[Funland] Hỏi thông tin trường Lương Thế Vinh

Thuantrung

Xe tăng
Con em cũng đang học lớp chuyên Lương Thế Vinh đây, Em thấy cũng được. Không biết thầy Văn Đức Chín dạy toán ra sao, có bố mẹ nào có con theo học với thầy chưa a?

NNS

Xe ngựa
Con em cũng đang học lớp chuyên Lương Thế Vinh đây, Em thấy cũng được. Không biết thầy Văn Đức Chín dạy toán ra sao, có bố mẹ nào có con theo học với thầy chưa a?
LTV là trường tư thôi, đâu phải trường chuyên hả cụ?

Thuantrung

Xe tăng
LTV là trường tư thôi, đâu phải trường chuyên hả cụ?
Trường tư nhưng có lớp chuyên bác ạ. Vào trường rồi lại thi tiếp để ai đủ điểm và có nhu cầu thì vào lớp chọn này. Con em học lớp chuyên Toán

Thuantrung

Xe tăng
em ạ cụ ạ, chọn là chọn, chuyên là chuyên, ko nhận bừa cho oách đc =))
Vâng, chọn hay chuyên gì đó. Em chả cần phải oách. Cụ nghỉ là đầu tư cho con học hành là để oách? Các con sẽ phải học thêm chuyên đề nâng cao so với lớp ko chuyên, mỗi tuần cũng học toán nhiều tiết hơn so với lớp khác.Mỗi kì nếu điểm toán không đạt sẽ bị loại ra khỏi lớp. Lớp con em hiện chỉ có 32 bạn.

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
Vâng, chọn hay chuyên gì đó. Em chả cần phải oách. Các con sẽ phải học thêm chuyên đề nâng cao so với lớp ko chuyên, mỗi tuần cũng học toán nhiều tiết hơn so với lớp khác.Mỗi kì nếu điểm toán không đạt sẽ bị loại ra khỏi lớp. Lớp con em hiện chỉ có 32 bạn.
trường chuyên cả hn chỉ có đâu chừng 8 trường, thuộc Sở là Chu Văn An, Ams, Nguyễn Huệ và Sơn Tây, thuộc Bộ có mấy trường Chuyên Nn, chuyên sư phạm, chuyên KHTN, các trường khác chả có trường nào chuyên cả cụ ạ.
Việc các trường PTTH khác tổ chức chọn hs vào các lớp chọn riêng của mình lại là chuyện khác, hổng có phải chuyên, hs các lớp này đc học, luyện có thể có đôi chút khác biệt với các lớp khác như học nhiều tiết hơn, bài tập nâng cao hơn đôi chút, nhưng túm lại vẫn là hệ thường, hổng phải chuyên =))

Thuantrung

Xe tăng
trường chuyên cả hn chỉ có đâu chừng 8 trường, thuộc Sở là Chu Văn An, Ams, Nguyễn Huệ và Sơn Tây, thuộc Bộ có mấy trường Chuyên Nn, chuyên sư phạm, chuyên KHTN, các trường khác chả có trường nào chuyên cả cụ ạ.
Việc các trường PTTH khác tổ chức chọn hs vào các lớp chọn riêng của mình lại là chuyện khác, hổng có phải chuyên, hs các lớp này đc học, luyện có thể có đôi chút khác biệt với các lớp khác như học nhiều tiết hơn, bài tập nâng cao hơn đôi chút, nhưng túm lại vẫn là hệ thường, hổng phải chuyên =))
Đối vơi em chuyên hay chọn chả quan trọng miễn mục tiêu của con và gia đình hướng tới đạt là OK. Em cũng chả quan tâm đến nó là chuyên hay chọn hay gì, chả quan trọng, Có bác nào có kinh nghiệm chưa a? ko biết thầy Văn Đức Chiến dạy ra sao so với thầy Nguyễn Quốc Bá Cẩn a?

Chỉnh sửa cuối: