[Funland] Hỏi về điều hòa 1.5hp inverter

Ji Bro

Xe buýt
Cụ mua cho gia đình, có con nhỏ nằm hay mua cho phòng thuê trọ hay thế nào?
Có con nhỏ hay người già cứ lắp 2 chiều loại tốt chút, ngủ cho ngon giấc,..
Còn vế còn lại hoặc dùng cho mình cụ thì cái này tùy, phù hợp với tài chính, mua đồ điện tử quan trọng cái bảo hành
Em mua 1 cái cho người U60 và 1 cái để dưới bếp lúc ăn cơm, toàn phòng nhỏ loanh quanh có 10-15m2 nên 12k btu là thoải mái rồi. Em đang ngắm thấy ưng cái Hitachi inverter mà ít ý kiến về nó quá

BMZ_Z4

Xe điện
Em mua 1 cái cho người U60 và 1 cái để dưới bếp lúc ăn cơm, toàn phòng nhỏ loanh quanh có 10-15m2 nên 12k btu là thoải mái rồi. Em đang ngắm thấy ưng cái Hitachi inverter mà ít ý kiến về nó quá
Hitachi cũng ngon mà. Hàng nhập khẩu em nghĩ nếu lắp đặt ngon, không dính phải con lỗi thì chả vấn đề gì.
Chỉ có điều nó không phổ biến nên có vấn đề thì sẽ rất mệt. Em dính con Toshiba đời cũ mà cái cảm biến nhiệt độ của nó cũng độc, đến khổ.

hàng chất lượng thì đi đôi với giá cả thôi, chả biết thế nào chứ vẫn thấy đứng top thị trường xừa giờ =)))
Chưa chắc đâu, Daikin giờ vẫn chén mảng công nghiệp nhiều nên ko để ý, chứ thị phần bị mấy ông liên doanh hớp mạnh lắm rồi.

Ji Bro

Xe buýt
Hitachi cũng ngon mà. Hàng nhập khẩu em nghĩ nếu lắp đặt ngon, không dính phải con lỗi thì chả vấn đề gì.
Chỉ có điều nó không phổ biến nên có vấn đề thì sẽ rất mệt. Em dính con Toshiba đời cũ mà cái cảm biến nhiệt độ của nó cũng độc, đến khổ.
Hi vọng cái Hitachi ko gặp cái lỗi cụ ạ.
Mitsu heavy giá chát quá em ko dám với tới.

thichlexus

Xe điện
Điều hòa lắp đặt nó cũng phức tạp hơn tivi tủ lạnh hay cả điện thoại.
Không biết cái chế độ 7 ngày đổi mới có đúng không cụ nhỉ, xong lại lắp vào cũng phải thợ lắp nên mệt phết.
Điều hòa cụ phải hỏi là chỉ bảo hành máy hay bảo hành cả lắp đặt, vì nếu lỗi do lắp đặt, không phải do máy thì nhiều chỗ họ không bảo hành đâu. Lúc đấy lại phải thuê thợ để khắc phục hoặc lắp lại thì mệt lắm

BMZ_Z4

Xe điện
Hi vọng cái Hitachi ko gặp cái lỗi cụ ạ.
Mitsu heavy giá chát quá em ko dám với tới.
Cụ hỏi xác nhận chưa. Hôm trước có chỗ để con Panasonic 1.5 giá 12 tr mà em hỏi thì không phải, 13 hơn cơ. Thế đấy.
Chuẩn giá báo em nhé, Em cũng đang cần lắp thêm.

Ji Bro

Xe buýt
Cụ hỏi xác nhận chưa. Hôm trước có chỗ để con Panasonic 1.5 giá 12 tr mà em hỏi thì không phải, 13 hơn cơ. Thế đấy.
Chuẩn giá báo em nhé, Em cũng đang cần lắp thêm.
Cụ thắc mắc chuẩn rồi, em hỏi sales thì nó bảo là đời đó cũ ngừng kinh doanh. Giờ chuyển sang đời mới mã khác chỉ số tương tự nhưng giá 8.6 tr rồi cụ ạ

BMZ_Z4

Xe điện
Cụ thắc mắc chuẩn rồi, em hỏi sales thì nó bảo là đời đó cũ ngừng kinh doanh. Giờ chuyển sang đời mới mã khác chỉ số tương tự nhưng giá 8.6 tr rồi cụ ạ
Đúng rồi cụ, em thấy giá cụ tốt nên search mà nó ra 2 mã.
1 mã giống của cụ 1 số siêu thị bán giá cũng tầm dưới 8 củ,
1 mã khác thì giá 8 củ 6 đó. Tính ra vẫn rẻ hơn Mít H khoảng 1 củ 7.
Mà máy Hitachi này, cục nóng nó cũng tầm 22-23kg bằng trọng lượng cục nóng Panasonic.
Mit H thì khoảng 10tr3 cho mã YYP, Pana thì tầm 12tr6 cho mã ZKH.
Hitachi và Pana lại đều có wifi mới tài. Khó chọn giữa Hitachi và Mit H :D

BMZ_Z4

Xe điện
Mã mới giá 8tr6 thì cụ hỏi hàng ở đâu có không.
Em hỏi kho ở Nguyễn Trãi thì kêu hết hàng rồi.

New car 2023

Xe container
Cụ mua ở kho ng ta thuê thợ lắp cho cụ, có vấn đề gì lỗi thì kho tự tháo máy đổi máy mới nhưng tùy kho, có kho đổi cho 7 ngày có kho 30 ngày, nhưng nhìn chung thì e thấy tỉ lệ lỗi ít chủ yếu lúc lắp đặt đúng tiêu chuẩn thì chả lo, e toàn mua kho cho nhàn, vì dù sao cái bảo hành của hãng nó cũng gà trống lắm, lỗi nay lỗi kia xong đổ tội cho thợ lắp ko chuẩn ko đc bảo hành bla bla. Em lắp kho 2 cái thì trộm vía 2 cái đến nay vẫn chạy bon
Của đáng tội, cũng phụ thuộc Đội thợ thật.

Tôi lắp mấy cái gần đây, chắc hên nên chưa bị gì.

Trước đó thì lắp 2 cái, 1 cái cũ thì ngon; 1 cái mới toanh thì phải bỏ sau 3-4 năm gì đó.

Ji Bro

Xe buýt

BMZ_Z4

Xe điện

nsh

Xe tăng
Chào cccm,
Em đang cần mua điều hòa cho 2 phòng ngủ, search hàng bán tại kho thấy có trandinh chấm vn giá khá mềm nên muốn hỏi xem đã cụ mợ nào mua ở đây chưa, thông tin có đúng như niêm yết và dịch vụ sau bán ra sao?
Em hỏi thêm luôn là giữa 2 con máy này thì mọi người khuyên dùm em cái nào ổn hơn ạ?
1. Lg inverter 1.5 hp v13enh
2. Sharp Inverter 1.5 HP AH-X13ZW
Nhà cũ cháu dùng cả Pana, Mit Heavy rồi Midea cháu thấy như này
- Điều hòa hãng nào cũng tốt, nhưng thợ lắp ẩu là dính lỗi ngay, như con Midea của cháu, dùng đc 3 năm (ít dùng - do là phòng phụ) tự nhiên hết sạch gas, giờ lọ mọ gọi thợ đến bơm gas.
- Điều hòa LG cháu lắp 3 cái, 2 cái đời trước mã V13ENS thì nhựa cục lạnh bóng đẹp, mát sâu, nhưng mã sau là V10ENH - giống mã cụ chủ hỏi: thì là nhựa sần, cầm cục lạnh cảm giác: LG đặt của "ai đó" gia công giúp rồi. Chạy thấy mát không sâu như dòng cũ - dù phòng bé hơn nhiều.
- Điều hòa LG dùng chung điều khiển đẹp - chất liệu remote xịn, không như Pana, Mit, Midea (mấy anh này cứ dòng cao thì remote đẹp, dòng thấp thì remote trông lởm lởm.
- Sharp cháu không thích vì hãng này "bán mình" cho mấy anh hàng xóm rồi, đâu còn chất "Tư bản" nữa

quanduc

Xe buýt
Chào cccm,
Em đang cần mua điều hòa cho 2 phòng ngủ, search hàng bán tại kho thấy có trandinh chấm vn giá khá mềm nên muốn hỏi xem đã cụ mợ nào mua ở đây chưa, thông tin có đúng như niêm yết và dịch vụ sau bán ra sao?
Em hỏi thêm luôn là giữa 2 con máy này thì mọi người khuyên dùm em cái nào ổn hơn ạ?
1. Lg inverter 1.5 hp v13enh
2. Sharp Inverter 1.5 HP AH-X13ZW

