[Funland] Hỏi về chung cư Lumiere Smart City ?

truong

Xe hơi
Tòa A: theo ảnh mặt bằng em lượm dc trên mạng (không rõ thực tế khác hay không)
12 thang trong đó 10 thang đi và 2 thang hàng; tổng số căn 1133 căn (em bỏ thang hàng ra vì ko dùng)
Mật độ là 113 căn / 1 thang; bên này để bể bơi nóc nên mật độ thang còn cao hơn vì nhiều ng lên bơi
Ntn không tắc thì là thần kỳ
mat-bang-tang-dien-hinh-toa-west-a-b-masteri-west-heights-1536x1086.jpg

Tòa D 703 căn; 19 căn 1 sàn
Thang 05 thang đi 01 thang hàng (thang hàng bỏ ra vì không ai đi)
Mật độ 140 căn 1 thang
Không tắc thang em nghĩ là do dân chưa về ở hết chứ với mật độ ntn thì bảo không tắc thì lại quá duy tâm
mat-bang-tang-dien-hinh-toa-west-d-masteri-west-heights-1536x1086.jpg

Nguồn e tham khảo : https://masteriwestheight.com.vn/west-d/
đây là còn mới bàn giao đó cụ.
mật độ này thì chắc ngang linh đàm. thang máy thì em không biết chính xác nhưng theo đánh giá khách quan là bé.
khu thì toàn vợ chồng trẻ lắm xe đẩy em bé. cao điểm đi chợ cái là thua luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Hacking

Xe tăng
thế mà vẫn có người đang khen khu này vip đấy cụ :)))
Khách quan - So tổng thể khu Vinsmart(Lumiere chưa bàn giao) thì nó Vip nhất là đúng mà cụ, ngoài ra 1,2 bức ảnh không nói lên được tất cả (còn xem tốc độ thang, độ rộng thang nữa).

Em cũng có bạn nhòm ngó khu ngày năm ngoái, em cũng cảnh báo bạn em về
- mật độ
- chỗ đỗ xe rồi.
- băm nhỏ (cao cấp cái gì khi mà toàn băm nhỏ)
Phải hiểu được thế nào là cc cao cấp (đừng nhìn vào giá và lời hứa cdt).

AQ tí , biết đâu năm sau nhìn giá lumiere và lumi capital land người ở MWH lại cười thì sao, vì mua đc giá rẻ.

largo_kent

Xe tăng
Bên đây mật độ căn/thang máy cao nhưng đa phần diện tích các căn bé! Một sàn có tới 3 căn Studio và dòng 1N+ nhiều.. Em ở bên S1 mặt sàn như bên Mas thường sẽ đông vào mùa hè các bé hay đi bơi ở giờ đó nên sẽ đông, thang chạy cũng nhanh nên chờ cũng k nhiều ạ..
Toàn studio thì mới đông ấy. Studio thì vẫn 1 gia đình 3 người mà 1 căn to 2 ngủ thì vẫn 3-4 người.

Cường Housing

Xe đạp
Toàn studio thì mới đông ấy. Studio thì vẫn 1 gia đình 3 người mà 1 căn to 2 ngủ thì vẫn 3-4 người.
Khách hàng mua studio đa số đều là đầu tư k phải mua để ở, mà căn studio bé nên khả năng ở gđ k hợp lí.. các căn stu làm homestay và e thấy khách đơn thuê nhiều bác ạ!!

largo_kent

Xe tăng
Khách hàng mua studio đa số đều là đầu tư k phải mua để ở, mà căn studio bé nên khả năng ở gđ k hợp lí.. các căn stu làm homestay và e thấy khách đơn thuê nhiều bác ạ!!
Đầu tư thì họ sẽ vân cho thuê, vẫn có người ở mà, chứ đầu tư ai bỏ không :D. Mà người đi thuê mới ở vô tội vạ!

MrChildren

Xe buýt
thế mà vẫn có người đang khen khu này vip đấy cụ :)))
Thấy cụ này vẫn cay cú lắm, cụ thuê nhà ở Vin chắc có vấn đề gì mà cay cú vậy.
Tôi từ nội thành (Ba Đình )chuyển qua Vin 4 năm trước, cũng đã mua Lumiere căn 3 ngủ để đổi sang.
Mỗi người có điều kiện kinh tế và hoàn cảnh gia đình khác nhau nên sự lựa chọn cũng sẽ khác, đừng vì cay cú cá nhân mà làm rác cả topic ra.
Bên trên có mấy cụ đang chờ để nghe vì sao người ta có thể bỏ ra 100tr để mua khu này, nhưng kiểu mỉa mai thì chẳng ai chia sẻ cho các cụ đâu, mà có chia sẻ thì chắc các cụ cũng ko chịu hiểu.
Còn cụ chủ topic muốn thêm thông tin gì về chủ đầu tư, khu này thì cứ PM riêng cho tôi, tôi sẽ nhắn lại.

