[Thảo luận] Hỏi về cách xử lý khi bị bắn tốc độ

no1liveforever

Xe buýt
em bị bắn tốc độ 2 lần rồi bác ah.
-một lần đi xe ông anh.bị xxx Lạng Sơn tuýt. em đòi xem hình ảnh thì mới kí,thế là được xem luôn,nét lắm,đúng luôn.thế là
+em hạ giọng :"các bác cho em nộp phạt sớm,nhà em xa đi lại khó khăn".
+xxx: "anh thông cảm đúng ngày hẹn đến xử lý nhé".
báo hại em mất mấy ngày đi lại nộp phạt,đường xá thì không biết,giấy tờ xe thì của ông anh,làm ông ấy cũng không đi đâu được...tiền đi lại nhiều hơn tiền phạt.
-lần 2 ở Hải Phòng.rút kinh nghiệm em trình bầy
+ "nhà em có người ốm nặng,các anh thông cảm đi vội không để i,các bác cho em nộp phạt luôn "
+xxx : "thôi được rồi,anh ký vào đây,viết giấy nộp tiền..."...em nộp tiền (8lit) rồi cầm giấy tờ đi luôn.
theo các bác làm theo lần 1 hay lần 2 là tốt ah.?:-?:P
Vợ em ở quê ở LS nên hay về đấy , riêng xxx LS đã bắn tốc độ thì ko bao h cho xin đâu bác ợ , đi phải chú ý thôi ,h xxx LS hay bắn lấn làn lắm , các bác chú ý nhé

dellusa

Đi bộ
- kinh nghiệm lên dần qua các dặm đường ta đi thôi bạn
- máy bắn tốc độ thích sửa để speed bao nhiêu chẳng được vì VN mà , chơi hàng cỏ cả - ví dụ ngay thằng bạn em làm thiết bị điện tử đo ô nhiễm không khí cho các nhà máy nó còn lập trình sẵn thông số , mấy h thì nó ở mức nào , đầu dò cảm biến hỏng từ lâu rồi ( vì các nhà máy tiết kiệm không muốn mua thay ) mà thiết bị vẫn chạy ngon :P - các bố môi trường qua kiểm tra vẫn ghi nhận ngon lành cả , hóa ra máy của các ông ý cũng hàng lởm nốt , có cho vui , qua kiếm phong bì :D .

dream300cc

Xe máy
Chào các bác.
Tình hình là hôm qua nhà em vừa bị bắn tốc độ. Vì chưa có kinh nghiệm nên nhờ các bác tư vấn giúp.
Khi CSGT yêu cầu dừng xe, họ không đưa hình ảnh chứng minh em vi phạm tốc độ, nhưng vẫn lập biên bản yêu cầu em ký xác nhận, các bác tốt bụng tư vấn giúp em:
  • Họ làm như vậy là đúng hay sai?
  • Em có quyền không chấp hành phạt không?
Cám ơn các bác
Lúc cụ nộp phạt là cụ được xem hình ảnh của cụ đới ạ

longtech21

Xe tăng
Cụ Quang Hào đi xe gì ạ ? Quả 59/50 của cụ ác nhở ! Em dự sai số đồng hồ của cụ + 5km/h, của máy bắn tốc độ: + 5km/h --> quả này chạy 45 cây chuối vẫn khó thoát Gay roài, qua cái biển nhấp nhô em toàn chạy đúng 50 cây chuối, tình hình này lại dễ 50/50 roài.
À mà sao cụ không cãi & test luôn cả công tơ mét lẫn súng bắn tốc độ kia đê: mời 1 chú xxx lên xe, chạy đúng 45 rồi 50 km/h, bắn, đọc kết quả qua bộ đàm xem cái nào sai
bác cho em biết rõ quy định xử phạt tốc độ ko? Lần trước em thấy có bác nói 5-->10km:600k-800k : >10km: 2tr-->3tr

Hiepkt

Xe buýt
bác cho em biết rõ quy định xử phạt tốc độ ko? Lần trước em thấy có bác nói 5-->10km:600k-800k : >10km: 2tr-->3tr

Trích Nghị định 34:
[FONT=&quot]Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ[/FONT]

[FONT=&quot]2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot] c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h;[/FONT]

[FONT=&quot]4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot] c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 10 km/h đến 20 km/h;[/FONT]

[FONT=&quot]5. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot] a) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định trên 20 km/h đến 35 km/h;[/FONT]

[FONT=&quot] 6. Phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:[/FONT] [FONT=&quot]
a) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định trên 35 km/h;[/FONT]

soul 9133

Xe tăng
Chào các bác.
Tình hình là hôm qua nhà em vừa bị bắn tốc độ. Vì chưa có kinh nghiệm nên nhờ các bác tư vấn giúp.
Khi CSGT yêu cầu dừng xe, họ không đưa hình ảnh chứng minh em vi phạm tốc độ, nhưng vẫn lập biên bản yêu cầu em ký xác nhận, các bác tốt bụng tư vấn giúp em:
Cám ơn các bác
Nếu cụ sai thì nộp phạt cho nhẹ đầu. Nếu cụ đi đúng tốc độ thì cụ có thể yêu cầu cho xem ảnh vi phạm. Trong trường hợp xxx không cho cụ xem ảnh thì có khả năng là cụ bị bắn tốc độ bằng mồm. Trong trường hợp này cụ ghi ý kiến vào BB là Tại thời điểm xử phạt xxx không cho Xem hình ảnh vi phạm. Nếu cụ ghi như vậy thì chú xxx gì đó khi về sẽ bị Sếp nó chửi cho to đầu .

sonld_92

Xe tải
Em kinh nghiệm zồi, xem ảnh xem tem máy bắn nhé, ko em ứ kí cọt jì hết, em ăn vạ cả jờ đồng hồ ở đấy cho biết tay nhau he he
cụ cho em hỏi là thường xxx bắn ở 1 nơi sau đó bắt một nơi xa khoảng 1 hoặc 2 km thế lúc đó đòi xem súng thì xxx mang súng về cho cụ xem ạ hay là bắt xe ôm lên xem :D

sonld_92

Xe tải
Theo cái thông tư này thì làm sao phạt được lỗi vượt đèn đỏ ở những giao lộ ko có camera nhỉ, có chắc như thế ko bác để em còn cãi CSGT ?
em thấy có cụ bảo là vượt đèn đỏ ko cần có hình ảnh, ko biết có đúng ko ạ

Cụ nói như đúng rồi.
Súng có vận tốc kế để loại bỏ sai số do dịch chuyển súng bắn đấy cụ ạ.
Còn loại không có vận tốc kế thì sai số không quá 3km/h đâu ạ. Đây cũng là 1 lí do mà luật xử phạt quá tốc độ có mức vượt quá 5km/h mới bị phạt. Còn tại sao thì cụ chịu khó Em yêu khoa học 1 chút nhé. Lý Bí thì cứ hỏi cháu

cụ cho hỏi thế quá 5km thì ko bị xử hả.

Chỉnh sửa cuối:

Jolek

Xe máy
dạ các cụ cho em hỏi ngu , liệu xxx chúng nó có photoshop ảnh lỗi vi phạm của mình ko ạ ?

