[Hội SH 2012 Việt Nam] Hội của những người thích và đã, đang và sẽ sở hữu + Đánh Giá

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuananh_free

Xe tăng
Xe mình nó không lên ý chứ, lúc mới đầu bật chìa khóa nó cũng khởi động như những kim khác, nhưng chạy mãi không thấy lên tý nào \m/
Hình như nó chỉ chạy kim xăng và đồng hồ cây số thôi chứ, kim nước mát k chạy thì phải. Chắc chắn là xe bác có vấn đề rồi.:D

AirSupply

Xe buýt
Các bạn đi xe chú ý vấn đề này cho mình chút, không biết mỗi mình hay xe mới nó vậy.
Vừa chạy ra chỗ mua xe hỏi vấn đề này thì mấy chú cũng không biết gì, phán mỗi câu là về đi rồi theo dõi tiếp xem sao...xin số điện thoại của mình rồi nói sẽ gọi điện hỏi hãng rồi sẽ thông báo lại :((

Ku_Xop2010

Xe tải
Báo cáo báo cáo. Chiều nay em ôm tiền đi định xúc qua KN ở Trần nhân tông nó bảo 69 em thưa là em đi mua chứ ko đi tham khảo. Nó nói giọng thông cảm chỗ a e thanh niên bán cho em giá 68. Bực mình quá té sang HH phố Huế cũng báo giá 69 đang máu bảo 67 anh lấy nó ko bán rồi lại bài xin số ĐT khi nào giá xuống nó gọi. E điên quá chửi 1 trận rồi đi về. Cái tiên sư chúng nó cho chúng nó ôm hàng cho chật nhà. Éo thèm mua nữa.

nongnocbeo

Xe hơi
Báo cáo báo cáo. Chiều nay em ôm tiền đi định xúc qua KN ở Trần nhân tông nó bảo 69 em thưa là em đi mua chứ ko đi tham khảo. Nó nói giọng thông cảm chỗ a e thanh niên bán cho em giá 68. Bực mình quá té sang HH phố Huế cũng báo giá 69 đang máu bảo 67 anh lấy nó ko bán rồi lại bài xin số ĐT khi nào giá xuống nó gọi. E điên quá chửi 1 trận rồi đi về. Cái tiên sư chúng nó cho chúng nó ôm hàng cho chật nhà. Éo thèm mua nữa.
Thời buổi bây giờ không phải là nói không với làm giá mà phải là chửi chết cha bọn làm giá cụ ợ =,=

khanhtb

Xe điện
Có bạn nào chạy xe SH2012 mà thấy như mình không nhỉ, cái đồng hồ báo nhiệt chạy đến hơn 20KM mà không thấy nó dịch chuyển lên một tý gì, chẳng lẽ máy chạy đến 20KM mà không nóng lên chút nào sao?
Thanks all!
đồng hồ báo nhiệt xe bạn có vấn đề rồi,nên đem ra head kiểm tra

pikachu225

Xe tải
Có bạn nào chạy xe SH2012 mà thấy như mình không nhỉ, cái đồng hồ báo nhiệt chạy đến hơn 20KM mà không thấy nó dịch chuyển lên một tý gì, chẳng lẽ máy chạy đến 20KM mà không nóng lên chút nào sao?
Thanks all!
bạn ra head kiem tra đi xe có vấn đề rồi xe mình đề máy chạy chút xíu là nó lên cây kim rồi

pikachu225

Xe tải
Em giống bác quá cơ. Xe em cũng ~ 430km. Cũng đang băn khoăn không biết chọn loại dầu nào. Trước em chạy con Force của Yamaha toàn thay dầu lung tung chẳng thấy làm sao cả.
nhớt hãng đi kêu lắm em đã vô thay rồii nè , loại dúng MB luôn đó nhưng đi kêu và gằn lắm , giờ em xài shell scooter để rodai chạy ngon lành êm bốc ( shell dùng để rodai là hoàn hảo nhất) hết rodai 3000km em chuyển qua motul. Lúc xả nhớt hảng ra để thay nhớt shell em thật không ngờ mới đi có 2 ngày mà nhớt nhìn kì lắm đen và có màu vàng đậm như mật ong , không trong như lúc em xả motul ra

