Hỏi về chung cư Khu Ngoại Giao đoàn

Tập Thiền

Xe tải
Em không hỏi nhưng chắc giá cao đấy cụ
Khu Embassy PVI có vẻ là giá cao nhất, mặt đường nhỏ ~160-175tr/m2 tùy căn, mặt đường to thì hơn 200tr.
Khu Starlake giá 1 căn cũng rất cao nhưng tính chia ra m2 thì giá thấp hơn 1 chút.

Theo thông tin update mồm thì cuối tháng 6 thông đường kỹ thuật NVH KD ra HQV, trong tháng 7 sẽ thông đường chính thức. Hy vọng là đúng :D

Chĩm111

Xe điện
Em có căn ở tòa No1 -T2 khu ngoại giao đoàn, căn hộ 07, tầng 15, diện tích 109m2, 3 phòng ngủ, cửa chính và các phòng gỗ lim, sàn gỗ, tủ bếp, thiết bị về sinh inax, tôtô, nóng lạnh đầy đủ.
Căn này nhà xác định để ở nên chọn đồ đạc rất cẩn thận. Giá chuẩn 26 triệu/m2.
Có cụ nào thấy phù hợp không ạ?

dinhdong1989

Xe tải
Bên N01T8 em có căn 06 tầng 25,diện tích 93m2,2 phòng ngủ full nội thất,hướng Bắc view hồ.Có cụ nào quan tâm thì ới em nhé :D

3d4s

Xe tăng
Bác hdaitech và bác ono_omxo cho em hỏi toà N03-T5 thì sao các bác. Mua toà này thì có được không? Trong bài viết của hai bác chưa thấy đề cập và nhận xét về toà nhà N03-T5. Về vị trí em thấy cũng rất đẹp nhưng không biết chất lượng nhà, thiết kế, CDT, các tiện ích, chỗ đỗ xe, dịch vụ ... thì như thế nào?

Cảm ơn hai bác.

ono_omxo

Xe máy
Bác hdaitech và bác ono_omxo cho em hỏi toà N03-T5 thì sao các bác. Mua toà này thì có được không? Trong bài viết của hai bác chưa thấy đề cập và nhận xét về toà nhà N03-T5. Về vị trí em thấy cũng rất đẹp nhưng không biết chất lượng nhà, thiết kế, CDT, các tiện ích, chỗ đỗ xe, dịch vụ ... thì như thế nào?

Cảm ơn hai bác.
Hi bác,
Em cũng chưa sang bên tòa đấy lần nào nên ko rõ bên trong ntn.
Tòa này hồi ban đầu tìm hiểu là nhà em định mua nhưng sau chuyển sang mua N03T2 vì hồi cuối 2015 giá căn 3PN bên này bằng căn 2PN bên N03T2 (đều logia hướng Đông). Tuy nhiên tới bây giờ về ở nhà mới em vẫn thấy đó là quyết định đúng đắn!
Cá nhân em thấy tòa này nếu mua được căn logia view hướng Nam sang THT thì cũng rất thoáng. Mặt bên đó là khu shophouse Embasy garden thấp tầng nên ko sợ bị chắn view.
CĐT là Hancorp (TCTXDHN) xây tòa này. Với Hancorp thì cá nhân em ko có cảm tình vì cách làm việc rất Nhà nước (theo kiểu xin-cho), ko cầu thị và dính phốt vụ thay đổi quy hoạch cục bộ đợt vừa rồi (bác có thể search google). Vì vậy nếu là người nhà em thì em đều khuyên là "tránh các tòa của Hancorp cho lành".
Về các tiện ích: tầng 1 em thấy đã có siêu thị T-mart hoạt động, có quán phở gà, trung tâm Tiếng Anh và 1 cửa hàng quần áo.
Chỗ đỗ xe em chưa xuống, nhưng nhìn lối lên xuống cũng có vẻ rộng.
Bác có thể xem ảnh căn hộ trên youtube (link dưới) và đến trực tiếp tòa nhà để xem là hay nhất.
Chúc bác có lựa chọn hợp lý và đúng đắn

Update tới hm nay: hiện đã bỏ tôn chắn giữa N03T2 và N03T5 để thi công làm nốt đoạn đường chỗ này nên thêm 1 thời gian nữa là sẽ gọn gàng hơn cho cả 2 tòa...

3d4s

Xe tăng
Hôm trước em vừa đi thăm mấy căn hộ ở tòa Horizon, do thích cái vị trí quá đẹp. Các căn hộ thiết kế kiểu theo phong cách của mấy tòa 17T và 24T của khu THNC 15 năm trước.

