[Funland] Hội thất nghiệp

vandatAT

Xe container
Em 31t, gọi là thất nghiệp cũng đúng, gần 1 năm rồi. E có lập công ty trong khoảng thời gian này. Chưa kiếm được hợp đồng nào chính thức. Thu nhập khác thì em có, nhưng không nhiều, đủ cho cuộc sống em hiện tại, chưa gia đình. Thời gian tương đối là rảnh, không yêu đương.
E cũng có tham vọng, mà hiện tại với em chưa thể làm được, em đang đi hơi vòng một tí, một ngày nào đó, trong các bác ở đây lại là khách hàng hoặc đối tác của e.
Cứ lạc quan lên là được cụ ạ ! Goodluck

vandatAT

Xe container
Em cũng đầu 3 đít gần chơi vơi. Thất nghiệp chả ra thất nghiệp mà có việc chả ra có việc. Thế mà cũng gần 3 năm rồi, sáng vừa bảo ông bạn là em tự kỷ lâu quá giờ ngại cả quan hệ xã hội :(

Sáng dậy sớm thì cho con đi học rồi ăn sáng, sau về nhà luẩn quẩn với công việc riêng 1 tí rồi ăn trưa
Chiều ngủ đến 2h hơn dậy lại luẩn quẩn tí đến 4h thì đi đón con, chơi với nó tí đến giờ cơm tối
Tối ăn nhà thì sau đó chơi với con, con mà ở nội ngoại thì lại luẩn quẩn tí hoặc ra ngoài cafe lượn lờ đến đêm rồi về

Luẩn quẩn 1 tí = lên of chém gió hoặc lên mạng đọc tin, ngồi code mấy thứ vớ vẩn =))

Em đang tính sang tháng thằng chọi con nó thi cử có kq xong thì em cũng lượn lờ đi tỉnh hoặc la liếm sang bển chơi chứ mãi thế 3 năm ngu hết cả người
Cụ jo phải lo tiền nong sướng thế còn kêu!

konachi102

Xe buýt
Nghe các bác nói thất nghiệp ko lo tiền nong sướng nhỉ? Em kiếm tiền chủ chốt cho gd thất nghiệp gần 3 tháng . Bản thân vừa chán. Lại gánh nặng chi phí chi tiêu gia đình. Áp lực quá. Chưa tìm việc

hnvn77

Xe tải
Chào cụ,
Ý của cụ cũng đúng phần nào về tâm lý, nhưng thực ra trong topic này, tôi nghĩ mọi ng đang tìm kiếm ý tưởng và đồng chí đồng đội. Năng lực và nhu cầu xh là rất phong phú, muôn hình vạn trạng, có ô nghỉ việc ở chỗ này, lại có thể là cơ hội xin vào của ô khác, nếu cùng ngành nghề, đúng thời điểm, và hợp lý giữa cung và cầu về lao động....hoặc chia sẻ về kinh nghiệm để ko 7 nghiệp, động viên nhau... Có ng như tôi, tham gia thực sự để tìm người xem ai phù hợp VS công việc bên tôi cụ ah. Biết đâu lại gặp đc Nhân tài mình cần. Tôi thì chẳng giấu j cụ, đang rất nhiều việc và dự án cần ng triển khai, mà nv thì thiếu và yếu quá, đang bồi dưỡng rèn luyện thêm, nên t cực muốn biết tâm lý và suy nghĩ của các cụ đang thất nghiệp khao khát đi làm đến mức nào, Cv tôi cần ng khao khát nhất, mong muốn làm Cv đó nhất cụ ah.
Người có chí, việc sẽ thành.
Kẻ hết lòng, Trời ko phụ, phải ko cụ

Trân trọng cụ đã có ý kiến ah.
Chào cụ!
Cảm ơn cụ đã tham gia giao lưu với CCCM trong topic này. Em cũng có cái startup nho nhỏ từ 2007. Đến 2018 thì bọn em dừng lại vì xác định không còn dung lượng thị trường để phát triển nữa. Nếu tiếp tục thì chỉ có dần dần thu hẹp và đi xuống. Cũng may, bọn em làm thương mại nên bán hết hàng là thu hồi đủ vốn. Nửa năm nay, em cũng đang trong tình trạng nửa thất nghiệp. Nửa năm, em cũng đã chuyển qua 3 chỗ làm khác nhau để 1 là duy trì cuộc sống. Hai là học hỏi xem thiên hạ làm ăn thế nào. Nhưng về lâu dài, em vẫn muốn làm cái gì đó của bản thân mình. Đi làm thuê, sáng đến VP, chiều cắp cập về, em cứ thấy nó vô vị thế nào ấy. Khó khăn, gian khổ em không ngại, nhưng khó là hiện giờ em chưa tìm được cái gì phù hợp để dốc sức vào. Thấy cụ có nhiều ý tưởng và lĩnh vực đầu tư. Không biết cụ ở khu vực nào và có thời gian giao lưu không? Biết đâu, nếu có duyên, hợp tác được với cụ, em cũng nhờ đó tìm được con đường đi cho bản thân mình.

