[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

thanhphuong06

Xe tải
Biệt thự đơn lập Thành Hà mà có lô góc tầm 350m2 lại ở ngay mặt đường to 30m có thêm vỉa hè 10m có view hồ to lớn lại hướng Đông Nam - Nam hội tụ cả đống điều kiện đặc sắc cũng phải ít nhất 250 củ/m2 chưa tính tiền xây thô đấy cụ ạ .

Những lô độc đáo kiểu thế này rất hiếm trong 1 dự án và người có tiền chưa chắc đã mua được
Thực ra thì họ cũng không mua đâu cụ ;)

Và so với VCL thì lô như cụ phải 500tr/m2 mới đúng. ;)

Thực ra thì họ cũng không mua đâu cụ ;)

Và so với VCL thì lô như cụ phải 500tr/m2 mới đúng. ;)
Có cái giấy kiểu như vcl thì TH 250tr/m2 chắc cũng viral :)) bác nào làm sàn TH photoshop hẳn lên 500tr/m2 cho bà con vào kêu ngáo là vỉal ngay :D

nhatscn

Xe tăng
Biệt thự đơn lập Thành Hà mà có lô góc tầm 350m2 lại ở ngay mặt đường to 30m có thêm vỉa hè 10m có view hồ to lớn lại hướng Đông Nam - Nam hội tụ cả đống điều kiện đặc sắc cũng phải ít nhất 250 củ/m2 chưa tính tiền xây thô đấy cụ ạ .

Những lô độc đáo kiểu thế này rất hiếm trong 1 dự án và người có tiền chưa chắc đã mua được
Chuẩn cụ, những căn này ở TH mà xây-có sổ-hạ tầng ngon kiểu V thì ko rẻ chút nào đâu. Số lô ntn cả dự án có mấy đâu. Mình chưa đủ xiền thì kêu đắt thui.

Chuẩn cụ, những căn này ở TH mà xây-có sổ-hạ tầng ngon kiểu V thì ko rẻ chút nào đâu. Số lô ntn cả dự án có mấy đâu. Mình chưa đủ xiền thì kêu đắt thui.
Đắt hay rẻ nó khác giá cao/ thấp (nhiều cái giá cao mà lại rẻ hơn cái giá thấp hơn). Cái mà bác nói nó là khả năng chi trả (affordable). Nhiều người thừa khả năng chi trả (xèng) nhưng mua ở đâu họ tính toán nhiều thứ lắm

Vâng cụ. Tất nhiên món Chứng khoán muốn thắng thì phải có kiến thức chuyên môn hoặc phải nghiên cứu kỹ tập trung, vậy nên tổng thể mới có 5% người thắng còn 95% người thua, đôi khi người có kiến thức và tập trung chơi họ chỉ loanh quanh 10-15 mã xào đi xới lại quanh năm cũng có ăn nhưng nếu người ko sâu và ko tập trung lại đi đánh theo hội nhóm là vẫn đang trong trạng thái gồng lỗ và chán nản là bình thường đó cụ.

Muốn biết nhận định sơ bộ tổng thể của cụ về Thị trường Chứng khoán về dòng tiền và nhóm nghành dẫn dắt từ nay đến cuối năm dương 2024 sau khi có tác động từ việc bước vào giai đoạn Fed cắt giảm lãi suất và bước tiến mới trong quá trình nâng hạng thông qua việc sắp tới NĐT nước ngoài có thể mua cổ cánh trên sàn mà không cần có đủ tiền
Nhiều dòng ngon lắm. Nhưng độ nhạy của thị trường với lãi suất thì luôn là dòng chứng khoán + tài chính (bank) sau đó mới tới dòng bđs, thép… Xuống tiền phải đọc báo cáo từng doanh nghiệp xem cụ thể mới đánh chứ đánh lung tung thì ko an toàn: doanh thu, lợi nhuận, tăng trưởng doanh thu, lợi nhuận… và chỉ nên tin big4 kiểm toán, có scic nắm giữ :) Tất nhiên đó là mình lập tiêu chí riêng thôi còn các bác khác có thể có tiêu chí khác
Vậy là dòng Bank và Chứng như nhận định chạy khá tít từ hôm bác hỏi, bác vào không hay ngắm gà??? :)) Nhiều bank vượt đỉnh mọi thời đại :D kkk
Úi TPB tím lịm dư trần kìa :D

Chỉnh sửa cuối:

nhatscn

Xe tăng
Vàng nhẫn 999.9 tăng giá như điên

Vàng thế giới đang trên đà đi lên 2700

Mấy tuần trước em ra tiệm vàng, hôm em ra thì hết nhẫn trơn.

Nhìn chỗ đất trước em trồng rau, giờ đã là các ngôi nhà to nhưng chưa có người ở. Nếu xây ko ở có lẽ để trồng rau cho đỡ phí tài nguyên, khi vọng nhanh có người về ở. Cả B1.1 em thấy chưa căn nào hoàn thiện ở ngoài việc có 2 nhà hoàn thiện 1-2 tầng làm VP BĐS.

Vàng cũng vậy, mua về ko làm gì đc ngoài việc cất nó đi.

Em full tý

bigdatacoach

Xe đạp
Mấy tuần trước em ra tiệm vàng, hôm em ra thì hết nhẫn trơn.

Nhìn chỗ đất trước em trồng rau, giờ đã là các ngôi nhà to nhưng chưa có người ở. Nếu xây ko ở có lẽ để trồng rau cho đỡ phí tài nguyên, khi vọng nhanh có người về ở. Cả B1.1 em thấy chưa căn nào hoàn thiện ở ngoài việc có 2 nhà hoàn thiện 1-2 tầng làm VP BĐS.

Vàng cũng vậy, mua về ko làm gì đc ngoài việc cất nó đi.

Em full tý
Vàng làm nơi trú ẩn thôi bác.
Thời buổi làm ăn khó khăn. Tiền thì mấy bác lại bơm ra nhiều thì phải tích trữ tài sản thôi :))

lenhaque2

Xe buýt
Vàng làm nơi trú ẩn thôi bác.
Thời buổi làm ăn khó khăn. Tiền thì mấy bác lại bơm ra nhiều thì phải tích trữ tài sản thôi :))
lãi xuất bên tầu đang 1.45, quả bơm này ddag sợ về 1% thôi, tầm 2 năm nữa khéo giống nhật lớ ngớ còn âm :))