[Funland] Hỏi trải nghiệm các cụ trải nghiệm điều hòa cây mini???

joix

Xe điện
Hôm rồi em mua 1 con media.
Nhược điểm: Dùng không khí trong nhà thổi vào dàn nóng => tốn điện hơn điều hòa thường ở chỗ này, nếu sửa lại 1 chút để hút khí trời làm mát dàn nóng thì như điều hòa thường;
Ồn như quạt hơi nước;
Chuẩn rồi ạ,nó dùng không khí trong nhà giải nhiệt dàn nóng nên sẽ tốn điện và kém hiệu quả so với loại 2 cục.

bút hêt mực

Xe tăng
Quán cơm em ăn trưa có cái như này thì phải, nói chung là khá mát, làm lạnh cũng nhanh, nhược điểm thì chịu.

NNS

Xe ngựa
Nó là điều hòa 1 cục thổi hơi nóng ra ngoài khe cửa mà cụ, công suất cũng 9000-10000btu. họ lắp đặt tại nơi sản xuất nên ko lo ga linh tinh và ko lo gặp phải thợ kỹ thuật lắp kém... khoảng 20kg, thích thì bê đi chỗ khác thoải mái => cũng có cái hay của nó chứ cụ!
em thì nghĩ nó khác éo gì cái tủ lạnh mini, nên nói chung đừng kì vọng gì nhiều, có khi tiền điện chạy nó đắt quá mẹ nó tiền đi thuê cái nhà khác tử tế hơn để lắp điều hòa 2 cục=))

ldmanh

Xe buýt
em ko xài cái của này nên bảo trải nghiệm thì là éo phải, nhưng nguyên lí máy điều hòa là nó làm lạnh hoặc làm nóng nếu 2 chiều, dĩ, nhưng cái quan trọng nhất là nó phải có trao đổi nhiệt và giữ được nhiệt độ mà người dùng set ổn định trong suốt quá trình nó vận hành, đó mới là điều hòa
còn những cái thiết bị này nó gọi cho sang, chứ nó ko phải điều hòa, vì nó chả trao đổi nhiệt gì, nó thổi lạnh ra mặt trc thì nó phì nóng ra đằng sau, và phòng chắc cũng chả giảm đc độ éo nào vì nó chạy là hòa, tuy cũng có mát nhưng chỉ trong phạm vi hẹp. Bản chất nó chỉ là cái máy ... tách ẩm. Nếu bố trí đc nó chổng đít ra ngoài phòng để thổi hơi lạnh vào trong phòng thì cũng khá hơn đấy, lúc đó nó sẽ tương tự 1 cái điều hòa 1 cục đời ơ kìa 198x, dĩ nhiên công suất bé hơn nhiều, nhưng hiệu quả nói chung cũng ko ra gì đâu, mà chắc nó xơi điện cũng khá, em nghĩ ít ra cũng phải tầm 70% so với 1 cái điều hòa 2 cục.
chắc chắn là phải bố trí mặt sau xả hơi nóng dòng ống mềm xả khí nóng wa đường cửa sổ rồi cụ. Nó thiết kế sẵn mà.

carhanoi

Xe tải
Chào các cụ mợ!
E lập thớt vì chưa sd loại đh mini bao giờ. E xin ý kiến trải nghiệm của cụ mợ nào đã&đang sd loại đh này ạ. E trọ ở phòng khoảng 8m mà trần cao có 1m8. 4 bề xung quanh tường k bị nóng,k có ánh nắng lọt vào,có cửa sổ(vì nó là gầm cầu thang khu tập thể cũ nằm chìm dưới đất ạ). Các cụ dùng loại đh này có hiệu quả k cho e xin kinh nghiệm với.
E vì hoàn cảnh chỗ trọ nên dù muốn cũng k lắp dc loại đh 2 cục và muốn tiện cho sau này khj chuyển đổi chỗ ở nên cũng tìm hiểu về đh mini này và chấp nhận:
1. Độ ồn cao.
2. Tốn điện.
3. E k rành về hàng seconhand Japan nên k muốn mua hàng này sợ hỏng hóc khó sửa và phụ kiện thay thế.

Cái e quan tâm là hiệu quả làm mát có ổn k(cho 1 ng lớn+2 trẻ em). E quan tâm loại Nikita th09c 1 chiều của TQ này vì thấy nó có vẻ dc nhiều ng mua. Cụ nào sd rồi cho e xin tư vấn thực tế về nó ạ. E cảm ơn các cụ mợ!!!