Chất lượng hoàn thiện phải nói là quá lởm so với cái giá mà CDT đang chào bán (và quảng cáo - CC hoàn thiện cao cấp). Hoàn thiện như thế thì thà giao thô còn hơn, để chủ nhà khỏi mất tiền công đập phá & sửa chữa.

Nhìn từ bên ngoài đúng là thích quá mà đi tham quan mấy căn hộ xong là hết muốn mua luôn. Chỗ này mà để cho mấy CDT uy tín & nhiều kinh nghiệm xây CC cao cấp thì đỡ phí đi bao nhiêu.

Quynhcartoon

Đi bộ
Em có căn 01 bên N02-T1 đẹp nguyên bản CĐT- sàn gỗ, thạch cao, cửa hướng Tây, Ban công Đông/Bắc; 3PN bác nào quan tâm ibx em ạ

Thanhtbg

Xe hơi
Chỗ này nhìn chung vẫn như cái ốc đảo. Học hành, chợ búa xa, đường thì ì ạch mãi không thông.

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Em là cư dân ở khu này, theo kiến thức và thông tin cá nhân đánh giá thì xin phép ranking chất lượng từ cao đến thấp các tòa ở như sau:

1. N03T2 (Taseco complex): Tòa em đang ở. Các căn hộ bố trí có 2 mặt thoáng, hợp lý, hành lang căn hộ rộng (2.5m), nội thất cơ bản khá chất lượng, chủ đầu tư sống cùng cư dân và khá cầu thị, chịu chi và tâm lý. Cộng đồng dân cư hòa đồng và được kết nối tốt (tổ chức đc nhiều buổi offline, gói bánh trưng, halloween, trung thu cho các cháu, phong trào văn-thể-mỹ khá phong phú). Có Vinmart, Circle-K, nhà hàng Lucky, quán lẩu, Spa tóc, Safefood-thực phẩm sạch ở tầng 1... Sảnh lễ tân rộng đẹp, phòng sinh hoạt cộng đồng thiết kế đẹp, có phòng chơi riêng cho các bé ở tầng 3 (280m2). Sân chơi bên hông đc thiết kế khá đẹp. Sân trước mặt tòa với hệ thống đài phun nước hình con bướm, 2 sân cầu lông đang đc hoàn thiện. Một số bất tiện: vỉa hè cảnh quan ko rộng đc như khu N02, chỗ để xe oto dưới hầm đã full (dù mới 70% dân về ở), sân chơi phía trước vẫn trong giai đoạn do cđt tổng của NGĐ: Hancorp hoàn thiện nên chưa đc gọn gàng)
2. N02T3 (Bds Quang Minh): CĐT cũng khá chịu chơi, nội thất khá ổn, vị trí gần ĐSQ Hàn Quốc và mặt đường NVH, có vỉa hè rộng và cảnh quan đẹp, quán cafe mới mở đẹp (Twister Bean coffee), có bể bơi dài 25m (trong khu vực phòng Gym), tòa mới bàn giao nên dân cư về chưa nhiều nhưng tinh thần cũng rất trẻ và nhiệt, tỉ lệ giữa Số căn hộ/ 1 thang máy rất thấp (ưu điểm).
3. N01T4 (Phu My Complex, cdt là Taseco): Đang trong gđ hoàn thiện căn hộ và chưa bàn giao, dự kiến chất lượng nội thất cơ bản tốt hơn N03T2 , hệ thống điện nước rút kinh nghiệm từ tòa N03T2 trước đó nên sẽ ổn hơn. Có bể bơi. Giá khá cao so với các tòa còn lại.
4.N04B (Hancorp - TCTXD Hanoi): Vị trí trong góc yên tĩnh, cảnh quan đẹp, dân cư khá nhiệt tình. Có Vinmart, yoga, gym,... ở tầng 1
5. N02T1 (An Bình complex, cđt là Taseco): cảnh quan xung quanh cây cối rất đẹp (nghe đồn cđt đầu tư tới tiền tỉ để làm cảnh quan), nội thất hoàn thiện khá ổn so với giá căn hộ. Có Vinmart tầng 1. Các tầng dịch vụ văn phòng đã đc lấp đầy.

Các tòa còn lại: N04A công vụ, N03-T5 (HACC1) , N01-T2,T3 dân cũng đã về ở nhưng em chưa có dịp qua chơi nên ko rõ . Tuy nhiên qua bạn bè hàng xóm nhận xét và ranking thì em thấy ko hơn về chất lượng hoàn thiện, thiết kế căn hộ so với 5 toàn trên.

