[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

Cũng ko đến mức phải đợi đến lúc xong đường cienco 5. Nói chung theo tư duy bình thường thì các lô đúng quy hoạch chỉ cần phê duyệt hs thiết kĩ cơ sở, thiết kế kĩ thuật là được xây dựng tiếp rồi, chả hiểu sao lại lâu đến vậy.
Đợt này thành phố còn bắt xây nhà ở xã hội mà nhà ở xã hội thì phải chờ điều chỉnh 1/500 từ 8 lên 19 tầng thì nhanh sao được :D
Chắc dân vội chứ chủ đầu tư không vội, nên vậy, hiiiii :)) Vậy lại yên tâm mang tiền dành xây đi chỗ khác tầm năm nữa quay lại tính :)) càng hay :D

Cái phường này toàn bộ bên A hay chỉ vải phân khu A.1.3; A.m.n dính tới phường này thôi bác?
hình như các khu B1.1, B1.3, B2.1, A2.2, A2.5 và A2.6 đều có một phần diện tích dính đến Phú Lương, còn khu A1.1, A1.2, A1.3 thì toàn bộ luôn

thanh.long

Xe tăng
Tình hình mặt bằng, cọc bê tông có gì chuyển biến không các bác? Thấy 1 lượng hàng B1.1 chào bán ra kha khá, tất nhiên giá không hề rẻ, vì khi được xây khu mới thì khu đã xây gần như không được hưởng lợi nhiều nên chắc một số bác tinh ý bán B1.1 chắc mang tiền đi làm việc khác hoặc chuyển qua các lô dự kiến sắp được xây để ăn tiếp vòng 2 :))

Mời các bác xem thêm và bàn luận cho nhiều chiều

Chắc các Nhà đầu tư giờ bán bớt đi để dồn tiền chuẩn bị mua Cổ Loa, giờ thấy sale đã gửi giá dự kiến runmor ở dự án Vin Cổ Loa tính ra rơi vào khoảng 280-300tr/m2 cả đất và nhà thô

nhatscn

Xe tăng
Chắc các Nhà đầu tư giờ bán bớt đi để dồn tiền chuẩn bị mua Cổ Loa, giờ thấy sale đã gửi giá dự kiến runmor ở dự án Vin Cổ Loa tính ra rơi vào khoảng 280-300tr/m2 cả đất và nhà thô

Chuẩn bác, mua 1 căn đường 17m bên TH là sang đây làm 2 căn 40 tỏi rồi. đc vay 70% và hỗ trợ lãi 24t.

Nhìn bảng giá VCL mới thấy TH giá cao, 1 lô bên A đường 14m giờ cũng đòi 12 tỏi+xây 2 tỏi =14 tỏi, mà chưa biết khi nào xây, có sổ, vay đc có tỏi. Thêm 3 tỏi sang V(trả theo tiến độ), vị trí, hạ tầng, CĐT, dân trí,... chắc chắn ổn hơn TH.

bác nào cần ib em

Chỉnh sửa cuối:

F111

Xe máy
Em có 1 số băn khoăn về Vin cổ loa: 1. Giá của Vin cổ loa như vậy theo các cụ thì dư địa tăng còn không và như thế nào? 2. Căn liền kề rẻ nhất sau khi hoàn thiện sẽ rơi vào 20 tỷ, diện tích 62.5 là diện tích đất hay diện tích nhà các cụ nhỉ? 3. Cầu tứ liên thô thông tin quảng cáo thì khởi công trong năm 2024 trong khi còn chưa có thông tin gì. Giả sử nhanh nhất 2025 bắt đầu làm cầu thì dự kiến đến 2030 có xong không các cụ? Cầu Nhật Tân Nhật làm trong 6 năm. Cầu này thì nghe nói TQ làm.

hacxosteel

Xe đạp
Chuẩn bác, mua 1 căn đường 17m bên TH là sang đây làm 2 căn 40 tỏi rồi. đc vay 70% và hỗ trợ lãi 24t.

