[Funland] Hội thất nghiệp

anhcucaitrang

Xe máy
Các cụ thất nghiệp cứ gào và rên rỉ, chẳng qua các cụ muốn tìm việc cho mát mặt, vào bưu điện xin làm chân bưu tá, nếu chịu khó cũng kiếm đc cái ăn...e đag làm bưu tá nên biết

xe D.11095

Xe đạp
Em hỏi cụ chút e đang có mối nhập tỏi về Hàn Quốc, chưa rõ khu vực nào trồng thì phù hợp, ko biết cụ có kinh nghiệm gì món nông sản này ko? tks cụ
Cảm ơn cụ, món tỏi này em ko biết cụ ah. Theo em, cụ hỏi kỹ bên kia cần hàng yêu cầu ntn rồi cụ gửi mẫu sang cho họ. Tỏi thì cơ bản trồng ở ta giống nhau, có loại đặc biệt kiểu Lý Sơn thì sản lượng ko nhiều mà giá cũng cao. Có nhiêuf vùng trồng chuyên canh tỏi, cụ nghcuu xem.
Chúc cụ thành công ah

xd642a7

Xe tải
Y tế mà cũng nợ lương hả cụ? Em làm về Quản lý dự án XD bị nợ mấy tháng, cũng chán nên bỏ luôn.
cụ làm QLDA à. Em đang định chuyển sang mảng này, sang đơn vị mới chuyên đi làm việc với các sở ngành để xin giấy phép, trình thẩm định. Cụ trước có làm việc này ko để e xin chút kinh nghiệm.

H.U.Y

Xe điện
Cụ có lương khô rồi nên thất nghiệp chỉ thấy buồn chứ em mà thất nghiệp là chết đói luôn

CherryOne

Xe điện
Em đồng ý một phần với ý của mợ này. Chồng ít tiền nhưng mà phải ngoan để vợ còn yên tâm kiếm tiền.
Nhưng mà em nói thật, nếu là thằng bố có lòng tự trọng thì cũng nên cố kiếm việc, không nên thất nghiệp toàn phần. Nhiều khi một ngày cố làm vài cuốc xe ôm cũng là thể hiện nỗ lực lao động kiếm tiền cho gia đình của người làm cha, làm mẹ. Đó là làm gương cho con cái về sức lao động và giá trị đồng tiền.

Em cũng sắp thất nghiệp. Việc chân tay em cũng chấp nhận làm miễn không mang tiếng ăn bám chồng.

Em gái em làm giáo viên. Ngày lễ tết, một số cô giáo trong trường rủ nhau đi dọn vệ sinh cho các hộ gia đình mải kinh doanh buôn bán. Em chắc cũng theo chân, miễn không thất nghiệp.
Uh, e ủng hộ mợ, khi làm việc sẽ làm mình cảm thấy không vô dụng.
E đã trải qua thời gian 2 năm ở nhà chỉ ăn và đi chơi, bây giờ chỉ cần nghĩ lại e cũng thấy lạ là vì sao lại ở nhà mãi thế được:D

khanhnguyen09

Xe container
Éo hiểu sao từ khi thất nghiệp em lại thấy tiền tiêu ít hẳn, cả tháng chả mất đồng nào, sướng thế chứ lị.

cuongscb

Xe tăng
Em cũng đang thất nghiệp. Cũng được mấy tháng nay rồi. Nhưng khổ cái là lại chưa thích đi làm. Thấy quãng thời gian này sướng ra phết.
- Sáng đưa con đi học xong gọi bạn bè đi ăn sáng, cafe. Xong làm vài việc vặt hộ vợ.
- Trưa đi khoanh chân với đội thất nghiệp như mình. 4 rưỡi về đón con
- Tối ở nhà chơi với vợ con, thi thoảng cao hứng thì đi làm chầu bia với đội thất nghiệp.
Vui đáo để. Được cái là một lũ thất nghiệp nhưng không đứa nào kêu khó kêu khổ cả. Thế mời tài.

khoaiviet

Xe máy
=)) sao lại bi quan thế mợ, chồng e làm dn nn sáng 9h vẫn loanh quanh ở nhà, chiều 4h về. Ơn giời may quá, 2 F1 nhà e nhỏ xíu, ck e đưa đón con đi học hàng ngày.
Ck e thỉnh thoảng bảo lương thấp quá, muốn làm gì đó kiếm nhiều tiền. E bảo không cần, cứ thế này là ổn rồi, e thích như thế. Ck e muốn cái gì, e sẽ nghiên cứu khả năng tài chính và đáp ứng yêu cầu. Thích gì cũng được, miễn là phải ngoan=))=))
Mình nên nhìn ra mặt tích cực thì sẽ thấy luôn vui vẻ, ck hư hỏng bồ bịch cờ bạc mới phải nghĩ.
Ngày xưa yêu nhau mãi mới lấy, đừng vì mấy chuyện nhỏ xíu mà làm hỏng hp gia đình.
Nhưng chắc là vc mợ phải có 1 nguồn thu nào đó hoặc mợ là trụ cột kinh tế chứ. Ko cs gđ khó mà giữ đc không khí chan hoà. Đàn ông chúng em là hay có tính sỹ diện và tự ái lứm.

XN3

Xe hơi
Bên em đang cần nhân sự đúng chuyên môn như cụ chủ, cụ quan tâm ib em.

abu_abi

Xe hơi
thất nghiệp như cụ em cũng muốn, hàng xóm nhà em, hơn 4 chục, nghỉ là Nhà nước gần 3 năm rồi, chiều nào cũng golf, 8g tối LX570 đỗ cửa thả cụ ấy về nhà ăn cơm, mà cứ tầm đấy e ra cửa ngồi. Cụ ấy cũng chả vội vào nhà ngay, mà thong thả đứng nc với em. Bảo rảnh quả chả biết làm j, thất nghiệp chỉ mỗ sáng đưa con đi học, chiều golf or cf, em thèm như cụ ấy quá :((

xetho77

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi hội đã bầu hội trưởng chưa ợ, nếu chưa thì em có cơ hội tranh cử làm trưởng hội cho hết thất nghiệp :D

trungcienco1

Xe buýt
E cũng thất nghiệp gần 2 năm. Giờ toàn đưa đón con

Gửi từ Nokia X6 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

sunvoi

[Tịch thu bằng lái]
Tưởng vào hội để làm gì chứ để bia bọt thì lại thôi haizzz

zara13

Xe tải
Em cũng đang thất nghiệp. Cũng được mấy tháng nay rồi. Nhưng khổ cái là lại chưa thích đi làm. Thấy quãng thời gian này sướng ra phết.
- Sáng đưa con đi học xong gọi bạn bè đi ăn sáng, cafe.
Xong làm vài việc vặt hộ vợ.
- Trưa đi khoanh chân với đội thất nghiệp như mình. 4 rưỡi về đón con
- Tối ở nhà chơi với vợ con, thi thoảng cao hứng thì đi làm chầu bia với đội thất nghiệp.
Vui đáo để. Được cái là một lũ thất nghiệp nhưng không đứa nào kêu khó kêu khổ cả. Thế mời tài.
Em cũng có 1 nhóm bạn, các cụ ý ko phải thất nghiệp mà đều là chủ doanh nghiệp, thời gian free nhiều, công việc lại rảnh. Nên có thời gian ngày nào cũng tụ, sáng thì ăn sáng cf, chờ đến trưa đi nhậu, nhậu xong đi hát, hát xong đi mát xa, mát xa xong lại nhậu.... Người lúc nào cũng như trên mây ý. Em đú đc 1 thời gian xong ko đú đc cụ ạ :((