[Funland] Hỏi thông tin trường Lương Thế Vinh

VCHDHN

Xe container
Mợ nhà cụ nói chuẩn đấy... trường hay có trò .. gọi phụ huynh lên .. hi hi
Ở các trường khác.. Hiệu trưởng cấm giáo viên gọi phụ huynh lên.... gặp riêng.. nhưng LTV thì có truyền thống rồi
Cái trò gọi phụ huynh này nên bỏ mịa nó đi cho văn minh.

VQ_A8

Xe tăng
E thấy có trường Nguyễn Tất Thành ở 54 Vũ Trọng Phụng, nó có khác trg NTT Cầu Giấy ko ạ?
Hình như là 2 trường khác nhau, logo trên đồng phục khác nhau. Trường ở CG thuộc Đại học Sư phạm, trường ở Vũ Trọng Phụng thuộc Sở GD HN.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Học LTV thì tương đối yên tâm việc thi vào 10 hay thi đại học. Nữa là vì kỷ luật khắt khe nên muốn hư cũng khó. Tuy nhiên, cũng phức tạp nếu con nghịch, học kém thì phụ huynh phải lên uống nước chè hoặc bị ép chuyển trường. Lưu ý là xin nghỉ học rất khó, nhất là dịp lễ tết. Trường nào thì cũng có 2 mặt tốt xấu, cái chính là con mình thích hợp thì học. Nhà em cả hai F1 đều học LTV, em thấy bình thường, tốt xấu đều có nhưng thích hợp với định hướng của em.

VCHDHN

Xe container
Trường LTV năm nay tuyển sinh lớp 6 có cộng điểm ưu tiên cho con của bác sĩ chống dịch Covit nhé.

sontranvu

Xe điện
Cụ năm nào? E 93-96! F1 năm nay cũng vào 10, cũng lăn tăn ko biết có nên cho vào ltv ko?
Cụ nhiều tuổi quá. E lứa 2001-2004 cơ ạ. E học cs Cầu Giấy. Hồi xưa xét điểm 6 môn trượt thẳng cổ Kim Liên, PHT vs PĐP thế mà vào LTV thừa cả chục điểm.😂😂

trungduong2211

Xe điện
Bon nhóc học chuyên nó học nhàn nhã lắm, tất cả các môn luôn vì có tố chất, khả năng tự học. Đứa nào k có khả năng nhưng gia đình thích...thì đúng là cực hình.
Hồi f1 e vào cấp 3, tìm hiểu đa phần nói chuyên NN học nặng, hơi chùn vì lo quá sức n vẫn quyết tâm vào vì muốn có môi trường tốt. N vào rồi thấy trái ngược hẳn. Ngoài học vẫn tham gia câu lạc bộ ầm ầm, còn nhảy sang tham gia cả clb bên chuyên Sư phạm. Rồi giúp việc cho các trung tâm giáo dục, du học, làm thêm vừa tích lũy kim nghiệm sống vừa kiếm tiền lặt vặt. 3 năm cấp 3 thôi mà trưởng thành tự lập đến mức e cũng ngạc nhiên. Biết, ham nấu ăn biết giúp việc nhà, biết về thăm và biếu quà, biếu tiền bà nội. Việc học thì tự vạch kế hoạch mục tiêu và thực hiện đâu ra đấy. Sang đầu năm lớp 12 đã chắc xuất tuyển thẳng đại học trong nước. Hiện 6 trường đh Hàn Quốc cho 8 hb, chờ t9 tốt nghiệp là bay thôi. Nói chung là cháu nó k có sức ép nào mà bm cũng nhàn hẳn.

