[Funland] Hỏi về bất động sản Hà Nội T10/2023?

Có nên mua nhà ở thời điểm này không?

• Tổng bình chọn
    52

DonaldTrump79

Xe tăng
Em thấy sao các cụ đánh giá cao tiềm năng của đường vành đai 4 quá nhỉ hay do hiểu biết của em hạn hẹp 😔 như đường vành đai chỗ nguyễn xiển toàn bụi, hàng ăn kinh doanh buôn bán cũng ít khách vào ăn 😔
Khi nào bán hết đất quanh vành đai 4 thì lúc đó đất quanh vành đai 5 lại thơm hơn cụ ạ, khi đấy thì người ta lại có kh chuyển giãn dân ra vành đai 5 chứ không phải vành đai 4 nữa ;;)

Vova

Xe container
đang nói bác về vấn đề tư duy quy hoạch sắp tới thôi ( người ta sẽ làm siêu khu đô thị, siêu chung cư lớn quanh vành đai 4, giãn dân đưa dân ở chung cư mini , ngõ ngách nhỏ ra nhà ở thu nhập thấp quanh vành đai 4 )
còn sau này lớ ngớ biệt thự quanh vành đai 4 còn đắt hơn biệt thự nội đô, tương tự như biệt thự ở parkcity vành đai 3.5 giờ cũng đắt hơn khối biệt thự trong nội đô
Em chẳng hiểu cụ định nghĩa thế nào là "biệt thự", và thế nào là "nội đô". Chứ thú thực là em vẫn chưa hình dung được biệt thự 3.5 hay 4 của cụ đắt hơn được biệt thự ở Lý Thường Kiệt hay Trần Hưng Đạo kiểu gì? (em nhắc lại là "biệt thự" và ở quận Hoàn Kiếm nhé).

lazi.voyage

Xe đạp
Website
lazivoyage.com
Nếu có tiền chắc chắn e sẽ mua ngay thời điểm này, nhưng mua đất nền dự án chứ ko mua CC. Kể cả báo chí vừa rồi đưa CC lên giá, e vẫn lựa chọn đất nền vì các lý do:
1. Em it tiền, sau 20 30 năm nữa, CC xuống cấp, thang máy trục trặc... phải họp hàng trăm hộ dân bàn xem làm thế nào? Chắc phải đóng tiền xây lại, chưa kể hàng thg phải trả phí DV, mất điện hay có sự cô ko hạ cánh đc...
2. Đất nền có tầng thượng, có không gian riêng, ra vào đõ va chạm. Có đk ở BT thì tuyệt
3. CC vừa rồi lên giá là chạy theo LK BT đã lên th gian vừa qua. Hết sóng này lại quay lại đất nền
Đấy là quan điểm của em cả để ở cả đầu tư. Còn mỗi ng 1 hoàn cảnh riêng, mỗi ng 1 ý thích riêng.
Đất nền vẫn là vua bác nhỉ. Người nở chứ đất có nở đâu

lazi.voyage

Xe đạp
Website
lazivoyage.com
Chung cư tăng sốc thật. Hồi xưa đứa em cùng cty em mua 1 căn 46 m2 Ecodream chỗ Triều Khúc vừa tắc, vừa xa, vừa bụi, ngay cạnh trạm trộn bê tông và còn thuộc Thanh Trì, giá có nội thất cơ bản giá 26 triệu/ m2. Giờ sau 5 năm vừa bán giá 47 triệu/m2 ( để lại đồ). Quá sốc😳
Em thấy mấy chung cư Ecogreen, Ecodream, Bee city,... nói chung là bộ mấy chung cư mạn Nguyễn Xiển trôi về Linh Đàm phải 3-5 năm nữa ở mới sướng được. Chứ giờ chui vào đấy tứ bề khổ (bụi bặm, chật chội, tắc hầm chung cư, tắc đường,...). Nhưng mà đế 3-5 năm nữa mua thì chắc giá phải x2-3 lần nữa :)

phammut

Xe tăng
Thời điểm này đất nền lên quá cao nên cc lên theo cho kịp

vietnguyenx3

Xe hơi
Cách điểm gần nhất vành đai 4 tận 6KM đường chim bay. nằm tít trong làng toàn đi qua làng mà bảo gần Vd4 thế khác nào nói đất đất dịch vụ phân lô oto tránh ngay mỹ đình chỉ 45-50tr/m. Cụ thể dịch vụ lại yên. chưa kể chí ít DV lại yên nó còn có trục kết nối thẳng Mỹ đình. còn chỗ thanh cao kia toàn đi đường làng
Chuẩn cụ ạ, lại thành phần chém gió ba lăng nhăng đọc mà thấy chán, toàn siêu đô thị với tầm nhìn 100 năm =))) Mịa đưa tận đất dưới Thanh Cao vào không ngửi được. Giá như đưa chỗ Đồng Mai hoặc Yên Nghĩa ngoài đê thì người ta còn đỡ cười, khu này cách vành đai 4 khoảng 2km giá ngoài 1 tỉ là có, hôm rồi có cụ giao có tỏi 1 mảnh cách vành đai 4 cỡ 2km mà còn đang dìm lên dìm xuống đấy cụ :D

banhran_13

Xe hơi
Chuẩn cụ ạ, lại thành phần chém gió ba lăng nhăng đọc mà thấy chán, toàn siêu đô thị với tầm nhìn 100 năm =))) Mịa đưa tận đất dưới Thanh Cao vào không ngửi được. Giá như đưa chỗ Đồng Mai hoặc Yên Nghĩa ngoài đê thì người ta còn đỡ cười, khu này cách vành đai 4 khoảng 2km giá ngoài 1 tỉ là có, hôm rồi có cụ giao có tỏi 1 mảnh cách vành đai 4 cỡ 2km mà còn đang dìm lên dìm xuống đấy cụ :D
Cụ ơi, siêu đô thị Thành phố Thông minh lại nghe nói sắp động thổ rồi. Không rõ lần này nó lại tạo sóng gì nữa đây ạ!

vietnguyenx3

Xe hơi
Cụ ơi, siêu đô thị Thành phố Thông minh lại nghe nói sắp động thổ rồi. Không rõ lần này nó lại tạo sóng gì nữa đây ạ!
Em chịu thôi cụ ạ, nhưng mà giờ này giá có cạnh tranh được với một loạt bên này đầu cầu thì chắc còn cửa, chứ cứ như anh Âu Sờn thì huy động tiền ở đâu mà làm, khởi công xong không bán được hàng thì lại lay lắt thôi, giờ này chắc các nhà đầu tư lo trả nợ gần hết rồi, chắc chỉ còn người nhu cầu thật, đấm vào nhu cầu ở thật thì cũng trôi hàng lắm đấy. Còn cố mà sóng sánh bằng được ở Đông Anh, như chị L bán thuốc thì đang đếm lịch rồi đấy cụ :P Đông Anh la không đùa được đâu kaka

banhran_13

Xe hơi
Em chịu thôi cụ ạ, nhưng mà giờ này giá có cạnh tranh được với một loạt bên này đầu cầu thì chắc còn cửa, chứ cứ như anh Âu Sờn thì huy động tiền ở đâu mà làm, khởi công xong không bán được hàng thì lại lay lắt thôi, giờ này chắc các nhà đầu tư lo trả nợ gần hết rồi, chắc chỉ còn người nhu cầu thật, đấm vào nhu cầu ở thật thì cũng trôi hàng lắm đấy. Còn cố mà sóng sánh bằng được ở Đông Anh, như chị L bán thuốc thì đang đếm lịch rồi đấy cụ :P Đông Anh la không đùa được đâu kaka
Vâng cụ, chị L bán thuốc giờ mấy dự án Chung cư có cấp được sổ cho khách hàng không cụ nhỉ?

vietnguyenx3

Xe hơi
Vâng cụ, chị L bán thuốc giờ mấy dự án Chung cư có cấp được sổ cho khách hàng không cụ nhỉ?
Cụ hỏi khó thế :P Nhưng tin trà đá e được biết thì từ ngày chị đi, thì ăn em theo hầu nghỉ vợi gần hết. Chả biết còn người ở lại có tâm trí nào để đi làm sổ cho dân được nữa không :D

banhran_13

Xe hơi
Cụ hỏi khó thế :P Nhưng tin trà đá e được biết thì từ ngày chị đi, thì ăn em theo hầu nghỉ vợi gần hết. Chả biết còn người ở lại có tâm trí nào để đi làm sổ cho dân được nữa không :D
Lại khổ cư dân, tài sản của mình mà có việc lại chẳng được dùng ạ

predator_1

Đi bộ
Ven HN cụ cần thông tin khu nào ib e tư vấn cho , từ vành đai 1 đến vành đai 4 cụ nhé kk
Em định bán chung cư để mua nhà (loại nhỏ hơn 40m2), tầm dưới 3 tỷ. Bác tư vấn khu vực An Khánh, La Phù Hoài Đức giúp em với?

hanah2905

Xe đạp
Giá cả giờ tăng so với hồi chủ top hỏi rất nhiều rồi. Em lội lại để xem bác nào phán đúng kk. Và hỏi tiếp các bác thế thời điểm này này thì có nên mua BDS không? Nếu là có thì CC-LK-đất vùng ven- đất tỉnh nên mua loại nào?

mr16868

Xe máy
bđs nội đô thì có tiền cứ triển khai thôi cụ ạ

Dom Hoang

Xe tải
Giá cả giờ tăng so với hồi chủ top hỏi rất nhiều rồi. Em lội lại để xem bác nào phán đúng kk. Và hỏi tiếp các bác thế thời điểm này này thì có nên mua BDS không? Nếu là có thì CC-LK-đất vùng ven- đất tỉnh nên mua loại nào?
Nếu em thì chắc chắn sẽ ko trừ khi bác có tiền thật và xác định mua bán lướt. Còn đất tỉnh mua chờ chắc vài năm nữa mới dễ ra hàng dc.