[Hỏi] Thông tin về Camry 2012 Việt Nam

ceracera

Xe buýt
đề nghị các cụ ko vào đây nữa.
ko tiếp thị hộ toi, ko bao biện một cách luẩn quẩn mà hãy bảo vệ người tiêu dùng.

vungtau_codon

Xe máy
đề nghị các cụ ko vào đây nữa.
ko tiếp thị hộ toi, ko bao biện một cách luẩn quẩn mà hãy bảo vệ người tiêu dùng.
E là e vod cụ hết mình, cụ làm e sáng mắt quá.
E nói câu này hơi tiêu cực, mong các cụ đừng chém nhé, tẩy chay hàng VN luôn là vừa, các bố toàn sống vì lợi nhuận mà xem tính mạn con ng ko ra gì.
E làm cái ví dụ nho nhỏ, e có sang Sing và Mã chơi, nước chúng nó cẩn thận đến từng cái ổ điện, luôn là ổ 3 chấu và kèm công tắc bên cạnh, chứ ai như cái ông Lioa Vn mình... Muôn thứ phàn nàn.
E thiết nghĩ các cụ tẩy luôn Toy 2012 luôn đi, đời sống đi lên, cái xe cũng chỉ là phương tiện, còn về quan niệm tài sản thì đã ko còn.
Các cụ mua con xe có esp nó đội lên 1 tý, còn hơn là ko có, cuộc đời ai đoán trước cái j, 1 giây tích tắc ko những các cụ chịu thiệt hại mà ảnh hưởng đến bao nhiêu người. E hay đi tuyến VT-SG, mấy tay xe khách thì nó lượn phải biết.
Mấy cụ sâu đừng tìm e trả thù nhé :D

Payroll

Xe điện
Công nghệ là để bảo vệ con người. Không phải ai cũng có trình lái xe như "Người vận chuyển". Bỏ thêm tiền mà cứu được sinh mạng là cũng đáng

coolpix8700

Xe ngựa
Tất cả các tiện ích sẽ hỗ trợ, nhưng chúng cũng như người lái giỏi nhất không thể vượt qua được những quy luật vật lý: cái xe là một thể tích và khối lượng rất lớn di chuyển với tốc độ rất cao...
Bác White-Tiger cũng nói phân biệt xe có tiện ích và không ở ngoài đường bằng cách đi của chúng!
Không ai phủ nhận tác dụng của từng loại tiện ích một, từ ABS trở lên. Nhưng tuyệt đối hóa chúng sẽ gây họa hơn là không có chúng.

Có thời gian bị ghép vào công việc có liên quan đến vệ sinh an toàn thực phẩm em đã phản đối kịch liệt cách tuyên truyền của các bác ở ĐH Bach khoa Hà Nội về cái máy ô zôn của họ. Họ nói rằng với ô zôn sẽ khử được hết thuốc trừ sâu đã được phun vào rau xanh! Lúc đó em cũng công nhận ô zôn phá hủy được nhiều loại thuốc bảo vệ thực vật, nhưng chỉ loại nhậy cảm với ô xy nguyên tử, còn lại đại đa số chúng vẫn tồn tại trong rau sau khi đã được sục ô zôn. Mấy bà nội trợ mà tin theo quảng cáo của họ, rửa rau không kỹ sẽ đầu độc người nhà!

VSC chỉ là tiện ích thứ 2, sau ABS. Còn để an toàn thì còn rất nhiều tiện ích sẽ can thiệp sâu hơn nữa vào vận hành của cái xe, nhưng người lái sẽ không thể lạm dụng chúng được. Có mỗi loại tiện ích thì trong từng trường hợp cụ thể người ta có thể lái xe chạy nhanh hơn một chút, nhưng quá ngưỡng vật lý của cái xe thì chúng cũng không giúp được (lời khuyên của mọi tổ chức an toàn giao thông trên thế giới)!
Không cần nhanh lắm:
http://www.otofun.net/threads/401529-tai-nan-tai-dai-hoc-lam-nghiep-xuc-khong-xich-vs-camry-meo