duongtu81

Xe tải
Bác nói đúng rồi, riêng minh có nhích lên 1 tí cũng ko mua.Cái bọn đại lý làm ăn rất bố láo.Hôm vừa rồi gọi HEAD mua 150i bọn nào cũng kêu hết hàng.Hỏi giá thì ko nói quá điện thoại, hôm trước mua ở HEAD Lê Văn Lương con 150 đúng giá.Hôm qua gọi lại kêu hết hàng ngoài 20 mới về và đòi 81tr.Chả ai kiểm soát để các đại lý muốn làm sao thì làm.Chán...

nhamvt

Xe hơi
Bác nói đúng rồi, riêng minh có nhích lên 1 tí cũng ko mua.Cái bọn đại lý làm ăn rất bố láo.Hôm vừa rồi gọi HEAD mua 150i bọn nào cũng kêu hết hàng.Hỏi giá thì ko nói quá điện thoại, hôm trước mua ở HEAD Lê Văn Lương con 150 đúng giá.Hôm qua gọi lại kêu hết hàng ngoài 20 mới về và đòi 81tr.Chả ai kiểm soát để các đại lý muốn làm sao thì làm.Chán...
Vấn đề HEAD Honda báo chí tốn nhiều giấy mực rồi. Nhưng có ăn thua gì đâu. Báo chí bảo tại Honda, HonDa bảo tại các HEAD, các HEAD thì đổ tại người mua 'bán đắt vẫn mua =))'.

nkson12

Đi bộ
Hãng công bố mức tiêu thụ đó chắc là chạy trên đường tiêu chuẩn cụ nhỉ. Xe em 125 mà chạy toàn 2,5 lít/100 km. Em không thốc ga nhưng toàn bị tắc đường cả đi+về.#-o
Mình cũng vậy toàn 2.47 thôi chạy o thốc ga nhé bản 125 ,đúng là quảng cáo nói láo

vjt_xig

Xe hơi
Ôi zời ơi...em vừa lượn lờ về đây..lên báo cáo luôn đây ạ..em ra Head TL thì đc câu trả lời là hết 150i, em hỏi là bh có hàng thì nhân viên nói kà có khi sang đầu tháng sau mới có và giá đúng như giá niêm yết..nhưng xe thì k bit bh xuất hiện ợ..e mới hỏi sang 125i thì sốc vì lên 68,8tr..ra Hồng Hạnh phố Huế thì cũng cháy hàng 150i, e hỏi giá 125i thì sốc tập 2 với giá 69tr ạ..em sang tiếp KƯờng Ngân trần Nhân Tông hỏi lại phát nữa vì hqua e hỏi ở đây 81tr, hn e ra hỏi thì đã thấy lên 81tr5 với màu đen và 82tr vs các màu khác rồi..em hỏi có bớt ko thì sau 1 hồi e nhân viên tl là sẽ bớt lấy may 1 chút thôi và xin sđt nhà em, hỏi sang SH125i thì sốc tập 3 khi thấy giá là 69,5tr @.@ trên đường về nhà em lại tạt té vào KN Nguyễn Lương Bằng thì giá em 150i là 81tr ợ..và em nhân viên cũng bảo là giá dao động theo ngày nên phải đặt tiền lại thì mới giữ đc giá và ko bớt cho em xu nào :-< hỏi là sao Sh125i lại tăng nh thế thì nv trả lời là do xe 125 sx ít hơn xe 150 do đó giá tăng nh hơn @-) em bảo chồng em đi về vì ấm ức vụ làm giá này, mai cũng muốn đi xem nốt ở HEAD Khâm Thiên nữa rồi quyết cơ mà chồng em cứ sợ mai ở đấy hết rùi quay lại KN nó lại tăng giá thì buồn..haizz..nói chung là rất bức xúc vs kiểu tăng giá vô tội vạ này x-(