Nhìn bảng giá VCL mới thấy TH giá cao, 1 lô bên A đường 14m giờ cũng đòi 12 tỏi+xây 2 tỏi =14 tỏi, mà chưa biết khi nào xây, có sổ, vay đc có tỏi. Thêm 3 tỏi sang V(trả theo tiến độ), vị trí, hạ tầng, CĐT, dân trí,... chắc chắn ổn hơn TH.

View attachment 8699061
bác nào cần ib em
Tâm lý qua sông là e ko thích rồi, làm việc bên đó thì ko sao chứ bên này đi oải lắm. Mà mua 2 căn bên đó xong 24t mà ko bán được thì làm sao bác?

nhatscn

Xe tăng
Tâm lý qua sông là e ko thích rồi, làm việc bên đó thì ko sao chứ bên này đi oải lắm. Mà mua 2 căn bên đó xong 24t mà ko bán được thì làm sao bác?
- Tâm lý đi đò phà ngày xưa thôi cụ, giờ đi lại thường tính thời gian di chuyển.
- Bác sợ 24 tháng ko ra đc hàng thì mua 1 căn thôi, trả trước 6 tỏi cho căn 20 tỏi, bác còn >6 tỏi tha hồ làm các việc khác. Thay vì bác ném >12 tỏi vô TH mà vay đc có 1 tỏi, nhà chưa có (xây đc cái nhà thô phải + 2 tỏi), pháp lý thì chưa thấy đâu. Bác thấy giá TH và CVL gần tương đương chưa nếu tính cả xây thô?
Ý kiến cá nhân em thui.

- Tâm lý đi đò phà ngày xưa thôi cụ, giờ đi lại thường tính thời gian di chuyển.
- Bác sợ 24 tháng ko ra đc hàng thì mua 1 căn thôi, trả trước 6 tỏi cho căn 20 tỏi, bác còn >6 tỏi tha hồ làm các việc khác. Thay vì bác ném >12 tỏi vô TH mà vay đc có 1 tỏi, nhà chưa có (xây đc cái nhà thô phải + 2 tỏi), pháp lý thì chưa thấy đâu. Bác thấy giá TH và CVL gần tương đương chưa nếu tính cả xây thô?
Ý kiến cá nhân em thui.
Cụ thoát hết hàng ở Thanh Hà rồi à, dạo này quay xe Thanh Hà nhanh thế :)):)):))

Lalaxinh

Xe máy
hình như các khu B1.1, B1.3, B2.1, A2.2, A2.5 và A2.6 đều có một phần diện tích dính đến Phú Lương, còn khu A1.1, A1.2, A1.3 thì toàn bộ luôn
đây cũng là lý do tại sao ngay từ đầu tôi đã bảo bên A sẽ bị bỏ lại mà, nên ngay từ đâu các bác trên đã hướng theo chiều xin khu B1.4 trước. né toàn bộ khu liên quan đến phường phú lương

Bên B khả năng là phường Kiến Hưng + xã Cự Khê sao ấy bác. Thấy ghi trong hợp đồng mua bán thì họ ghi gộp hết vào mấy phường + xã chứ không ghi cụ thể lô mua chỗ nào phường nào :)

nhatscn

Xe tăng
Cụ thoát hết hàng ở Thanh Hà rồi à, dạo này quay xe Thanh Hà nhanh thế :)):)):))
hehe, em vẫn còn. Cùng phân tích để ae có nhiều cơ hội hơn thôi cụ. đợt rùi đi đấu giá, em cần 2 tỏi mà bí. Nhìn lô đất hơn 10 tỏi ko làm đc gì mới thấy chán.
Bên B khả năng là phường Kiến Hưng + xã Cự Khê sao ấy bác. Thấy ghi trong hợp đồng mua bán thì họ ghi gộp hết vào mấy phường + xã chứ không ghi cụ thể lô mua chỗ nào phường nào :)
Bên B có M1A,B và 1 ít nữa của M1c là của Kiến Hưng.