truong

Xe hơi
Thấy cụ này vẫn cay cú lắm, cụ thuê nhà ở Vin chắc có vấn đề gì mà cay cú vậy.
Tôi từ nội thành (Ba Đình )chuyển qua Vin 4 năm trước, cũng đã mua Lumiere căn 3 ngủ để đổi sang.
Mỗi người có điều kiện kinh tế và hoàn cảnh gia đình khác nhau nên sự lựa chọn cũng sẽ khác, đừng vì cay cú cá nhân mà làm rác cả topic ra.
Bên trên có mấy cụ đang chờ để nghe vì sao người ta có thể bỏ ra 100tr để mua khu này, nhưng kiểu mỉa mai thì chẳng ai chia sẻ cho các cụ đâu, mà có chia sẻ thì chắc các cụ cũng ko chịu hiểu.
Còn cụ chủ topic muốn thêm thông tin gì về chủ đầu tư, khu này thì cứ PM riêng cho tôi, tôi sẽ nhắn lại.
Thì e nhận là cay cú mà. Tự nhiên mất công mất việc chuyển về đây dọn chán dọn lui mua sắm đủ kiểu rồi giờ lại chuẩn bị té đi. Cũng vì quen ở royal rồi qua westpoint thấy ở vin nó ổn vậy thì k phải xem nhiều nên lên đây thì shock. Xong nhìn mấy ông cứ khen hết lời càng khó chịu.

largo_kent

Xe tăng
Thì e nhận là cay cú mà. Tự nhiên mất công mất việc chuyển về đây dọn chán dọn lui mua sắm đủ kiểu rồi giờ lại chuẩn bị té đi. Cũng vì quen ở royal rồi qua westpoint thấy ở vin nó ổn vậy thì k phải xem nhiều nên lên đây thì shock. Xong nhìn mấy ông cứ khen hết lời càng khó chịu.
Cụ inbox mà thêm thông tin về chủ đầu tư kìa, nghe xong chắc cụ sẽ thay đổi ý kiến =))

CDX 1.8_Red

Xe tải
Báo cáo các Cụ là em ở CC từ thời kỳ đầu tầm 12 năm (5-9 tầng thôi) và đã bán, bản thân là ksxd nên cũng mất đến 5 năm đi tìm nhà (lần 2 rồi nên chọn tổng thể và tiện ích) ở sao cho tiện con học ở MĐ và đã Qđ chọn Mas vì tiện ích cho sk (thể thao, đi bộ, bơi lội) mà ai cũng thích thôi ạ, đi lại cũng tiện.
E có phản hồi mấy ý kiến cả khen và chê như Cụ trên đang bức xúc nói:
1. Hầm: Tính ra là >1.5 vì có thêm mấy cụm để xe thông minh, em đk 2 lần cũng k quá phức tạp gửi xe ô tô, có đủ giấy tờ là đc
2. Thang máy: Giờ cao điểm thì ở đâu cũng cao hết vì em làm xd đi khắp nơi, 1 lần em chờ lâu nhất là 4 lượt (do cài đặt thang nên chưa full mà bỏ qua tầng ) vì cũng hay nhường tầm 15p. Ức chế TM thì Cụ vào Vp KeangNam giờ cao điểm ý mới sợ, kinh khủng
3. Hành lang rộng 1.8m, tường HL hoàn thiện tốt nên là quá ổn rồi
4. Chất lượng hoàn thiện chắc chắn kém vin về sơn bả, điện nước (em làm sb 2 tòa bên khu S).
- Hiện tại đã khắc phục tốt, đc nhiều hơn khâu dịch vụ vì quá tải khi nhận nhà (mới bàn giao thường k ở đâu cđt-nhà thầu đủ người để gọi cái đến bảo hành, sửa chữa ngay đc)
- Cụ nào có cần tư vấn, tham quan tìm hiểu khu vin này để mua ở cứ xuống em hỗ trợ free, e phân tích tỷ mỉ cho, đảm bảo chi tiết đến ngạc nhiên luôn
Ps: E chỉ làm xd chứ k làm sale đâu ạ.

