Hỏi về chung cư Khu Ngoại Giao đoàn

ono_omxo

Xe máy
Em đang băn khoăn pháp lý căn Duplex 2 tầng áp mái này quá. Nó là mỗi tầng gần 100m2 nhưng chỉ cấp sổ đỏ 1 tầng dưới là 100m2 (tầng 25), còn tầng trên là tầng 25+ là không cấp sổ đỏ mà chủ đầu tư làm hợp đồng cho mình thuê/mượn 50 năm. Không biết như này thic tính pháp lý liệu có yên tâm không cụ nhì?
Và toà nhà Quang Minh land này nếu em mua căn như vậy liệu có bị nắng nóng hơn nhiều k cụ nhỉ vì nó là căn áp mái.

Đội ơn các cụ
Nếu căn hộ view ra hướng tây thì chắc chắn là nóng rồi cụ ạ. Nhà em logia hướng Đông mà đợt rồi nhiều hôm nắng sáng còn rát mặt ;)
Kiểu tầng dưới có sổ đỏ tầng trên 50 năm chính lại hay, vì giá thành sẽ giảm mà vẫn có sổ đỏ.

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Nếu căn hộ view ra hướng tây thì chắc chắn là nóng rồi cụ ạ. Nhà em logia hướng Đông mà đợt rồi nhiều hôm nắng sáng còn rát mặt ;)
Kiểu tầng dưới có sổ đỏ tầng trên 50 năm chính lại hay, vì giá thành sẽ giảm mà vẫn có sổ đỏ.
Em lại đang ngắm sang 6th Elevent cụ ạ, món này đúng là mông lung thật : ))

Cuonghadhxd

Xe buýt
Hôm trước em vừa đi thăm mấy căn hộ ở tòa Horizon, do thích cái vị trí quá đẹp. Các căn hộ thiết kế kiểu theo phong cách của mấy tòa 17T và 24T của khu THNC 15 năm trước.

Chất lượng hoàn thiện phải nói là quá lởm so với cái giá mà CDT đang chào bán (và quảng cáo - CC hoàn thiện cao cấp). Hoàn thiện như thế thì thà giao thô còn hơn, để chủ nhà khỏi mất tiền công đập phá & sửa chữa.

Nhìn từ bên ngoài đúng là thích quá mà đi tham quan mấy căn hộ xong là hết muốn mua luôn. Chỗ này mà để cho mấy CDT uy tín & nhiều kinh nghiệm xây CC cao cấp thì đỡ phí đi bao nhiêu.
Em cũng chưa vào bên trong, nhìn bên ngoài đúng là có vẻ đẹp ! Tuy nhiên, nhìn kiểu làm lúc xây dựng thì cũng đoán dc sau này vận hành khai thác thế nào.

hainguyenhanoi

Xe buýt
Hôm nay e hộ tống vợ qua đây gặp khách vay (vợ e làm bank). Lần đầu vào khu này thấy thích quá các cụ ạ. E đang tìm mua 1 căn để ở nhưng chưa tìm hiểu khu này. Liệu 2,4 tỷ có mua đc căn nào chất lượng tốt ở đây ko ạ. Cám ơn các cụ ạ
Chào các cụ, hôm trước e cũng hộ giá vợ e qua đây xem, e ưng lắm. Gần trung tâm, đường xá tốt, công viên hồ tốt, e đã tính gắng làm 1 em nhỏ xinh để hưởng tiện ích. Nhưng tìm hiểu mới bít HN có thay đổi quy hoạch năm 2010, bjo quy hoạch mới 2017 lại có bệnh viện ung hữu Việt Nhật. E xoắn quá, các cụ có update mới về bệnh viện này ko ạ, chia sẻ giúp e với
Em đang cần tìm căn 93m2 tòa NO1T8 Cụ nào muốn để lại báo em với nhé. Em kính rượu cụ ạ
E cũng cực thích khu này, cũng là mảnh cuối phía Hồ Tây, quy hoạch mật độ dưới 30% (thấp nhất trong nội thành rồi). E muốn chuyển sang Star Lake nên bán. TT căn VIP, tòa CAO CẤP của E đây https://goo.gl/iDTdqg
Mong được tiếp các cụ thiện chí!

Cuonghadhxd

Xe buýt
Em đang băn khoăn pháp lý căn Duplex 2 tầng áp mái này quá. Nó là mỗi tầng gần 100m2 nhưng chỉ cấp sổ đỏ 1 tầng dưới là 100m2 (tầng 25), còn tầng trên là tầng 25+ là không cấp sổ đỏ mà chủ đầu tư làm hợp đồng cho mình thuê/mượn 50 năm. Không biết như này thic tính pháp lý liệu có yên tâm không cụ nhì?
Và toà nhà Quang Minh land này nếu em mua căn như vậy liệu có bị nắng nóng hơn nhiều k cụ nhỉ vì nó là căn áp mái.

