[Funland] Hỏi trải nghiệm các cụ trải nghiệm điều hòa cây mini???

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
nãy e vừa ra HBT xem sd trực tiếp thì thấy họ k lắp ống thải nước.e hỏi họ bảo nó lấy chính nước í làm mát dàn lạnh và bay hơi hết cụ ạ. e cũng bán tín bán nghi nhưng chưa tin lắm.
Đúng rồi cụ ạ !
Nước ngưng ở dàn lạnh sẽ được bơm vào dàn nóng + vỏ lốc cho bay hơi và xả ra theo ống thoát khí nóng !

ldmanh

Xe buýt
Đúng rồi cụ ạ !
Nước ngưng ở dàn lạnh sẽ được bơm vào dàn nóng + vỏ lốc cho bay hơi và xả ra theo ống thoát khí nóng !
vâng, cụ giải thích e hình dung dễ hiểu hơn mấy chị em bán hàng ngoài HBT. họ nói nhanh nói dài tía lia chả hiểu dc nhiều.

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
vâng, cụ giải thích e hình dung dễ hiểu hơn mấy chị em bán hàng ngoài HBT. họ nói nhanh nói dài tía lia chả hiểu dc nhiều.
Loại cụ mua ống thoát khí nóng dài bao nhiêu ? ngại nhất là cái này nhiều khi ko lắp được rất dở.

ldmanh

Xe buýt
Loại cụ mua ống thoát khí nóng dài bao nhiêu ? ngại nhất là cái này nhiều khi ko lắp được rất dở.
loại e mua hình như tầm 2m cụ ạ nhưng mình chế thêm dc mà.e thấy cũng dễ.

Xedap4banh2

Xe tăng
Lên để tìm hiểu nào, cháu thấy lạ vì nếu nó ok thế thì sao ko phổ cập nhỉ, ngon thế chả thịt chết quạt điều hòa

tungwalkalone

Xe tăng
Lên để tìm hiểu nào, cháu thấy lạ vì nếu nó ok thế thì sao ko phổ cập nhỉ, ngon thế chả thịt chết quạt điều hòa
Nó tốn điện như điều hòa treo tường và cần không gian kín.
Quạt điều hòa nó quảng cáo mạnh vì lãi lớn, chế tạo đơn giản mà bán giá cao vđ.

ZARG

Xe container
Vâng.bjo e mới rảnh mới review vài dòng với các cụ mợ ạ. phòng e cửa sổ và cửa ra vào là k gian hở,chỉ có rèm vải mỏng(mai kia e mới mua rèm nhựa xếp lớp gắn vào như mấy quán ăn,nhà thuốc). e thấy làm lạnh nhanh, cửa quạt thổi gió thẳng nhưng nó thẳng theo kiểu vòm,tức là gió tỏa kiểu hình phễu í nên mát cũng rộng chứ k đến nỗi ai ngòi thẳng với nó mới mát đâu.mà nếu ngồi thẳng với nó thì nói thật là lạnh run người đấy các cụ.e bật 1 c quạt treo tường cho túp năng quay mức nhẹ nhất mát cả phòng. nói hơi quá vợ e bảo bật 29'C kẻo con viêm họng. còn về độ ồn thì nhỉnh hơn 1 chút so với 2c quạt treo tường nhà e bật mạnh nhất mấy ngày oi nóng nên đêm ngủ cũng k có j xáo trộn nhiều:D. trước mắt thì như vậy còn thì fai trải nghiệm thêm nữa mới rõ nét hơn ạ. à loại này chỉ có 2 mức quạt gió thổi nên dù để low mà nó vẫn thổi mạnh lắm nên e k dám để xối thẳng vào người khj ngủ vì dễ nhiễm lạnh viêm họng ạ. Nói nhiều quá lủng củng,tóm lại e thấy tiêu chí sd chính là LÀM LẠNH thì đạt yc nên e ưng. lũ trẻ nhảy nhót thích lắm vì mát mà e chỉ sợ chúng chọc đũa,chọc bút vào cửa gió thì mệt.

Nhìn 2 đứa nhóc vui vẻ bên cái điều hòa thích ghê.

ldmanh

Xe buýt
Nhìn 2 đứa nhóc vui vẻ bên cái điều hòa thích ghê.
nhưng nhiều lúc mệt lắm, chúng chành chọe nhau chí chóe suốt cụ ạ.cụ có thấy vách ngăn gỗ màu xanh là hiểu e fai tách ra khj đứa lớn học bài :D

ZARG

Xe container
nhưng nhiều lúc mệt lắm, chúng chành chọe nhau chí chóe suốt cụ ạ.cụ có thấy vách ngăn gỗ màu xanh là hiểu e fai tách ra khj đứa lớn học bài :D
Vãi.

Nhà em cũng vừa lắp cái điều hòa giống cụ.

