiêu dùng thật, do vậy toàn bị giá ảo,

Proplay

[Tịch thu bằng lái]
Hiện nay ơt Gele hàng bán toàn bộ là đội sale và NĐT ôm hàng và tư thiết lập giá mới cao hơn giá cũ rất nhanh, nên gần như chủ nhà k có cơ hội bán trực tiếp cho ng tiêu dùng thật, do vậy toàn bị giá ảo,
Khu nào mà chả 99% giao dịch qua cò cụ ơi =))
Thời buổi này mấy ai giao dịch trực tiếp được với chủ nhà.

Bossman

Xe tải
Vì vậy bây g ở gele rất nhiêu mộ, miếu còn lại đan xen cùng người sống

ta261

Xe hơi
Khu B mới thôi cụ, có 1 góc ở khu D, còn các khu còn lại đất sạch. Cái thằng Bảo Sơn giáp vin 2 3 năm trước mới giải tỏa hết mộ xây thêm 1 đống LK giờ bán cũng 17 tỷ

Proplay

[Tịch thu bằng lái]
Ciputra còn nguyên cả nghĩa trang kia kìa, Biệt thự ngay cạnh view nghĩa trang toàn giá 40-50 tỷ :))

Time city thì xây dựng trên nghĩa trang khổng lồ chôn người chết đói năm Ất dậu cả trăm ngàn mộ mà giờ chung cư 3 ngủ toàn gần chục tỷ =))

ta261

Xe hơi
Ciputra còn nguyên cả nghĩa trang kia kìa, Biệt thự ngay cạnh view nghĩa trang toàn giá 40-50 tỷ :))
câu chuyện xây nhà trên khu có nhiều mồ mả ko hiếm ở HN, chủ yếu lúc sửa nhà thì đào sâu xuống xem còn j sót ko. Bên Gele cũng có mấy nhà đào sâu thấy sót khá nhiều.

Bossman

Xe tải

Time city thì xây dựng trên nghĩa trang khổng lồ chôn người chết đói năm Ất dậu cả trăm ngàn mộ mà giờ chung cư 3 ngủ toàn gần chục tỷ =))
Cả khu riêng thì khu đô thị nào cũng có, riêng gele này vẫn còn lác đác mộ và miếu còn lại

Proplay

[Tịch thu bằng lái]
câu chuyện xây nhà trên khu có nhiều mồ mả ko hiếm ở HN, chủ yếu lúc sửa nhà thì đào sâu xuống xem còn j sót ko. Bên Gele cũng có mấy nhà đào sâu thấy sót khá nhiều.
Cả khu riêng thì khu đô thị nào cũng có, riêng gele này vẫn còn lác đác mộ và miếu còn lại
Lác đác mộ đỡ kinh hơn cụ sống đối diện bên kia đường là một nghĩa trang vĩ đại, nhang khói um tùm chứ :))

Làm gì có khu nào chắc 100% ko sót. Các khu đô thị Hà nội gần như khu nào cũng dính mồ mả hết.

Time city xây trên khu nghĩa trang Hợp Thiện chắc phải có gần triệu nấm mồ mất :)). Kết quả bây giờ dân sống phây phây. Con đàn cháu đống

kenlos

Xe tải
Thôi các cụ cãi nhau làm gì, đã không mua thì lúc nào chả chê đắt. Ngay trong thớt này, tầm 100 page đầu giá có 30-40tr/m2 mà đầy cụ còn chê đắt cơ mà

ta261

Xe hơi
Thôi các cụ cãi nhau làm gì, đã không mua thì lúc nào chả chê đắt. Ngay trong thớt này, tầm 100 page đầu giá có 30-40tr/m2 mà đầy cụ còn chê đắt cơ mà
Em mua rồi nhưg vẫn thấy đắt cụ ạ, em thích rẻ mua dc nhiều hơn còn cho thuê. Chứ giờ tiền thuê với tiền mua nhà ko tỉ lệ thuận với nhau

Proplay

[Tịch thu bằng lái]
Em mua rồi nhưg vẫn thấy đắt cụ ạ, em thích rẻ mua dc nhiều hơn còn cho thuê. Chứ giờ tiền thuê với tiền mua nhà ko tỉ lệ thuận với nhau
Hồi 2022 em mua căn time 2 ngủ cho thuê giá 3.3ty, giờ môi giới báo 5.3ty. Lãi ra 2 tỷ trong 2 năm.

Cụ vừa mong đc giá nhà, vừa đc giá cho thuê thì tham quá :))

f1_hn

Xe container
Lác đác mộ đỡ kinh hơn cụ sống đối diện bên kia đường là một nghĩa trang vĩ đại, nhang khói um tùm chứ :))

Làm gì có khu nào chắc 100% ko sót. Các khu đô thị Hà nội gần như khu nào cũng dính mồ mả hết.

Time city xây trên khu nghĩa trang Hợp Thiện chắc phải có gần triệu nấm mồ mất :)). Kết quả bây giờ dân sống phây phây. Con đàn cháu đống
E tưởng nghĩa trang Hợp Thiện là bên kia đường chứ cụ?

dongnd3

Xe buýt

Công nhận lâu lâu ms thấy 1 ng quan điểm giống e.
khu Cpt thì toàn mộ. Nhà vợ e xuân đỉnh nên e biết rõ. Sau nó thu gọn lại còn dọc đường NHT đó. Quần thể Cpt bjo vẫn còn nt bên trong.
Khu vực times kim ngưu thì khỏi bàn rồi
Khu gle thì toàn tam sao thất bản. Mấy bố có biết j đâu phán như đúng r. Mà thôi kệ 5 người 10 ý hơi đâu mà care. Chỉ mấy ông chém ẩu là e cứ phải chém lại tơi bời đã =))

Chỉnh sửa cuối:

chuvitpanpan

Xe tải
Cụ này chuẩn này. Gele e xem trước tết với sau tết toàn tay to và thổ địa khu đó mua ôm. Mua xong lại bán luôn. Đội nọ mua của đội kia nâng giá lên. Gần như k có dân mua

nvh_hn

Xe container
Ai chẳng qua cò cụ, em mua bán xác định luôn qua cò cho nhanh. Tuy nhiên mình cũng phải chọn lọc, cũng may em toàn làm việc được với cò tương đối chuẩn chỉ.