Đội ơn các cụ
Cụ nên tìm hiểu các nhà đã ở tầng áp mái. Theo em được biết nếu căn hộ áp mái (k phải Duplex ) sẽ bị những nhược điểm: Nguy cơ thấm dột cao, nóng hơn các tầng dưới, có thể có tiếng ồn hơn nếu thiết bị đặt trên nóc, nguy cơ nứt nẻ kết cấu cao. VD tòa em ở mấy căn áp mái đang bị thấm dột hỏng hết trần thạch cao, việc xử lý rất khó để triệt để với mái bê tông chịu mưa nắng VN.

honda_city

Xe hơi
Em là cư dân ở khu này, theo kiến thức và thông tin cá nhân đánh giá thì xin phép ranking chất lượng từ cao đến thấp các tòa ở như sau:

1. N03T2 (Taseco complex): Tòa em đang ở. Các căn hộ bố trí có 2 mặt thoáng, hợp lý, hành lang căn hộ rộng (2.5m), nội thất cơ bản khá chất lượng, chủ đầu tư sống cùng cư dân và khá cầu thị, chịu chi và tâm lý. Cộng đồng dân cư hòa đồng và được kết nối tốt (tổ chức đc nhiều buổi offline, gói bánh trưng, halloween, trung thu cho các cháu, phong trào văn-thể-mỹ khá phong phú). Có Vinmart, Circle-K, nhà hàng Lucky, quán lẩu, Spa tóc, Safefood-thực phẩm sạch ở tầng 1... Sảnh lễ tân rộng đẹp, phòng sinh hoạt cộng đồng thiết kế đẹp, có phòng chơi riêng cho các bé ở tầng 3 (280m2). Sân chơi bên hông đc thiết kế khá đẹp. Sân trước mặt tòa với hệ thống đài phun nước hình con bướm, 2 sân cầu lông đang đc hoàn thiện. Một số bất tiện: vỉa hè cảnh quan ko rộng đc như khu N02, chỗ để xe oto dưới hầm đã full (dù mới 70% dân về ở), sân chơi phía trước vẫn trong giai đoạn do cđt tổng của NGĐ: Hancorp hoàn thiện nên chưa đc gọn gàng)
2. N02T3 (Bds Quang Minh): CĐT cũng khá chịu chơi, nội thất khá ổn, vị trí gần ĐSQ Hàn Quốc và mặt đường NVH, có vỉa hè rộng và cảnh quan đẹp, quán cafe mới mở đẹp (Twister Bean coffee), có bể bơi dài 25m (trong khu vực phòng Gym), tòa mới bàn giao nên dân cư về chưa nhiều nhưng tinh thần cũng rất trẻ và nhiệt, tỉ lệ giữa Số căn hộ/ 1 thang máy rất thấp (ưu điểm).
3. N01T4 (Phu My Complex, cdt là Taseco): Đang trong gđ hoàn thiện căn hộ và chưa bàn giao, dự kiến chất lượng nội thất cơ bản tốt hơn N03T2 , hệ thống điện nước rút kinh nghiệm từ tòa N03T2 trước đó nên sẽ ổn hơn. Có bể bơi. Giá khá cao so với các tòa còn lại.
4.N04B (Hancorp - TCTXD Hanoi): Vị trí trong góc yên tĩnh, cảnh quan đẹp, dân cư khá nhiệt tình. Có Vinmart, yoga, gym,... ở tầng 1
5. N02T1 (An Bình complex, cđt là Taseco): cảnh quan xung quanh cây cối rất đẹp (nghe đồn cđt đầu tư tới tiền tỉ để làm cảnh quan), nội thất hoàn thiện khá ổn so với giá căn hộ. Có Vinmart tầng 1. Các tầng dịch vụ văn phòng đã đc lấp đầy.

Các tòa còn lại: N04A công vụ, N03-T5 (HACC1) , N01-T2,T3 dân cũng đã về ở nhưng em chưa có dịp qua chơi nên ko rõ . Tuy nhiên qua bạn bè hàng xóm nhận xét và ranking thì em thấy ko hơn về chất lượng hoàn thiện, thiết kế căn hộ so với 5 toàn trên.