Emchaien

Xe buýt
Cách đây khoảng nửa tháng em bị bắn ở quốc lộ 18, đoạn đầu Sao Đỏ hướng Phả Lại đi Quảng Ninh. Khi bị tuýt còi, 1 đồng chí xxx 3 gạch rất tử tế giơ tay chào, em ra khỏi xe hỏi lỗi chi chi? thì được thông báo "anh đi vượt quá tốc độ 59/50". Ớ người, vì em hay đi đường đó nên em biết "đi luôn đúng tốc độ 50 sao mà lại tận 59 được". Thế là chú xxx 2 sao hai gạch nói toẹt ra " chú nhìn đằng trước đê. xe chúng tôi ( em Toy Race biển trắng) đã cắm chốt đằng trước kia kìa, có cần xem ảnh không?".
em:"Sợ gì không xem, anh cho em xem cái nào:D".
Thế mà khoảng 15 phút sau có người mang ảnh ra thật các cụ ạ. Oài! gay go rồi đây! Dưng mà phi lý thật em đi đúng 50 mà vẫn báo 59 là thế quái nào, chẳng nhẽ đồng hồ km/h của xe em bị hỏng, vô lý thật, kể mà cãi cùn cho xem cái máy bắn tốc độ kia có hỏng hay không hay là xe mình hỏng, dưng mà thôi, dĩ hòa vi quý:D.
Em:" Thế các bác xử lý thế nào để cho em còn đi?"
xxx 2 sao 2 vạch:" Lỗi này xin chú để lại bằng cho các anh giữ hộ 1 tuần và 1 củ rưỡi tiền phạt nhá"
Em há hốc mồm:" Lãnh đạo ơi gì mà ca cao thế, giảm em 1 tí đi"
xxx 2 sao 2 vạch:"Thế chú định dư nào, nói nhanh để còn biết"
Em:"Thôi bây giờ dư này, em định gọi điện thoại cho người thân dưng em mà em xin cho em phương án 50/50 nhá"
xxx 2 sao 2 vạch:" thế là dư nào?"
Em nghĩ trong đầu:" thằng cha này kém thế nhể, chia nửa vầng trăng đê"," Dạ em xin các anh xơi của em 8 lít nhá, OK:P!"
xxx 2 sao 2 vạch:" Sang cửa xe bên này nói chuyện:-/"
Em lon ton chạy sang, chú xxx nháy đưa 1 củ thì không giữ bằng nữa.
Mựa! éo gì mà cao thế không biết, dưng mà cũng phải đưa để đi cho yên chuyện.
Đưa xong rồi, em hỏi:" các lãnh đạo có biên lai tiền phạt không nhể?:-/"
xxx 3 gạch:" anh muốn biên lai hả? 1 củ rưỡi nộp kho bạc và giữ bằng 7 ngày nhá"
Ngậm ngùi ra xe và biến thẳng mà trong đầu vẫn cay cú vì mình có đi 59km/h đâu cơ chứ. A Kay:(:(.
Đọc bài của cụ bực cả mình, tưởng thế nào hóa ra kết cục vẫn thế.Chắc chắn mình đi 50 thế mà cũng không đấu tranh [-(
Chia sẻ cùng các cụ, em có thằng em hôm bị bắn ở PT. Xuống xe cũng a,b,c lý luận các kiểu nhưng cuối cùng vẫn bị lập biên bản thu bằng hẹn lên giải quyết.
Lần 1 lên xxx trực bảo hôm nay lãnh đạo đi họp không ký giấy tờ được hẹn hôm khác giải quyết.
Lần 2 lại lọ mọ lên: xxx xem giấy tờ bảo của anh quá thời hạn giải quyết, hẹn giải quyết vào hôm khác
Lần 3 chán quá rồi, x,y,z mới xong việc.
3 lần mới xong việc các cụ thấy thế nào?
Em có lần đi nộp phạt vì lỗi đỗ xe song song ở 113 Phạm Ngọc Thạch, phải đến 20 người đợi nộp xong anh gì chức to to thò cổ ra thông báo hôm nay không có người xử lý hẹn chiều mai nhá, bỗng nhiên có cụ nhẩy xổ hẳn vào trong phòng bù lu bù loa lên, nào là lên lần thứ 2 rồi, nào là chúng tôi ở tỉnh xa đến, nào là các anh làm ăn kiểu gì đấy...như 1 cái chợ vỡ luôn.Thế là anh to to lại thò cổ ra bảo nhưng không có người thì xử lý kiểu gì, lại một làn sóng nhao nhao lên không làm việc chúng tôi cứ ngồi đây không về.Lúc đầu có 2,3 người nói, sau đó thì tất cả lên tiếng.

Trong lúc khó khăn thì có 1 chiến sĩ mặc quần đùi áo phông (chắc đang giờ nghỉ) lên tiếng thôi để tôi giải quyết, thế là anh đấy vào mặc quân phục ra bàn làm việc để mời các cụ vào giải quyết :))

Em nghĩ các cụ và các hiệp hội xe hơi nhà mình nên kiến nghị bỏ ngay hình thức giữ giấy tờ tại địa phương, tránh tình trạng hành dân, nhũng nhiễu của xxx. Bị xử phạt thì có thể chuyển tiền phạt vào ngay tài khoản ngân sách quốc gia luôn. Hình thức xử lý vi phạm như hiện nay là phản khoa học và góp phần làm tăng tiêu cực và quyền hành của xxx bẩn.