Xudoai

Xe buýt
Chào cụ,
Ý của cụ cũng đúng phần nào về tâm lý, nhưng thực ra trong topic này, tôi nghĩ mọi ng đang tìm kiếm ý tưởng và đồng chí đồng đội. Năng lực và nhu cầu xh là rất phong phú, muôn hình vạn trạng, có ô nghỉ việc ở chỗ này, lại có thể là cơ hội xin vào của ô khác, nếu cùng ngành nghề, đúng thời điểm, và hợp lý giữa cung và cầu về lao động....hoặc chia sẻ về kinh nghiệm để ko 7 nghiệp, động viên nhau... Có ng như tôi, tham gia thực sự để tìm người xem ai phù hợp VS công việc bên tôi cụ ah. Biết đâu lại gặp đc Nhân tài mình cần. Tôi thì chẳng giấu j cụ, đang rất nhiều việc và dự án cần ng triển khai, mà nv thì thiếu và yếu quá, đang bồi dưỡng rèn luyện thêm, nên t cực muốn biết tâm lý và suy nghĩ của các cụ đang thất nghiệp khao khát đi làm đến mức nào, Cv tôi cần ng khao khát nhất, mong muốn làm Cv đó nhất cụ ah.
Người có chí, việc sẽ thành.
Kẻ hết lòng, Trời ko phụ, phải ko cụ

Trân trọng cụ đã có ý kiến ah.
Đọc còm, em biết bác là người tốt.:D

Chỉ có người chê việc chứ việc ko chê người.
E thêm đường link các bác đọc, xem cho vui:
Và đây nữa:
https://vnexpress.net/goc-nhin/hoc-de-tu-do-3897069.html

Đọc, xem những bài trên thường làm máu trong huyết quản hừng hực hơn.:D

Chỉnh sửa cuối:

phamvankhuong

Xe tải
Em cũng thất nghiệp. 40 rồi. Tính làm gì cũng thấy nản vãi ra. Trước làm nghề sửa laptop từ 2004 đến 2012. Có cái cửa hàng nhỏ cũng gọi là đủ ăn tiêu. 2012 chán làm quá bỏ nghề. 2013 cày coin đến 2015. Đoạn đầu kiếm dc mớ to tưởng sắp dc nghỉ hưu rồi. Đoạn cuối máu lên làm vài sóng phũ tay lại đứt sạch. Lúc trước lại mê mẩn môn tử vi. Học mãi chả xem nổi ra hồn. Cứ bị ám thị mấy năm nay thời vận kém. Có một vài cơ hội để làm lại mà cứ chần chừ. H tự nhiên nhìn lại thấy 40 mất rồi chả biết nên làm gì nữa. Thời gian cứ như con chó chạy ngoài đồng ý. Em lại còn chưa lập gia đình nữa chứ. Lúc thuận thuận làm ăn thì cứ cố làm dc cái gì đó ra hồn rồi lấy vợ. Làm con nhà người ta đợi mãi đến lúc chả chịu dc nữa thì thôi. H chả biết là nên vui hay nên buồn
Cụ sinh năm 78 à

phamvankhuong

Xe tải
=)) sao lại bi quan thế mợ, chồng e làm dn nn sáng 9h vẫn loanh quanh ở nhà, chiều 4h về. Ơn giời may quá, 2 F1 nhà e nhỏ xíu, ck e đưa đón con đi học hàng ngày.
Ck e thỉnh thoảng bảo lương thấp quá, muốn làm gì đó kiếm nhiều tiền. E bảo không cần, cứ thế này là ổn rồi, e thích như thế. Ck e muốn cái gì, e sẽ nghiên cứu khả năng tài chính và đáp ứng yêu cầu. Thích gì cũng được, miễn là phải ngoan=))=))
Mình nên nhìn ra mặt tích cực thì sẽ thấy luôn vui vẻ, ck hư hỏng bồ bịch cờ bạc mới phải nghĩ.
Ngày xưa yêu nhau mãi mới lấy, đừng vì mấy chuyện nhỏ xíu mà làm hỏng hp gia đình.
Ck mợ làm ở đâu mà sướng thế

CherryOne

Xe điện
Ck mợ làm ở đâu mà sướng thế
Cty CP có yếu tố nn cụ ạ.
GĐ cty ck e cũng nói chuyện với e là ưu tiên cho ck e giờ giấc thoải mái, a ý còn hỏi e có về Cty ấy làm ko? còn trống vị trí TP HCQT đang chưa có người làm.
=)) ck e cấm ko cho e nhận việc vì 2vc không thể làm cùng nhau và ngang cấp, ck e TP KH mà:D:D:D