[/QUOTE
Loại nào cũng được, mua tại kho thì yêu cầu nó cho thợ thợ lắp luôn cho.
Cụ cứ yêu cầu rõ là thợ chở điều hòa đến lắp mà không có máy hút chân không là đuổi về luôn không nhận điều hòa.
Thợ thường lười, cắt công đoạn, lắp xong dùng luôn dung môi xả để làm sạch đường ống.
Lắp xong phải dùng máy hút chân không hút sạch tạp chất/hơi nước...trong đường ống và kiểm tra độ kín của ống dẫn môi chất. Ok rồi thì lắp ăn ngay 99.99%

vingraux

Xe tăng
Của đáng tội, cũng phụ thuộc Đội thợ thật.

Tôi lắp mấy cái gần đây, chắc hên nên chưa bị gì.

Trước đó thì lắp 2 cái, 1 cái cũ thì ngon; 1 cái mới toanh thì phải bỏ sau 3-4 năm gì đó.
Em lắp mấy cái, thợ không hút chân không trước khi mở gas mà thay vào đó lại lý luận và làm theo cách: mở gas để đuổi khí trong ống ==> những máy điều hòa này đều chạy không ra gì. Bật lên một lúc chỉ mát nhè nhẹ, nhiều khi còn phải kiểm tra bằng tay ở cửa gió xem có mát không. Không đến nỗi vứt đi nhưng đúng là bỏ thì thương vương thì tội.

Mùa hè này vừa lắp thêm một cái, có hút chân không đúng chuẩn ==> bật lên 1 phút là sun chim luôn.

Tất cả những lần lắp đặt này em đều tip thêm cho thợ và tuyên bố ngay từ đầu. Nhưng làm được, làm tốt hay không là do cái tâm và trình độ của người thợ chứ hóa ra tiền tip của mình không quyết định.

phuongmit

Xe cút kít
Em lắp mấy cái, thợ không hút chân không trước khi mở gas mà thay vào đó lại lý luận và làm theo cách: mở gas để đuổi khí trong ống ==> những máy điều hòa này đều chạy không ra gì. Bật lên một lúc chỉ mát nhè nhẹ, nhiều khi còn phải kiểm tra bằng tay ở cửa gió xem có mát không. Không đến nỗi vứt đi nhưng đúng là bỏ thì thương vương thì tội.

Mùa hè này vừa lắp thêm một cái, có hút chân không đúng chuẩn ==> bật lên 1 phút là sun chim luôn.

Tất cả những lần lắp đặt này em đều tip thêm cho thợ và tuyên bố ngay từ đầu. Nhưng làm được, làm tốt hay không là do cái tâm và trình độ của người thợ chứ hóa ra tiền tip của mình không quyết định.
Xả đuổi là thợ lười thôi cụ. Chứ hít chân k có tính phí trong hạng mục lắp đặt mà chứ mình có xin k đâu :))

New car 2023

Xe container

Tôi cũng tip thêm.
Và yêu cầu họ hút chân không ngay từ đầu.
Có vẻ họ có hút chân không.

Còn cái sự "có hút chân không đúng chuẩn", tôi cũng không kiểm soát được.

vingraux

Xe tăng
Xả đuổi là thợ lười thôi cụ. Chứ hít chân k có tính phí trong hạng mục lắp đặt mà chứ mình có xin k đâu :))
Không biết là thợ (mà không có tâm là) bíp mình ngay. Có người theo sát thợ mà có biết thợ hút chân không lúc nào đâu :))

phuongmit

Xe cút kít
Không biết là thợ (mà không có tâm là) bíp mình ngay. Có người theo sát thợ mà có biết thợ hút chân không lúc nào đâu :))
Gặp ông chủ nhà nghếu ngơ thì k biết máy hít chân k nó hình thù gì, cơ chế ra sao thì thợ bảo làm rồi cũng k biết luôn. Nhất là k đứng trông nữa thì chịu hẳn :))

Ji Bro

Xe buýt
Em mới hỏi qua Zalo, giá dưới giá 8.6 kia 1 chút. Hấp dẫn phết cụ ạ. Cụ có lắp không, đợt này trời mát rồi, để sang năm không biết giá thế nào với có hàng không :D
Em sắp chuyển nhà mới nên chắc chắn phải lắp 2 cái. Nhưng phải cuối tháng tới mới đẹp ngày.. CỤ lắp trước rồi review cho em bên này phát