Luật pháp phải hướng tới người dân, phục vụ người dân phải không các cụ ?
Cái này cần phải làm ngay nhưng làm thế nào bây giờ nhỉ :-?

bác đòi hỏi mấy cái hình ảnh xe bác còn bị giữ luôn đấy..........
Nếu e đúng thì đố giữ được xe em đấy, e đến tận đồn đòi :))
dạ các cụ cho em hỏi ngu , liệu xxx chúng nó có photoshop ảnh lỗi vi phạm của mình ko ạ ?
Cụ xin cái file đấy về , photoshop hay k thì rõ ngay, xxx làm gì giỏi shop đến thế :P

Emchaien

Xe buýt
Với cả các cụ đi cho đúng tốc độ vào, cứ đi quá xong lên đây kêu làm gì, e chả bao giờ đọc mấy bài cảnh báo bắn tốc độ cả, chả biết để làm gì.Hôm e đi đâị lộ Thăng Long, đi 80 đúng là như rùa bò thật nhưng vì quy định nên vẫn phải đi, thế mà toàn thấy cứ vèo phát qua mặt là mất hút luôn, thế thì còn trách ai nữa

xe lôi

Xe tăng
Caterpillar nói:
Bắn đầu xe thì vừa bắn vừa đưa súng về phía trước, bắn đuôi xe thì vừa bắn vừa đứa súng về phía sau.
Cái này chắc cụ đùa thôi nhỉ ;))
Bắn mà đưa máy thế mải tác nghiệp ngồi trong xe thò lên thụt xuống camera nó đập gãy răng mất

Sent from my Nokia 8210 using Forum Runner

salem_45

Xe hơi
E được 1 Bác bên CSGT nói là khi các Bác ý muốn thì có thể bắn các Bác vượt tốc độ mặc dù ko vượt ạ, câu chính xác là: muốn thế nào thì được thế ấy
Em ứ tin, nếu thế thì có mà loạn à cụ, ngày nó phải kiếm 100 củ à :-?

langtuvantinh

Xe hơi
Haizz... một lần lọ mọ qua Hoa Thanh Quế.. bị bắn 91/80.. biết là chết rồi, thu giấy tờ chờ nộp phạt.. mà nhà ở tận Hà lội.. làm luật luôn thì anh xxx nói: "các anh thông cảm, hôm nay trưởng phòng em đi bắn" ặc. thế là lần đó bắn 1 phát mà chết 3(công đi ra đi vào hic)

RacerF1

Xe hơi
Chào các bác.
Cám ơn các bác
Quan trọng là cụ có biết chắc tốc độ mình đi có bị vượt không đã rồi mới tính tiếp được:
- Nếu cụ biết chắc chắn mình không vượt tốc độ thì cứ nhất quyết yêu cầu có hình ảnh vi phạm (yên tâm đi vì xxx làm gì có mà đưa) rồi mới tính tiếp.
- Nếu cụ không chắc chắn (50/50) thì vẫn nhã nhặn yêu cầu hình ảnh, lúc này cụ phải chấp nhận hên xui thôi, nếu có ảnh thì ráng nộp phạt và tự rút kinh nghiệm bản thân từ sau luôn chịu khó quan sát biển báo giao thông và làm chủ tốc độ.
- Nếu cụ biết chắc là mình đi vượt thì nên mềm dẻo hơn và vẫn yêu cầu có hình ảnh (cũng là hên xui, hy vọng xxx bắn tốc độ bằng mồm) với lý do em muốn giữ lại cái ảnh treo vào xe như là bài học để nhắc nhở mỗi khi có ý định phóng nhanh, vượt ẩu.

Về câu hỏi của cụ em xin trả lời theo cách nghĩa của em là:
- xxx làm như vậy (không đưa được hình ảnh vi phạm) là sai luật.
- Cụ hoàn toàn có quyền không chấp nhận những nội dung xxx ghi trong biên bản bằng cách ghi thêm ý kiến của cụ vào mục ý kiến của người điều khiển phương tiện (lưu ý phần mô tả tình huống vi phạm càng rõ ràng cành tốt).