Các tòa N01T5 (Lạc Hồng lotus 1), N01-T1, (Lạc hồng lottus 2), N01-T8 (Hancorp), 02 tòa của 789/Bình đoàn 11 chưa hoàn thiện xong em ko dám có ý kiến.

Các tòa sau cần cân nhắc kỹ và nên vào xem thực tế căn hộ trước khi đặt cọc/ mua:
N03-T1 (Hancorp): Đã bàn giao nhưng dân về ở ko đông do chất lượng hoàn thiện căn hộ ko tốt, CĐT ko cầu thị. Nên tránh.
N03-T3,T4 (Vinaenco): Đang hoàn thiện nhưng tiến độ rất chậm, chất lượng hoàn thiện căn hộ ko tương xứng với giá tiền dân bỏ ra mua. CĐT ko có tiềm lực kinh tế, hành xử tiền hậu bất nhất và ko cầu thị với các cư dân. Có thể xem tòa trước đó CĐT này xây ở 87 Lĩnh Nam để tham khảo... Nên cân nhắc kỹ trước khi mua/ đặt cọc.
N03-T8 (Hancorp): Đã bàn giao nhưng dân về ở ko đông do chất lượng hoàn thiện căn hộ ko tốt, CĐT ko cầu thị. Nên tránh.
N02-T2 (Viettinbank): Tòa do Viettinbank xây cho cán bộ, đang có mâu thuẫn cư dân với CĐT về việc phải mua chỗ để xe dưới hầm, nên tìm hiểu kỹ trước khi mua.

Cá nhân em thấy khu này có tiềm năng và vẫn trong giai đoạn giao thông chưa đc kết nối toàn bộ (Đường 60m nối VCC-PVĐ đang được THT hoàn thiện toàn bộ và sẽ bàn giao trong 2018, đường Nguyễn Văn Huyên đang hoàn thiện dự kiến thông ra Hoàng Quốc Việt trong 2018, đường nối ra Xuân La còn 250m chưa đc làm). Em dự là sau khi thông đường giá nhà sẽ lên vài giá nên thời điểm này nếu ai muốn mua nhà ở NGĐ thì là hợp lý ạ

Các bác nào rành thông tin xin bổ sung thêm nhé.
Em đang ngắm căn hộ duplex tầng áp mái của N02 T3, 2 tầng, có cầu thang nội bộ trong nhà, theo cụ có nên không ạ? Không biết chủ đầu tư Quang Minh có ổn không cụ?

ono_omxo

Xe máy
Em đang ngắm căn hộ duplex tầng áp mái của N02 T3, 2 tầng, có cầu thang nội bộ trong nhà, theo cụ có nên không ạ? Không biết chủ đầu tư Quang Minh có ổn không cụ?
Hi cụ,
Ca nhan Em thấy CĐT Quang Minh cũng ổn đấy cụ ạ. Có vẻ đàng hoàng và cũng chịu chi đấy ạ. Khu Ngđ hien tai em thấy Quang Minh và Taseco là 2 CĐT tạo cho dân cảm giác an toàn hơn các Cdt còn lại.

ctthanhtung

Xe hơi
Cách đây 1 năm N02-T3 QMinh nằm trong top 79 tòa nhà vi phạm PCCC của HN. Hy vọng giờ thì ngon hơn. Ở N.G.Đ em đánh giá cao nhất Phú Mỹ và Lạc Hồng 1+2, tòa Quang Minh này thì mức khá thôi cụ ạ.

VM123

Xe máy
Hôm nay e hộ tống vợ qua đây gặp khách vay (vợ e làm bank). Lần đầu vào khu này thấy thích quá các cụ ạ. E đang tìm mua 1 căn để ở nhưng chưa tìm hiểu khu này. Liệu 2,4 tỷ có mua đc căn nào chất lượng tốt ở đây ko ạ. Cám ơn các cụ ạ

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Hi cụ,
Ca nhan Em thấy CĐT Quang Minh cũng ổn đấy cụ ạ. Có vẻ đàng hoàng và cũng chịu chi đấy ạ. Khu Ngđ hien tai em thấy Quang Minh và Taseco là 2 CĐT tạo cho dân cảm giác an toàn hơn các Cdt còn lại.
Em đang băn khoăn pháp lý căn Duplex 2 tầng áp mái này quá. Nó là mỗi tầng gần 100m2 nhưng chỉ cấp sổ đỏ 1 tầng dưới là 100m2 (tầng 25), còn tầng trên là tầng 25+ là không cấp sổ đỏ mà chủ đầu tư làm hợp đồng cho mình thuê/mượn 50 năm. Không biết như này thic tính pháp lý liệu có yên tâm không cụ nhì?
Và toà nhà Quang Minh land này nếu em mua căn như vậy liệu có bị nắng nóng hơn nhiều k cụ nhỉ vì nó là căn áp mái.