Battery_Low

Xe tăng
Ôi zời ơi...em vừa lượn lờ về đây..lên báo cáo luôn đây ạ..em ra Head TL thì đc câu trả lời là hết 150i, em hỏi là bh có hàng thì nhân viên nói kà có khi sang đầu tháng sau mới có và giá đúng như giá niêm yết..nhưng xe thì k bit bh xuất hiện ợ..e mới hỏi sang 125i thì sốc vì lên 68,8tr..ra Hồng Hạnh phố Huế thì cũng cháy hàng 150i, e hỏi giá 125i thì sốc tập 2 với giá 69tr ạ..em sang tiếp KƯờng Ngân trần Nhân Tông hỏi lại phát nữa vì hqua e hỏi ở đây 81tr, hn e ra hỏi thì đã thấy lên 81tr5 với màu đen và 82tr vs các màu khác rồi..em hỏi có bớt ko thì sau 1 hồi e nhân viên tl là sẽ bớt lấy may 1 chút thôi và xin sđt nhà em, hỏi sang SH125i thì sốc tập 3 khi thấy giá là 69,5tr @.@ trên đường về nhà em lại tạt té vào KN Nguyễn Lương Bằng thì giá em 150i là 81tr ợ..và em nhân viên cũng bảo là giá dao động theo ngày nên phải đặt tiền lại thì mới giữ đc giá và ko bớt cho em xu nào :-< hỏi là sao Sh125i lại tăng nh thế thì nv trả lời là do xe 125 sx ít hơn xe 150 do đó giá tăng nh hơn @-) em bảo chồng em đi về vì ấm ức vụ làm giá này, mai cũng muốn đi xem nốt ở HEAD Khâm Thiên nữa rồi quyết cơ mà chồng em cứ sợ mai ở đấy hết rùi quay lại KN nó lại tăng giá thì buồn..haizz..nói chung là rất bức xúc vs kiểu tăng giá vô tội vạ này x-(
các cụ hãy cố gắng lên , đừng cho ch nó ăn dày , e cũng get lắm

vjt_xig

Xe hơi
các cụ hãy cố gắng lên , đừng cho ch nó ăn dày , e cũng get lắm
Cay cú quá...zời ơiiiii..cơ mà chồng em cứ máu xúc luôn cơ :)) bố khỉ..giá xe mà lên xuống thấp thỏm như giá vàng mới nhục :-<

tun165

Xe máy
e xem chủ nhật đẹp ngày mà đợi mãi k có màu xám:((((( k biết bh mới có cơ hội sung sướng như các cụ đây

quandnhcm

Đi bộ
Tham gia Hội với nhé, mình ở Tp.HCM cũng vừa mua bản màu Đen 125. Hôm nay ở đây đi gần 20 cửa hàng chỉ còn 1 cửa hàng có màu đen 125. Trong này 125 hiếm thật, 150 thì nhiều như quân nguyên.

Ku_Xop2010

Xe tải
Nhà em gần LVL chiều em qua xem còn mỗi 2 con 125 thôi bác ạ hết 150 thật đấy. Tối quay lại định xúc thì nó đóng cửa a BV dẫn em đi cả 4 tầng ko có 1 em SH nào. Chả lẽ hàng khan thế thật sao. Giá h toàn 68 69 70 nghĩ mà xót tiền quá chỗ tiền đấy đủ mua sữa cho con trong 2 tháng. Thôi đành vì tương lai con em chúng ta mà nhịn vậy

AloPicasso

Xe máy
Dân tình toàn kêu máy SH này là máy của PCX =))

Trạng thái
Thớt đang đóng