nguyenquangpt

Xe tăng
Báo cáo các Cụ là em ở CC từ thời kỳ đầu tầm 12 năm (5-9 tầng thôi) và đã bán, bản thân là ksxd nên cũng mất đến 5 năm đi tìm nhà (lần 2 rồi nên chọn tổng thể và tiện ích) ở sao cho tiện con học ở MĐ và đã Qđ chọn Mas vì tiện ích cho sk (thể thao, đi bộ, bơi lội) mà ai cũng thích thôi ạ, đi lại cũng tiện.
E có phản hồi mấy ý kiến cả khen và chê như Cụ trên đang bức xúc nói:
1. Hầm: Tính ra là >1.5 vì có thêm mấy cụm để xe thông minh, em đk 2 lần cũng k quá phức tạp gửi xe ô tô, có đủ giấy tờ là đc
2. Thang máy: Giờ cao điểm thì ở đâu cũng cao hết vì em làm xd đi khắp nơi, 1 lần em chờ lâu nhất là 4 lượt (do cài đặt thang nên chưa full mà bỏ qua tầng ) vì cũng hay nhường tầm 15p. Ức chế TM thì Cụ vào Vp KeangNam giờ cao điểm ý mới sợ, kinh khủng
3. Hành lang rộng 1.8m, tường HL hoàn thiện tốt nên là quá ổn rồi
4. Chất lượng hoàn thiện chắc chắn kém vin về sơn bả, điện nước (em làm sb 2 tòa bên khu S).
- Hiện tại đã khắc phục tốt, đc nhiều hơn khâu dịch vụ vì quá tải khi nhận nhà (mới bàn giao thường k ở đâu cđt-nhà thầu đủ người để gọi cái đến bảo hành, sửa chữa ngay đc)
- Cụ nào có cần tư vấn, tham quan tìm hiểu khu vin này để mua ở cứ xuống em hỗ trợ free, e phân tích tỷ mỉ cho, đảm bảo chi tiết đến ngạc nhiên luôn
Ps: E chỉ làm xd chứ k làm sale đâu ạ.
chia sẻ luôn ở đây, sẽ lan toả tới nhiều người hơn đó cụ

gatopassero

Đi bộ
Em cũng đang thuê nhà ở Mas D và từng ở S1, có tý nhận xét thế này cho các bác tham khảo
- Toà D phế nhất chắc chắn là thang máy, cái này em nghĩ là do cài đặt thế nào đó, rất hay bỏ qua hoặc báo full dù thực tế không hề full. Bạn em ở toà A thì không kêu ca gì. Lúc em ở S1 thang máy chạy nhanh như cướp, cũng cảm giác rộng hơn =))))
- Em vẫn khắc phục đặt chồng máy giặt lên máy sấy ở logia được bằng cách lùi cả hai vào trong gần cửa. Hơi chật chút xíu nhưng vẫn ok, giàn phơi cũng lắp ở logia cho những đồ muốn phơi chứ không sấy
- Điều hoà phả vào tường và CĐT đã hỗ trợ cư dân lắp thêm miếng chuyển hướng =))
- Bên West Heights layout các căn hộ đã khá là vuông vắn rồi nhưng vẫn có những khoảng bị thừa thẹo ko thể bố trí gì vàođ ược, thành chỗ trữ bụi =)) Thế nên xem layout toà A3 Lumiere còn băm nhỏ sứt sẹo nhiều hơn, với người như em là một điểm trừ nếu mua nhà (thuê thì thôi phiên phiến)
-Chất lượng hoàn thiện bồn rửa bếp khá í ẹ, keo silicon bong lung tung và kể cả có thợ lên dán lại thì nó cũng lởm khởm, đã thế còn mau mốc.Em kỳ vọng nhiều hơn ở CCCC
- Tổng hợp mấy khoản kia thì em thấy bên Vin làm vẫn có một chút gì đấy gọi là smart trong cách thiết kế và vận hành căn hộ (với điều kiện cư dân tự giác =))). Nhưng ở bên này có lễ tân, bảo vệ, khu vực sảnh chờ rộng nên lại tiện nhiều thứ, bể bơi trên đầu, phòng gym miễn phí, xuống chờ grab/bạn đến chơi nhà cũng thoải mái, nhận ship cũng ko phải túc trực ở nhà

Minhmit100

Xe đạp
Cụ lại tay nhanh hơn não rồi.
Người ta gõ rõ là gửi xe và chờ thang nhé.
Otis nhà cụ xịn quá, to quá cơ.
Thẻ thì chắc greenbay hay westPoint nó thiết kế trước à.
Đúng là con nhà mình là nhất :))
Không hiểu ý đ.c này là gì luôn, chụp cái ảnh thang máy đông xong làm câu gửi xe, chờ thang 30p, thế ý là gì, 12 cái thang nó có phù hợp chưa hay ít quá. Nhà xe nó còn đầy chỗ ra kia kìa, cư dân đã về ở hết đâu, sao ko gửi dưới hầm Mas rồi đi thang máy. Lúc đó mà mất 30p hãy kêu Mas. Đi gửi xe nhà xe Vin, đi thang máy Mas xong chụp ảnh, kết luận lung tung, người khác người ta lại hiểu nhầm. Mà gửi ở PZ 1, 2 đi bộ về rồi đi thang máy Mas lên nhà có khi mất 1 tiếng ấy, 30 p còn ít.

