[Thảo luận] Hỏi về cách xử lý khi bị bắn tốc độ

catpv

Xe điện
Cám ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn.
Đúng là em đã ký rồi nhưng về nhà càng nghĩ càng ức chế. Vì khi lập biên bản các đồng chí ấy lấy danh dự ra thề rằng các đồng chí ấy làm đúng và bảo khi đi đóng phạt sẽ được cung cấp hình ảnh. Nhờ các bác dùi hộ: Nếu mình cương quyết không ký và đòi hình ảnh, chẳng may các đồng chí ấy bảo mình đứng đợi vài giờ đồng hồ trong khi đường thì xa mà mình thì vội... trường hợp đó thì thế nào hả các bác???
Cụ yên tâm họ bắn chuẩn lắm, khi nào cụ đi nộp phạt đương nhiên sẽ có ảnh cho cụ xem. Lúc bị bắn mà cụ yêu cầu ảnh thì họ phải cử người đi lấy từ chốt bắn về cho cụ xem. Mà có mỗi cái súng lấy về cho cụ xem thì họ bắn được ai tiếp. Giờ ít đội mang theo máy in ảnh lắm cụ à. Cụ cẩn thận thì ghi thêm vào phần ý kiến là chỉ chấp nhận xử phạt khi có ảnh chứng minh vi phạm là được. Còn nếu lúc đó không có ảnh cho cụ thì cụ đi kiện CA tội gây khó dễ cho công dân, kê luôn các phí tổn vì hành động đó vào là được.

10kg

Xe tải
Cụ chủ rơi vào TH như của em ợ. Khi lên xử lý biên bản theo hẹn, cụ nhớ cài cắm cái dụng cụ để quay phim hoặc ghi âm nhé. Cụ yêu cầu cung cấp bản ảnh ( ảnh rửa ), nếu có thì cụ mới cầm quyết định xử phạt ra kho bạc. Có gì call mình theo sign.
Vote cụ

XXX bây giờ bố láo lắm, có đợt em đi 2 bánh về quê, đi trong khu đông dân cư, em bị bắn tốc độ 48/45km/h, cún xxx gọi xuống kiểm tra, Em đề nghị cho xem hình ảnh bắn tốc độ, ok, có ảnh 48/45km em bảo xe em chỉ đi có 40km/h sao lại có thể là 48km được không lẽ đồng hồ báo sai, em hỏi tiếp 'đồng chí cho xem tem kiểm định chẩt lượng đo lường của thiết bị bắn tốc độ'...kekekeke cái này các cún xxx nhà ta há mồm ra... không có tem kiểm định luôn, nghĩ bụng xxx định láo với anh hả! ( mà kể có tem kiểm định thì cứ quá 1 năm là kiểm định lại 1 lần, hoặc trung tâm kđ sẽ ghi ngày kiểm định tiếp theo lên tem). 'Máy của các anh đo sai mà... sao có thể phạt tôi lỗi quá đốc độ được trứ' và cuối cùng em bị nó chém lỗi không gương mất 90k
Vụ tem này ảo nhỉ

E được 1 Bác bên CSGT nói là khi các Bác ý muốn thì có thể bắn các Bác vượt tốc độ mặc dù ko vượt ạ, câu chính xác là: muốn thế nào thì được thế ấy
Vụ này em xác nhận, vi người làm ra máy mà..

Hãi

Chúng nó làm gì có cái nay mà đòi lấy ra để đảm bảo :))
Cái này hơi quá. Cụ qua cầu Chương Dương, ở đó có 1 cụ xxx chuyên cứu người tự tử và bắt cướp ợ.