Chỉnh sửa cuối:

nhat_nam80

Xe máy
:P Vụ VSC, mấy hôm nay các bác sêu nhà toy và anti toy dạo này có vẻ mỏi tay vì dường như trên bàn phím Camry mới đang lép vế cả về ný nuận lẫn thực tiễn mặc dù xe chưa bán. Thớt lộ ảnh nóng của Cam VN 2012, 13 gì không còn bàn tán siêu xe cam VN, chẹp chẹp, ực... nữa rồi. Một số Fan toy cũng bắt đầu thở dài, lúng túng giảm niềm tin vì đồng tiền mà nỡ đối xử tệ với thị trường Việt Nam cho dù sêo cố giải thích. Bên cạnh đó, các sêu cũng đã lập nhiều thớt để chia rẽ, làm loãng thông tin OF nhưng không kiếm được gạch và không ngăn được đá, trứng.
Em thấy vụ này to nhưng giống vụ ESP nho nhỏ của Suzuki Grand vitara về VN cũng bị xẻo và cũng giải thích: không cần. Nhưng Su thì kín tiếng hơn, lập lờ là có, các chiên da test một số tạp chí còn quăng: Nhờ có cân bằng điện tử, xe vào cua 100km/h ổn định, không văng đ.ít...
Quan điểm cá nhân :)), thông tin từ phía nhà sản xuất đang hóng chưa có phát ngôn, có lẽ Toi không sớm lắp thêm cái nút bấm Trac (ứ biết ruột có hay không =))), nhiều khả năng Cam mới sẽ rơi vào cảnh èo uột giống Su GV, cuối năm ngồi cùng mâm với danh sách xe bán chậm của năm.

vtlam

Xe buýt
Em sẽ cố đợi đến cuối năm. Kiểu gì chả có đợt khuyến mại lắp thêm VSC cho Camry 2.5Q

WHITE TIGER

Xe container
Tớ nói là cần thiết và nhất thiết phải có chứ chưa hề nói là lạm dụng nó.Công cụ cũng chỉ để hỗ trợ con người.Không lý nào hãng đã sáng chế ra thêm chức năng hỗ trợ an toàn mà đại lý lại bảo không cần vì quốc gia đó chỉ có giới hạn tối đa 100 km/h mà không thể chạy nhanh hơn nên việc lắp nó là không cần thiết.Vậy mấy bác bao biện cho việc tháo bỏ VSC là không cần thiết thì các bác cũng nên sang đăng kiểm khẳng đinh luôn là xe Toy không cần dây đai an toàn luôn cả thể.Chả có cái gì sinh ra mà không có hữu dụng.Từ khi cái đai bảo hiểm sinh ra đã cứu được bao người rồi sau này là túi khí.Mấy cái đó có khi nào thực hiện tác dụng của nó khi xe vẫn trong tình trạng tốt,không bị tai nạn.Hỏi lại là nếu gặp bất trắc có tai nạn hoặc tình huống khẩn cấp thì nó sẽ có tác dụng hay không

Nói chung là mấy anh Toy VN giờ không lòe thiên hạ được như ngày xưa bởi thông tin internet bây giờ công khai và phổ biến.Tớ thừa biết sale các hãng cũng luôn vào trong forrum xem xét tình hình sản phẩm của khách hàng và đánh giá về sản phẩm mà khách hàng đang sử dụng.Đừng bao biện cho những sản phẩm không đạt chất lượng bằng những câu đại loại như "xe có thế nào thì cứ dùng,chả quan tâm".

Cứu 1 mạng người bằng xây 7 tòa tháp.Đừng lừa người ta bằng những thứ kém chất lượng,không đảm bảo cho tính mạng người mua và sử dụng.Gián tiếp hại người thì chả hay ho gì đâu.Thế nên tớ chả mấy khi tin quảng cáo

WHITE TIGER

Xe container
he he phải cắt bằng hết đi thì xe nó mới bền và không hỏng vặt như xe của bọn phát xít các cụ ạ.
vừa bền vừa giữ giá đúng như các cụ muốn rồi còn đòi gì nữa.
muốn hiện đại thì mua xe đức mà chạy =))
Ý cụ nói những người em à:D:D.Để em thống kê xem xe của em hỏng những gì nhé

5 ngàn km thay dầu máy 1 lần
1 vạn thay lọc dầu 1 lần
3 vạn thay lọc tinh,lọc thô,hết bảo hành 4 vạn mới thay
5 vạn thay giàn bi tỳ,thay dầu phanh,thay nước làm mát
8,5 vạn thay 2 giảm xóc trước với rotuyn ,dây curoa
9 vạn thay đôi lốp trước
10,5 vạn thay tiếp 1 đôi lốp nữa
12 vạn em thay buly máy phát và 1 rotuyn lái ngoài bên phụ

Hiện tại xe em đã hơn 12 vạn,em thấy nó hỏng vặt nhiều quá,em tạm liệt kê danh sách.Xe các cụ đi bao nhiêu rồi và hỏng nhiều chưa,hỏng những cái gì rồi

Chỉnh sửa cuối:

Xebe

Xe đạp
VSC quá quan trọng cac bác ạ! Bon Toy lý giải không cần là quá coi thường người Việt Nam đấy a! Chỉ là bao biện láo để giảm giá sản phẩm bằng cách ăn bớt tiện nghi, phụ kiện thôi. Chẳng ai mong muốn phải sử dụng đến các biện pháp an toàn như vậy thường xuyên cả. Người ta chỉ dùng nó trong trường hợp khẩn cấp cần cứu mạng bản thân mà thôi và lúc ta cần là phải có. Lúc đó mới thấy sự giá trị cứu mạng của nó! Nói như Toy thì cũng chẳng cần túi khí làm gì vì số lượng xe bị tai nạn ít hơn số lượng đang lưu thông bình thường rất nhiều và đường VN xấu nên không chạy nhanh được nên...chắc chẳng bị tai nạn dùng đến túi khí đâu! Cá nhân em đánh giá những hệ thống VSC hay ABS,... quan trọng hơn túi khí rất nhiều vì chúng là những hệ thống ngăn ngừa tai nạn xảy ra còn túi khí là để dùng khi tai nạn xảy ra ạ. Xe em là Cam 2.4G 2008 và em đã chứng kiến VSC hoạt động ít nhất hai lần rồi ạ! Một lần, em chở Gấu về quê bằng đường HCM. Xe chỉ có hai vợ chồng ngồi trước nhưng sau cốp xe là hai vali to và nặng. Như vậy là đuôi xe nặng hơn đầu xe nhưng em cũng không để ý trong khi chất đồ. Chạy bình thường trên đường em vẫn ôm cua 70 km/h vẫn thấy bình thường. Đến một đoạn đèo, khi xuống dốc, mải noíT chuyện với Gấu em vẫn ôm cua như trước với tốc độ đó. Bất ngờ em cảm giác đuôi xe hẫng nhẹ một cái và ngay lập tức VSC kích hoạt với đèn và còi tít tít cùng với cảm giác xe bám đường ngọt ngào như cũ! Gấu thì không biết gì vừa xẩy ra nhưng cảm giác của người cầm lái thì rất khoái trá các bác ạ.

jerrycloes

Xe máy
Khả năng đến cuối năm bên Toy có lắp thêm hệ thống VSC ko nhỉ ?

WHITE TIGER

Xe container
Khả năng đến cuối năm bên Toy có lắp thêm hệ thống VSC ko nhỉ ?
Chỉ cần chục người ném đá thì kiểu gì chả phải lắp.Chứ bây giờ ai mua mà chả tìm hiểu thông tin phản hồi từ những người sử dụng.Còn muốn giữ uy,giữ tín cho sản phẩm kiểu gì cũng phải lắp.Đừng tưởng khách hàng là những đứa ngu để làm thịt,ngay khi tôi mua xong cái Sprinter 16 chỗ và làm hết các thủ tục.Tôi chỉ đăng bài lên 2 diễn đàn là otosaigon và otofun,chỉ 2 hôm không thấy phản hồi gì.Đến ngày 3 thì trưởng phòng kinh doanh gọi đt gặp mặt để xin lỗi và thằng sale phải nghỉ việc.Đến ngày thứ tư cả giám đốc và trưởng phòng kinh doanh đến tận nhà để xin lỗi.Liệu có ai đã đựoc Toy đến xin lỗi khách hàng chưa vậy

toan1477

Xe điện
Xebe nói:
Chỉ là bao biện láo để giảm giá sản phẩm bằng cách ăn bớt tiện nghi, phụ kiện thôi..
Giảm giá nhưng người tiêu dùng có được hưởng lợi từ cái giảm giá đấy ko ạ? Hay vẫn phải lót tay, xếp hàng, mua giá cao?

spb

Xe máy
Bên Nga ngố Cam 2012 chạy đầy đường rùi, cá nhân em thấy xấu hơn phiên bản trước nhiều (nhất là phần gầm sau ống xả, giằng, các loại ống...cứ phơi cả ra ngoài)

vanhai0850

Xe tăng
Giảm giá nhưng người tiêu dùng có được hưởng lợi từ cái giảm giá đấy ko ạ? Hay vẫn phải lót tay, xếp hàng, mua giá cao?
bản 2.5 Q thấy toy xuất hóa đơn là 1,241 tr

hah2005

Xe tăng
Em chờ giảm giá rồi mua, đang có xe đi cũng chẳng vội!

jerrycloes

Xe máy
em muốn mua mà thấy cái vụ VSC ngại ghê, thui lót dép ngồi hóng xem thế nào :|

crv2013

Xe tải
Ở việt nam mình cam là lành nhất..