[Funland] Hội thất nghiệp

duytrong

Xe lăn
Đọc những dòng này lại nhớ những ngày tháng em TN, dù khi đó mới cuối 2x. Thời gian đó em chỉ biết cắm đầu dịch sách báo, tài liệu kiếm chút tiền sống lay lắt nên cận lòi mắt. Nhưng giờ nó lại là cần câu cơm của em. Đói thì đầu gối phải bò, nên nhiều khi những lúc như thế này lại giúp chúng ta phát hiện ra những khả năng mà mình còn chưa biết.
Em cũng tìm được khả năng là ,những lúc túng thiếu,em lại rất có năng khiếu vay tiền.

SongTu

Xe buýt
Năm nay cũng gần 4 sọi, đã thất nghiệp gần năm rồi. Cảm giác chán nản, chả muốn làm gì vì độ ì cao quá. Mỗi ngày trôi qua ko biết đi đâu, làm gì để hết ngày... trong đây có cụ nào giống hoàn cảnh của em ko? Nếu có thì Lập hội thất nghiệp cùng nhau chia sẻ niềm vui, nỗi buồn với nhau nhé :(

Em lập nhanh cái Group FB Hội thất nghiệp để các cụ dễ giao lưu bia bọt đây ạ:
https://www.facebook.com/groups/820216388341657/members/
Không cần lập hội FB đâu cụ, OF vốn dĩ đã là cái hội thất nghiệp rồi. Cụ cứ lên đây chém gió đều tay thôi, toàn ACE đồng cảnh ngộ cả, có chi mà ngại :D

khoaiviet

Xe máy
=)) sao lại bi quan thế mợ, chồng e làm dn nn sáng 9h vẫn loanh quanh ở nhà, chiều 4h về. Ơn giời may quá, 2 F1 nhà e nhỏ xíu, ck e đưa đón con đi học hàng ngày.
Ck e thỉnh thoảng bảo lương thấp quá, muốn làm gì đó kiếm nhiều tiền. E bảo không cần, cứ thế này là ổn rồi, e thích như thế. Ck e muốn cái gì, e sẽ nghiên cứu khả năng tài chính và đáp ứng yêu cầu. Thích gì cũng được, miễn là phải ngoan=))=))
Mình nên nhìn ra mặt tích cực thì sẽ thấy luôn vui vẻ, ck hư hỏng bồ bịch cờ bạc mới phải nghĩ.
Ngày xưa yêu nhau mãi mới lấy, đừng vì mấy chuyện nhỏ xíu mà làm hỏng hp gia đình.

Thích mợ rồi đấy, mời mợ chén rượu mà gặp cảnh báo: thích mợ hay sao mà mời nhiều thế, phải mời 20 ng khác nữa mới đc mời mợ tiếp :)))

duytrong

Xe lăn
Cụ chủ cứ để ý những cụ nào này vào quán này chém 1-2 lần là cùng cơ quan với cụ hết.

TrumpVietnam

Xe tăng
Nhiều thời gian bán hàng online cho em đê. Cứ chịu khó share Fb là có tiền

focusST

Xe hơi
Nốt trầm trong cuộc đời ai cũng có thôi mà

danshari

Xe tải
Năm nay cũng gần 4 sọi, đã thất nghiệp gần năm rồi. Cảm giác chán nản, chả muốn làm gì vì độ ì cao quá. Mỗi ngày trôi qua ko biết đi đâu, làm gì để hết ngày... trong đây có cụ nào giống hoàn cảnh của em ko? Nếu có thì Lập hội thất nghiệp cùng nhau chia sẻ niềm vui, nỗi buồn với nhau nhé :(

Báo cáo là nên tránh xa cái nhóm này ra, các ông này gặp nhau hết trà đá thuốc lạo vặt với chém gió ra thì đấu cờ qua ngày. Xong rồi trên giời dưới bể ngày xưa tao á thế này thế kia, rồi rủ nhau đi bú bia khóc hu hu cả lũ.
Em qua giai đoạn ấy rồi, nên làm cái gì đó kể cả tay chân cũng đc cho nó có động lực mà làm.

