[Funland] Hỏi về chung cư Lumiere Smart City ?

nguyenquangpt

Xe tăng
Bên khu Tây Mỗ này sắp có đại công trình gì hay có gì mà giá căn hộ cao khủng khiếp thế các cụ? Giá chung cư nội đô kiểu Mandarin Garden, một loạt khu Nguyễn Tuân, Lê Văn Lương cũng ko chạm đến mức giá kiểu 80-100tr đó?

Em hỏi thật ạ, vì em nghĩ mãi vẫn chưa hiểu bỏ 80-100tr muaở khu Tây Mỗ nhận lại được giát rị gì?
nơi hội tụ của: Vin. Masteri, MIK, Capital land....toàn trùm dẫn giá bds :)))))

maximax903

Xe điện
Bên khu Tây Mỗ này sắp có đại công trình gì hay có gì mà giá căn hộ cao khủng khiếp thế các cụ? Giá chung cư nội đô kiểu Mandarin Garden, một loạt khu Nguyễn Tuân, Lê Văn Lương cũng ko chạm đến mức giá kiểu 80-100tr đó?

Em hỏi thật ạ, vì em nghĩ mãi vẫn chưa hiểu bỏ 80-100tr muaở khu Tây Mỗ nhận lại được giát rị gì?
Em có người quen đi tìm mua chung cư quanh khu Trung Hoà Nhân Chính, tiền thì ko phải nghĩ. Tư véo các kiểu bảo mua bên Man1 là tốt nhất rồi, mặc dù ko còn mới nữa. Thế quái nào cuối cùng lại chốt bên Golden Palm mặt đường LVL. Chả hiểu kiểu gì :D

xuanhieu7292

Tháo bánh

Em cũng giống cụ, nghĩ mãi vẫn chưa hiểu lý do mua 100tr/m2 ở đây chứ không phải nội thành, trừ dạng quá giàu quá thừa tiền. :D

May quá có cụ thớt. Chờ cụ ấy còm trả lời thô :))

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em cũng giống cụ, nghĩ mãi vẫn chưa hiểu lý do mua 100tr/m2 ở đây chứ không phải nội thành, trừ dạng quá giàu quá thừa tiền. :D

May quá có cụ thớt. Chờ cụ ấy còm trả lời thô :))
thấy bảo bên này giờ giá có 70 thôi mà cụ
chắc vài năm nữa mới lên 100

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Người nhà em đang có dự định mua 1 căn chung cư ở LUMIÈRE SMART CITY Chủ đầu tư là công ty MASTERI HOMES các cụ mợ rành bất động sản cho em hỏi chút chủ đầu tư trên có uy tín không ạ? Thủ tục đặt cọc giữ chỗ (booking) qua công ty môi giới cần những giấy tờ gì vì lần đầu mua chung cư cũng không dành lắm, em đội ơn các cụ mợi và chờ thông tin tư vấn từ các cụ mợ ạ
CDT là sân sau của bank có vốn điều lệ thứ 2 VN cụ nhé. Chuyên bds cao cấp và siêu cấp. :D

tototata

Xe buýt
tùy theo tầm tiền mà tìm thôi bác à
giờ lấy đâu ra giá rẻ nữa?
giá rẻ thì đi xa
gần thì mấy cái cc cũ cũng đắt, ví dụ N5 ở trung hòa nhân chính, tái định cư xây dc tầm 20 năm rồi mà vẫn hét 100m2 hơn 4ty
mà nhìn bên ngoài nát, bên trong cũng nát ko kém
dc cái vị trí tốt nhưng mà nhà đã bị nứt/ ẩm rồi

hay tòa hh2 bên dương đình nghệ, hơn 100m2 đang hét 6ty
tòa nhà này cũng xây dc gần 20 năm
nhìn bên ngoài cũng nát bét (mình chưa vào bên trong)
Căng thế à cụ, cc mà xây 20 năm rồi nhẽ em không mua đâu ạ, em xem mới thôi. Khu trung hòa em vào cách đây từ năm 2005 thấy thiết kế xây lắp không có gì nổi bật rồi, mà em nhớ hồi đó đã có phản ánh chất lượng rồi hay sao đấy. Cụ suggest em mấy khu em tìm hiểu với ah.

rongtrang

Xe buýt
Căng thế à cụ, cc mà xây 20 năm rồi nhẽ em không mua đâu ạ, em xem mới thôi. Khu trung hòa em vào cách đây từ năm 2005 thấy thiết kế xây lắp không có gì nổi bật rồi, mà em nhớ hồi đó đã có phản ánh chất lượng rồi hay sao đấy. Cụ suggest em mấy khu em tìm hiểu với ah.
Cụ không vội thì quãng quý 3 năm sau 2025 đi ngó nghiêng cc cũng được í mà :D

rongtrang

Xe buýt
Vâng no rush cụ ơi, tức là 1 năm nữa ạ?
Em trộm nghĩ thế này thôi. Giá cc tăng thì phải có đội làm giá, mà đội cầm tiền làm giá cụ có nghĩ họ sẽ gom hàng cc ở giá này không? Luật bđs mới cũng là 1 công cụ để siết thị trường tí, các đội đẩy lên tung hô thì là kẹt hàng chưa kịp thoát thôi ah. Chứ cụ thấy giờ ở ngoài làm ăn kd đang khóc thét lên ấy chứ, tiền đâu mà mua cc, nên về cơ bản giá hiện nay nó đang không phản ánh đúng cung cầu. Nó cứ phải xuống, để có người gom hàng cho sóng sau chứ cụ, giờ đang mua để ở thì cứ vô lo vô nghĩ đi cụ, còn mua để đầu tư thì chắc đang mát lắm, chưa kể dùng đòn bẩy để đầu tư chung cư nữa thì cũng rát phết cụ ợ :D lãi suất huy động đang có vẻ tăng mà cụ. Vội gì cụ ;)