Đội ơn các cụ

chicken99

Xe máy
Chào các cụ, hôm trước e cũng hộ giá vợ e qua đây xem, e ưng lắm. Gần trung tâm, đường xá tốt, công viên hồ tốt, e đã tính gắng làm 1 em nhỏ xinh để hưởng tiện ích. Nhưng tìm hiểu mới bít HN có thay đổi quy hoạch năm 2010, bjo quy hoạch mới 2017 lại có bệnh viện ung hữu Việt Nhật. E xoắn quá, các cụ có update mới về bệnh viện này ko ạ, chia sẻ giúp e với

ono_omxo

Xe máy
Chào các cụ, hôm trước e cũng hộ giá vợ e qua đây xem, e ưng lắm. Gần trung tâm, đường xá tốt, công viên hồ tốt, e đã tính gắng làm 1 em nhỏ xinh để hưởng tiện ích. Nhưng tìm hiểu mới bít HN có thay đổi quy hoạch năm 2010, bjo quy hoạch mới 2017 lại có bệnh viện ung hữu Việt Nhật. E xoắn quá, các cụ có update mới về bệnh viện này ko ạ, chia sẻ giúp e với
Bệnh viện Ung bướu tư nhân này vẫn đang xây dựng trên khu đất công cộng DMKT (quy hoạch ban đầu xây Tram Bien Ap) mặc cho cư dân của NGD phản đối kich liệt cụ ạ...
Cư dân NGD đã gửi đơn thư lên các cấp chính quyền từ thấp lên cao theo đúng quy trình để kêu , thậm chí đơn khiếu nại nhưng các đồng chí từ TW đến TPHN chỉ loanh quanh đá bóng và ko có trả lời lại cho dân (hoặc trả lời chung chung , có như không trả lời). Hiện tại Lien minh Ban dai dien cac toa nha cua NGD (do cu dan cac toa nha cua NGD bau ra) đang làm các thủ tục để thuê Luật sư dai dien cho cu dan NGD khởi kiện lại QD thay đổi cục bộ (đúng quy trình nhưng có dấu hiệu lừa dối Lãnh đạo TP và cư dân khu NGD do CDT Hancorp và sở Quy hoạch kiến trúc "đạo diễn".
Đây là việc lớn, ko thể một sớm một chiều có KQ ngay được. Nhưng cư dân NGD vẫn có niềm tin là cái gì khuất tất, lừa đảo và ko hợp lòng dân, bị xã hội lên án thì sớm muộn cũng sẽ bị sờ gáy và tuýt còi.

Tập Thiền

Xe tải
Bệnh viện Ung bướu tư nhân này vẫn đang xây dựng trên khu đất công cộng DMKT (quy hoạch ban đầu xây Tram Bien Ap) mặc cho cư dân của NGD phản đối kich liệt cụ ạ...
Cư dân NGD đã gửi đơn thư lên các cấp chính quyền từ thấp lên cao theo đúng quy trình để kêu , thậm chí đơn khiếu nại nhưng các đồng chí từ TW đến TPHN chỉ loanh quanh đá bóng và ko có trả lời lại cho dân (hoặc trả lời chung chung , có như không trả lời). Hiện tại Lien minh Ban dai dien cac toa nha cua NGD (do cu dan cac toa nha cua NGD bau ra) đang làm các thủ tục để thuê Luật sư dai dien cho cu dan NGD khởi kiện lại QD thay đổi cục bộ (đúng quy trình nhưng có dấu hiệu lừa dối Lãnh đạo TP và cư dân khu NGD do CDT Hancorp và sở Quy hoạch kiến trúc "đạo diễn".
Đây là việc lớn, ko thể một sớm một chiều có KQ ngay được. Nhưng cư dân NGD vẫn có niềm tin là cái gì khuất tất, lừa đảo và ko hợp lòng dân, bị xã hội lên án thì sớm muộn cũng sẽ bị sờ gáy và tuýt còi.
Em ủng hộ các cụ, bọn lừa đảo trắng trợn thay đổi QH trái phép cần được treo cổ hết 1 lũ.