[Funland] Hỏi về Đông trùng hạ thảo.

DuongHL

Xe container
Mình với TQ lắm mấy thứ kiểu này mà ko thấy ở các nước phương Tây. Nhà cháu dự là cũng một dạng truyền mồm, ko thấy nghiên cứu nào cụ thể.
Tuổi thọ trung bình của các nước không uống rượu ngâm cao hơn hẳn các nước còn lại.
Lý do gì thì nghiên cứu tiếp :D

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Tuổi thọ trung bình của các nước không uống rượu ngâm cao hơn hẳn các nước còn lại.
Lý do gì thì nghiên cứu tiếp :D
Giống như các tôn giáo hay đi truyền đạo, họ sẽ nói rằng: nhờ uống rượu ngâm mới thọ được thế, chứ không uống còn chóng chết nữa.

L.C.D

Xe container
Người không biết mới "dễ bị nhầm", người biết thì khó nhầm đấy, cái sừng gai của con đông trùng làm giả khó phết, nhất là đông trùng mắt đỏ.

Em đc cho 1 hộp có 10 hộp nhỏ, mà em để lẫn trong đống các loại hộp trà, xong quên mất, mốc hết chị ợ :((

momoyama68868

Xe điện
Em đc cho 1 hộp có 10 hộp nhỏ, mà em để lẫn trong đống các loại hộp trà, xong quên mất, mốc hết chị ợ :((
Phí của giời ^:)^^:)^
Em tiếc rẻ thì chị bày thế này nhé :) em mua cồn 90o về rửa sạch dùng bàn chải răng em bé, đi găng tay đặt lên lòng bàn tay chải nhẹ nhàng, thấm giấy ăn (loại giấy tốt, dai không bị nát ấy). Sau trải ra khay cho se hẳn rồi ngâm rượu, nên dùng loại rượu cao độ chút. Ngâm Rượu và Mật ong , tối/sáng làm một ly nhỏ. Không Bổ Âm cũng Bổ Dương Bổ Giường Bổ Chiếu .... :)

bau67

Xe container
Hàng tự nhiên hiếm siêu hiếm. Vì 4 năm nó mới xong âu trùng. 1 năm lên nấm. Giá cũng 1& 3 tỷ may ra may ra mới mua đc. Lại còn dễ làm giả Trung quốc với 1 số nc cũng nuôi cấy nhân tạo với số năm như trên.
Chứ ko phải như hàng Vn chỉ 3 tháng rồ gọi là Đông Trùng Hạ Thảo ( mùa Đông côn trùng sang Mùa Hạ thành thảo mộc )
Chuẩn Mợ !
Cách đây gần 20 năm, nhà Cháu có sang Vân Nam, 1 Bác gia thế rất mạnh ở Côn Minh có nói chớ mua, toàn hàng giả đấy ! Các Bác ấy cũng phải qua nhiều nguồn may ra mới mua được vài con và giá thời ấy cũng siêu đắt rồi ! Còn ngoài các cửa hàng bán thuốc đông dược ở Côn Minh thì các Cụ có thể mua cả xe tải !

L.C.D

Xe container
Phí của giời ^:)^^:)^
Em tiếc rẻ thì chị bày thế này nhé :) em mua cồn 90o về rửa sạch dùng bàn chải răng em bé, đi găng tay đặt lên lòng bàn tay chải nhẹ nhàng, thấm giấy ăn (loại giấy tốt, dai không bị nát ấy). Sau trải ra khay cho se hẳn rồi ngâm rượu, nên dùng loại rượu cao độ chút. Ngâm Rượu và Mật ong , tối/sáng làm một ly nhỏ. Không Bổ Âm cũng Bổ Dương Bổ Giường Bổ Chiếu .... :)
Em định vứt mà mẹ em tiếc của nên rửa và ngâm mật ong rồi đưa về quê cho mỗi dì cậu mợ 1 con nhai rồi c ạ, may quá ko thấy ai bị Tào tháo đuổi :))

binhsu7273

Xe cút kít
Nó còn mọc lên thành Nấm thì Mốc có gì đáng sợ. :D

binhsu7273

Xe cút kít
Em định vứt mà mẹ em tiếc của nên rửa và ngâm mật ong rồi đưa về quê cho mỗi dì cậu mợ 1 con nhai rồi c ạ, may quá ko thấy ai bị Tào tháo đuổi :))
Thảo nào ngày xửa các Cụ chúng ló dạy : Cẩn Thận với những thứ được Biếu, Tặng. :))

