[Funland] Hỏi về đất vân Canh của tst và tổng cục 5

Quanoto

Xe hơi
Bác à, em thấy người mua đất họ đang kiện lại nhà bà Giáp cô Hà cơ mà. Thế hoá ra họ là bên bị ạ ?
Cứ hóng thôi Cụ ạ. Còn chờ hạ hồi phân giải. Bố em tham gia 1 nhóm mua đất Vân Canh còn có người viết đơn kiểu khác cơ, tố cáo bà Giáp. Thôi cứ bình tĩnh xem vậy

meoden85

Xe buýt
Hai bên đang kiện lẫn nhau. E ngồi hóng vậy.

meoden85

Xe buýt
Bắt đầu làm dự án là 2004 Cụ ạ. Em có dấu mốc quan trọng để nhớ mà :)
À cụ tính từ khi bắt đầu thành lập Ban. E lại tính mốc từ khi hợp đồng góp vốn, lúc đấy mới bắt đầu phải nộp tiền a😁

flowers1508

Xe tăng
Đối tượng ĐỖ MẠNH CƯỜNG mạo danh, giả mạo giấy tờ, làm con dấu giả Công ty TST nhằm mục đích kiếm lợi bất hợp pháp... đối tượng này đã thành lập và là chủ sở hữu vài Công ty, một trong số đó là Công ty TNHH Kỹ Thuật Môi Trường HOA VIỆT - tên giao dịch: HOA VIET ENTECH CO.,LTD
Công ty này quảng cáo là sản xuất một vài mẫu ngói nhựa, có văn phòng thuê ở Dương Đình nghệ nhưng chắc sản phẩm đặt hàng đâu đó mang về bán

lenhaque

Xe tăng
Bác thienha03 cứ post đi post lại cái nội dung cũ phản cảm quá. Bác rõ tình tiết thì thông não cho anh em, còn không có thông tin gì mới xin bác đừng post lại mấy hình cũ nữa.

Quanoto

Xe hơi
Bác thienha03 cứ post đi post lại cái nội dung cũ phản cảm quá. Bác rõ tình tiết thì thông não cho anh em, còn không có thông tin gì mới xin bác đừng post lại mấy hình cũ nữa.
Lúc đầu em cũng nghĩ thienha03 là 1 Cụ nào đó nhiệt tình trong Vũ trụ bao la này. Nhưng thấy post đi, post lại mấy cái cảnh báo rồi tìm khách hàng ký với TST từ 2019 đến nay… thì E lại đang định hình theo ý nghĩa khác. Tóm lại Cụ thienha03 hay ngoisao03 hay tinhtu03 cần gì thì nói luôn cho thẳng. Đừng post lại mấy cái nội dung cũ nữa đi. Mà cần hỏi gì về cái dự án này từ ngày sơ khai thì hỏi E trả lời luôn cho. Nhưng E là suất CBCS chứ ko liên quan đến TST bán ra ngoài, hỏi về dự án thì biết chứ hỏi khách hàng bị lừa đảo thì chịu

meoden85

Xe buýt
Lúc đầu em cũng nghĩ thienha03 là 1 Cụ nào đó nhiệt tình trong Vũ trụ bao la này. Nhưng thấy post đi, post lại mấy cái cảnh báo rồi tìm khách hàng ký với TST từ 2019 đến nay… thì E lại đang định hình theo ý nghĩa khác. Tóm lại Cụ thienha03 hay ngoisao03 hay tinhtu03 cần gì thì nói luôn cho thẳng. Đừng post lại mấy cái nội dung cũ nữa đi. Mà cần hỏi gì về cái dự án này từ ngày sơ khai thì hỏi E trả lời luôn cho. Nhưng E là suất CBCS chứ ko liên quan đến TST bán ra ngoài, hỏi về dự án thì biết chứ hỏi khách hàng bị lừa đảo thì chịu
03 là mợ Hà, con dâu ô Cường đấy cụ.

flowers1508

Xe tăng
Nếu cứ tiếp tục post trùng các thông tin chắc phải nhờ Mod ban nick này đi thôi các cụ