hacxosteel

Xe đạp
Ý kiến cá nhân em thui.
Theo e thì ông VCL này đang bán giá của tương lai rồi, nếu có tăng thì chắc không nhiều mà rủi thì sau 24t lại có trào lưu cắt lỗ giống OCP2,3. Còn cái bác nói TH về pháp lý rồi hạ tầng giao thông chưa xong, chưa được xây các kiểu ấy e lại thấy hay, vì đấy là động lực để giá nó có thể tiến lên mỗi khi xong được mục nào đó. Nền giá của nó so với xung quanh thì ko phải là cao. E vừa đầu tư nhưng cũng sẵn sàng ở vì cũng thấy thuận lợi nếu hạ tầng nó xong mà quan trọng cũng thích hệ sinh thái của nó. E lại chưa muốn nó xây ngay, tầm giữa hoặc cuối năm sau xây là đẹp, đầu tư ở đây tính giá đất chứ có tính giá nhà đâu bác.

Về cơ bản giá của Vin là cho người dùng cuối nên giá nó thường đã dự phóng cho ~3-5 năm rồi. Ai muốn mua ngay nên dùng tiền thịt và đợi, còn ai vay muốn thời điểm lãi cứ đợi sau nhịp đội ôm hàng 3-5 năm không chịu được cắt lỗ thì mua là đẹp. Bên Đông Anh rất tiềm năng nhưng thời gian điểm rơi chắc tầm ~2030 lúc đó cầu + đường + mấy dự án lớn hòm hòm là đẹp. Vào sớm trước 1-2 năm đỡ phải đợi lâu. Nó giống như Thanh Hà này ai mua sớm đều phải nằm quá lâu, mình vào được gần năm đỡ phải đợi lâu mà tăng giá cũng ổn. Và đợi thêm chắc cũng không quá lâu nếu không muốn bán sớm. Điểm hay các dự án Vin là tiền cực lớn có thể thanh khoản nên các bác vốn to đánh cũng được vỉ thanh khoản trăm tỷ ở các dự án khác rất khó, nhưng ở Vin thì không khó, còn vốn nhỏ theo nó thường kém hiệu quả :)

Em có 1 số băn khoăn về Vin cổ loa: 1. Giá của Vin cổ loa như vậy theo các cụ thì dư địa tăng còn không và như thế nào? 2. Căn liền kề rẻ nhất sau khi hoàn thiện sẽ rơi vào 20 tỷ, diện tích 62.5 là diện tích đất hay diện tích nhà các cụ nhỉ? 3. Cầu tứ liên thô thông tin quảng cáo thì khởi công trong năm 2024 trong khi còn chưa có thông tin gì. Giả sử nhanh nhất 2025 bắt đầu làm cầu thì dự kiến đến 2030 có xong không các cụ? Cầu Nhật Tân Nhật làm trong 6 năm. Cầu này thì nghe nói TQ làm.
Vin mua phải đúng nhịp mới lãi còn mua fomo lúc đầu tiên đa số chỉ hoà sau mấy năm giữ hoặc cắt lỗ. Bạn mình mấy người đầu tư vin duy nhất có 1 ông ăn được do mua hàng cắt lỗ, còn lại đều không hiệu quả, có đứa giờ còn kẹp tận Phú Quốc. Mình cũng đầu tư vin 1 lần và kết quả là chuyển về ở luôn sau 2 năm không hiệu quả :D