Nhà em gần trạm CSGT Quán Trữ, đợt vừa rồi bắn tốc độc ở đường 10 về chắc có vụ gì ức chế mấy xxx ấy bảo "súng là của tao, mày muốn tao bắn lên 250 để đi đua tao cũng bắn được...." Mẹ bó tay với bọn này các bác ạ
Cái này rút kinh nghiệ "luôn luôn phải ghi âm" Nó sơ hở là nó trả giấy tờ xin mình đi sớm luôn,

Bắn đầu xe thì vừa bắn vừa đưa súng về phía trước, bắn đuôi xe thì vừa bắn vừa đứa súng về phía sau.
Oái, sao cụ biết, hay là?????
nếu bác yêu cầu xem ảnh mà ko có, bắt phải chờ thì bác bỏ điện thoại ra, đứng ở chốt, chờ bọn nó bắt xe thì bắt đầu quay phim chụp ảnh, chúng nó ko ăn tiền đc là đuổi bác đi ngay ý mà :)) Còn dọa ko cho quay thì bác đừng sợ, nó làm j có quyền cấm mình b-(
Kế hay
em bị bắn tốc độ 2 lần rồi bác ah.
-một lần đi xe ông anh.bị xxx Lạng Sơn tuýt. em đòi xem hình ảnh thì mới kí,thế là được xem luôn,nét lắm,đúng luôn.thế là
+em hạ giọng :"các bác cho em nộp phạt sớm,nhà em xa đi lại khó khăn".
+xxx: "anh thông cảm đúng ngày hẹn đến xử lý nhé".
báo hại em mất mấy ngày đi lại nộp phạt,đường xá thì không biết,giấy tờ xe thì của ông anh,làm ông ấy cũng không đi đâu được...tiền đi lại nhiều hơn tiền phạt.
-lần 2 ở Hải Phòng.rút kinh nghiệm em trình bầy
+ "nhà em có người ốm nặng,các anh thông cảm đi vội không để i,các bác cho em nộp phạt luôn "
+xxx : "thôi được rồi,anh ký vào đây,viết giấy nộp tiền..."...em nộp tiền (8lit) rồi cầm giấy tờ đi luôn.
theo các bác làm theo lần 1 hay lần 2 là tốt ah.?:-?:P
Cụ đã sạch thì sạch luôn đi. Cụ cũng hay đi quá tốc độ quá. Chẳng of gì cả.

Cụ bị bắn tốc độ ở đâu? Bây giờ, CSGT không bắn tốc độ bằng mắt và mồm đâu cụ ạ. Khi cụ đi nộp phạt chắc chắn sẽ có hình ảnh đính kèm thôi.

Lần sau, cụ ghi thêm dòng ý kiến: Tôi sẽ nộp phạt nếu có hình ảnh đi kèm với biên bản vi phạm.

Sai thì nộp, phải tuân thủ luật giao thông chứ cụ :P
E ko đồng ý ah, chụp bằng mồm đầy ra ý chứ.

thichchoi

Xe buýt
Cụ xem cái này nhé !!
THÔNG TƯ
CỦA BỘ CÔNG AN SỐ 27/2009/TT-BCA(C11) NGÀY 06 THÁNG 05 NĂM 2009
QUY ĐỊNH NHIỆM VỤ, QUYỀN HẠN, HÌNH THỨC, NỘI DUNG TUẦN TRA, KIỂM SOÁT CỦA CẢNH SÁT GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ

Khoản b, điểm 4, mục V thông tư 27

Theo như lời cụ thì có vẻ cụ đã ký BB rồi và ko ghi thêm gì, vậy thì nộp tiền thôi có gì phải lo đâu cụ!!
Theo cái thông tư này thì làm sao phạt được lỗi vượt đèn đỏ ở những giao lộ ko có camera nhỉ, có chắc như thế ko bác để em còn cãi CSGT ?

blackcivic 2.0

Xe tăng
cụ nhiều thời gian roài nên mới đứng được cả giờ chứ em bận đi nhậu lắm ứ đứng được :))
Kụ chém vô đối ,hôm thứ bảy đến hiệp 2 em tìm kụ mà chả thấy đâu ,kụ trốn nhanh thật.........................

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
Cách đây khoảng nửa tháng em bị bắn ở quốc lộ 18, đoạn đầu Sao Đỏ hướng Phả Lại đi Quảng Ninh. Khi bị tuýt còi, 1 đồng chí xxx 3 gạch rất tử tế giơ tay chào, em ra khỏi xe hỏi lỗi chi chi? thì được thông báo "anh đi vượt quá tốc độ 59/50". Ớ người, vì em hay đi đường đó nên em biết "đi luôn đúng tốc độ 50 sao mà lại tận 59 được". Thế là chú xxx 2 sao hai gạch nói toẹt ra " chú nhìn đằng trước đê. xe chúng tôi ( em Toy Race biển trắng) đã cắm chốt đằng trước kia kìa, có cần xem ảnh không?".
em:"Sợ gì không xem, anh cho em xem cái nào:D".
Thế mà khoảng 15 phút sau có người mang ảnh ra thật các cụ ạ. Oài! gay go rồi đây! Dưng mà phi lý thật em đi đúng 50 mà vẫn báo 59 là thế quái nào, chẳng nhẽ đồng hồ km/h của xe em bị hỏng, vô lý thật, kể mà cãi cùn cho xem cái máy bắn tốc độ kia có hỏng hay không hay là xe mình hỏng, dưng mà thôi, dĩ hòa vi quý:D.
Em:" Thế các bác xử lý thế nào để cho em còn đi?"
xxx 2 sao 2 vạch:" Lỗi này xin chú để lại bằng cho các anh giữ hộ 1 tuần và 1 củ rưỡi tiền phạt nhá"
Em há hốc mồm:" Lãnh đạo ơi gì mà ca cao thế, giảm em 1 tí đi"
xxx 2 sao 2 vạch:"Thế chú định dư nào, nói nhanh để còn biết"
Em:"Thôi bây giờ dư này, em định gọi điện thoại cho người thân dưng em mà em xin cho em phương án 50/50 nhá"
xxx 2 sao 2 vạch:" thế là dư nào?"
Em nghĩ trong đầu:" thằng cha này kém thế nhể, chia nửa vầng trăng đê"," Dạ em xin các anh xơi của em 8 lít nhá, OK:P!"
xxx 2 sao 2 vạch:" Sang cửa xe bên này nói chuyện:-/"
Em lon ton chạy sang, chú xxx nháy đưa 1 củ thì không giữ bằng nữa.
Mựa! éo gì mà cao thế không biết, dưng mà cũng phải đưa để đi cho yên chuyện.
Đưa xong rồi, em hỏi:" các lãnh đạo có biên lai tiền phạt không nhể?:-/"
xxx 3 gạch:" anh muốn biên lai hả? 1 củ rưỡi nộp kho bạc và giữ bằng 7 ngày nhá"
Ngậm ngùi ra xe và biến thẳng mà trong đầu vẫn cay cú vì mình có đi 59km/h đâu cơ chứ. A Kay:(:(.

Chỉnh sửa cuối:

xeruabo2

Xe điện
Cách đây khoảng nửa tháng em bị bắn ở quốc lộ 18, đoạn đầu Sao Đỏ hướng Phả Lại đi Quảng Ninh. Khi bị tuýt còi, 1 đồng chí xxx 3 gạch rất tử tế giơ tay chào, em ra khỏi xe hỏi lỗi chi chi? thì được thông báo "anh đi vượt quá tốc độ 59/50". Ớ người, vì em hay đi đường đó nên em biết "đi luôn đúng tốc độ 50 sao mà lại tận 59 được". Thế là chú xxx 2 sao hai gạch nói toẹt ra " chú nhìn đằng trước đê. xe chúng tôi ( em Toy Race biển trắng) đã cắm chốt đằng trước kia kìa, có cần xem ảnh không?".
Thế mà khoảng 15 phút sau có người mang ảnh ra thật các cụ ạ. Oài! gay go rồi đây! Dưng mà phi lý thật em đi đúng 50 mà vẫn báo 59 là thế quái nào, chẳng nhẽ đồng hồ km/h của xe em bị hỏng, vô lý thật, kể mà cãi cùn cho xem cái máy bắn tốc độ kia có hỏng hay không hay là xe mình hỏng, dưng mà thôi, dĩ hòa vi quý:D.
xxx 2 sao 2 vạch:" Lỗi này xin chú để lại bằng cho các anh giữ hộ 1 tuần và 1 củ rưỡi tiền phạt nhá"
Em:"Thôi bây giờ dư này, em định gọi điện thoại cho người thân dưng em mà em xin cho em phương án 50/50 nhá"
Em nghĩ trong đầu:" thằng cha này kém thế nhể, chia nửa vầng trăng đê"," Dạ em xin các anh xơi của em 8 lít nhá, OK:P!"
xxx 3 gạch:" anh muốn biên lai hả? 1 củ rưỡi nộp kho bạc và giữ bằng 7 ngày nhá"
Ngậm ngùi ra xe và biến thẳng mà trong đầu vẫn cay cú vì mình có đi 59km/h đâu cơ chứ. A Kay:(:(.
~X( Bác nhiều xiền thì nên dành làm từ thiện hoặc nuôi SV còn hơn ? Lỗi quá tốc độ từ 5- < 10 km/h chỉ phạt max = 500k và ko có giữ bằng nhé ( sau 01 tuần lấy qđ xử phạt rồi nộp phạt lấy GT luôn ). Nếu định 50/50 thì max = 400k là cùng cho lỗi này . Cụ chạy 50 km/h thật nhưng xxx nó bắn ở đoạn có dốc hoặc ngay chỗ biển báo cụ chưa kịp ngớt chân ga giảm 80 => 50 thì đã bị '' bòm '' rồi , có gì lạ đâu ?

TVPL

Xe container
Cụ Quang Hào đi xe gì ạ ? Quả 59/50 của cụ ác nhở ! Em dự sai số đồng hồ của cụ + 5km/h, của máy bắn tốc độ: + 5km/h --> quả này chạy 45 cây chuối vẫn khó thoát :-s Gay roài, qua cái biển nhấp nhô em toàn chạy đúng 50 cây chuối, tình hình này lại dễ 50/50 roài.
À mà sao cụ không cãi & test luôn cả công tơ mét lẫn súng bắn tốc độ kia đê: mời 1 chú xxx lên xe, chạy đúng 45 rồi 50 km/h, bắn, đọc kết quả qua bộ đàm xem cái nào sai :)

gia doi

Xe điện
Cứ đến ngày giừ đến nộp phạt thì cụ đòi xem hình ảnh đáng nhẽ ra cái này làm trước khi lập biên bản nhỡ bắn mồn thì sao? Xxx bây jo cững hay bắn mồm lắm

blackjack75

Xe buýt
Chia sẻ cùng các cụ, em có thằng em hôm bị bắn ở PT. Xuống xe cũng a,b,c lý luận các kiểu nhưng cuối cùng vẫn bị lập biên bản thu bằng hẹn lên giải quyết.
Lần 1 lên xxx trực bảo hôm nay lãnh đạo đi họp không ký giấy tờ được hẹn hôm khác giải quyết.
Lần 2 lại lọ mọ lên: xxx xem giấy tờ bảo của anh quá thời hạn giải quyết, hẹn giải quyết vào hôm khác
Lần 3 chán quá rồi, x,y,z mới xong việc.
3 lần mới xong việc các cụ thấy thế nào?

newdrive

Xe tải
Em nghĩ các cụ và các hiệp hội xe hơi nhà mình nên kiến nghị bỏ ngay hình thức giữ giấy tờ tại địa phương, tránh tình trạng hành dân, nhũng nhiễu của xxx. Bị xử phạt thì có thể chuyển tiền phạt vào ngay tài khoản ngân sách quốc gia luôn. Hình thức xử lý vi phạm như hiện nay là phản khoa học và góp phần làm tăng tiêu cực và quyền hành của xxx bẩn.

Luật pháp phải hướng tới người dân, phục vụ người dân phải không các cụ ?

dang_tim_xe

Xe điện
Cụ bị bắn tốc độ ở đâu? Bây giờ, CSGT không bắn tốc độ bằng mắt và mồm đâu cụ ạ. Khi cụ đi nộp phạt chắc chắn sẽ có hình ảnh đính kèm thôi.