Quanoto

Xe hơi
03 là mợ Hà, con dâu ô Cường đấy cụ.
Ố ồ. Thoả nào. Em còn có đơn khách hàng tố cáo bà Giáp đây này. Nhưng liên quan cả bên CA nên không tiện chụp lên đây.
Đề nghị Mod xử lý chứ để thienha03 post mãi thế à

flowers1508

Xe tăng
Ố ồ. Thoả nào. Em còn có đơn khách hàng tố cáo bà Giáp đây này. Nhưng liên quan cả bên CA nên không tiện chụp lên đây.
Đề nghị Mod xử lý chứ để thienha03 post mãi thế à
Đúng thế hỏi thì không trả lời

114hangbong

Xe cút kít
Cứ hóng thôi Cụ ạ. Còn chờ hạ hồi phân giải. Bố em tham gia 1 nhóm mua đất Vân Canh còn có người viết đơn kiểu khác cơ, tố cáo bà Giáp. Thôi cứ bình tĩnh xem vậy
Chắc có em cùng nhóm với ông cụ nhà mình đấy. Nhưng em giải tán năm kia rồi.

BMW X5

Xe buýt
Vâng, không tin được đội này đâu
Bạn Hà em đã gặp đôi lần. Nói chung là quanh đi quẩn lại ba cái gạch đầu dòng bao gồm: công ty đang tra soát ds khách hàng, dự án chưa hoàn thành cơ sở hạ tầng, dự án chưa đủ điều kiện để xây dựng bàn giao...... 2019 2020 giờ đến 2021 cũng vẫn nhai lại điệp khúc đấy, hễ cứ hỏi đến đoạn giờ vướng mắc ở đâu và cần những gì để tháo gỡ thì lại lôi ra mấy tờ công văn với quyết định bảo anh em ngồi đọc kỹ. Nhà bà Giáp với bạn Hà này cũng đầy phốt, cả 1 lần giả mạo chữ ký anh Sơn để ký ủy quyền(sau khi ông Sơn chết) và bị bóc mẽ rồi. Nói chung là cũng đếch tử tế gì. Đưa thông tin lên chủ yếu để khoắng cho nước nó đục lên,gọi là phá thối đội Cường trẻ với hội người mua nhà TST người ta đang tự triển khai xây dựng dưới dự án thôi.

flowers1508

Xe tăng
Bạn Hà em đã gặp đôi lần. Nói chung là quanh đi quẩn lại ba cái gạch đầu dòng bao gồm: công ty đang tra soát ds khách hàng, dự án chưa hoàn thành cơ sở hạ tầng, dự án chưa đủ điều kiện để xây dựng bàn giao...... 2019 2020 giờ đến 2021 cũng vẫn nhai lại điệp khúc đấy, hễ cứ hỏi đến đoạn giờ vướng mắc ở đâu và cần những gì để tháo gỡ thì lại lôi ra mấy tờ công văn với quyết định bảo anh em ngồi đọc kỹ. Nhà bà Giáp với bạn Hà này cũng đầy phốt, cả 1 lần giả mạo chữ ký anh Sơn để ký ủy quyền(sau khi ông Sơn chết) và bị bóc mẽ rồi. Nói chung là cũng đếch tử tế gì. Đưa thông tin lên chủ yếu để khoắng cho nước nó đục lên,gọi là phá thối đội Cường trẻ với hội người mua nhà TST người ta đang tự triển khai xây dựng dưới dự án thôi.
Nhóm Cường trẻ cũng có phốt nhiều đấy mà toàn nghiêm trọng, cái họ thuyết phục khách hàng để đứng về phía mình là nếu nhóm nhà bà Giáp bán được cho Sao Vàng là quyền lợi các khách hàng sẽ mất sạch và dự án về tay người khác sau khi Cường già ra đi (có cái sai là ai mua dự án này thì phải chịu trách nhiệm xử lý các việc còn dở dang)
Nhóm này cũng kiếm được 1 số lợi lộc lớn từ các khách hàng bán rẻ, khuấy lên với thông tin xây nhà, sắp bàn giao và sẽ làm được sổ đo và bán lại với giá cao (em biết có 1 số ôm được 1 số lô chỉ trong vòng mấy tháng lãi tiền tỉ đã chuyển lửa cho người khác và phắn rồi.
Có điều em không thể hiểu được ở dự án này là giờ ai giả ai thật bên chính quyền cũng chẳng đưa được thông tin cho người bị hại và để họ trong một mớ bùng nhùng thông tin.
Em có đắt ở đây mua từ 2011 nhưng em cũng chẳng biết phải nghe ai luôn.