Các tòa N01T5 (Lạc Hồng lotus 1), N01-T1, (Lạc hồng lottus 2), N01-T8 (Hancorp), 02 tòa của 789/Bình đoàn 11 chưa hoàn thiện xong em ko dám có ý kiến.

Các tòa sau cần cân nhắc kỹ và nên vào xem thực tế căn hộ trước khi đặt cọc/ mua:
N03-T1 (Hancorp): Đã bàn giao nhưng dân về ở ko đông do chất lượng hoàn thiện căn hộ ko tốt, CĐT ko cầu thị. Nên tránh.
N03-T3,T4 (Vinaenco): Đang hoàn thiện nhưng tiến độ rất chậm, chất lượng hoàn thiện căn hộ ko tương xứng với giá tiền dân bỏ ra mua. CĐT ko có tiềm lực kinh tế, hành xử tiền hậu bất nhất và ko cầu thị với các cư dân. Có thể xem tòa trước đó CĐT này xây ở 87 Lĩnh Nam để tham khảo... Nên cân nhắc kỹ trước khi mua/ đặt cọc.
N03-T8 (Hancorp): Đã bàn giao nhưng dân về ở ko đông do chất lượng hoàn thiện căn hộ ko tốt, CĐT ko cầu thị. Nên tránh.
N02-T2 (Viettinbank): Tòa do Viettinbank xây cho cán bộ, đang có mâu thuẫn cư dân với CĐT về việc phải mua chỗ để xe dưới hầm, nên tìm hiểu kỹ trước khi mua.

Cá nhân em thấy khu này có tiềm năng và vẫn trong giai đoạn giao thông chưa đc kết nối toàn bộ (Đường 60m nối VCC-PVĐ đang được THT hoàn thiện toàn bộ và sẽ bàn giao trong 2018, đường Nguyễn Văn Huyên đang hoàn thiện dự kiến thông ra Hoàng Quốc Việt trong 2018, đường nối ra Xuân La còn 250m chưa đc làm). Em dự là sau khi thông đường giá nhà sẽ lên vài giá nên thời điểm này nếu ai muốn mua nhà ở NGĐ thì là hợp lý ạ

Các bác nào rành thông tin xin bổ sung thêm nhé.
[Cụ ono_omxo nhiều kinh nghiệm ở khu này, em đang ngó nghiêng mua 1 căn 3PN khoảng hơn 100 m2, Cụ tư vấn giúp em hoặc ibox em xin số phone, cuối tuần em qua đó mời cụ chầu cafe thỉnh giáo].

hainguyenhanoi

Xe buýt

mobile

Xe hơi
Em đang có nhu cầu mua 1 căn ở khu này, tầng cao, Tây tứ trạch, 3 PN (được 4PN thì càng tốt). Nhu cầu mua cao, cụ nào có PM cho em. Căn duplex N02T3 thì bỏ qua ạ.

tú sẹo

Xe hơi
ông anh của cháu chuyển vào nam sống nên đang muốn lại căn 2pn ở đây, tầng 18, ban công Bắc và cửa Nam. Căn hộ bàn giao theo chủ đầu tư và đã nhận nhà. có cụ nào quan tâm thì ới cháu

dinhdong1989

Xe tải
Em đang có nhu cầu mua 1 căn ở khu này, tầng cao, Tây tứ trạch, 3 PN (được 4PN thì càng tốt). Nhu cầu mua cao, cụ nào có PM cho em. Căn duplex N02T3 thì bỏ qua ạ.
Căn B01 lạc hồng 2 133m cửa vào hướng tây ban công hướng bắc view hồ điều hòa,4 ngủ không biết cụ có ưng k ạ?

KDCN

Xe tải
Em đã và đang thi công 3-4 căn ở đây, chất lượng dịch vụ ổn ạ.
Kính cụ!!!

canpl

Xe buýt
Toà N01-T3 vị trí có ổn không, tầng cao giờ giá rổ ntn, các cụ khai sáng

hainguyenhanoi

Xe buýt
Toà N01-T3 vị trí có ổn không, tầng cao giờ giá rổ ntn, các cụ khai sáng
Vị trí ổn cụ ạ, mà không ổn bằng N01 T5 vì nó view trọn công việc, mặt sau là ra đường 60m. View ngồi phòng khách nó thế này https://goo.gl/DnEAeT

Căn E 2 PN, ở ngày được

freakingprime

Xe buýt
sau này THT sẽ xây khách sạn cao tầng ngay đối diện khu N01

hainguyenhanoi

Xe buýt

hainguyenhanoi

Xe buýt

hainguyenhanoi

Xe buýt