Em mua từ 2016 nhưng dùng có mấy tháng.

ldmanh

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

toyota219

Xe điện
Theo như em nghỉ thì nên để ống xả thẳng ít gấp, tầm 1.5m thôi. Đồ đạt hok cần thiết cho mùa hè nên để phòng khác.

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
vâng. đh 1 chiều tính ra 1 năm mình sd có nhiều đâu cụ.
Sau vài hôm thấy thế nào cụ ơi, cụ cảm nhận chính xác về mức độ ồn của nó có ảnh hưởng giấc ngủ không.
Một cái nữa muốn hỏi cụ là cái ống xả to vậy có sợ chuột với gián chui vào không.

Ngo Rung

Xe lăn
Thực chất cái này nó là cái máy hút ẩm thôi. Cách đây 20 năm nhà em có một cái nội địa của Nhật, khi chạy chế độ điều hoà thì phía trước thì lạnh còn phía sau nó thì như cái lò ấy => tốn tiền điện.
nó có ống xả khí nóng để tuồn ra khe cửa sổ mà cụ. e vừa ra phố Hai Bà Trưng xem ở cửa hàng điện tử điện lạnh rồi.họ sd con Casper 12000BTU mát phết và gió từ ống xả nóng,mạnh phết(họ bật trong k gian hở chứ k phải phòng kín). nhưng e vẫn muốn hỏi thêm những cụ đã dùng trước.
Nếu thoát được hơi nóng ra ngoài thì dùng được :D

quangsot

Xe lăn
Nếu thoát được hơi nóng ra ngoài thì dùng được :D
Cái này nó chỉ là giải pháp tình thế cho phòng nhỏ hẹp và không có khả năng lắp điều hoà 2 cục thôi lão ạ. Việc giàn nóng để cạnh giàn lạnh thì hao tổn tiền điện cũng kha khá :)

ldmanh

Xe buýt
Theo như em nghỉ thì nên để ống xả thẳng ít gấp, tầm 1.5m thôi. Đồ đạt hok cần thiết cho mùa hè nên để phòng khác.
cụ ơi cái này nó là điều hòa
nên k có hơi nước như "quạt điều hòa, quạt đá khô..." gì đó đâu. Sử dụng thoải mái phòng kín, đồ điện tử các thứ k fai cất đi đâu cụ ơi.

ldmanh

Xe buýt
Sau vài hôm thấy thế nào cụ ơi, cụ cảm nhận chính xác về mức độ ồn của nó có ảnh hưởng giấc ngủ không.
Một cái nữa muốn hỏi cụ là cái ống xả to vậy có sợ chuột với gián chui vào không.
Câu hỏi của cụ rất hay, thiết thực ạ.
1. độ ồn cao,nếu là người già, cao tuổi or người khó ngủ thì sẽ là 1 trở ngại cụ nhé.
2. e có tính đến vde chuột nên lỗ thông của ống em đã ra mua lưới inox rồi dùng dây thít nhựa bịt đầu ống đấy rồi cụ ạ(đoạn thò ra ngoài cửa í cụ).
3(bonus :D ). Từ ngày mua đến nay đêm nào ngủ cả nhà e cũng ngủ ngon nhất là 2 cháu nhỏ nhà em, nhiệt để chỉ 28'C thôi ạ.
4. vde tốn điện e nghĩ chắc chắn sẽ tốn hơn rồi vì phòng e chưa có time làm cửa kín mới chỉ che rèm thôi.

Alibababa

[Tịch thu bằng lái]
Công ty em cũng xài loại cây mà nó có cục nóng cụ ah.Lam lạnh mau lắm

ngắmgiăng

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ nào không lắp được điều hòa 3 cục thì các cụ mua loại này, nhiều người xem quảng cáo với nghe dỗ ngọt mua cái quạt hơi nước về chỉ tổ ốm vặt với hỏng đồ.

Bigtenis

Xe tải
Câu hỏi của cụ rất hay, thiết thực ạ.
1. độ ồn cao,nếu là người già, cao tuổi or người khó ngủ thì sẽ là 1 trở ngại cụ nhé.
2. e có tính đến vde chuột nên lỗ thông của ống em đã ra mua lưới inox rồi dùng dây thít nhựa bịt đầu ống đấy rồi cụ ạ(đoạn thò ra ngoài cửa í cụ).
3(bonus :D ). Từ ngày mua đến nay đêm nào ngủ cả nhà e cũng ngủ ngon nhất là 2 cháu nhỏ nhà em, nhiệt để chỉ 28'C thôi ạ.
4. vde tốn điện e nghĩ chắc chắn sẽ tốn hơn rồi vì phòng e chưa có time làm cửa kín mới chỉ che rèm thôi.
Em bị điếc nên đếch ngại ồn. Nhưng có loại công suất cực lớn không cụ nhỉ. Vì em tham lam muốn sử dụng di động cho 2 phòng. Phòng to 30m2 cơ.

May quá vớ được topic chi tiết như này.