[Funland] Hội thất nghiệp

humer

Xe điện
các cụ có ý tưởng hay việc gì làm thêm cho em tham gia với :((

zara13

Xe tải
Kiếm định hướng phát triển công việc lâu dài là đúng. Nhưng trong thời gian tìm kiếm định hướng thì có 2 cách:
1. Theo cách của cụ là ăn nhậu, bán than... Chả hiểu trong thời gian đó có suy nghĩ tìm kiếm định hướng đc ko hay lại ỳ thêm.
2. Theo cách của e là: làm 1 việc gì để có 1 khoản thu nhập mà ko phải suy nghĩ nhiều. Để đầu óc còn suy nghĩ tìm kiếm định hướng.

P/s: E hơi dị ứng với mấy nick mới mà pót bài kiểu này. Giống như kiểu tìm cách lên chợ vậy. Nếu ko phải thì xin lỗi cụ
Mục đích em lập top này chỉ để cccm có cùng cảnh ngộ, chia sẻ niềm vui, nỗi buồn với nhau, cũng như kinh nghiệm đã trải qua trong cv cụ ạ. Nếu có thể hỗ trợ nhau được nữa thì càng tốt. Vì ai cũng có điểm mạnh, yếu cần bù trừ cho nhau.
Thực ra bán than để cs đỡ ưu phiền hơn thì em cũng muốn bán.
Nick này đúng là nick em mới lập. Em tham gia Of cũng như reg nick từ năm 2007 rồi. Em ko muốn chia sẻ top này = nick kia vì trên này có ng quen và e ko muốn họ biết tình cảnh của em vào lúc này. Chứ em cũng k buôn bán gì mà cần phải câu view đâu.

Chỉnh sửa cuối:

nghthai667

Xe hơi
em tàu ngầm đọc tâm tư chia sẻ các cụ vì sắp thất nghiệp rồi.

xe D.11095

Xe đạp
Đã thất nghiệp thì ko nên tham gia hội thất nghiệp. Chỉ tồi tệ hơn.
Nó giống như người chán sống gặp ô muốn tự tử vậy.
Chào cụ,
Ý của cụ cũng đúng phần nào về tâm lý, nhưng thực ra trong topic này, tôi nghĩ mọi ng đang tìm kiếm ý tưởng và đồng chí đồng đội. Năng lực và nhu cầu xh là rất phong phú, muôn hình vạn trạng, có ô nghỉ việc ở chỗ này, lại có thể là cơ hội xin vào của ô khác, nếu cùng ngành nghề, đúng thời điểm, và hợp lý giữa cung và cầu về lao động....hoặc chia sẻ về kinh nghiệm để ko 7 nghiệp, động viên nhau... Có ng như tôi, tham gia thực sự để tìm người xem ai phù hợp VS công việc bên tôi cụ ah. Biết đâu lại gặp đc Nhân tài mình cần. Tôi thì chẳng giấu j cụ, đang rất nhiều việc và dự án cần ng triển khai, mà nv thì thiếu và yếu quá, đang bồi dưỡng rèn luyện thêm, nên t cực muốn biết tâm lý và suy nghĩ của các cụ đang thất nghiệp khao khát đi làm đến mức nào, Cv tôi cần ng khao khát nhất, mong muốn làm Cv đó nhất cụ ah.
Người có chí, việc sẽ thành.
Kẻ hết lòng, Trời ko phụ, phải ko cụ

Trân trọng cụ đã có ý kiến ah.

Smallcrab

Xe tải
Các cụ tn ngồi nghiền ngẫm 6 số định mệnh, biết đâu ngày hôm sau thành nhà đầu tư, quản lý quỹ, nghĩ xem tiêu gì cho hết cũng khó :D

TrumpVietnam

Xe tăng
Em thuê cái Ki ốt gần KangNam tính bán đồ ăn giao quanh đó. Kụ nào theo E k

Nhà thì cụ nào cũng có mấy cái cho thuê rồi kêu thất nghiệp. Được thế thì còn gì bằng

ubisapro

Xe trâu
Thất nghiệp mà có đủ miếng cơm vào mồm thì e cũng ... nghỉ :(

Giangdc

Xe đạp
Em 31t, gọi là thất nghiệp cũng đúng, gần 1 năm rồi. E có lập công ty trong khoảng thời gian này. Chưa kiếm được hợp đồng nào chính thức. Thu nhập khác thì em có, nhưng không nhiều, đủ cho cuộc sống em hiện tại, chưa gia đình. Thời gian tương đối là rảnh, không yêu đương.
E cũng có tham vọng, mà hiện tại với em chưa thể làm được, em đang đi hơi vòng một tí, một ngày nào đó, trong các bác ở đây lại là khách hàng hoặc đối tác của e.

Thang3606

Xe tăng
Hội này cổ đông sờ tát úp đi. Biết đâu tái ông mất mã :))

hưvô

Xe lăn
Em một nách 3 con nuôi chồng thất nghiệp đây. Mỗi ngày về nhìn thấy chồng nằm thở dài xem tivi chỉ muốn cho cái guốc vào đầu thôi, chán lắm các bác ạ, cố tìm cái việc gì làm cho ý nghĩa.
Mợ đảm thật !