[Hội SH 2012 Việt Nam] Hội của những người thích và đã, đang và sẽ sở hữu + Đánh Giá

Trạng thái
Thớt đang đóng

nongnocbeo

Xe hơi
Sao phải vội, bác vẫn có xe để đi lại cơ mà. Gửi tiền ngân hàng vài tháng là thừa khoản đội giá của các head :)).
Con Lx của em, tính từ giờ tới lúc bè lũ chúng nó bán đúng giá, chắc tiền xăng cũng cỡ ấy cụ ợ :(
cụ này có tâm trạng giống e quá , sắp ko chịu đựng đc nữa rùi :(
bác nghe bài hát khó của Nam cường chưa
Chỉ anh hiểu em - Khắc Việt :-<
Như giấc Chiêm Bao - Tuấn Hưng :((

Ku_Xop2010

Xe tải
em vừa xem clip nhảy trộm xe SH ko thành ở Đền Lừ xong. Cộng với đọc bài "mất trộm xe SHVN rồi các cụ ơi" phải chạy xuống chung cư chỗ em làm khóa ngay cái khóa cổ với khóa lớp ngoài vào (mặc dù để xe dưới hầm bị phạt nếu khóa nhưng em kệ mẹ). Theo em biết cái chung cư ở Đê La Thành này có camera nhưng ko ghi hình mà chỉ để theo dõi thôi thì phải nên lo quá. Trước em vẫn có thói quen rút khóa xe xong thì kéo cái khóa ngoài lên cho đỡ bị thằng hâm nào chọc ngoáy gì vào ổ khóa (nhét cái tăm vào rồi bẻ thì tắc mẹ nó khóa cũng mệt đấy) Các bác nào sắp mua xe thì nên nghiên cứu, tham khảo vài phương án mua + lắp khóa chống trộm đi nhé. Bác nào có kinh nghiệm về chống trộm cắp xe chia sẻ cho em học hỏi với.
Vô phương với trộm bác ạ chỉ là hạn chế bớt rủi ro mà thôi. Khóa hay j j đều chỉ có tác dụng làm chậm thời gian nhảy xe của trộm và tác dụng báo động nữa( nhiều khi xe kêu ầm ầm nhưng cũng chả ai để ý đâu ạ).

pikachu225

Xe tải
Có phải xe số đâu mà lên dốc vù vù được các bác =,=. 150 của mình lên dốc thì xe cũng ì ì mà.
tại nhà mình có con shark 125 nên so sánh vậy thôi con shark nhiều khi em chạy thấy bốc hơn nhiếu lên dốc chỉ cần nhích ga là nó lên vù vù còn con này thì hơi ì ì 1 tí rồi mới lên được. chắc tại con shark không phun xăng điện tử với lại con shark mình đi được 40000 km rồi còn con này chắc đang rodai. shark mình thay nhớt trong hãng còn shvn mình thay nhớt shell scooter ax7

Chỉnh sửa cuối:

quangvuhee

Xe tải
tại nhà mình có con shark 125 nên so sánh vậy thôi con shark nhiều khi em chạy thấy bốc hơn nhiếu lên dốc chỉ cần nhích ga là nó lên vù vù còn con này thì hơi ì ì 1 tí rồi mới lên được. chắc tại con shark không phun xăng điện tử với lại con shark mình đi được 40000 km rồi còn con này chắc đang rodai. shark mình thay nhớt trong hãng còn shvn mình thay nhớt shell scooter ax7
Xe mình vừa hết rodai rồi. Nói chung thì Fi có lợi cái này và mất cái kia mà bác. Đi đứng từ tốn thôi chứ không cần bốc lắm nên mình cũng k quan trọng. Thời buổi xăng giá cao :D

Ku_Xop2010

Xe tải
Theo kinh nghiệm của em, đã có ý định mua rồi thì khó kìm chế được lắm. Bác nào không muốn mua xe lúc này chỉ có cách đừng vào trang web này nữa.
Đúng là khó kiềm chế sự sung sưóng đc thật bác ạ. Vừa thích có xe đi nhưng lại akay bọn head hút máu. Cảm giác ức chế thật là khó tả!

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Cụ cho hỏi xe của cụ bây giờ về được ban đầu khoảng bao nhiêu % rồi a ? Máy êm chưa?? còn gằn hay không ??
E xin báo cáo là xe e giờ ngon lắm rồi ạ.
Êm ru và nhẹ nhàng êm ái sau quả kiểm tra định kỳ sơ bộ tại hãng.
Có vệ sinh mỗi tí kèm nhỏ dầu vào tay gas là hết.
Tới giờ chưa bị nên em cũng ko biết là do vệ sinh xe hay là nhỏ dầu vào tay gas mà đc như thế.
Xăng bây giờ của em chỉ 2l6 thôi nhé các cụ.
Em đi thì khỏi phải bàn rồi phóng nhanh, vượt hơi ẩu và lao vỉa hè ầm ầm ngày đi 50km đường nội đô Hà Nội, tắc và đèn đỏ thì khỏi phải bàn nhé :)
Chúc các cụ sớm mua được xe ưng ý ợ ;)

Đỗ Anh Sơn

Xe máy
Tới giờ chưa bị nên em cũng ko biết là do vệ sinh xe hay là nhỏ dầu vào tay gas mà đc như thế.
Em đi thì khỏi phải bàn rồi phóng nhanh, vượt hơi ẩu và lao vỉa hè ầm ầm ngày đi 50km đường nội đô Hà Nội, tắc và đèn đỏ thì khỏi phải bàn nhé :)
bác làm câu thế này thì anh em nào định mua chắc múc ngay con 150 thôi, mua 125 bị làm giá mà.