mat mo chan cham

Xe tải
Bon nhóc học chuyên nó học nhàn nhã lắm, tất cả các môn luôn vì có tố chất, khả năng tự học. Đứa nào k có khả năng nhưng gia đình thích...thì đúng là cực hình.
E nghĩ thi đc vào trường chuyên, lớp chuyên là các con phải có khả năng, nhưng khả năng tự học ko phải là bạn nào cũng có. F1 nhà E chính là điển hình, vì bạn ấy siêu lười, cứ phải thúc vào mít mới học. Giờ các thầy cô cũng để cho các bạn ấy tự do nên cũng thấy lo lo

mat mo chan cham

Xe tải
Hồi f1 e vào cấp 3, tìm hiểu đa phần nói chuyên NN học nặng, hơi chùn vì lo quá sức n vẫn quyết tâm vào vì muốn có môi trường tốt. N vào rồi thấy trái ngược hẳn. Ngoài học vẫn tham gia câu lạc bộ ầm ầm, còn nhảy sang tham gia cả clb bên chuyên Sư phạm. Rồi giúp việc cho các trung tâm giáo dục, du học, làm thêm vừa tích lũy kim nghiệm sống vừa kiếm tiền lặt vặt. 3 năm cấp 3 thôi mà trưởng thành tự lập đến mức e cũng ngạc nhiên. Biết, ham nấu ăn biết giúp việc nhà, biết về thăm và biếu quà, biếu tiền bà nội. Việc học thì tự vạch kế hoạch mục tiêu và thực hiện đâu ra đấy. Sang đầu năm lớp 12 đã chắc xuất tuyển thẳng đại học trong nước. Hiện 6 trường đh Hàn Quốc cho 8 hb, chờ t9 tốt nghiệp là bay thôi. Nói chung là cháu nó k có sức ép nào mà bm cũng nhàn hẳn.
F1 nhà cụ đúng là điển hình con nhà người ta, niềm tự hào của toàn gia đình cụ nhỉ? Nhưng E thấy 1 khóa liệu được bn% các bạn như thế?

otzi

Xe tăng
trước em thích trường này lắm vì gái đẹp, dạy cũng tốt vì học lực của trường này rất khá.

VCHDHN

Xe container
E nghĩ thi đc vào trường chuyên, lớp chuyên là các con phải có khả năng, nhưng khả năng tự học ko phải là bạn nào cũng có. F1 nhà E chính là điển hình, vì bạn ấy siêu lười, cứ phải thúc vào mít mới học. Giờ các thầy cô cũng để cho các bạn ấy tự do nên cũng thấy lo lo
Đúng thế ah, nhưng khi tụi nó đã ngồi vào học thì cường độ cao, hiệu quả. Với thời gian ngồi học như nhau nó giải quyết được nhiều vấn đề hơn các bạn bình thường.

trungduong2211

Xe điện
F1 nhà cụ đúng là điển hình con nhà người ta, niềm tự hào của toàn gia đình cụ nhỉ? Nhưng E thấy 1 khóa liệu được bn% các bạn như thế?
Môi trường tạo ra cụ ạ, em k nghĩ con em được như thế nếu theo học công lập đỗ hồi đó là PĐP. Đa phần các bạn chuyên là có ý thức ganh đua, năng động, tự lập. Lớp f1 con em tiếng Hàn thôi nhưng rất nhiều bạn săn được học bổng từ đầu năm lớp 12 rồi, cả học bổng Âu Mỹ vì đều giỏi 2 ngoại ngữ cả. Các bạn lớp Anh, Đức thì khỏi nói. Vấn đề em muốn nói ở đây, bố mẹ hãy bỏ suy nghĩ học chuyên là nặng. Có thể kiến thức chung là nặng so với công lập, nhưng các bạn học ở môi trường này chủ yếu vừa học vừa chơi, chơi nhiều hơn học mà vẫn gánh được hết kiến thức một cách nhẹ nhàng, k bị sức ép nào cả.

BKG

Xe tăng
Chọn lọc căng là đằng khác Cụ ạ. Cụ chủ có vẻ lo lắng quá.
Cấp 3 có gì mà căng đâu mợ. Học kha khá là vào hết, con em cung kha khá thôi, năm ngoái thừa đến 6-7 điểm ý. Nhưng không học, con bạn e học thì giờ đang kêu chán do gv toàn thuê trường khác, bị động quá, đổi lịch xoành xoạch

BKG

Xe tăng
Nhân tiện các cụ đã trải qua tư vấn giúp, nếu F1 nhà em phải học lớp 10 ngoài công lập thì nên học trường nào ạ?
F1 nhà em con gái, hơi cá tính, học khá Toán, Văn, tiếng Anh.
Ngân sách em chi trả được cho cháu max 10 triệu/ tháng tiền học ạ.
Chỗ ở thì không ngại, F1 nhà em học đâu em thuê nhà gần đấy.
Nói thật với cụ, khi con em chưa thi lớp 10, e nghe thiên hạ nói, rồi nghe otofun kháo nhau, e cứ ngỡ kỳ thi dó khủng khiếp. Trải qua rồi mới viết chỉ là đồn thổi. Đến mức các cháu lớp con em GV còn khuyên ko nên đăng ký cao quá, rốt cuộc cả lớp đỗ top 1 côn lập. 2/3 đỗ chuyên (trong đó có chau thi chuyên cho biết, kiểu như con e, mà còn đỗ), không fai để khoe mà để cụ thấy rằng nếu con cụ học khá, hoàn toàn yên tâm cụ ạ, mạn Cầu Giấy nhieu trường tốt, cứ mạnh dạn đăng ký, đừng nghe ai dọa nạt. Nói thật khi SGD thông báo tin điểm vào các trường, e ko thể tưởng tượng được, hóa ra mọi sự căng thẳng do ảo tưởng, do không có trải nghiệm. Trường CVA nhieu người cung bảo chỉ top nọ top kia, thế nhưng nó thừa đến 4 điểm, mặc dù cháu học chỉ khá, chắc cơ bản. Không học thêm, nhưng có 2 bạn gia sư học trước thi 6 tháng.

BKG

Xe tăng
Do con cụ tố chất tốt, là số ít. Có cháu mẹ GV khoa Nhật ở ĐHNN, cháu học chuyên NN, e ko rõ chuyên gì, mà học đờ cả người, không ngủ trước 2g sáng.

Gamelongvang

Xe hơi
Cụ phải nói điểm mạnh điểm yếu của cháu... dự định sau này học đại học gì.. thì mới lựa cơm gắp mắm tư vấn được.
Nhiều cụ trên này muốn con học nhàn hạ.. vui là chính.. nhưng vẫn phải đỗ Đại Học hịn.. hi hi ;)) Khó tư vấn
Con nhà em ngoan, tự giác học tập, khá nhất là môn hóa, các môn thi đầu vào nói chung tạm ổn. Là em dự phòng trong trường hợp không đỗ vào công lập tốt thì lựa chọn dân lập tốt mà mức học phí cũng không phải là quá cao đối với gia đình em

Thành Nam 2286

Xe đạp
thấy nhiều người bảo các cháu LTV cũng ngoan, đầu vào cũng chọn lọc ra phết.

culibate

Xe đạp
em định lập thớt riêng, nhưng thôi tiện đây luôn cho đỡ tốn tài nguyên, em xin phép cụ chủ nhé. Con em cũng hết cấp 2 nhưng đang định cho học hệ phổ thông cao đẳng FPT polytechnic. Hệ này mới được năm nay là năm thứ 2 nên em tìm hiểu được ít thông tin quá, cụ nào biết thông tin thêm giúp em nhé, tks ạ
Theo tôi biết thì giám đốc trường cao đẳng FPT trước là chủ sở hữu Aptech Hải Phòng, là kẻ lừa đảo, báo có đăng ở đây

culibate

Xe đạp
Cảm ơn cụ.
Theo những gì em đọc trên mạng thì em thấy F1 nhà em không phù hợp với LTV ạ.
F1 nhà em không thích theo mệnh lệnh, nó chỉ thích những môi trường, những thầy cô có thể truyền cảm hứng và dẫn dắt nó ạ.
Môi trường thế thì học phí độ 20 tr là có ngay, đầy cảm hứng là khác (:

hebestia

Xe tải
Chuyên nn con nhà e học luôn vui như tết
Thích nhất là nghỉ nhiều như sv
Trước có thớt dài về LTV cụ tìm lại xem còn ko
Nói chung cháu ngoan hiền thì vô tư chỉ lo đầu vào thôi. Còn những cháu cá tính bướng vô kluat thì hơi oải vì bố mẹ đi uống nước chè nhiều
Chuyên NN của con nhà cụ là chuyên của DH Ngoại ngữ thuộc DHQG Hà Nội ko ạ? website của nó đay phải ko cụ http://ums.vnu.edu.vn/