Vừa rồi em cũng nghiên cứu loại điều hoà cây này để lắp thêm cho 1 phòng nhỏ của công ty. Nếu so với quạt đh thì cái này hơn nhiều, vì quạt đh chỉ thổi hơi nước. Tuy nhiên loại này dù tiện nhưng ko thể so bì được với đh treo tường được đâu, ưu và nhược điểm theo em thì thế này:
*Ưu điểm:
- Cục nóng và lạnh cùng 1 khối nên gọn nhẹ dễ di chuyển.
- Ko phải đi dây đồng lằng nhằng như đh treo tường.
*Nhược điểm:
- Chỉ mát ở 1 vùng gần với máy
- Ống xả hơi nóng quá lớn nên ko phải dễ khoan tường hay cửa mà nhét ra được ( cụ tìm ảnh và video mà tham khảo)
- 2 ống toả hơi lạnh trông to và thô.
=> Nghiên cứu xong thì em vẫn chốt lắp thêm đh treo tường chứ ko chơi loại này.

semiworker

Xe tải
chả có tác dụng mấy đâu cụ ơi, như quạt thôi...tức là xả trực tiếp vào người mới thấy mát

ldmanh

Xe buýt
nhưng mà nhà này e thuê giá rất tượng trưng ~0VND và ở khá ổn định lâu dài dc ạ [TQUOTE="NNS, post: 50379334, member: 4688"]em thì nghĩ nó khác éo gì cái tủ lạnh mini, nên nói chung đừng kì vọng gì nhiều, có khi tiền điện chạy nó đắt quá mẹ nó tiền đi thuê cái nhà khác tử tế hơn để lắp điều hòa 2 cục=))[/QUOTE]

ldmanh

Xe buýt
Hôm rồi em mua 1 con media. https://pico.vn/39423/dieu-hoa-di-dong-midea-mppf10crn1--1-chieu--9000-btu.html
Nhược điểm: Dùng không khí trong nhà thổi vào dàn nóng => tốn điện hơn điều hòa thường ở chỗ này, nếu sửa lại 1 chút để hút khí trời làm mát dàn nóng thì như điều hòa thường;
Ồn như quạt hơi nước;
Cái e quan tâm là cụ sd rồi có thấy mát k cụ ơi? còn đã chấp nhận mua loại này rồi tức là hoàn cảnh k thể lắp dc 2 cục phổ thông cụ ạ.

ldmanh

Xe buýt
Cái e dùng cũng thấy bình thường ,quan trọng mát là thấy sướng cái đã.nó cũng chỉ như tiếng quạt thôi.ko êm dc như điều hòa treo tường
sử dụng có hiệu quả (mát) hả cụ ơi?

tungwalkalone

Xe tăng
Mát chứ cụ, em ngồi phòng có dùng cái này rồi, của Media, mát như điều hòa treo tường. Nó có cái ống như ống ruột gà to dẫn khí nóng ra ngoài.
Ồn hay ko thì e ko đánh giá đc vì ngồi phòng ngay mặt phố nhưng nó ko kều ù ù như quạt hơi nước đâu.

ms0910

Xe tăng
Chào các cụ mợ!
E lập thớt vì chưa sd loại đh mini bao giờ. E xin ý kiến trải nghiệm của cụ mợ nào đã&đang sd loại đh này ạ. E trọ ở phòng khoảng 8m mà trần cao có 1m8. 4 bề xung quanh tường k bị nóng,k có ánh nắng lọt vào,có cửa sổ(vì nó là gầm cầu thang khu tập thể cũ nằm chìm dưới đất ạ). Các cụ dùng loại đh này có hiệu quả k cho e xin kinh nghiệm với.
E vì hoàn cảnh chỗ trọ nên dù muốn cũng k lắp dc loại đh 2 cục và muốn tiện cho sau này khj chuyển đổi chỗ ở nên cũng tìm hiểu về đh mini này và chấp nhận:
1. Độ ồn cao.
2. Tốn điện.
3. E k rành về hàng seconhand Japan nên k muốn mua hàng này sợ hỏng hóc khó sửa và phụ kiện thay thế.

Cái e quan tâm là hiệu quả làm mát có ổn k(cho 1 ng lớn+2 trẻ em). E quan tâm loại Nikita th09c 1 chiều của TQ này vì thấy nó có vẻ dc nhiều ng mua. Cụ nào sd rồi cho e xin tư vấn thực tế về nó ạ. E cảm ơn các cụ mợ!!!

Có khác loại này ko cụ?

nthanhnam

Xe tăng
Cái e quan tâm là cụ sd rồi có thấy mát k cụ ơi? còn đã chấp nhận mua loại này rồi tức là hoàn cảnh k thể lắp dc 2 cục phổ thông cụ ạ.
Đương nhiên là mát rồi cụ ơi, nó chỉ kém con điều hòa 9000 một xíu vì dùng hơi lạnh trong phòng để làm mát dàn nóng, cụ chịu khó tìm tòi một chút có khi nghĩ ra cách ngân cách dàn nóng và lạnh là tiết kiệm điện được như điều hòa treo tường.
Cái ống thoát hơi nóng chỉ 1,5met nên cụ phải lưu ý chỗ thoát nhé!

ldmanh

Xe buýt
Đương nhiên là mát rồi cụ ơi, nó chỉ kém con điều hòa 9000 một xíu vì dùng hơi lạnh trong phòng để làm mát dàn nóng, cụ chịu khó tìm tòi một chút có khi nghĩ ra cách ngân cách dàn nóng và lạnh là tiết kiệm điện được như điều hòa treo tường.
Cái ống thoát hơi nóng chỉ 1,5met nên cụ phải lưu ý chỗ thoát nhé!
vâng cụ. e đặt mua rồi cụ ạ