Hỏi về bệnh xe phun xăng điện tử

Dream_29c1_1072

Xe buýt
Kính chào các cụ, các cao nhân, các kỹ sư, các cụ sửa xe và các cụ yêu xe
Nhà cháu hôm nay có 1 vấn đề mong các cụ giúp cho.;;)
chằng là nhà cháu đang đi 1 em Future X FI, đời 2012, phiên bản vành đúc, phanh đĩa.Hiện trạng là sau khi đi hơn 20000km, nhà cháu thấy thỉnh thoảng có tiếng nổ lớn ở pô xe.
Lên anh Gúc tìm thì thấy bảo là bệnh dư xăng, trước đấy nhà cháu đã thay lọc gió, bugi, rửa kim phun, xục rửa buồng máy nhưng vẫn không hết bệnh. Cái bệnh này nó như kiểu là đang đi mót trung tiện mà không dừng lại được các cụ ạ>-)
Vậy cháu lên đây mong cụ nào có chuyên môn, hoặc cũng đang bị hiện trạng như cháu mà biết chỗ sửa thì giúp cháu với ạ
Bệnh này là do hở đường dẫn nạp thêm khí để bổ sung khí vào buồng đốt thôi mà.Cụ ra HEAD nó chỉnh lại là ok.

Dreary

Xe tải
chằng là nhà cháu đang đi 1 em Future X FI, đời 2012, phiên bản vành đúc, phanh đĩa.Hiện trạng là sau khi đi hơn 20000km, nhà cháu thấy thỉnh thoảng có tiếng nổ lớn ở pô xe.
Lên anh Gúc tìm thì thấy bảo là bệnh dư xăng, trước đấy nhà cháu đã thay lọc gió, bugi, rửa kim phun, xục rửa buồng máy nhưng vẫn không hết bệnh. Cái bệnh này nó như kiểu là đang đi mót trung tiện mà không dừng lại được các cụ ạ>-)
Vậy cháu lên đây mong cụ nào có chuyên môn, hoặc cũng đang bị hiện trạng như cháu mà biết chỗ sửa thì giúp cháu với ạ
Em cũng ko rõ lắm

Gió Hà Nội

Xe đạp
cảm ơn cụ,vậy cụ cho nhà cháu hỏi cách khắc phục với.
nhà cháu đã thay buzi hãng,lọc gió hãng,xúc rửa kim phun.vẹ sinh buồng đốt.galanty người ta chỉnh to quá,cháu để nhỏ lại cho vòng tua máy đỡ cao nhưng lại bị.vậy mong cụ chỉ giáo cách sửa và địa chỉ sửa.
nếu cụ ngại cui pm vào chỗ kín số điện thoại của cụ,nhà cháu sẽ liên lạc với cụ ngay ah
vâng! Họ chỉnh galanty to lên ko sai nhưng đó là giải pháp tạm thời! Galanty to nhằm mục đích cung cấp đủ xăng khi ở chế độ galanty nhưng khi vào số xe sẽ bị giật về phía trc gây khó chịu! Bệnh này của cụ sẽ có vài nguyên nhân sau:
- do bướm ga mở không đúng vị trí ở chế độ galanty.
- do cảm biến dây ga bị sai khi ở galanty.
Nếu cụ có thời gian thì cụ qua số 9 ngõ 68 Cầu Giấy hỏi bác Tuấn sửa xe máy!! Cửa hàng nhỏ thôi nhưng kinh nghiệm rất tốt ạ.. Bác ý là bố vợ em ạ :D

luannissan

Xe tăng
vâng! Họ chỉnh galanty to lên ko sai nhưng đó là giải pháp tạm thời! Galanty to nhằm mục đích cung cấp đủ xăng khi ở chế độ galanty nhưng khi vào số xe sẽ bị giật về phía trc gây khó chịu! Bệnh này của cụ sẽ có vài nguyên nhân sau:
- do bướm ga mở không đúng vị trí ở chế độ galanty.
- do cảm biến dây ga bị sai khi ở galanty.
Nếu cụ có thời gian thì cụ qua số 9 ngõ 68 Cầu Giấy hỏi bác Tuấn sửa xe máy!! Cửa hàng nhỏ thôi nhưng kinh nghiệm rất tốt ạ.. Bác ý là bố vợ em ạ :D
khi qua có phải nói gì không cụ. có gi cụ nhăn giúp cháu với cụ ở nhà với ạ.cháu cảm ơn cụ, tiện đây cụ cho cháu số câm tay để tiện cảm ơn cụ
cụ có bi như cháu không....

trọng văn

Xe tải
Cháu chạy fu neo Fi 2008 hơn 5 vạn bình thường.Vừa rồi đi bảo dưỡng thợ chỉnh lại ga,trước bình thường chỉnh xong bị y như xe cụ.Em xác định luôn do thợ chỉnh.Nó có con ốc,em nghĩ nó can thiệp vào gió đúng hơn.Vặn vào máy bốc,êm hơn kể cả nghe bô nổ nhỏ hơn nhưng lụp bụp,em nghĩ thiếu gió thừa xăng đốt không hết.Đọc sách hướng dẫn bảo vặn vít vào nhỏ đi nới ra chỉnh to lên.Chỉnh mãi,cuối cùng em cho nổ máy(máy nóng) vặn vít theo chiều kim đồng hồ đến khi máy chết,sau đó nới dần ra đến khi cầm chừng được,nới tiếp đến khi máy nổ to hơn(khoảng này nới vít nhiều phết,cả vòng ấy)máy nổ to hơn nữa thì dừng lại,muốn nhỏ hơn thì vặn vào tý.Giờ lại ngon lành,em nghĩ xe cụ mới vậy ít có khả năng hỏng lắm,cụ chỉnh lại xem.

luannissan

Xe tăng
Cháu chạy fu neo Fi 2008 hơn 5 vạn bình thường.Vừa rồi đi bảo dưỡng thợ chỉnh lại ga,trước bình thường chỉnh xong bị y như xe cụ.Em xác định luôn do thợ chỉnh.Nó có con ốc,em nghĩ nó can thiệp vào gió đúng hơn.Vặn vào máy bốc,êm hơn kể cả nghe bô nổ nhỏ hơn nhưng lụp bụp,em nghĩ thiếu gió thừa xăng đốt không hết.Đọc sách hướng dẫn bảo vặn vít vào nhỏ đi nới ra chỉnh to lên.Chỉnh mãi,cuối cùng em cho nổ máy(máy nóng) vặn vít theo chiều kim đồng hồ đến khi máy chết,sau đó nới dần ra đến khi cầm chừng được,nới tiếp đến khi máy nổ to hơn(khoảng này nới vít nhiều phết,cả vòng ấy)máy nổ to hơn nữa thì dừng lại,muốn nhỏ hơn thì vặn vào tý.Giờ lại ngon lành,em nghĩ xe cụ mới vậy ít có khả năng hỏng lắm,cụ chỉnh lại xem.
Cảm ơn cụ, nhà cháu đã làm theo cách của cụ nhưng tình hình không cải thiện được gì cả.Bi giờ lại còn ra cả khói đen, thiếu gió nặng rồi cụ ạ
Các cụ giúp cháu với, đau đầu về vụ này quá

lam000

Xe hơi
Theo e xe cụ có fi thì thứ 1 cụ đổ thử xăng 95 xem có hết k và thứ 2 cụ đi canh chỉnh lại xăng gió. Trước e đi xe wave chứ k đi future fi như cụ tự chỉnh chọt garanti để bé quá cũng bị nổ pô y như thế lại còn bị thêm cả nóng máy nữa. Chúc cụ mau chữa khỏi bệnh cho xế yêu ạ! :)

luannissan

Xe tăng
Theo e xe cụ có fi thì thứ 1 cụ đổ thử xăng 95 xem có hết k và thứ 2 cụ đi canh chỉnh lại xăng gió. Trước e đi xe wave chứ k đi future fi như cụ tự chỉnh chọt garanti để bé quá cũng bị nổ pô y như thế lại còn bị thêm cả nóng máy nữa. Chúc cụ mau chữa khỏi bệnh cho xế yêu ạ! :)
nhà cháu đổi xăng rồi, tham khảo cũng nhiều mà chưa tìm ra nguyên nhân và cách giải quyết.Ra HEAD thì càng mù mờ.Ôi chán quá
DÙ sao nhà cháu cũng cảm ơn cụ

h43773

Xe buýt
Phải thay chế bông mai

hvpccp

Xe tải
theo e 1 là xe bị sặc xăng,2 là xupap muộn quá nên hở dẫn đến đốt cháy ko hết nhiên liệu >> xe đi khói,thi thoảng bụp phát.cụ cũng nên xem lại kim xăng nữa.mà nguyên nhân sâu xa của bọn này ăn nhiều xăng là do xăng ngon quá vì pha nhiều gia vị

hvpccp

Xe tải
mà muốn biết ăn nhiều như thế nào thì cụ để ý bugi vài hôm là biết ngay ý mà

BongTim

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đoán là bị dư xăng, có thể trong thành cổ po xe cụ còn bám muội dầy lắm rồi ý!

trọng văn

Xe tải
Fi thì làm gì có chế hả cụ.xe nhà cháu bệnh nó ngày càng nặng, giúp cháu với
Cụ đã chỉnh được xe chưa?Nó có đường kiểm soát khí thải.Tiếng nổ lụp bụp là do van bị hở,thường là do bẩn.Cụ ra thợ làm sạch cái van là được.Em vừa làm xong.

luannissan

Xe tăng
Cụ đã chỉnh được xe chưa?Nó có đường kiểm soát khí thải.Tiếng nổ lụp bụp là do van bị hở,thường là do bẩn.Cụ ra thợ làm sạch cái van là được.Em vừa làm xong.
nhà cháu chưa chỉnh được, cụ ở đâu để cháu qua thọ giáo với ạ.Đi bi giờ vẫn nổ và đảnh rắm

vhpt108

Xe hơi
cụ xem bộ lọc gió xem sao

trọng văn

Xe tải
nhà cháu chưa chỉnh được, cụ ở đâu để cháu qua thọ giáo với ạ.Đi bi giờ vẫn nổ và đảnh rắm
Nó có hệ thống kiểm soát khí thải.Gọi là AIS.Nó chính là cái ống sắt nối chỗ cổ bô gần đầu bò ấy.Nó có cái van ais,mục đích là đưa oxy vào đầu cổ xả kết hợp nhiệt độ cao để xử lý khí thải.Chạy ga bình thường van ais mở để đưa oxy đốt lượng khí xăng thừa (rất ít)nhưng giảm ga đột ngột lúc này xăng thừa quá nhiều thì nó lại đóng lại(không dám đốt) nó có ống lấy áp suất chỗ cổ hút mục đích là đóng mở van,một đường lấy oxy ngoài vào,qua hệ thống van nối với ống sắt vào cổ bô.Chính nó không đóng nên ôxy vẫn vào gây ra nổ ở bô.Cần kiểm tra lại hệ thống này.có thể hở ống cao su chỗ nào đó hoặc van bẩn,hỏng.Bọn hed honda ngu toàn phán vớ vẩn.Chính các dòng xe yamaha hệ thống này nó phổ biến như novo,jupito...Cháu vệ sinh lại van ais khắc phục cơ bản,nhưng thi thoảng vẫn bụp nhẹ,có thể nó chưa được chuẩn lắm.Hỏi mua van chưa thấy hed nào có,bọn yamaha thì đầy.Chẳng lẽ lại bịt luôn đường này không xử lý ,thải luôn.Bịt lại là ok hết luôn

KD_HTCOM

Xe đạp
Cụ này hiểu về xe quá nhỉ ? Cụ cho cháu hỏi ké xe của cháu là xe liberty 125ie cháu gặp tình trạng thỉnh thoảng xe đang đi nó bị nghẹt nghẹt như sặc xăng ý cụ ạ . Phải dừng xe tắt máy đi 1 lúc rồi bật lại đề nó lại bình thường