CherryOne

Xe điện
Chào cụ!
Cảm ơn cụ đã tham gia giao lưu với CCCM trong topic này. Em cũng có cái startup nho nhỏ từ 2007. Đến 2018 thì bọn em dừng lại vì xác định không còn dung lượng thị trường để phát triển nữa. Nếu tiếp tục thì chỉ có dần dần thu hẹp và đi xuống. Cũng may, bọn em làm thương mại nên bán hết hàng là thu hồi đủ vốn. Nửa năm nay, em cũng đang trong tình trạng nửa thất nghiệp. Nửa năm, em cũng đã chuyển qua 3 chỗ làm khác nhau để 1 là duy trì cuộc sống. Hai là học hỏi xem thiên hạ làm ăn thế nào. Nhưng về lâu dài, em vẫn muốn làm cái gì đó của bản thân mình. Đi làm thuê, sáng đến VP, chiều cắp cập về, em cứ thấy nó vô vị thế nào ấy. Khó khăn, gian khổ em không ngại, nhưng khó là hiện giờ em chưa tìm được cái gì phù hợp để dốc sức vào. Thấy cụ có nhiều ý tưởng và lĩnh vực đầu tư. Không biết cụ ở khu vực nào và có thời gian giao lưu không? Biết đâu, nếu có duyên, hợp tác được với cụ, em cũng nhờ đó tìm được con đường đi cho bản thân mình.
Bạn e đang nghĩ ra ý tưởng kinh doanh nhà kiểu homestay. Dự kiến đầu tư khoảng 9 tỷ, đang tìm địa điểm thuê tại HN, cũng ngó được mấy chỗ nhưng địa điểm chưa ưng lắm.

hnvn77

Xe tải
Bạn e đang nghĩ ra ý tưởng kinh doanh nhà kiểu homestay. Dự kiến đầu tư khoảng 9 tỷ, đang tìm địa điểm thuê tại HN, cũng ngó được mấy chỗ nhưng địa điểm chưa ưng lắm.
Em có ngôi nhà cổ, 162 năm tuổi, kiến trúc 3 gian, hai trái đặc trưng của Đồng bằng bắc bộ. Ngôi nhà năm trong khuôn viên khoảng 270m2 ở Bát Tràng. Không biết có phù hợp với ý tưởng làm Homstay của bạn mợ không?

CherryOne

Xe điện
Giờ cố kiếm cty làm ít mà lương cao thôi.:D:D:D
=)) có đấy, cụ thích làm không? Bây giờ đang có nghề mới là chat sex, 200k/h.
Có hẳn đội môi giới chuyên nghiệp để bàn giao khách cho cụ, cụ giỏi ngoại ngữ là 1 lợi thế vì khách nc ngoài rất nhiều.
1 ngày ôm đt nói chuyện 20h x 200k = 4tr/ ngày, 1 tháng có 120tr.
Cái này đang rất hot nhé, ngồi đâu cũng làm việc ra tiền đc.

CherryOne

Xe điện
Em có ngôi nhà cổ, 162 năm tuổi, kiến trúc 3 gian, hai trái đặc trưng của Đồng bằng bắc bộ. Ngôi nhà năm trong khuôn viên khoảng 270m2 ở Bát Tràng. Không biết có phù hợp với ý tưởng làm Homstay của bạn mợ không?
Xa quá cụ ạ, nhà khu gần chân cầu Chương Dương thì tốt, hoặc ở khu phố cổ. Đối tượng khách của bạn e nhắm tới là khách nước ngoài

tazan_90

Xe tăng
Năm nay cũng gần 4 sọi, đã thất nghiệp gần năm rồi. Cảm giác chán nản, chả muốn làm gì vì độ ì cao quá. Mỗi ngày trôi qua ko biết đi đâu, làm gì để hết ngày... trong đây có cụ nào giống hoàn cảnh của em ko? Nếu có thì Lập hội thất nghiệp cùng nhau chia sẻ niềm vui, nỗi buồn với nhau nhé :(

Em lập nhanh cái Group FB Hội thất nghiệp để các cụ dễ giao lưu bia bọt đây ạ:
https://www.facebook.com/groups/820216388341657/members/
cũng giống bác ,chắc cùng tuổi và e mới quyết đinh nghỉ việc ,tiền thì quan trọng đó nhưng làm việc thỏa mái và phải có time cho gia đình cụ ạ.

hnvn77

Xe tải
Xa quá cụ ạ, nhà khu gần chân cầu Chương Dương thì tốt, hoặc ở khu phố cổ. Đối tượng khách của bạn e nhắm tới là khách nước ngoài
Khách nước ngoài thì mới phù hợp với đồ cổ và làng cổ chứ mợ. Về đó mới có chỗ ăn, chỗ chơi, chỗ mua sắm. Em về quê thấy khách tây đi đầy đường mà