Hehe, theo em thấy là các sếp đang hiểu chưa đúng về cái loại tinh trùng hạ thổ này rồi :))
Khả năng chiến dịch mà bọn em làm cách đây 8 năm đã thành công xuất sắc (đến hiện tại thì tất cả các nhà sản xuất và thương mại ĐTHT vẫn còn đang ăn xái của chiến dịch lúc đó).
Tý rảnh em sẽ biên 1 bài chi tiết để các sếp hiểu về loại sản phẩm này nhé.

daikim911

Xe tải
Sáng ra mắt mũi kém em đọc nhầm Tinh Chùng Hạ Thổ

vieteuro

Xe container
Gio
Mình với TQ lắm mấy thứ kiểu này mà ko thấy ở các nước phương Tây. Nhà cháu dự là cũng một dạng truyền mồm, ko thấy nghiên cứu nào cụ thể.
Giống nhụy hoa nghệ tây đấy :))
Mịa cái bọn toàn lừa đảo

vieteuro

Xe container
Loại 160 triệu 1 lạng thì thấy cũng tốt
Cơ mà bệnh năg cũng về với đất mẹ

vieteuro

Xe container
- Nước dãi chim yến, cỏ mọc sâu bọ, tay gấu, cua đinh vàng, bào ngư các kiểu là những món dâng Vua ..... 100 ông vua chắc chết trẻ hết 80 ông do các món này.
- Toàn đồn thổi để bán cho các vị lắm tiền, biếu xén
- Như lan khỉ đột biến gì đấy thôi
Vua nào mà ít.có cung tần thì thường thọ lâu

hungkhi

Xe đạp
Loại này có phải ĐTHT ko các cụ? Hay loại gì mà họ bán rẻ lắm ạ. 0,75tr/kg.
Cái trong hình là 1 loài khác trong chi đông trùng hạ thảo Cordyceps so. nó là Cordyceps militaris còn cái con mà các cụ up ở trên là Cordyceps sinesis. Hoạt chất chính ở 2 con này là Adenosine vs Cordycepin nó là 1 dạng đường nucleoside thôi, thì con C. Militaris có thêm Cordycepin còn con nhộng kia thì chỉ có Adenosine thôi nhưng hàm lượng Adenosine thường sẽ cao hơn kha khá. Và con C militaris hàm lượng khá nhảy etùy vào phần đế nuôi cấy của nó. Ah bonus thêm nữa là con này pha vs nước sẽ được nhiều hoạt chất hơn ngâm rượu.

Rong Ruổi

Xe container
Nhà E mua tầm 1tr/1 hộp của trường ĐH nông nghiệp tự nuôi cấy. Thà biết rõ nguồn gốc thế này còn tốt hơn là mua hàng tùm lum ko rõ nguồn gốc. Chỉ béo cho bọn gian thương lùa gà

chuyenchemgio

Xe tăng
Cái này giờ vô chừng lắm. Hàng Việt nam thì chỉ nên gọi là Nhộng trùng thảo thôi. Lúc em mới làm homestay chưa làm xong đc giấy tờ an nnh trật tự ( do chưa xong giấy tư pháp lý lịch ngoài HN) gần như khắp mặt trận CA phường, Tp, e tặng hết.
Của nhà trồng đc. Rẻ lắm.
Công dụng cũng có. Nhưng ko như lời đồn.
Làm từ nhộng và gạo lứt ( vàng hoặc huyết rồng). Với hoá chất nhập. Nhưng làm ko vô trùng kĩ thì tèo nhiều lắm.
3 tháng đc mẻ.
Ngày xưa mới lên Dlat. E cũng bị đi mua cái vụn vụn 75tr/ ký. Lúc đó e mới quen biết chị mà đang làm mua làm gió ngoài HN về lĩnh vực này. Giá của bên đó cao ngất ngưởng. Đêm hôm mò vào tận xưởng mua loại vụn giá đã như trên. Còn loại nguyên con là 600tr
Sau này. Hahaha khổ quá. Cái hộp tươi 100gr í. Bên em em Bán ra có 140k.
Loại nguyên con là 90k/ con bán lẻ có tầm 120k/ con. ( Mà con này bên chị í đnag bán 600tr/ ký tặng cả chum rượu - quan trọng là chị í là kiểu hợp tác kinh doanh thu mua trong này mang ra HN bán, mãi sau cũng tự làm đc ở Hoà bình).
Cụ có loại 120k/ 1 con ko ah. Cho em mua 20-30 con ah