[Hội SH 2012 Việt Nam] Hội của những người thích và đã, đang và sẽ sở hữu + Đánh Giá

Trạng thái
Thớt đang đóng

hung1234

Đi bộ
Xe e đi hết rodai rồi, đc 1k8 km. E thấy khi e vít ga lên 60 trở lên thì máy cứ kêu o o hay hú ý ạ, có thấy êm lắm đâu các cụ ơi. Cái phần hở ở ass các cụ tháo cái lỗ bắt vít ở dưới ra là đc mà. E cũng đi dán xi nhan cacbon xong bảo thợ nó khắc phục. K cụ lấy tuốc vít gẩy tí là ăn khớp ngay ý mà

haivh111667

Xe máy
Hôm nay tự dưng thắng xe của e bị cạ, mấy bữa trước ko hề gì, hôm nay e day xe vừa nặng vừa kêu .
Có bác nào chỉ giúp cách khắc phục ko ạ. Nghe nhieu bác nói là xe này ko tăng hay nhã thắng được

pikachu225

Xe tải
Ý của bác là dán ép đè lên phần đuôi với đèn luôn đó hả. Như vậy thì cũng chưa giải quyết hết vấn đề rồi.

Hôm nay trên đường đi làm, thấy 1 em 125 trắng, nhìn kỹ thì độ hở của xe kia còn hơn xe mình. Vì xe em nhìn gần mới thấy, xe kia chạy cách 2 mét nhìn cũng thấy luôn.
Có bác nào bị giống như vậy chưa ( "khi tháo cái tay xách sau ra để dán keo, thì phát hiện giàn đèn sau ko khit với giàn nhưạ. Có Độ hở khoang 1 đến 2mm, nhìn kỹ thì mới phát hiện. Trong giàn đèn sau có khớp để cho giàn nhựa gắn vaò, nhưng laị bị hở, Khi gắn tay xach vaò, thì tay xách nó che laị, nên ko nhìn thấy vấn đề. ) .
Có cách nào khắc phục hay ko các bác. Hay phải tháo ra hết giàn mủ rồi gắn lại. cái này thì ....
xe nào củng vậy ah bác ơi xe mình củng hở nè , lo quá bệnh giờ đó bác

pikachu225

Xe tải
Con SHVN 150i của mình chạy đc gần 700km, hnay đi đường bỗng có cảm giác hơi kêu.Tốc độ từ 10-20km thấy phía sau hơi kêu zè zè.Có cụ nào bị ko nhỉ?Hôm nào thay dầu đi kiểm tra luôn cái.Trước mình đi ko thấy bị như vậy.
ko hết đâu bác ơi , xe này nó là vậy bác đi thời gian là nó kêu như máy cày cho coi, bộ nồi vn mình đâu bằng đồ nhập đâu , nhập nó là chuẩn hơn vn

longuy2222

Xe tăng
ko hết đâu bác ơi , xe này nó là vậy bác đi thời gian là nó kêu như máy cày cho coi, bộ nồi vn mình đâu bằng đồ nhập đâu , nhập nó là chuẩn hơn vn
cụ chém như đúng rồi ý, tùy kết cấu từng xe cụ nhé, cụ đừng đem ab ra so sánh, nhập bao h chẳng hơn nội là điều hiển nhiên rồi nhưng ko đến mức tiếng máy khác nhau hoàn toàn đâu, dòng này nó thế dưới 30 nó hơi gằn... trên 40 là hết

KuAnh

Xe tăng
dưới 40 mà gằn thì không phải bệnh gì đâu các cụ nhé SH 2K11 hay Sh nói chung đều như nhau hết :D các cụ cứ mát ga cái là em nó êm ái ngay :)

mitna0711

Xe máy
Em hỏi tý là PCX thấy nhiều người khen lắm thì ko biết có gằn như SH này ko?Vì hình như PCX và SH chung máy

ntkien162

Xe tải
Lúc nãy pót nhầm topic, nên giờ e phọt lại vào đây cho chuẩn:

Xe e đi được 200km thôi nhưng có hiện tượng:

+Xe ĐỀ NỔ khởi động LÚC ĐƯỢC LÚC KHÔNG
+nghi vấn: Cái nút đề tiếp xúc không tốt thì phải, vì nhấc chân chống, phanh bóp mạnh là đương nhiên, nhưng lúc ấn đề nhẹ là OK, lúc phải ấn mạnh, và nhiều lúc thì im lìm như chưa bật khoá mặc cho mạnh nhẹ :(. Hiện tượng này e thấy từ lúc mua xe đến giờ. Các nguyên nhân khác như ắc quy, bộ đề... e nghĩ đương nhiên không phải.