Minhmit100

Xe đạp
Các cụ có nói về vấn đề thang máy, nhưng thông tin phân tích theo tôi là chưa đầy đủ. Số căn/thang là chưa đủ thông số để đánh giá. Ngoài số liệu đó ra thì còn phải có loại thang, tốc độ thang, loại căn hộ ( ko thể coi căn stu và 1 ngủ như căn 2 ngủ và 3 ngủ đc), có cụ cứ nói cùn là studio cả nhà vẫn ở được, nó có 1 cái giường thì nhét vào đâu. Nói thế thì chỗ ông Thản toàn căn 2-3 ngủ thì nó nhét chục người vào à. Tôi thì chỉ có thể lấy thực tế hiện nay là thang máy của Mas ko phải tệ và đợi lâu như các cụ nói. Cụ nào không tin thì cứ vào giờ cao điểm trải nghiệm

Minhmit100

Xe đạp
Mình ở tòa B, nay nhân lúc các cụ trao đổi về thang máy, mình làm phép so sánh số cư trú thì hóa ra cái ông Vinhomes West point mà các cụ thần thánh cũng vậy cả. Ông ấy có số tầng tương đương MWH (39T), số căn hộ trên 1 tầng ít (13 căn/tầng) nhưng số phòng ngủ/tầng là 30 phòng, MWH là 50 phòng. Các cụ lấy 39x30/7 thang = 167 phòng ngủ/thang và 38x50/12 thang = 158 phòng ngủ/thang. Mỗi PN tính là 2 cư trú đi, các cụ tự tính ra được số người trên 1 thang. Các cụ ý kiến phản biện gì lại con số này ạ.

truong

Xe hơi
Không hiểu ý đ.c này là gì luôn, chụp cái ảnh thang máy đông xong làm câu gửi xe, chờ thang 30p, thế ý là gì, 12 cái thang nó có phù hợp chưa hay ít quá. Nhà xe nó còn đầy chỗ ra kia kìa, cư dân đã về ở hết đâu, sao ko gửi dưới hầm Mas rồi đi thang máy. Lúc đó mà mất 30p hãy kêu Mas. Đi gửi xe nhà xe Vin, đi thang máy Mas xong chụp ảnh, kết luận lung tung, người khác người ta lại hiểu nhầm. Mà gửi ở PZ 1, 2 đi bộ về rồi đi thang máy Mas lên nhà có khi mất 1 tiếng ấy, 30 p còn ít.
Đã nhắc nhở là tay nhanh hơn não rồi thì làm ơn cải thiện chút đi cụ.
Đọc kỹ trước khi cm khó vậy sao

mieomeo

Xe tải
Mình ở tòa B, nay nhân lúc các cụ trao đổi về thang máy, mình làm phép so sánh số cư trú thì hóa ra cái ông Vinhomes West point mà các cụ thần thánh cũng vậy cả. Ông ấy có số tầng tương đương MWH (39T), số căn hộ trên 1 tầng ít (13 căn/tầng) nhưng số phòng ngủ/tầng là 30 phòng, MWH là 50 phòng. Các cụ lấy 39x30/7 thang = 167 phòng ngủ/thang và 38x50/12 thang = 158 phòng ngủ/thang. Mỗi PN tính là 2 cư trú đi, các cụ tự tính ra được số người trên 1 thang. Các cụ ý kiến phản biện gì lại con số này ạ.
B còn ít người về ở nó nhanh, sang A thì sẽ khách quan hơn. Nhưng cũng chả bao h bị tắc như tòa C, D cụ kia ở được :D

quannguyen2805

Xe đạp
Cụ tính thế này thì oan cho WP quá.
MWH 12 thang là 10 thang thường, 2 thang hàng.
Ở westpoint (W2) có 7 thang thường, 1 thang hàng. Số tầng chỉ tính 35 tầng do 4 tầng dưới là TTTM.
Do đó tính lại WP sẽ là 35x30/8=132 phòng ngủ/thang.

largo_kent

Xe tăng
Mật độ người ta tính số căn/ trên thang thì luyên thuyên sang số người làm gì hả trời. Cái quan trọng nhất là số căn/ thang thì sẽ rõ có đông hay không :D.