Hỏi về bệnh xe phun xăng điện tử

luannissan

Xe tăng
Kính chào các cụ, các cao nhân, các kỹ sư, các cụ sửa xe và các cụ yêu xe
Nhà cháu hôm nay có 1 vấn đề mong các cụ giúp cho.;;)
chằng là nhà cháu đang đi 1 em Future X FI, đời 2012, phiên bản vành đúc, phanh đĩa.Hiện trạng là sau khi đi hơn 20000km, nhà cháu thấy thỉnh thoảng có tiếng nổ lớn ở pô xe.
Lên anh Gúc tìm thì thấy bảo là bệnh dư xăng, trước đấy nhà cháu đã thay lọc gió, bugi, rửa kim phun, xục rửa buồng máy nhưng vẫn không hết bệnh. Cái bệnh này nó như kiểu là đang đi mót trung tiện mà không dừng lại được các cụ ạ>-)
Vậy cháu lên đây mong cụ nào có chuyên môn, hoặc cũng đang bị hiện trạng như cháu mà biết chỗ sửa thì giúp cháu với ạ

luannissan

Xe tăng

adng

Xe điện
Cụ hỏi người ta xem có chỉnh góc đánh lửa chuẩn chưa, đốt muộn quá thì máy yếu và dư xăng có thể có ở cổ xả nó sẽ nổ tiếp đấy.

Nhan886

Xe buýt
cụ thử ra lão sơn shark ở gần hồ hào nam hoăc alo cho kụ Noavata hỏi xem

luannissan

Xe tăng
Cụ hỏi người ta xem có chỉnh góc đánh lửa chuẩn chưa, đốt muộn quá thì máy yếu và dư xăng có thể có ở cổ xả nó sẽ nổ tiếp đấy.
cái này hỏi ở đâu được cụ ơi.nhà cháu ra head người ta toan bảo không cần.cụ giúp cháu với

cụ thử ra lão sơn shark ở gần hồ hào nam hoăc alo cho kụ Noavata hỏi xem
cụ sơn shark chỉ chơi xe ga, nhà cháu lại là future nên không được ah

Vmx.com.vn

Xe máy
cụ mang qua anh trịnh bốp , ngay đầu ngõ 88 phố võ thị sáu nhé , cực yên tâm luôn ạ , giá cực tốt , bệnh này chắc chỉ mất khoảng 1h

thaolinhaudi

Xe hơi
Xe của em cũng bệnh tương tự như Bác nó

adng

Xe điện
cái này hỏi ở đâu được cụ ơi.nhà cháu ra head người ta toan bảo không cần.cụ giúp cháu với

cụ sơn shark chỉ chơi xe ga, nhà cháu lại là future nên không được ah
Nguyên lý giống nhau ai làm cũng đc. Nhân viên hãng ko phải ai cũng biết hết cách sửa sản phẩm của hãng đâu. Mấy lão đó được xếp vào đầu đất cụ nên tìm chỗ khác

luannissan

Xe tăng
cụ mang qua anh trịnh bốp , ngay đầu ngõ 88 phố võ thị sáu nhé , cực yên tâm luôn ạ , giá cực tốt , bệnh này chắc chỉ mất khoảng 1h
Cụ cho nhá cháu số điện thoại được ko ạ.đi xe cùng các e mà nó đánh rắm bum bủm.ngại ko chịu được

luannissan

Xe tăng
Nguyên lý giống nhau ai làm cũng đc. Nhân viên hãng ko phải ai cũng biết hết cách sửa sản phẩm của hãng đâu. Mấy lão đó được xếp vào đầu đất cụ nên tìm chỗ khác
nhà cháu sửa chỗ cụ Sơn 1 lần rồi.cụ ấy chỉ nhận xe ga thôi.
Nhà cháu kéo lên cho các cụ cùng cảnh ngộ

noibatdau12

Xe tải
có phải cái tiếng cứ phụt phụt ra ở bô xe khi mình hạ ga lại đi chầm chậm lại phải ko cụ? em nghĩ do chất lượng xăng của mình kém nên xăng cháy không hết tạo thành tiếng đó, cá nhân em hoặc nhiều cụ lại thích cái tiếng phụt phụt đấy, nó cũng ko ảnh hưởng gì đến xe đâu nên cụ cứ yên tâm.

luannissan

Xe tăng
có phải cái tiếng cứ phụt phụt ra ở bô xe khi mình hạ ga lại đi chầm chậm lại phải ko cụ? em nghĩ do chất lượng xăng của mình kém nên xăng cháy không hết tạo thành tiếng đó, cá nhân em hoặc nhiều cụ lại thích cái tiếng phụt phụt đấy, nó cũng ko ảnh hưởng gì đến xe đâu nên cụ cứ yên tâm.
Chính xác là lúc giảm ga, hoặc giảm tốc độ đột ngột.Nhà cháu nó không kêu phụt phụt mà nó nổ bòm 1 phát rõ to cơ cụ ạ :-w
Tức mà không làm thế nào được, nên đang tìm cách để khắc phục đây.
Cụ nào có cao kiến cứ giúp em với ạ

adng

Xe điện
Cụ ra hãng, bảo nó là chỉnh cái điện ở đâu để tôi chỉnh.
Anh bảo không cần thì anh sửa hết bệnh xe cho tôi đi. Còn anh không làm được thì để tôi làm.

Vmx.com.vn

Xe máy
em không lưu số bác ấy , vì ngay gần cty em làm . bác cứ qua trực tiếp , đảm bảo cho cụ ngon bổ rẻ luôn ạ

fightstinger

Xe tăng
Em dự là có vấn đề ở cái cảm biến oxi hoặc bugi kém rồi.

Gió Hà Nội

Xe đạp
Kính cụ chủ! Xe cụ là Fu Fi đời 2012, có vít chỉnh galanty, đời mới bây giờ thì ko có ạ! Thế nên xe cụ sau khi chạy hơn 2 vạn km thì xăng và gió ko còn đc như lúc đầu! Bệnh xe cụ là bị '' thiếu xăng " chứ ko phải "thừa xăng" cụ nhé!
Nếu đủ xăng thì ở kỳ nổ xăng và khí sẽ cháy hết, đến kỳ xả xe sẽ xả sạch! Xe cụ bị thiếu xăng vì vậy ở kỳ nổ sẽ kéo dài hơn tiêu chuẩn cho phép để đốt hỗn hợp nhiên liệu. Lúc này do thừa gió thiếu xăng nên chưa kịp đốt hết gió đã đến kỳ xả! Khi cụ giảm ga đột ngột dẫn đến hỗn hợp khí và xăng chưa cháy đc sạch bị đọng lại ở cổ xả và phọt ra ống bô gây nên tiếng nổ bùm 1 cái :D

luannissan

Xe tăng
Kính cụ chủ! Xe cụ là Fu Fi đời 2012, có vít chỉnh galanty, đời mới bây giờ thì ko có ạ! Thế nên xe cụ sau khi chạy hơn 2 vạn km thì xăng và gió ko còn đc như lúc đầu! Bệnh xe cụ là bị '' thiếu xăng " chứ ko phải "thừa xăng" cụ nhé!
Nếu đủ xăng thì ở kỳ nổ xăng và khí sẽ cháy hết, đến kỳ xả xe sẽ xả sạch! Xe cụ bị thiếu xăng vì vậy ở kỳ nổ sẽ kéo dài hơn tiêu chuẩn cho phép để đốt hỗn hợp nhiên liệu. Lúc này do thừa gió thiếu xăng nên chưa kịp đốt hết gió đã đến kỳ xả! Khi cụ giảm ga đột ngột dẫn đến hỗn hợp khí và xăng chưa cháy đc sạch bị đọng lại ở cổ xả và phọt ra ống bô gây nên tiếng nổ bùm 1 cái :D
cảm ơn cụ,vậy cụ cho nhà cháu hỏi cách khắc phục với.
nhà cháu đã thay buzi hãng,lọc gió hãng,xúc rửa kim phun.vẹ sinh buồng đốt.galanty người ta chỉnh to quá,cháu để nhỏ lại cho vòng tua máy đỡ cao nhưng lại bị.vậy mong cụ chỉ giáo cách sửa và địa chỉ sửa.
nếu cụ ngại cui pm vào chỗ kín số điện thoại của cụ,nhà cháu sẽ liên lạc với cụ ngay ah