Không biết có cụ nào gặp bệnh này chưa ạ?

longuy2222

Xe tăng

+nghi vấn: Cái nút đề tiếp xúc không tốt thì phải, vì nhấc chân chống, phanh bóp mạnh là đương nhiên, nhưng lúc ấn đề nhẹ là OK, lúc phải ấn mạnh, và nhiều lúc thì im lìm như chưa bật khoá mặc cho mạnh nhẹ :(. Hiện tượng này e thấy từ lúc mua xe đến giờ. Các nguyên nhân khác như ắc quy, bộ đề... e nghĩ đương nhiên không phải.

ra head bảo hành ngay cụ ơi.........

tuanla

Xe hơi
Em hỏi tý là PCX thấy nhiều người khen lắm thì ko biết có gằn như SH này ko?Vì hình như PCX và SH chung máy
Máy PCX vs SH2012 giống nhau thôi chứ ko phải là 1, nhìn vỏ máy đã hơi khác rồi. Máy PCX có vẻ êm hơn chút, 1 phần chắc vì xe nhẹ hơn.

@ntkien162 : xem lại xem lúc đề có vặn tay ga cao qua ko, ECM sẽ ko đề nổ nếu tay ga văn quá 1/4 vòng.

Chỉnh sửa cuối:

longuy2222

Xe tăng
Máy PCX vs SH2012 giống nhau thôi chứ ko phải là 1, nhìn vỏ máy đã hơi khác rồi. Máy PCX có vẻ êm hơn chút, 1 phần chắc vì xe nhẹ hơn.
pcx cũ thì sử dụng công nghệ esp giống nhưng máy móc khác, còn pcx new mới ra dùng chung hẳn động cơ của sh 2012

ntkien162

Xe tải
thanks các cụ chỉ bẩu.

Mai e mang ra head xem sao, ko phải do bóp phanh hay vặn ga các cụ ợ.

tourism

Xe đạp

xe này nó có chế độ mở khóa 2 nấc ! cụ bóp thắng trái mạnh vào là đề ok ! còn bóp nhẹ đề tới sang năm cũng vậy :)

fixphone

Xe đạp
các anh ơi cho em hỏi xíu.ai cũng bảo sh2012vn máy nghe êm hơn .mà sao em thấy con sh2012vn 125cc e mới mua dựng chống đứng 1 chỗ nổ máy em thấy tiếng máy hay tiếng quat gió gì gì đó cua xe nó kêu còn um sùm hơn con sh2009 mẫu mới của em nữa.không biết vậy là xe em bình thường hay bi thuốc gì không các anh??nghe chẳng êm bằng con pcx của thằng cạnh nhà tẹo nào cả chán thật khó khăn lắm em mới kiếm được màu trắng giờ nghe tiếng xe chạy vào hẻm vắng muốn nản luôn còn to hon con sh2009 cua em nhìu không biết có ai bi giống em không nữa :(

tourism

Xe đạp
các anh ơi cho em hỏi xíu.ai cũng bảo sh2012vn máy nghe êm hơn .mà sao em thấy con sh2012vn 125cc e mới mua dựng chống đứng 1 chỗ nổ máy em thấy tiếng máy hay tiếng quat gió gì gì đó cua xe nó kêu còn um sùm hơn con sh2009 mẫu mới của em nữa.không biết vậy là xe em bình thường hay bi thuốc gì không các anh??nghe chẳng êm bằng con pcx của thằng cạnh nhà tẹo nào cả chán thật khó khăn lắm em mới kiếm được màu trắng giờ nghe tiếng xe chạy vào hẻm vắng muốn nản luôn còn to hon con sh2009 cua em nhìu không biết có ai bi giống em không nữa :(
hoàn toàn bình thường nó còn rung *** nữa là khác !

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Máy PCX và SHVN khác nhau duy nhất là bộ láp các cụ nhé. Cái này tự tay em đã tháo ra rồi, bộ côn bánh tỳ đai V giống y chang PCX chỉ có thay đổi tỷ số truyền ở bộ láp để tương thích với 2 cỡ vành khác nhau mà thôi.

thanks các cụ chỉ bẩu.

Mai e mang ra head xem sao, ko phải do bóp phanh hay vặn ga các cụ ợ.
Cụ đưa ra HEAD chắc nó cũng chỉ xịt cho cụ ít RP7 thoai, nhớ xịt xong cái mà nhoe nhoét ra thì bắt lau ngay vì RP7 nó "ăn" nhựa đới :D

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
hoàn toàn bình thường nó còn rung *** nữa là khác !
Cụ gặp bác Sơn Shack 55 Sơn Tây để giải quyết nhé :D

Cái nhà em trị bệnh to mồm của em nó roài hehe... đi đúng là gần giống xe điện.

Chỉnh sửa cuối:

fixphone

Xe đạp
thanks anh! vâng dựng chống đứng nổ máy nó rung rung.em còn bi cạ nhẹ cái dĩa trước,sáng nay chay ra head keu nó chỉnh thì ôi tự nhiên nó lai hết,chiều xa'ch xe ra đi chơi thì lai bi tiếp chẳng biết sao luôn.mà nó cạ nhẹ em định để vậy chạy luôn không biết có sao không các anh?chạy lâu ngày có mòn má phanh nó tư hết không nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng