[Thảo luận] Hỏi về cách xử lý khi bị bắn tốc độ

Matizcoi

Xe cút kít
Em kinh nghiệm zồi, xem ảnh xem tem máy bắn nhé, ko em ứ kí cọt jì hết, em ăn vạ cả jờ đồng hồ ở đấy cho biết tay nhau he he

Tranglinh

Xe đạp
Nhà em gần trạm CSGT Quán Trữ, đợt vừa rồi bắn tốc độc ở đường 10 về chắc có vụ gì ức chế mấy xxx ấy bảo "súng là của tao, mày muốn tao bắn lên 250 để đi đua tao cũng bắn được...." Mẹ bó tay với bọn này các bác ạ

giangsuki

Xe ngựa
Em kinh nghiệm zồi, xem ảnh xem tem máy bắn nhé, ko em ứ kí cọt jì hết, em ăn vạ cả jờ đồng hồ ở đấy cho biết tay nhau he he
cụ nhiều thời gian roài nên mới đứng được cả giờ chứ em bận đi nhậu lắm ứ đứng được :))

Caterpillar

Xe tăng
Nhà em gần trạm CSGT Quán Trữ, đợt vừa rồi bắn tốc độc ở đường 10 về chắc có vụ gì ức chế mấy xxx ấy bảo "súng là của tao, mày muốn tao bắn lên 250 để đi đua tao cũng bắn được...." Mẹ bó tay với bọn này các bác ạ
Bắn đầu xe thì vừa bắn vừa đưa súng về phía trước, bắn đuôi xe thì vừa bắn vừa đứa súng về phía sau.

nhim_con75

Xe đạp
Kết quả thế nào bác, em cũng dự định làm giống bác, nhưng lại không có thời gian giống như bác giangsuki :-/

SantaFe_MLX

Xe buýt
nếu bác yêu cầu xem ảnh mà ko có, bắt phải chờ thì bác bỏ điện thoại ra, đứng ở chốt, chờ bọn nó bắt xe thì bắt đầu quay phim chụp ảnh, chúng nó ko ăn tiền đc là đuổi bác đi ngay ý mà :)) Còn dọa ko cho quay thì bác đừng sợ, nó làm j có quyền cấm mình b-(

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Em mới bị hôm qua, trót dại ký biên bản rồi, em chưa đi nộp phạt (vì xa quá, tận Phan Rang trong khi em ở SG) nên ko biết có hình ảnh hay không. Em chỉ giận mình sao lúc đó không đòi cho được hình ảnh (vì các chú ấy lấy danh dự ra đảm bảo) để bây giờ cứ ức chế, vì em chạy đúng tốc độ cho phép, chả hiểu các chú ấy bắn lúc nào
Rút kinh nghiệm để biết cách tự bảo vệ mình thôi.
Các chú ấy có danh dự, thế cụ không có danh dự à? Các chú ấy làm sai qui trình (phải cho xem hình ảnh trước khi lập biên bản) nên đành phải lấy danh dự ra để đảm bảo cho việc làm sai đó. Vậy nên cụ chủ phải ghi rõ cái dòng cháu đã tư vấn vào biên bản.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
thường thướng rất ít khin XXX dám làm láo . người ta đã lấy hẳn danh dự ra rồi thì thôi cụ ạ .

nhim_con75

Xe đạp
nếu bác yêu cầu xem ảnh mà ko có, bắt phải chờ thì bác bỏ điện thoại ra, đứng ở chốt, chờ bọn nó bắt xe thì bắt đầu quay phim chụp ảnh, chúng nó ko ăn tiền đc là đuổi bác đi ngay ý mà :)) Còn dọa ko cho quay thì bác đừng sợ, nó làm j có quyền cấm mình b-(
Vâng, cảm ơn bác. Lần sau có lẽ em sẽ làm như thế, :P. Mà chẳng may điện thoại của em thuộc loại Nokia đời Chị Dậu ko có chức năng quay phim chụp ảnh thì dư lào??? ( đùa bác tí, hehehe)

Chỉnh sửa cuối:

SantaFe_MLX

Xe buýt
thường thướng rất ít khin XXX dám làm láo . người ta đã lấy hẳn danh dự ra rồi thì thôi cụ ạ .
Bác này là XXX ạ :D Nhiều trường hợp bắt nhầm hoặc bắt bừa chứ ạ :-s Mà kể cả bắt đúng thì mình vẫn có quyền yêu cầu xem bằng chứng chứ. Mình là công dân mà.

nhim_con75

Xe đạp
Bác này là XXX ạ :D Nhiều trường hợp bắt nhầm hoặc bắt bừa chứ ạ :-s Mà kể cả bắt đúng thì mình vẫn có quyền yêu cầu xem bằng chứng chứ. Mình là công dân mà.
Đồng ý với bác chăm phầm chăm =D>.

anhtuan17

Xe tải
Vâng, cảm ơn bác. Lần sau có lẽ em sẽ làm như thế, :P. Mà chẳng may điện thoại của em thuộc loại Nokia đời Chị Dậu ko có chức năng quay phim chụp ảnh thì dư lào??? ( đùa bác tí, hehehe)
Mua ngay một cái điện thoại mới chứ thế nào ;))

truongvt3

Xe hơi
Website
www.umevn.com
Em k chắc thế đâu cụ, nếu vậy thì cố tình thì các cụ ở đây cãi thế nào dc, thế thì sẽ xảy ra trường hợp :
Các anh xxx có ảnh cụ vi phạm, nhưng cụ lại có chứng minh cụ k vi phạm, thế thì cãi nhau cả ngày à cụ
khi mình chắc chắn đi đúng
E được 1 Bác bên CSGT nói là khi các Bác ý muốn thì có thể bắn các Bác vượt tốc độ mặc dù ko vượt ạ, câu chính xác là: muốn thế nào thì được thế ấy

DauTay82

Xe máy
hic,có lần em cũng bị bắn tốc độ,cũng đòi xem hình ảnh và nhất định ko ký BB,CSGT nói nếu muốn xem hình ảnh 10 ngày sau quay lại nộp phạt và ký cũng được.không biết vì em găng quá đòi xem hay là vì là nữ nên họ nói thế nhỉ?hic...:-?
Cám ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn.
Đúng là em đã ký rồi nhưng về nhà càng nghĩ càng ức chế. Vì khi lập biên bản các đồng chí ấy lấy danh dự ra thề rằng các đồng chí ấy làm đúng và bảo khi đi đóng phạt sẽ được cung cấp hình ảnh. Nhờ các bác dùi hộ: Nếu mình cương quyết không ký và đòi hình ảnh, chẳng may các đồng chí ấy bảo mình đứng đợi vài giờ đồng hồ trong khi đường thì xa mà mình thì vội... trường hợp đó thì thế nào hả các bác???

baothanh11

Xe tải
em bị bắn tốc độ 2 lần rồi bác ah.
-một lần đi xe ông anh.bị xxx Lạng Sơn tuýt. em đòi xem hình ảnh thì mới kí,thế là được xem luôn,nét lắm,đúng luôn.thế là
+em hạ giọng :"các bác cho em nộp phạt sớm,nhà em xa đi lại khó khăn".
+xxx: "anh thông cảm đúng ngày hẹn đến xử lý nhé".
báo hại em mất mấy ngày đi lại nộp phạt,đường xá thì không biết,giấy tờ xe thì của ông anh,làm ông ấy cũng không đi đâu được...tiền đi lại nhiều hơn tiền phạt.
-lần 2 ở Hải Phòng.rút kinh nghiệm em trình bầy
+ "nhà em có người ốm nặng,các anh thông cảm đi vội không để i,các bác cho em nộp phạt luôn "
+xxx : "thôi được rồi,anh ký vào đây,viết giấy nộp tiền..."...em nộp tiền (8lit) rồi cầm giấy tờ đi luôn.
theo các bác làm theo lần 1 hay lần 2 là tốt ah.?:-?:P

taxi group

Xe hơi
Bọn này láo thật. Có bác nào biết cách thẩm định cái độ chính xác của ảnh chúng nó đưa ra không, làm cho nó một lần rồi tung lên báo chí cho nó chừa cái thói ăn bẩn đi.

SimSon BS51

Xe hơi
em bị bắn tốc độ 2 lần rồi bác ah.
-một lần đi xe ông anh.bị xxx Lạng Sơn tuýt. em đòi xem hình ảnh thì mới kí,thế là được xem luôn,nét lắm,đúng luôn.thế là
+em hạ giọng :"các bác cho em nộp phạt sớm,nhà em xa đi lại khó khăn".
+xxx: "anh thông cảm đúng ngày hẹn đến xử lý nhé".
báo hại em mất mấy ngày đi lại nộp phạt,đường xá thì không biết,giấy tờ xe thì của ông anh,làm ông ấy cũng không đi đâu được...tiền đi lại nhiều hơn tiền phạt.
-lần 2 ở Hải Phòng.rút kinh nghiệm em trình bầy
+ "nhà em có người ốm nặng,các anh thông cảm đi vội không để i,các bác cho em nộp phạt luôn "
+xxx : "thôi được rồi,anh ký vào đây,viết giấy nộp tiền..."...em nộp tiền (8lit) rồi cầm giấy tờ đi luôn.
theo các bác làm theo lần 1 hay lần 2 là tốt ah.?:-?:P
Cuộc sống muôn màu, việc gì cũng đa dạng vì vậy cũng đa dạng cách xử lý thôi vậy: nếu giữ giấy tờ thì kiểu gì cũng hẹn ngày khác đến xử lý
Nếu gần nhà và hay đi lại thì được to mồm, nếu xa nhà và đi lại bất tiện thì hạ giọng vậy

Oldstar

Xe tăng
Cám ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn.
Đúng là em đã ký rồi nhưng về nhà càng nghĩ càng ức chế. Vì khi lập biên bản các đồng chí ấy lấy danh dự ra thề rằng các đồng chí ấy làm đúng và bảo khi đi đóng phạt sẽ được cung cấp hình ảnh. Nhờ các bác dùi hộ: Nếu mình cương quyết không ký và đòi hình ảnh, chẳng may các đồng chí ấy bảo mình đứng đợi vài giờ đồng hồ trong khi đường thì xa mà mình thì vội... trường hợp đó thì thế nào hả các bác???
Nếu gặp trường hợp xxx câu giờ, cụ dọa là sẽ gọi ngay vào đường dây nóng cục CSGT đường bộ-đường sắt, xem các chú xxx xử lý thế nào

Địa chỉ: 112 Lê Duẩn- Quận Hoàn Kiếm, Hà Nội
Điện thoại: 04.39423011; 06942608
Fax: 04.38220885
Email: C26@canhsat.vn
Đại diện phía Nam: 258 Nguyễn Trãi, Quận1 – TP. Hồ Chí Minh
Điện thoại: 06936233
Fax: 08.39202556