hacxosteel

Xe đạp
Vin mua phải đúng nhịp mới lãi còn mua fomo lúc đầu tiên đa số chỉ hoà sau mấy năm giữ hoặc cắt lỗ. Bạn mình mấy người đầu tư vin duy nhất có 1 ông ăn được do mua hàng cắt lỗ, còn lại đều không hiệu quả, có đứa giờ còn kẹp tận Phú Quốc. Mình cũng đầu tư vin 1 lần và kết quả là chuyển về ở luôn sau 2 năm không hiệu quả :D
Theo Vin ở Phú Quốc chết nhiều mà bác. Giờ ăn thì ko nuốt được mà muốn nhả là phải cắt sâu, cho thuê thì ko cho thuê đc vì nhiều đang cãi nhau ỏm tỏi kia. Ông nào mà nuôi ngân hàng nữa thì ốm luôn. Cách đây mấy tháng e cũng đầu tư vào The Canopy Vin Tây Mỗ, sau khi cọc xong rồi mới tỉnh ngộ và bỏ cọc, vì tính đi tính lại thấy sau có thể nguy cơ phải cắt lỗ nhiều hơn :D , vì mình ko có ý định ở đấy.

Chỉnh sửa cuối:
Theo Vin ở Phú Quốc chết nhiều mà bác. Giờ ăn thì ko nuốt được mà muốn nhả là phải cắt sâu, cho thuê thì ko cho thuê đc vì nhiều đang cãi nhau ỏm tỏi kia. Ông nào mà nuôi ngân hàng nữa thì ốm luôn.
Phú Quốc đúng nhịp + đất dân hợp lý thì trước kia có 1 nhịp khối người bay cao luôn. Lúc cuối 2016 mình ra đó du lịch đất rẻ như cho, định mua rồi. Nhưng xui cái bay vào dịp Tết nó mùa gió chướng sao ấy, bay ra rơi mấy giây sợ xanh mặt, lúc về máy bay cũng lắc nên sợ, đã mua là phải đi lại nhiều mà đi bị rơi phát hơi run nên mất ăn cú đó, coi như duyên chưa tới :))

đây cũng là lý do tại sao ngay từ đầu tôi đã bảo bên A sẽ bị bỏ lại mà, nên ngay từ đâu các bác trên đã hướng theo chiều xin khu B1.4 trước. né toàn bộ khu liên quan đến phường phú lương
Nhưng tình hình này chắc không xây cả bên bác nói nhỉ bác lalazing :D

thanh.long

Xe tăng
Theo e thì ông VCL này đang bán giá của tương lai rồi, nếu có tăng thì chắc không nhiều mà rủi thì sau 24t lại có trào lưu cắt lỗ giống OCP2,3. Còn cái bác nói TH về pháp lý rồi hạ tầng giao thông chưa xong, chưa được xây các kiểu ấy e lại thấy hay, vì đấy là động lực để giá nó có thể tiến lên mỗi khi xong được mục nào đó. Nền giá của nó so với xung quanh thì ko phải là cao. E vừa đầu tư nhưng cũng sẵn sàng ở vì cũng thấy thuận lợi nếu hạ tầng nó xong mà quan trọng cũng thích hệ sinh thái của nó. E lại chưa muốn nó xây ngay, tầm giữa hoặc cuối năm sau xây là đẹp, đầu tư ở đây tính giá đất chứ có tính giá nhà đâu bác.
Thì ở đâu chả tính giá đất thôi cụ, chứ cái nhà xây thô 4-5 tầng tính ra làm tẹt ga cũng chỉ loanh quanh 3 tỷ là hết cỡ

couto_hung

Xe tăng

thế Hoàng hà thì mua nhịp nào có lãi hả thím?

thế Hoàng hà thì mua nhịp nào có lãi hả thím?
Đợi văn bản có ký, đóng dấu gia hạn BT là đẹp nhất đảm bảo độ an toàn khá + biên lợi nhuận khá tốt. Còn sớm hơn hay muộn hơn thời điểm đó tuỳ thích ai an toàn ăn ít hay thích ăn nhiều mà phiêu :D Như thím vừa ngồi vừa nhòm tốt nhất nên tránh xa nó ra :))