Gin Melkior 02

Xe đạp
Em hỏi ké Masrerise cũ giá bao nhiêu các cụ :3

Donxa

Xe buýt
Bọn Techcombank gì đấy là trùm thổi giá.

tototata

Xe buýt
Em trộm nghĩ thế này thôi. Giá cc tăng thì phải có đội làm giá, mà đội cầm tiền làm giá cụ có nghĩ họ sẽ gom hàng cc ở giá này không? Luật bđs mới cũng là 1 công cụ để siết thị trường tí, các đội đẩy lên tung hô thì là kẹt hàng chưa kịp thoát thôi ah. Chứ cụ thấy giờ ở ngoài làm ăn kd đang khóc thét lên ấy chứ, tiền đâu mà mua cc, nên về cơ bản giá hiện nay nó đang không phản ánh đúng cung cầu. Nó cứ phải xuống, để có người gom hàng cho sóng sau chứ cụ, giờ đang mua để ở thì cứ vô lo vô nghĩ đi cụ, còn mua để đầu tư thì chắc đang mát lắm, chưa kể dùng đòn bẩy để đầu tư chung cư nữa thì cũng rát phết cụ ợ :D lãi suất huy động đang có vẻ tăng mà cụ. Vội gì cụ ;)
Vâng em cám ơn cụ, gớm có mấy năm không ngó bđs cái mà giờ đâu đâu cũng giá 100tr/m2 mà khiếp, chứng tỏ dân mình giàu lên trông thấy cụ ạ, trong khi đó mình như tụt xuống đáy vậy.

largo_kent

Xe tăng
Em có người quen đi tìm mua chung cư quanh khu Trung Hoà Nhân Chính, tiền thì ko phải nghĩ. Tư véo các kiểu bảo mua bên Man1 là tốt nhất rồi, mặc dù ko còn mới nữa. Thế quái nào cuối cùng lại chốt bên Golden Palm mặt đường LVL. Chả hiểu kiểu gì :D
Golden Palm chỉ đc cái mới mới chứ thua toàn diện Man 1. Mà mới vài năm với nhà chung cư bõ bèn gì đâu.

rongtrang

Xe buýt
Vâng em cám ơn cụ, gớm có mấy năm không ngó bđs cái mà giờ đâu đâu cũng giá 100tr/m2 mà khiếp, chứng tỏ dân mình giàu lên trông thấy cụ ạ, trong khi đó mình như tụt xuống đáy vậy.
Nền kinh tế phân lô bán nền mà cụ :D. E nghĩ giàu thì k giàu lắm đâu, có cái phân hóa sẽ cao độ. Còn mỗi đợt này không tận dụng được sức bật trong 10-15 năm nữa thì chắc về cơ bản loanh quanh mâm với Thái dúi và Mã lay thôi, còn phân hóa giàu nghèo chắc chắn sẽ rõ nét hơn rất nhiều so với trước đây

maximax903

Xe điện
Golden Palm chỉ đc cái mới mới chứ thua toàn diện Man 1. Mà mới vài năm với nhà chung cư bõ bèn gì đâu.
Chắc em ko có duyên làm môi giới :D . Với lại họ ko ở trên HN nên cũng khó nắm bắt được chung cư nào ở khu vực nào nó ra làm sao cụ ah.

753HungVuong

Xe tải
Em mới ký hđmb toà A3 từ tháng 5. Căn 2N, tầng cao. Thanh toán full 95%, ko vay giá ~63tr/m2.
Các bác chém giá 100tr/m2 mà nghe thấy sướng quá :))
Đợt e đi ký hđmb, đặt lịch hẹn rồi mà đến vẫn phải xếp hàng chờ mãi mới đến lượt ký, đông kinh người.

dinhdong1989

Xe tải
Em đi xem 10 bước chân có 1 sale, tư vấn tận răng mà đến cái cơ bản là đặt cọc, chủ thớt vẫn phải hỏi thì lạ thật. :D

Chưa nói đến cái tầm người lần đầu dám mua chung cư 100tr/m2 ở Tây Mỗ thì em tin 10 ông offer thì 9 ông cũng phải vái chủ thớt 2 vái. :))
Cụ ấy k tin sale nên lên đây hỏi là chuyện bình thường thôi cụ.Thông tin phải tìm hiểu từ nhiều nguồn

Gin Melkior 02

Xe đạp
Em mới ký hđmb toà A3 từ tháng 5. Căn 2N, tầng cao. Thanh toán full 95%, ko vay giá ~63tr/m2.
Các bác chém giá 100tr/m2 mà nghe thấy sướng quá :))
Đợt e đi ký hđmb, đặt lịch hẹn rồi mà đến vẫn phải xếp hàng chờ mãi mới đến lượt ký, đông kinh người.
A3 toà mới à cụ, với giá có vay thì là bao nhiêu thế