[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

donamtrung

Xe hơi
Bác nào up cho e cái văn bản thẩm định thiết kế triển khai sau thiết kế cơ sở hoặc nếu ko thì là cái GPXD để cho e ngắm cái bác. Thanks

tu_spark

Xe tải
Túm cái váy lại phải chờ xem 15/5 này có động tĩnh gì không các cụ nhé

Palisade

Xe buýt
Nhiều ngàn tỷ của dân chôn vùi ở đây hơn nửa thập kỷ, quả xanh lâu ngày cũng phải chín thôi ko cưỡng được

thanh.long

Xe tăng
Bác Rồng có bản vẽ thiết kế nhà không, up lên giúp cái
Tầng 1 cao 3.6m là hơi thấp nếu lắp điều hoà cassette, ko hạ cốt được do có bê tông tầng hầm. Ko rõ có khoang dự phòng cho thang máy hay không, chứ thời giờ về sau thì thang máy là tất yếu

Thanh Hà đa số nằm trong tay các nhà đầu tư, 10% còn lại là có nhu cầu ở thực. Với tình hình hiện nay ngân hàng giảm/cắt cho vay BDS. Cụ bạc lên tiếng về sai phạm đất đai, phân lô bán nền thì Thanh Hà căng đây.
Các newbie lưu ý ko lại bị up bô.
Các vướng mắc về quy hoạch theo chỉ ra của sở quy hoạch trước đây khi nào giải quyết được hết? Chắc mút mùa.
Các cụ nào nắm trong tay khu B2.1 thì sắp vỡ mật.

nhatscn

Xe tăng
Tầng 1 cao 3.6m là hơi thấp nếu lắp điều hoà cassette, ko hạ cốt được do có bê tông tầng hầm. Ko rõ có khoang dự phòng cho thang máy hay không, chứ thời giờ về sau thì thang máy là tất yếu
LK xây 4 tầng, tầng 1 có 3.35m thui cụ, ko phải 3.6m đâu

thanh.long

Xe tăng
Thanh Hà đa số nằm trong tay các nhà đầu tư, 10% còn lại là có nhu cầu ở thực. Với tình hình hiện nay ngân hàng giảm/cắt cho vay BDS. Cụ bạc lên tiếng về sai phạm đất đai, phân lô bán nền thì Thanh Hà căng đây.
Các vướng mắc về quy hoạch theo chỉ ra của sở quy hoạch trước đây khi nào giải quyết được hết? Chắc mút mùa.
Dính vào dãy nào sai quy hoạch như liền kề B2.1 là vỡ mật rồi, cái này nói 4-5 năm nay rồi. Còn việc 90% là đầu tư cũng ko đúng, tỷ lệ đầu tư và mua dài hạn ở - kinh doanh - văn phòng thì phải là 50%-50% đấy, còn sợ xiết bank ko đúng đâu, sợ xiết bank thì bđs trầm lắng mà muốn bán giá cao thì khó à, ko đúng lắm do một phần giá ở TH nó mới chỉ bằng tầm 60% mức giá mặt bằng xung quanh nên bđs có tạch có ảnh hưởng do thổi giá cao thì giá bus TH nó vẫn cứ lên đều để đặt mức xấp xỉ về giá và người đầu tư TH họ chôn vốn 2-3 năm rồi, ai lo ai rút thì rút rồi còn giữ đến giờ đa phần là điếc lác hết. Thanh Hà giờ mà được xây thật là dậy sóng làm cho dân bđs thổ cư và chỗ khác nóng mặt phết đấy

nhatscn

Xe tăng
siết ngân hàng về BĐS liên quan gì đến xây vậy cụ? cụ cầm HĐ đi vay thỏa mái. siết tùy chỗ thôi cụ à.

nhatscn

Xe tăng
Dính vào dãy nào sai quy hoạch như liền kề B2.1 là vỡ mật rồi, cái này nói 4-5 năm nay rồi. Còn việc 90% là đầu tư cũng ko đúng, tỷ lệ đầu tư và mua dài hạn ở - kinh doanh - văn phòng thì phải là 50%-50% đấy, còn sợ xiết bank ko đúng đâu, sợ xiết bank thì bđs trầm lắng mà muốn bán giá cao thì khó à, ko đúng lắm do một phần giá ở TH nó mới chỉ bằng tầm 60% mức giá mặt bằng xung quanh nên bđs có tạch có ảnh hưởng do thổi giá cao thì giá bus TH nó vẫn cứ lên đều để đặt mức xấp xỉ về giá và người đầu tư TH họ chôn vốn 2-3 năm rồi, ai lo ai rút thì rút rồi còn giữ đến giờ đa phần là điếc lác hết. Thanh Hà giờ mà được xây thật là dậy sóng làm cho dân bđs thổ cư và chỗ khác nóng mặt phết đấy
Em đồng quan điểm với cụ.

túc sơn

Xe tải
Có ngồi đấy mà chim lợn, e nói thẳng ô thản làm bố láo nhiều nhưng khu thanh hà gần như là ít sai phạm nhất và cái chuyện điều chỉnh quy hoạch là hết sức bình thường (hiện mật độ dân số thanh hà cũng ko phải là cao so với các kdt khác).
Đợt vừa qua lằng nhằng là do tranh chấp kđt mỹ hưng giữa 2 mẹ con nhà cienco 5 nên thành phố chả ai người ta duyệt khi nội bộ còn tranh chấp cả.

Hqua gần 2h sáng em mới xong việc lên hơi mệt ko vào chém gió với các bác được :)
Ai mà nghe em thì giờ ăn tiền đền cọc hết cả =)) muốn có đất cũng ko đc
Thị trường đúng quả bão giá
Người mua thua người bán rồi

Xe 01

Xe máy
Cụ Rồng đợt này chắc kiếm được mớ to nhỉ!

Từ hôm qua em thấy môi giới nhốn nháo gọi hỏi mua lô của em, bảo là B1.1 có thông tin sắp xây. Cụ nào có thông tin về việc này không ah