Gez

[Tịch thu bằng lái]
cứ lên mạng kiếm việc kiểu gì chẳng có, ko thì làm mấy việc online đủ ăn, đủ tiêu vặt cũng chẳng dựa dẫm ai, ủ mưu rồi tính làm cái gì ok thì triển, lo gì!

Maxpow.vn

Xe đạp
Website
maxpow.vn
Em cũng đang vật lộn 2 năm, cũng chưa đâu vào đâu cả :((

xe D.11095

Xe đạp

Chào cccm, em thì đang nhiều việc quá, lại đang được mời tham gia hoặc set up nhiều món mà ko có thời gian và người thực hiện.
Nay hóng thấy cccm lập hội thất nghiệp, có thể là Fun, có thể là thực, cụ nào muốn kinh doanh, khởi nghiệp hay cộng tác, cccm bớt chút thời gian Alo cho em nhé. Biết đâu lại hợp việc và có duyên làm ăn cccm nhỉ.

Thông tin:
Mr Ngọc sn 1974.
Cư trú KV Đống Đa, HN.
Tel: 0969050299

Kinh doanh hoá chất công nghiệp
Dự án đang được mời: đèn LED xịn, thuốc lá điện tử, rau sạch hấp chín ăn liền, rong biển, đá vôi, đá cục xk... hàng mỹ phẩm xk, gia vị...xk, kể cả hoá chất làm đẹp và chăm sóc oto của Nhật Bản, HQ cccm ah
Có dự án em chủ trì, có dự án môi giới...
Cụ nào quan tâm thì Alo ah
Cảm ơn cccm

Maxpow.vn

Xe đạp
Website
maxpow.vn
Chào cccm, em thì đang nhiều việc quá, lại đang được mời tham gia hoặc set up nhiều món mà ko có thời gian và người thực hiện.
Nay hóng thấy cccm lập hội thất nghiệp, có thể là Fun, có thể là thực, cụ nào muốn kinh doanh, khởi nghiệp hay cộng tác, cccm bớt chút thời gian Alo cho em nhé. Biết đâu lại hợp việc và có duyên làm ăn cccm nhỉ.

Thông tin:
Mr Ngọc sn 1974.
Cư trú KV Đống Đa, HN.
Tel: 0969050299

Kinh doanh hoá chất công nghiệp
Dự án đang được mời: đèn LED xịn, thuốc lá điện tử, rau sạch hấp chín ăn liền, rong biển, đá vôi, đá cục xk... hàng mỹ phẩm xk, gia vị...xk, kể cả hoá chất làm đẹp và chăm sóc oto của Nhật Bản, HQ cccm ah
Có dự án em chủ trì, có dự án môi giới...
Cụ nào quan tâm thì Alo ah
Cảm ơn cccm
Em hỏi cụ chút e đang có mối nhập tỏi về Hàn Quốc, chưa rõ khu vực nào trồng thì phù hợp, ko biết cụ có kinh nghiệm gì món nông sản này ko? tks cụ

ruby_eagle

Xe điện
Ko biết cảm giác thất nghiệp ntn nhỉ? Nếu có 1tr mỹ kim thì em nghỉ ngay và luôn

NVV

Xe tăng
Thất nghiệp mà có tài sản khoảng 10 củ to cũng chẳng lo đâu cụ ạ. Em chắc cũng tầm tuổi cụ đang có kế hoạch cày 6-8 năm nữa để được tự do tài chính. Khi đó sẽ sống cho bản thân mình thôi không lo bon chen nữa.

ChaloziChiloza

Xe máy
Chồng mợ có phước quá...em đây làm Nhà nước hết giờ hành chính lại chạy Grab thêm,thời gian rảnh lại lên Ọp cầy còm kiếm tiền mà về mặt con Ngan già nhà em nó cũng sưng lên bảo không kiếm tiền bằng chúng bằng bạn:(:(:(
Vậy là em thì vô phước rồi :((

dpl

Xe lăn
Cụ đc gấu nuôi ạ? Cụ sướng thế. Em cày bục mặt ra vẫn bị chửi kia kìa. :((:((
Cụ giống e
Ngày làm 12 13 tiếng mà đến giặt quần áo nó k giặt cho mà nói như hát hay

zolahn

Xe điện

Đã thất nghiệp lại còn bia bọt thì chịu rồi :D