[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

TRƯỚC NGHE CỤ RỒNG NÓI CÓ KHÁ NHIÊU LÔ ĐÃ XUNG PHONG KÝ PHỤ LỤC XÂY THÔ VỚI ĐƠN GIÁ XÂY DỰNG CỦA CHỦ ĐẦU TƯ ĐƯA RA RỒI, VẬY CÁC LÔ ĐÓ CÓ ĐƯỢC CHỈNH LẠI GIÁ XÂY THÔ VÀ KÝ LẠI PHỤ LỤC SỬA LẠI KHÔNG NHỈ
Từ xưa đến nay chưa bao giờ thấy cđt bán sản phẩm mà có hai giá đâu bác :) tuy nhiên cũng ko thể nói trước được điều gì vì quyền quyết vẫn do cđt
Nhưng theo cá nhân em nghĩ thì cđt ko dại gì mà để lắm loại giá cả vì như vậy lại sinh ra TTV1 TTV2 …
Rồi lại đến ký phụ lục hợp đồng lại hết thôi

túc sơn

Xe tải
Trước mắt không có chuyện đó đâu cụ, vì họ thông báo làm việc thương thảo với từng lô, các lô kia không tham gia đấu tranh thì tự mặc nhiên đồng ý với giá xây cao theo thông báo ban đầu thôi
Tất cả b1.1 cùng 1 giá hết cụ nhé, những cụ kí rồi thì cđt gọi lên ký lại giá mới, nói chung cũng khá đàng hoàng.

Vô vị authentic

Xe đạp
Website
voviauthentic.vn
Mấy cái thằng kêu trước vào kêu giá xây đâu có cao các dự án khác giá xây cao từ lâu rồi có ai kêu gì đâu lại còn bảo đấu tranh không tác dụng gì đâu đấu tranh chỉ giảm được 100-200 triệu thôi rồi đấu tranh quá bị dừng rồ thì toi rồi kêu thành viên tổ tư vấn ẩn danh có ý đồ khác giờ chim lợn chim cút hết rồi
Công nhận :)) e lội dòng tìm coment để bảo họ liếm lại những gì họ nhổ ra . Mà ko thấy đâu chắc bị xoá rồi

ruou_nep_17

Xe tải
Tất cả b1.1 cùng 1 giá hết cụ nhé, những cụ kí rồi thì cđt gọi lên ký lại giá mới, nói chung cũng khá đàng hoàng.
Căn cứ sau này CĐT điều chỉnh lại đơn giá xây thô do nguyên nhân giá vật liệu biến động lớn và cả thay đổi chính sách tiền lương tối thiểu vùng, vậy khi đó từng chủ đất riêng lẻ sẽ được tính toán cụ thể giá tăng dựa trên bảng tính như nào vậy cụ, hay sau này mỗi đợt điều chỉnh tăng giá lại phải thông qua Tổ Tư vấn vậy cụ

Các cụ Saving92 xeconvd85 tu_spark có thể phổ biến vấn đề này được không vì trong quá trình xây dựng kéo dài 6-9 tháng việc biến động lớn về giá vật liệu hay chính sách thay đổi là điều bình thường

túc sơn

Xe tải
Căn cứ sau này CĐT điều chỉnh lại đơn giá xây thô do nguyên nhân giá vật liệu biến động lớn và cả thay đổi chính sách tiền lương tối thiểu vùng, vậy khi đó từng chủ đất riêng lẻ sẽ được tính toán cụ thể giá tăng dựa trên bảng tính như nào vậy cụ, hay sau này mỗi đợt điều chỉnh tăng giá lại phải thông qua Tổ Tư vấn vậy cụ

Các cụ Saving92 xeconvd85 tu_spark có thể phổ biến vấn đề này được không vì trong quá trình xây dựng kéo dài 6-9 tháng việc biến động lớn về giá vật liệu hay chính sách thay đổi là điều bình thường
Sau này các khu vực khác như b1.2, b1.3, b1.4… thì e ko biết chứ b1.1 thì toàn bộ cả khu đã chốt giá và sẽ ko có bất kì thay đổi nào. Thực tế thì vật tư lúc chủ đầu tư họ tạm ứng cho nhà thầu là họ cũng chốt giá rồi, chưa kể có khi họ ký hợp đồng thi công trọn gói với từng nhà thầu thì họ cũng fix giá cố định rồi.
Thời gian thi công cũng ngắn có 6 tháng thì rủi ro về giá cả biến động mạnh cũng được giảm thiểu phần lớn rồi.

xeconvd85

Xe hơi

Hôm qua Tổ tư vấn họp và cũng nói rõ là: Giá này là giá xây dựng chung cho cả tầng hầm và nổi ( Đồng giá) và được thực hiện không thay đổi giá cho đến khi hoàn thành bàn giao nhà cho chủ đất bác ạ.

ruou_nep_17

Xe tải
Sau này các khu vực khác như b1.2, b1.3, b1.4… thì e ko biết chứ b1.1 thì toàn bộ cả khu đã chốt giá và sẽ ko có bất kì thay đổi nào. Thực tế thì vật tư lúc chủ đầu tư họ tạm ứng cho nhà thầu là họ cũng chốt giá rồi, chưa kể có khi họ ký hợp đồng thi công trọn gói với từng nhà thầu thì họ cũng fix giá cố định rồi.
Thời gian thi công cũng ngắn có 6 tháng thì rủi ro về giá cả biến động mạnh cũng được giảm thiểu phần lớn rồi.
Hôm qua Tổ tư vấn họp và cũng nói rõ là: Giá này là giá xây dựng chung cho cả tầng hầm và nổi ( Đồng giá) và được thực hiện không thay đổi giá cho đến khi hoàn thành bàn giao nhà cho chủ đất bác ạ.
Nếu như vậy thì trong Phụ lục hợp đồng xây thô khu B1.1 sắp ký sẽ ghi là giá xây thô trọn gói không có điều khoản về điều chỉnh giá phải không cụ ơi ?