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
em vừa xem clip nhảy trộm xe SH ko thành ở Đền Lừ xong. Cộng với đọc bài "mất trộm xe SHVN rồi các cụ ơi" phải chạy xuống chung cư chỗ em làm khóa ngay cái khóa cổ với khóa lớp ngoài vào (mặc dù để xe dưới hầm bị phạt nếu khóa nhưng em kệ mẹ). Theo em biết cái chung cư ở Đê La Thành này có camera nhưng ko ghi hình mà chỉ để theo dõi thôi thì phải nên lo quá. Trước em vẫn có thói quen rút khóa xe xong thì kéo cái khóa ngoài lên cho đỡ bị thằng hâm nào chọc ngoáy gì vào ổ khóa (nhét cái tăm vào rồi bẻ thì tắc mẹ nó khóa cũng mệt đấy) Các bác nào sắp mua xe thì nên nghiên cứu, tham khảo vài phương án mua + lắp khóa chống trộm đi nhé. Bác nào có kinh nghiệm về chống trộm cắp xe chia sẻ cho em học hỏi với.
Lam quả công tắc ngắt máy và kêu còi cho lành các cụ ạ

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
tùy từng xe cụ ạ nhưng cũng khoảng trên dưới 1h thôi8-}

Wall1

Xe buýt
Cụ chủ thớt mua xe mới ko có HDSD tiếng Việt à?
- Số km thay dầu.
- Định kỳ bảo dưỡng những gì.
- Bơm lốp bao nhiêu kg
.....
Trong HDSD có hết, các cụ cứ đọc kỹ rồi dùng thoai.

Wall1

Xe buýt
Về vấn đề thay dầu em thấy 1 số cụ nhà mình chú tâm quá đâm ra xe cũng chưa chắc đã tốt hơn được. Theo e thấy tội gì mình phải mua dầu đắt tiền thay làm gì, cứ dầu đúng phải thông số NSX đưa ra là được. Em ví dụ dầu motul hơn 300k nhưng e chỉ cần thay dầu hơn 100k mọi thông số đều chuẩn là dc. Nhiều cụ với tâm lý cứ đắt là tốt nên hơi hiểu nhầm dầu dành cho xe phân khối lớn nó khác dầu xe tay ga phân khối nhỏ. Thành ra đổ dầu đắt tiền xe cũng ko tốt lên dc thậm chí bị bệnh thêm
Vote cụ, chuẩn ko cần chỉnh.

Wall1

Xe buýt
Em phải công nhận rằng SH VN 2012 ra là các bác ủng hộ hàng Made in Vietnam thật , Honda thiết kế và ra mắt Sh 2012 ở VN đầu tiên , mới đây thì mới ra mắt bản dành cho thị trường Châu Âu . Thật tình VN-Japan vẫn có tình cảm rất chi là sâu sắc ...
Lần đầu tiên vn là nước ra mắt 1 sản phẩm toàn cầu đầu tiên. Thấy tự hào sao ý :)
Em đếch thấy tự hào, VN là nước nhiều xe máy nhất thế giới, bán 1 con SH ở VN lãi hơn nhiều bán ở thị trường khác nên nó sâu hàng đầu tiên ở VN cũng phải thôi.

Chỉnh sửa cuối:

quangvuhee

Xe tải
Dù j thì đầu tiên cũng có cái sướng của nó chứ bác ;;)

pikachu225

Xe tải
ủa mà vệ sinh là vệ sinh cái gì vậy cụ , cho em biết dể em còn đi bảo dưỡng kêu nó làm nửa.

skul.xboy

Xe đạp
Bác nào cho em xin số bác Ánh ở Lê Văn Lương với ạ.

DVT_VIP

Xe tải
Đúng là khó kiềm chế sự sung sưóng đc thật bác ạ. Vừa thích có xe đi nhưng lại akay bọn head hút máu. Cảm giác ức chế thật là khó tả!
Mua đi bác ơi, akay làm gì. Mua sớm sướng sớm :) xe em đi đươc hơn 1.000 Km rồi, hôm trước em đổ A95 vào chạy sướng hơn hẳn.

tun165

Xe máy
các cụ cho e hỏi đkí thì có biển ngay k?

Trạng thái
Thớt đang đóng