Lần sau, cụ ghi thêm dòng ý kiến: Tôi sẽ nộp phạt nếu có hình ảnh đi kèm với biên bản vi phạm.

Sai thì nộp, phải tuân thủ luật giao thông chứ cụ :P
Em cần 10 phút để bẻ cong sự thật. Nếu đợi đến lúc đi nộp phạt chắc nó còn đúng??
VD: 54/50 ---> Em sửa thành 64/50 đơn giản hơn đan rổ (vì em không biết đan)
84/80 ---> 94/80 cũng thế.

dxpac

Xe buýt
Em cần 10 phút để bẻ cong sự thật. Nếu đợi đến lúc đi nộp phạt chắc nó còn đúng??
VD: 54/50 ---> Em sửa thành 64/50 đơn giản hơn đan rổ (vì em không biết đan)
84/80 ---> 94/80 cũng thế.
Nếu kiện tiếp lên viện khoa học hình sự BCA thì khối chú phải đi vì trong quy trình vận hành, lưu giữ số liệu và sử dụng hình ảnh để phạt có yêu cầu lưu file gốc ảnh đã sử dụng làm bằng chứng để lôi ra khi có khiếu lại của công dân

xe thủng lốp

Xe container
E được 1 Bác bên CSGT nói là khi các Bác ý muốn thì có thể bắn các Bác vượt tốc độ mặc dù ko vượt ạ, câu chính xác là: muốn thế nào thì được thế ấy
Thế này thì gọi là đi ăn cướp đi ạ

Ngô Đại

Xe tải
Cái bọn nầy đã bị 1 lần thanh tra úp sọt rùi 1 ca chúng nó vơ vét anh em tài dững >60 tr đó.

Chỉnh sửa cuối:

aleksandr

Xe tải
Bắn đầu xe thì vừa bắn vừa đưa súng về phía trước, bắn đuôi xe thì vừa bắn vừa đứa súng về phía sau.
Cụ nói như đúng rồi.
Súng có vận tốc kế để loại bỏ sai số do dịch chuyển súng bắn đấy cụ ạ.
Còn loại không có vận tốc kế thì sai số không quá 3km/h đâu ạ. Đây cũng là 1 lí do mà luật xử phạt quá tốc độ có mức vượt quá 5km/h mới bị phạt. Còn tại sao thì cụ chịu khó Em yêu khoa học 1 chút nhé. Lý Bí thì cứ hỏi cháu :D

dau_ngang_v16

Xe tải
bác đòi hỏi mấy cái hình ảnh xe bác còn bị giữ luôn đấy..........

DUONGLAM

Xe điện
Vấn đề là cụ chủ thớt có yêu cầu xem ảnh đâu mà người ta cung cấp
Cụ cứ có ý kiến vào biên bản thế này: "Tôi không đồng ý với lỗi trên vì tôi chưa được xem hình ảnh vi phạm mặc dù đã yêu cầu được xem".
Về nguyên tắc thì phải cho người vi phạm xem hình ảnh (nếu người vi phạm có yêu cầu) rồi mới được lập biên bản vi phạm hành chính.

ducnt

Xe máy
Cách xử lý đơn giản là đừng để bị bắn tốc độ.

Bung To

Xe điện
Cụ nói như đúng rồi.
Súng có vận tốc kế để loại bỏ sai số do dịch chuyển súng bắn đấy cụ ạ.
Còn loại không có vận tốc kế thì sai số không quá 3km/h đâu ạ. Đây cũng là 1 lí do mà luật xử phạt quá tốc độ có mức vượt quá 5km/h mới bị phạt. Còn tại sao thì cụ chịu khó Em yêu khoa học 1 chút nhé. Lý Bí thì cứ hỏi cháu :D
Cụ giải thích cho em tý. Sai số của đồng hồ trên xe kết hợp với sai số của súng có lớn hơn 10km/h không?