xeconvd85

Xe hơi
Nếu như vậy thì trong Phụ lục hợp đồng xây thô khu B1.1 sắp ký sẽ ghi là giá xây thô trọn gói không có điều khoản về điều chỉnh giá phải không cụ ơi ?
Cái này thì mình lại cùng đợi khi chủ đầu tư có phụ lục hợp đồng mới và gửi cho Tổ tư vấn, 2 bên làm việc rồi tiến hành ký Bác ơi. Không có điều chỉnh về giá, vật liệu thì không có chữ " tương đương", thời gian cũng thể hiện, bảo lãnh ngân hàng thì CĐT ko đề cập, tiến độ nộp tiền thì theo như cũ, ai khó khăn thì làm đơn để giãn tiến độ và CĐT xem xét.

túc sơn

Xe tải
E thấy cđt họ đã có thiện chí thì chủ đất cũng nên tin tưởng họ. Cụ thản đã thống nhất về giá rồi thì e nghĩ chả có kiểu lật kèo hay gài gắm đâu, gài gắm xong chủ đất lại đi biểu tình đấu tranh thì cđt cả 2 bên chả ai muốn cả.

nhatscn

Xe tăng
Cụ này thấy nói như đúng rồi nhưng có tham gia đấu tranh tham gia đóng quỹ đâu mà biết, toàn thấy cụ đi đoán mò ý tứ
Cụ còn bảo em đoán mò nữa ko? "Đừng coi thường người khác" cụ nhé. keke

ruou_nep_17

Xe tải
Cái này thì mình lại cùng đợi khi chủ đầu tư có phụ lục hợp đồng mới và gửi cho Tổ tư vấn, 2 bên làm việc rồi tiến hành ký Bác ơi. Không có điều chỉnh về giá, vật liệu thì không có chữ " tương đương", thời gian cũng thể hiện, bảo lãnh ngân hàng thì CĐT ko đề cập, tiến độ nộp tiền thì theo như cũ, ai khó khăn thì làm đơn để giãn tiến độ và CĐT xem xét.
Nếu không có bảo lãnh ngân hàng thì không biết sang năm 2025 các khu khác đến ký Phụ lục xây thô mới sẽ như thế nào đây vì khi đó áp dụng luật kinh doanh bds mới các dự án kinh doanh nhà ở trong tương lai cần phải được ngân hàng cấp bảo lãnh - Điều 26

ruou_nep_17

Xe tải
Cụ còn bảo em đoán mò nữa ko? "Đừng coi thường người khác" cụ nhé. keke
Rõ ràng cụ có trong nhóm đóng quỹ tham gia đấu tranh đâu, cụ có được họp về giá và các nội dung khác khi Tổ tư vấn họ làm việc với CĐT đâu, vậy cũng là đoán mò như em thôi

Sáng nay thấy giá các lô trong bảng hàng rao bán chưa có sự biến động ở ngay khu B1.1 ngoại trừ một vài lô sàn đứng tên bắt đầu rao bán với giá tăng lên, bản chất dòng tiền đang phản ánh thực trạng nhu cầu mua nhập hàng mới đang chưa cao.

Khi pháp lý ổn áp hết các cụ chủ đất thoải mái đăng tin chào bán chính chủ và ký chuyển nhượng hđmb công chứng cho đàng hoàng rồi, khi đó người mua cũng đỡ bị sàn ăn chênh giá người bán cũng hạn chế cái tình cảnh bị sàn khác vào ép giá

Thủ lĩnh vừa ký duyệt xong rồi cả nhà ơi
Xin chúc mừng toàn thể các chủ đất thanh hà
Tết này bung lụa xoã thôi :)

nhatscn

Xe tăng
Rõ ràng cụ có trong nhóm đóng quỹ tham gia đấu tranh đâu, cụ có được họp về giá và các nội dung khác khi Tổ tư vấn họ làm việc với CĐT đâu, vậy cũng là đoán mò như em thôi
Hihi, em đưa thông tin để tham khảo thôi cụ, Cụ thấy em nói có lý đúng là đc roài.

volvo.XC90

Xe tăng
Thủ lĩnh vừa ký duyệt xong rồi cả nhà ơi
Xin chúc mừng toàn thể các chủ đất thanh hà
Tết này bung lụa xoã thôi :)
Chủ tịch HĐQT Cienco5Land ký phê duyệt đơn giá xây dựng chứ cụ, cho niêm yết công khai luôn để bà con bung lụa

nhatscn

Xe tăng
Sáng nay thấy giá các lô trong bảng hàng rao bán chưa có sự biến động ở ngay khu B1.1 ngoại trừ một vài lô sàn đứng tên bắt đầu rao bán với giá tăng lên, bản chất dòng tiền đang phản ánh thực trạng nhu cầu mua nhập hàng mới đang chưa cao.

Khi pháp lý ổn áp hết các cụ chủ đất thoải mái đăng tin chào bán chính chủ và ký chuyển nhượng hđmb công chứng cho đàng hoàng rồi, khi đó người mua cũng đỡ bị sàn ăn chênh giá người bán cũng hạn chế cái tình cảnh bị sàn khác vào ép giá
Cụ khai đê, cụ có mấy lô ở TH roài?