[Funland] Hỏi về điều hòa 1.5hp inverter

thinhtd

Xe container
Gặp ông chủ nhà nghếu ngơ thì k biết máy hít chân k nó hình thù gì, cơ chế ra sao thì thợ bảo làm rồi cũng k biết luôn. Nhất là k đứng trông nữa thì chịu hẳn :))
Như em lúc mua kd hứa như đinh em có hút chân không, không tính tiền của anh.
Thợ lắp em đứng cạnh, bắt xong cục nóng giật mình nghe xì xì. Hỏi không hút chân không à? Thợ bảo em quên mang máy.
Lúc đó cũng cay, mà giờ được hơn 3 năm rồi, thấy chạy vẫn hài lòng nên nghĩ lại không thấy cay nữa cụ ạ. Kinh nghiệm để lần sau có lắp tiếp thì làm việc với thợ lắp trước. :))

BMZ_Z4

Xe điện
Em sắp chuyển nhà mới nên chắc chắn phải lắp 2 cái. Nhưng phải cuối tháng tới mới đẹp ngày.. CỤ lắp trước rồi review cho em bên này phát
Hề hề, em năm nay cũng mới lắp cái Mít cũng đủ nằm, còn 1 phòng nếu cái kia rẻ thì lắp luôn nhưng thấy trời đang mát nên em cũng ngại làm. Có khi em cứ để sang năm trước mùa hè em lắp. Cũng đang hơi vướng nhà phía sau đưa lên sân phơi quần áo mùa hè mái tôn nhà xung quanh hắt vào nó nóng vãi hồn sợ trưa không dùng được điều hòa ấy cụ. Còn lắp xuống treo ở tường thì cũng hơi phức tạp hàng xóm chút.
Mà em thấy chỗ này hàng Mitsu heavy 12000 họ để giá có 8tr1, không biết giá cả cứ lem nhem thế đến lúc họ chở hàng đến có chuẩn không đấy?

Ji Bro

Xe buýt
Hề hề, em năm nay cũng mới lắp cái Mít cũng đủ nằm, còn 1 phòng nếu cái kia rẻ thì lắp luôn nhưng thấy trời đang mát nên em cũng ngại làm. Có khi em cứ để sang năm trước mùa hè em lắp. Cũng đang hơi vướng nhà phía sau đưa lên sân phơi quần áo mùa hè mái tôn nhà xung quanh hắt vào nó nóng vãi hồn sợ trưa không dùng được điều hòa ấy cụ. Còn lắp xuống treo ở tường thì cũng hơi phức tạp hàng xóm chút.
Mà em thấy chỗ này hàng Mitsu heavy 12000 họ để giá có 8tr1, không biết giá cả cứ lem nhem thế đến lúc họ chở hàng đến có chuẩn không đấy?
Em tham khảo nhiều kho đều thấy mẫu hiện hành của Mit H 12k toàn 10 củ. Em nghĩ giá mà dưới 9 hoặc là mẫu tồn lây năm hoặc hàng trưng bày ko nguyên seal nữa rồi cụ ạ

BMZ_Z4

Xe điện
Em tham khảo nhiều kho đều thấy mẫu hiện hành của Mit H 12k toàn 10 củ. Em nghĩ giá mà dưới 9 hoặc là mẫu tồn lây năm hoặc hàng trưng bày ko nguyên seal nữa rồi cụ ạ
E nghĩ là treo giá để dụ khách thôi. Khách gọi lại báo giá lại. Em vẫn muốn thử lắp Hitachi nhưng chắc để sau Tết thôi. Giờ ngủ cũng ít bật điều hòa rồi

Ji Bro

Xe buýt
E nghĩ là treo giá để dụ khách thôi. Khách gọi lại báo giá lại. Em vẫn muốn thử lắp Hitachi nhưng chắc để sau Tết thôi. Giờ ngủ cũng ít bật điều hòa rồi
Tính ra nhà em cần 1 cái 9k btu, 1 cái 12k, 1 cái 18k.
Mà lắp Hitachi hết giá chát quá. Em quay xe sang Sharp thôi cho rẻ và vốn đang dùng ở nhà hiện tại có vẻ vẫn ổn định.
Không cân nhắc LG nữa vì LG giá nhỉnh hơn tí xíu nhưng mà em soi thông số thấy tệ quá, loại 9k btu thì công suất max 88xx, loại 12k thì thực tế max 11k. Công suất tối thiểu cũng kém hơn nữa chứ.
Đã thế các chỉ số khác như tiếng ồn, mức tiêu thụ điện (kW/h) đều cao hơn các hãng với cùng dòng máy.